TIN TÀI TRỢ.

Bạn đang độc thân? Hãy nói về những niềm vui bạn có ... Đam mê và mục tiêu cuộc sống của bạn

• 7 Lượt chia sẻ
  • 16.4K Lượt đọc
  • 153 Trả lời

• Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • 590 Bài viết

• 522 Được cảm ơn

"ừ, tôi đang độc thân, nhưng cảm ơn trời trong khi chờ đợi duyên số, cuộc sống của tôi vẫn có thật nhiều sắc màu, vẫn có thật nhiều thứ ý nghĩa mang lại niềm vui và hạnh phúc. Tôi yêu và trân trọng tất cả những thứ đã và đang cho mình tiếng cười đó"

Topic này mình mở để mọi người có thể vào đây nói về những thứ lớn lao, những điều giản dị.... bất kể thứ gì làm những kẻ độc thân như chúng ta bật cười hoặc cười mím chi cọp, cười khanh khách hoặc cười gian xảo , 1 cảm xúc lâng lâng bay bổng hoặc 1 nét ngạo nghễ đắc thắng ...

Tất cả đều xứng đáng được ghi lại để khi đọc lại ta thấy cuộc sống của mình vẫn thật thú vị, mình có thể nhận diện những điều làm mình vui vẻ và tốt đẹp lên để xác định con đường hạnh phúc phía trước rõ hơn.

Theo 1 nghiên cứu của cuốn Người Nam Châm thì sẽ rất hữu ích nếu làm đầy được bản danh sách nhg câu hỏi này, cuộc sống sẽ được định hướng tốt đẹp hơn, mình cũng tin là vậy, nên trích ra bản danh sách, post lên mọi người thử xem nhé

Chương I - MỤC ĐÍCH VÀ ĐAM MÊ

1 / Hãy bắt đầu bằng việc liệt kê tất cả nhg lần trong đời mà bạn thực sự cảm thấy có niềm vui được sống:

Nhg sự kiện đó có yếu tố gì chung?

Vậy mục tiêu của cuộc đời bạn là gì?

2/ Mình có năng khiếu tự nhiên nào?

3/ Mình có tài và kỹ năng gì?

4/ MÌnh thích làm gì?

5/ Khi nào mình thấy sống có ý nghiã nhât?

6/ Khi nào mình thấy bản thân mình tốt nhất?

7/ Điểm mạnh của mình là gì?

Mình có đặc trưng gì?

8/ Những người khác nói mình thực sự giỏi điều gì?

9/ Mình thích tương tác với mọi người như thế nào?

10/ Nếu có thể, mình sẽ thay đổi điều gì trên thế giới này?

11/ KẾT ; MỤC ĐÍCH SỐNG CỦA TÔI:

CHƯƠNG II - XÁC ĐỊNH ƯỚC MƠ TRONG 7 LĨNH VỰC quan trọng:

1: Mục đích cá nhân:

2: Các mối quan hệ

3: Sức khỏe và cơ thể

4: Sự nghiệp và học vấn

5: GIẢI TRÍ:

6: TÀI CHÍNH:

7: ĐÓNG GÓP:

Chương III - DANH SÁCH CÁC ƯƠC MƠ

* Mình sẽ mở màn đầu tiên đây, chỉ bật mí chút xíu thôi, còn lại bản danh sách phải "bí mật" :

Những thứ làm mình vui hôm nay gồm có:

1/ Xem đc 1 bộ film rất hay : funny Johny English reborn, film HQ cánh chim cô đơn cũng hay nữa, nói về cuộc sống rất sâu sắc, xem nó có cảm giác cứ như mình cũng được yêu giống cô diễn viên chính vậy, chẹp, AQ nhưng rất là vui

2/ cv dạy học vẫn tiến hành suôn sẻ, có thêm h/s mới

3/ có tấm biển hiệu đầu tiên ra tấm ra món sau quãng 5 năm làm việc, vừa treo lên thì bão lớn về, có vẻ hứa hẹn tương lai hoành tráng đây, he he

