TIN TÀI TRỢ.

Bạn sẽ làm gì khi người yêu mình lên WTT - mục kết bạn làm quen này để tìm thêm bạn gái!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 925 Lượt đọc
  • 19 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên tích cực 2015
    • 4 năm
    • 56 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Thật là buồn, người yêu của em hàng ngày vào mục độc thân - kết bạn - làm quen này để gửi tin nhắn, xin nick yahoo và skype làm quen hết cô này đến cô kia, trong khi bạn em làm nghề đào tạo...

Trong khi bắt lúc nào cũng bắt em cũng phải chung thủy...thật khó hình dung, nếu 1 ngày nào đó, phụ huynh, hay đồng nghiệp online trên đây tình cờ biết và đọc những topic này của anh, họ sẽ nghĩ sao về anh, bị đuổi việc là cái chắc

Em phải làm thế nào đây các chị ơi

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 116 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cuncon92 Xem bài viết
    Thật là buồn, người yêu của em hàng ngày vào mục độc thân - kết bạn - làm quen này để gửi tin nhắn, xin nick yahoo và skype làm quen hết cô này đến cô kia, trong khi bạn em làm nghề đào tạo...

Trong khi bắt lúc nào cũng bắt em cũng phải chung thủy...thật khó hình dung, nếu 1 ngày nào đó, phụ huynh, hay đồng nghiệp online trên đây tình cờ biết và đọc những topic này của anh, họ sẽ nghĩ sao về anh, bị đuổi việc là cái chắc

Em phải làm thế nào đây các chị ơi
    Đang bắt cá 2 tay đó bạn.
    Theo mình thấy, khi đã là vc thì việc giải quyết vấn đề này hơi khó khăn, chứ còn là ng yêu thì cứ thẳng thẳng chỉ cái sai. Tùy mức độ sai, nếu ít thì bỏ qua xem có tái phạm ko, nhiều thì chia tay (vì nhiều nghĩa là bản chất, còn ít 1 lần thì có thể do bồng bột nhất thời). Mà 1 người có bản chất trăng hoa thì cưới về chỉ làm khổ nhau thôi. Mong rằng đây chỉ là lần đầu
    Đôi lời chia sẻ với bạn.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 năm
    • 56 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nicolas_cage Xem bài viết
    Đang bắt cá 2 tay đó bạn.
    Theo mình thấy, khi đã là vc thì việc giải quyết vấn đề này hơi khó khăn, chứ còn là ng yêu thì cứ thẳng thẳng chỉ cái sai. Tùy mức độ sai, nếu ít thì bỏ qua xem có tái phạm ko, nhiều thì chia tay (vì nhiều nghĩa là bản chất, còn ít 1 lần thì có thể do bồng bột nhất thời). Mà 1 người có bản chất trăng hoa thì cưới về chỉ làm khổ nhau thôi. Mong rằng đây chỉ là lần đầu
    Đôi lời chia sẻ với bạn.
    Dạ cám ơn anh!

Nếu bạn em ko lên đây box kết bạn - làm quen này đăng đàn mục đích để nghịch phá, tình cờ nhận đưoc những tin nhắn làm quen từ anh...thì em vĩnh viễn ko biết mình bị lừa

em chỉ lo, cứ đà này, phụ huynh biết, học sinh nó biết, thì tương lai anh bị tăm tối là cái chắc
    • 4 năm
    • 56 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các chị/các em!

Cho cuncon92 có vài lời: Khi các bạn đăng đàn tìm bạn trai phải hết sức bình tĩnh, kẻo bị lừa bởi các anh, nghiêm trọng hơn là phá vỡ hạnh phúc, tình yêu của người ta...sẽ rất tội nghiệp cho bạn gái/ vợ của các anh
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 48 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

• 5 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Nói mie ra nick đấy tên gì cho nhanh, phiền.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 70 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Bạn cuncon92 có vẻ căng thẳng rồi. Bạn đang là người mất bình tĩnh đầu tiên đấy !
    • 4 năm
    • 56 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

@HM_Bon: Tên Ch, giáo viên 1 trường tiểu học to to ở sài gòn
    • 4 năm
    • 56 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quick_coffe85 Xem bài viết
    Bạn cuncon92 có vẻ căng thẳng rồi. Bạn đang là người mất bình tĩnh đầu tiên đấy !
    Mình rất mất bình tĩnh...Bạn nghĩ xem, nếu mình là zai đi, mình dùng những lời đường mật và cùng bạn lên giường...rồi bây giơ mình quay qua đá phản bạn...bạn nghĩ sao
    • 4 năm
    • 56 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mia....bạn nữ hoặc nam nào muốn biết nick...inbox em tiết lộ cho nè
    • 70 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Mình rất mất bình tĩnh...Bạn nghĩ xem, nếu mình là zai đi, mình dùng những lời đường mật và cùng bạn lên giường...rồi bây giơ mình quay qua đá phản bạn...bạn nghĩ sao
    Thứ nhất, mình nói luôn, đàn ông cũng có người có xu hướng kết bạn là nữ nhiều.
    Thứ hai, bạn đã thấy người yêu bạn gạ gẫm ai chưa hay chỉ làm quen thôi ? Bạn đã hiểu được tính cách đó của người yêu chưa ? Hay đó chỉ là sở thích giao lưu.
    Thứ ba, mình nghĩ bạn nên xem lại bản thân.
    Thứ tư, bạn mất bình tĩnh thì sẽ không sáng suốt mà xử lý đâu, đến lúc có điều xảy ra không như mong muốn lại hối tiếc.
    Còn việc bạn nói là dùng lời đường mật để lên giường được thì quá phụ thuộc vào lời lẽ rồi.
    Ý kiến cá nhân của mình là vậy.
    • 4 năm
    • 56 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Thứ nhất , thứ 2: 1 người bạn, 2 người bạn, 3 người bạn...vào đây đăng đàn kết bạn làm quen, cả 3 người đều nhận được tin nhắn làm quen từ anh bạn mình...