4/ Hôm nay nhòm vào gương tự thấy cũng được được, còn trẻ chán

5/ Mai được gặp mọi người trong hội độc thân yêu quý

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 193 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Em thích bài này của Miss, Miss ạ
    Chúng ta sẽ mãi mãi trẻ khi tâm hồn trẻ^^ thích nhất câu soi lại gương và thấy mình vẫn còn trẻ chán
    nào, để xem hôm này những j đã làm mình vui ^^
    sáng: hình như là lượn lờ mua sắm, cũng được 2 em: một em giày cao gót và một em áo sơ mi. Nhưng mà hơi bị AQ tí vì lâu rùi ko mua sắm, ko biết một đôi giày cao gót, tầm 400 có gọi là đắt ko nhỉ?giá cả ở VN cứ tăng vù vù còn hơn công tơ nước nên mình cũng chả biết... nhưng mà ưng là được.
    Chiều đi xem bóng đá ở sân Hàng đẫy. lâu rùi ko xem nên thấy thích, vui lém.
    Bi h đang ngồi chuẩn bị cho cuộc phỏng vấn ngày mai.
    Hi vọng mọi thứ suôn sẻ
    Đi ngủ nào !!!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 10 năm
    • 590 Bài viết

• 522 Được cảm ơn

Những thứ làm mình vui hôm nay:

- Rảnh vì trống tiết, có thời gian buôn với em học trò vừa từ Anh về, biết được nhiều thứ thật là hay về cs học tập của em bên ấy.

- Tối đi làm đĩa chương trình, 2 anh chị chủ cửa hàng vừa thấy khách quen là mình đã túm vào rôm rả 1 chặp. Thì ra nhà anh chị ý cũng nhiều chuyện vui và dễ chịu

- à, hôm nay còn là lần đầu tiên mình có quà lễ cho ông bà dịp lễ Vu Lan, mình biếu ông bà 1 cái nhà 3 tầng mà mở cửa ra nhìn vào hông thấy có cầu thang . Lại nghĩ bụng hay là vì bây giờ ông bà biết bay rồi, ko cần thang vẫn leo được lên tầng nên họ ko làm thang nhỉ :

- Tối muộn, đọc được tin nhắn nhắc việc của chị bạn, thấy có người quan tâm đến mình ấm lòng lạ, lại còn có người thích bài của mình nữa chứ, hihi
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Sáng ra ăn sáng, đưa con trai đi học, quay về cơ quan, rồi coffee, rồi làm việc, vẫn một công việc bình thường và rất đam mê, nhưng lại sợ khi màn đêm buông xuống... vẫn như thường ngày ngắm con ngủ, lau mồ hôi, chỉnh quạt, đắp chăn cho thiên thần nhỏ.... rồi lăn kềnh ra ngủ cũng khoảng hơn 3h sáng.....
    • 10 năm
    • 590 Bài viết

• 522 Được cảm ơn

1/ Vui vì mọi thứ đang đi vào ổn định, có lẽ cứ cặm cụi cũng chẳng được giàu đâu nhưng cũng ko thiếu xiền...lẻ

2/ Tìm thấy 1 số tài liệu mới về ngữ âm, củng cố thêm kiến thức nền và kho lưu trữ, hì hì

3/ Hôm nay đọc được 1 bài hay hay bên box tinh yêu, 1 cậu 89 yêu 1 cô 83, mù thu này rước nàng về dzinh nữa cơ đấy! Mừng cho 2 bạn ý, mà lâu rồi mình mới thấy 1 topic với cái kết có hậu như vậy ở bên ấy.

Mong là sẽ có nhiều hơn những câu chuyện happy ending cho tất cả mọi người
    • 193 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

chi miss86 lam nghe j the ah ???
    • 10 năm
    • 590 Bài viết

• 522 Được cảm ơn

miss làm nghề giáo vì đó là đam mê của miss em ạ , (cụ thể là miss dạy tiếng Anh 1-12, toeic, ielts, giao tiếp và tiếng Trung bồi, dạy ở các trường rồi về mở lớp làm thêm chân trong ngắn hơn chân ngoài em ạ )

Công việc đó cho miss nhiều niềm vui đến mức cứ như chưa phải làm việc 1 ngày nào ý, vì ngày nào cũng chỉ như đang enjoy sở thích

Sáng nay các bé lớp 2 lại sang nhà miss học như mọi khi, bé nào cũng rất là đáng yêu nhé, lúc tụi nhỏ khóc, cười, dỗi cô giáo, thậm chí lúc "gây án" :P cũng đều rất chi là dễ thương. Hôm nào rảnh sẽ kể ra 1 vài phi vụ của các bé cho cả nhà nghe

Sau này miss mà có nhóc tì, miss cũng sẽ rèn nhóc học thật chuẩn, có các bạn đến nhà học cùng nữa, chắc nhóc của miss sẽ phấn khởi phải biết nhỉ , Tự hứa phải chăm dạy trẻ con để còn biết, sau này dạy con cũng thật cẩn thận, để còn cho con cái mình 1 tương lai tốt hơn thế hệ F1 nữa chớ

hí hí, mơ mộng tý
    , 1 mái ấm với những thứ tốt đẹp cho những người thân yêu nhất
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 193 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

miss oi. em dot tieng anh, dang mun hoc them mot lop viet. co lop nao cho e ko miss?
    • 10 năm
    • 590 Bài viết

• 522 Được cảm ơn

Em trangphap126 ko được đi lạc đề trong topic kẻo mod lại nhắc nhở nha ^ ^

Nếu muốn hỏi lớp thì cứ email cho chị: daohanh86@gmail.com, nói rõ trình độ, quá trình học tập, khung giờ bận cố định và giờ học mong muốn...

Chào buổi sáng:

user-offline
    • 10 năm
    • 590 Bài viết

• 522 Được cảm ơn

Thì ra trong ngôi nhà của mình, đi trên sàn dù là giả gỗ vẫn thích hơn sàn gạch nhiều thật nhiều, đỡ loẹt quoẹt phải đi dép trông hơi giống DOnal mà lại còn có khả năng té vì vướng víu, thế mà mãi hôm nay, mùa lạnh năm nay mình mới được biết .

Công bằng mà nói, hầu hết mọi thứ trong cái tổ của gia đình mình đều RẤT KHÁC THƯỜNG, vì tận dụng, ứng biến... và chủ nhân luôn phải phát huy khả năng sáng tạo tối đa. Từ cái cửa toilet đến cái góc trang điểm, 1 cụm từ là Hổng có giống ai hết trơn. ừ thì không sang trọng và kiểu cách, nhưng có lẽ vì thế mà mình lại là người hạnh phúc vì đi từ cái "khổ" ra chỗ được cải thiện sướng hơn 1 chút bằng công sức lao động của chính mình, từ đó cảm giác thỏa mãn với bản thân nhân gấp bội thì phải, người sinh ra đã ở sẵn trong ngôi nhà đẹp, hoặc chẳng bao giờ phải so sánh, suy nghĩ làm thế nào tận dụng được abcxyz, chắc không thể biết cảm giác kỳ diệu này của mình được đâu

Hôm nay viết entry này, kỷ niệm ngày lát tặng bố mẹ sàn thảm mới cho mái ấm gia đình, thấy vui vì làm được thêm 1 điều nữa mang lại niềm vui chung của cả nhà, giúp được cho bố mẹ, thực hiện được lời hứa với bản thân mỗi năm phải có 1 thứ mới trong nhà nữa.

Rồi dần dần mọi thứ sẽ tốt đẹp hơn nữa, mình tin là mình làm được!
    • 362 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Chủ top nói chuyện nghe dễ thương heng, thực ra trong cuộc sống đôi lúc xung quanh mình có rất nhiều chuyện nhỏ mà mình không chú ý lại mang đến cho mình nhiều niềm vui trong cuộc sống đến thế, ngày hôm nay của mình cũng không có gì đặc biệt nhưng lướt đọc nhưng dòng comment của mis thấy lòng mình nhẹ nhàng hơn và không còn nghĩ lung tung gì khác hết
    • 10 năm
    • 590 Bài viết

• 522 Được cảm ơn

Cảm ơn lời khen của cậu nhé, ừ, cũng phải mất nhiều thời gian mình mới hiểu hạnh phúc đến từ những thứ nhỏ nhặt vụn vặt vậy đó thôi, ko cao xa như thời thơ bé từng nghĩ

Hôm nay làm việc 3 ca, đến 9g tối, xuống dưới nhà thấy có 1 bịch quà 1 người bạn cũ gửi em gái cầm về cho mình, là 1 túi caramen + 1 quả thạch dừa. Eo, đúng là bạn tốt, 5, 6 năm, mỗi năm gặp chả mấy mà vẫn chu đáo thế. Trần đời list nhg kẻ thèm mấy đồ ngọt ăn vặt tên mình dễ đứng đầu sổ quá, ^ ^, mở ra chia cho bố nữa, 2 bố con chén sạch, bố khen "ngon nhỉ con nhỉ" còn mình cắn mút cần mẫn giống con chút chit chụt chịt ghê, hihi.