Mình đi hỏi những member thân thuộc từ wtt này...kết quả cũng như vậy luôn...Anh ko biết mình có mối quan hệ rộng trong cái wtt này sao

Trích dẫn Nguyên văn bởi quick_coffe85 Xem bài viết
    Thứ nhất, mình nói luôn, đàn ông cũng có người có xu hướng kết bạn là nữ nhiều.
    Thứ hai, bạn đã thấy người yêu bạn gạ gẫm ai chưa hay chỉ làm quen thôi ? Bạn đã hiểu được tính cách đó của người yêu chưa ? Hay đó chỉ là sở thích giao lưu.
    Thứ ba, mình nghĩ bạn nên xem lại bản thân.
    Thứ tư, bạn mất bình tĩnh thì sẽ không sáng suốt mà xử lý đâu, đến lúc có điều xảy ra không như mong muốn lại hối tiếc.
    Còn việc bạn nói là dùng lời đường mật để lên giường được thì quá phụ thuộc vào lời lẽ rồi.
    Ý kiến cá nhân của mình là vậy.
    • 287 Bài viết

• 161 Được cảm ơn

Mia....bạn nữ hoặc nam nào muốn biết nick...inbox em tiết lộ cho nè
    IB mình nhen
    • 149 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Các chị/các em!

Cho cuncon92 có vài lời: Khi các bạn đăng đàn tìm bạn trai phải hết sức bình tĩnh, kẻo bị lừa bởi các anh, nghiêm trọng hơn là phá vỡ hạnh phúc, tình yêu của người ta...sẽ rất tội nghiệp cho bạn gái/ vợ của các anh
    Này tớ nói này, kết bạn là dùng để giao lưu chứ không phai ai cung kết bạn để yêu đâu? cuốc sống này có nhiều cái người ta mệt moi muốn tìm cái gì đấy mới hơn trong thế giới ảo. và ảo bao giờ cung ảo, hiện thực cách ảo khá xa.

Đời này chẳng ai mong minh phá hạnh phúc của ai khác, mà Hạnh phúc của 2 người xây dựng trên nền tảng tình yêu, tình yêu không đủ hiểu nhau, chấp nhận nhau, tin tưởng nhau,... thì rạn nứt cung là thường,
    Mà vì sao bạn không hỏi thẳng anh ấy? đua ra ý kiến, quan điểm của mình, l(là e ko thích anh lên đấy kết bạn làm quen,...đại loại thế) nhưng nhẹ nhàng ko phải ghen tuông, lồng lộn. bây giờ 2 nguwofi đang yêu nên dễ dàng hơn nhiều. được bạn tiến tới ko thì chia tay,
    Minh cung từng gặp trường hợp thế, còn hơn thế nhiều, và chia tay rồi.....
    quan điểm cá nhân của mình, nếu ai đó không đủ chân thành với mình thì thôi mình cứ ở quách vậy cho xong, tình yêu ko cần nhiều, chỉ cần tôn trong nhau thế là đủ.
    Tính cách con người thay đổi theo thời gian.
    Nhưng bản chất vẫn như cũ khi đến một giới hạn nhất định
    • 4 năm
    • 56 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Với người khác, em ko biết thế nào? nhưng với anh này thì mò lên wtt xin kết bạn làm wen để tìm ra 1 người bạn đời ưng ý cho mình....má ơi, em cứ tưởng anh là đại gia, phải tìm cô gái thế này thế kia cho xứng tầm í....này nhé: bố là giang hồ quận 4, mẹ có bản tính con cọp cũng phải chào thua

Cứ bắt mình phải trung thực này nọ, anh có trung thực chưa....đi nói với cô người yêu cũ ở anh là anh đăng đàn trên wtt ko tìm được cô nào hết...trong khi lúc đó mình đa lên giường với hắn nhé ...bên mình thì chửi cô người ở NT, và cô ở anh là điên cho mình nghe

Trích dẫn Nguyên văn bởi reply1111 Xem bài viết
    Này tớ nói này, kết bạn là dùng để giao lưu chứ không phai ai cung kết bạn để yêu đâu? cuốc sống này có nhiều cái người ta mệt moi muốn tìm cái gì đấy mới hơn trong thế giới ảo. và ảo bao giờ cung ảo, hiện thực cách ảo khá xa.