Cảm ơn trời hôm nay tự nhiên xui khiến bạn bè cũ vẫn nhớ đến con mà bày tỏ tấm lòng thơm thảo ạ
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 362 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Ngày hôm nay của mình cũng k tệ, đi làm nhưng lại rủ chị phó phòng đi siêu thị mua đồ, còn chỉ mình cách chọn rau quả cho ngon nữa, đôi lúc mình cứ tưởng ng ấy khó gần nhưng hóa ra tiếp xúc nhiều và nói chuyện thật nhiều thì mọi thứ điều có thể dễ dàng....còn nữa ngày buổi chiều này thôi...điều tốt đẹp sẽ tới trong cuối tuần...chủ top cũng thế nhé
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình là con trai tên Hạnh sinh năm 1984, mình muốn tham gia hội đc không vậy? mình đang làm việc ở sài gòn, làm bên công ty thiết kế về xây dựng.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 229 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Hôm nay mình chẳng có niềm vui nào cả chán thật.
    Chỉ thấy mệt mỏi và áp lực. hơ....hơ... hơ.........
    • 10 năm
    • 590 Bài viết

• 522 Được cảm ơn

Ko phải lúc nào cs của mình cũng thuận lợi đâu, nhưng mình đợi lúc nào có niềm vui mới vào đây post. Đã có quá nhiều tâm sự và các vấn đề trong đa số các topic của người độc thân rồi, nên mình nghĩ nên có 1 NƠI CHỈ ĐỂ NÓI VỀ NHỮNG NIỀM VUI, GIẢN DỊ VÀ TÍCH CỰC.

Mọi cụm từ TIÊU CỰC như "phiền não, kêu ca hay mệt mỏi áp lực".... xin dành viết ở cho nơi khác để khỏi ảnh hưởng đến tâm trạng chung của mọi người khi đọc tiêu đề và muốn vào đây chia sẻ hạnh phúc
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 362 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Cuối tuần có 1 ngày nghĩ thật vui bên bạn bè, mặc dù buổi tối trời có những hạt mưa nhỏ, do bản thân lười hay lì mà k có mặc áo mưa, đi ngoài đường cho mưa nó tát vào mặt nhưng cảm giác thì thật dễ chịu
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

đọc bài miss86 tự nhiên thấy có cảm tình, đôi khi hp đến mà chúng ta ko nhận ra, cuộc sống trôi nhanh quá, đôi khi phải sống chậm lại để tận hưởng những phút giây hp bên ng thân
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 614 Bài viết

• 602 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đi làm về, ăn một cốc sữa chua đậu nành tự làm, nằm dài xem phim. Thế cũng là hưởng thụ cuộc sống rồi.
    • 10 năm
    • 590 Bài viết

• 522 Được cảm ơn

Mỗi năm anh chị em trong họ nhà mình lại làm Đại hội 1 lần, đại hội năm nay là lễ hội làm bánh nướng bánh dẻo, tổ chức đúng hôm nay

Tất nhiên là rất đông vui, nhớ nhất lúc mình nghe các chị hỏi mấy đứa nhỏ bu quanh mâm bánh: "mẹ có tuyệt vời không con?", chúng cứ tròn mắt thèm thuồng và gật đầu lia lịa thán phục các mẹ, các dì, hihi. Eo, yêu thế, sau này cũng phải có ngày mình được vênh mặt hỏi câu đó mới được

Tự làm bánh vừa luyện tay nghề, vừa chất lượng và đặc biệt tốt cho người lớn tuổi bị tiểu đường, nên chị em bàn nhau, bỏ cả 1 ngày cần mẫn hì hụi, chẳng thế mà 1 dàn các bác, cô chú... tình nguyện sang trông cháu cho các con "tác nghiệp". Các anh rể nhào bột, các chị chỉ đạo, mình làm chân lon ton học việc và lên khuôn... tưng bừng, các cụ thì đi ra đi vô, nghỉ ngơi xơi nước tán chuyện, ăn tiệc, ngủ trưa tập thể... an nhàn. Mình chợt nghĩ đến việc để dành khoảng 10 tr đầu tư cho căn bếp đủ tiêu chuẩn làm bánh giống các chị, biết đâu năm sau cũng được các bác bầu chọn vào danh sách ' con gái đạt chuẩn của họ nhà mình" nhể

Cảm ơn đời sớm nay thức dậy,
    Tôi có thêm 1 ngày mới để yêu thương
  • Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8