Đời này chẳng ai mong minh phá hạnh phúc của ai khác, mà Hạnh phúc của 2 người xây dựng trên nền tảng tình yêu, tình yêu không đủ hiểu nhau, chấp nhận nhau, tin tưởng nhau,... thì rạn nứt cung là thường,
    Mà vì sao bạn không hỏi thẳng anh ấy? đua ra ý kiến, quan điểm của mình, l(là e ko thích anh lên đấy kết bạn làm quen,...đại loại thế) nhưng nhẹ nhàng ko phải ghen tuông, lồng lộn. bây giờ 2 nguwofi đang yêu nên dễ dàng hơn nhiều. được bạn tiến tới ko thì chia tay,
    Minh cung từng gặp trường hợp thế, còn hơn thế nhiều, và chia tay rồi.....
    quan điểm cá nhân của mình, nếu ai đó không đủ chân thành với mình thì thôi mình cứ ở quách vậy cho xong, tình yêu ko cần nhiều, chỉ cần tôn trong nhau thế là đủ.
    • 4 năm
    • 56 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Ss cũng đã từng bảo với anh, anh quen ai thì ss ko cần biết, chứ gái wtt thì ko nên...ss đã nhiều lần hỏi có quen ai trên wtt, kết quả ko là ko...còn phê bình gái wtt thế này thế kia
    • 149 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Với người khác, em ko biết thế nào? nhưng với anh này thì mò lên wtt xin kết bạn làm wen để tìm ra 1 người bạn đời ưng ý cho mình....má ơi, em cứ tưởng anh là đại gia, phải tìm cô gái thế này thế kia cho xứng tầm í....này nhé: bố là giang hồ quận 4, mẹ có bản tính con cọp cũng phải chào thua

Cứ bắt mình phải trung thực này nọ, anh có trung thực chưa....đi nói với cô người yêu cũ ở anh là anh đăng đàn trên wtt ko tìm được cô nào hết...trong khi lúc đó mình đa lên giường với hắn nhé ...bên mình thì chửi cô người ở NT, và cô ở anh là điên cho mình nghe

Thế bây giờ bạn phân vân cái gì? là tiếp tục hay kết thúc?
    còn bố mẹ là bố mẹ, sai đúng chúng ta ko thay đổi được họ.
    cái chính bạn nhận định người yêu bạn như thế nào.
    ở đây mình chỉ nói theo tính chất tham khảo,
    ko khuyên bạn gì cả. vì minh từng thất bại, và mờ nhạt lý trí
    • 4 năm
    • 56 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Đến bây giờ, điều mình làm được là không block nick của anh, ko đóng zalo, không chặn số đt của anh, cung ẩn nick của anh khi mình online

Còn anh thì đóng nick turn off chát nick fb, ẩn nick yahoo....sao anh chơi trò trẻ con y như con bồ cũ của anh vậy anh....Tôi đã làm phiền anh gì đâu sau tối ngày hôm qua, mà anh đâm tính đa nghi vậy anh, nghĩ cao siêu thế anh

Tôi còn đang nghi ngờ, trong những quan hệ cùng anh, tôi đã mang dòng máu của anh rồi đấy...Tôi đợi thêm 1, 2 tuần đi khám là r ngay...Tôi ko hy vọng điều đó ko phải...tôi chỉ mong đó là ảo giác của tôi....Tôi cần làm việc, tôi cần tạo tài chính, tôi cần phải lấy chồng,....nếu tôi có thật, thì làm sao tôi lấy chồng đây
    • 4 năm
    • 56 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Ngoài trừ được cái tốt tính...còn lại thì ko có gì, vẫn trăng hoa đủ cả các chị em ah

Trên wtt này, nhiều lần các chị em muốn hùn nhau dạy cho hắn ta 1 bài học

Trích dẫn Nguyên văn bởi reply1111 Xem bài viết
    Thế bây giờ bạn phân vân cái gì? là tiếp tục hay kết thúc?
    còn bố mẹ là bố mẹ, sai đúng chúng ta ko thay đổi được họ.
    cái chính bạn nhận định người yêu bạn như thế nào.
    ở đây mình chỉ nói theo tính chất tham khảo,
    ko khuyên bạn gì cả. vì minh từng thất bại, và mờ nhạt lý trí
    • 149 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Ngoài trừ được cái tốt tính...còn lại thì ko có gì, vẫn trăng hoa đủ cả các chị em ah

Trên wtt này, nhiều lần các chị em muốn hùn nhau dạy cho hắn ta 1 bài học
    Hả?????????????????????
    Bạn nhầm không?? tính tình thế mà tốt á. tớ hết cách
    nhắn tin cái tài khoản của anh ta qua cho tớ đi, nếu anh ta có nhắn tin cho tớ tớ sẽ né. ok
    tớ ko tìm người yêu tớ tìm bạn đơn giản nói chuyện. người thế tớ ko thích