TIN TÀI TRỢ.

Xin kinh nghiệm đi khám tại Bệnh viện K Hà Nội

• 30 Lượt chia sẻ
  • 78.1K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 26 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Chào các anh chị.
    Em chuẩn bị đưa mẹ đi khám tại bệnh viện K, nhưng nghe nói ở đây đông lắm mà cũng không rõ thủ tục thế nào. Mẹ em ở quê xuống không ở lại được lâu, mà em thì lại bận công việc nên không xin nghỉ được nhiều. Các anh chị đã từng đi khám ở K rồi thì cho em xin kinh nghiệm, thủ tục khám làm sao cho nhanh với ạ.
    Thanks các anh chị nhiều!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 26 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Chào cả nhà.
    Chờ mãi mà chẳng thấy có ac nào tư vấn giùm nên hôm đưa mẹ đi khám tại viện K em mất thời gian quá.
    Hôm nay em xin chia sẻ kinh nghiệm cho các ac nếu có nhu cầu để đi khám cho nhanh ạ.

Đầu tiên trong bệnh viện không có chỗ để xe máy nên các ac có thể gửi xe tại bãi xe bên phòng khám tự nguyện của BV K trên mặt đường Hai Bà Trưng.
    Tại chỗ trông xe sẽ có mấy bà "cò mồi" ra hỏi, các ac đừng có nghe nhé, vì mấy bà "cò" chỉ giúp mình chen chân sao cho nhanh khi làm thủ tục thôi, còn em thấy khi vào phòng khám cũng phải chờ hết.

Bệnh viện K có 2 cổng vào thì cổng vào khu làm thủ tục khám là cổng ở gần phố Tràng Thi nhé.
    Khi bước vào cổng ngay chỗ khu làm thủ tục khám tự nguyện (tầng 1 nhà E thì phải), sẽ có 1 bà "cò" nữa. Mới đầu tưởng là nhân viên của phòng khám ra hỏi như thật, em xin kể lại nguyên văn như sau:
    - "Đã có sổ chưa em?
    - "Dạ em chưa có chị ạ!"
    - "Thế khám bảo hiểm hay khám tự nguyện?"
    - "Dạ mẹ em khám bảo hiểm chị ạ!"
    Sau đó bà "cò" này hỏi tên, tuổi, địa chỉ để ghi vào sổ khám.
    -"Khám bảo hiểm giờ này chờ xếp hàng lâu lắm đó em, mà bảo hiểm này của em chị được có 30% thôi, em đi khám thế này cũng chỉ hết dưới 1 triệu là cùng, chờ làm gì cho mất thời gian"
    -"Dạ thôi em chờ được chị ạ"
    -"uh của em 10.000 đồng, ra đăng ký khám bảo hiểm ở dãy nhà D".
    Các ac mà gặp phải trường hợp như trên thì tránh luôn cho khỏi mất thời gian nhé, em mất 10k để mua sổ, khi vào làm thủ tục khám thì em mất thêm 5k nữa vì vẫn phải mua sổ của bệnh viện. Loanh quanh ra ngoài mới đọc thấy cái biển to lù "KHÔNG MUA SỔ KHÁM BÊN NGOÀI".
    Nếu các ac muốn khám xong trong ngày thì phải đi thật sớm nhé, em đưa mẹ đi đến đấy mới gần 7h mà đã đông kín rồi, nếu có thể thì các ac nên đến sớm hơn để đỡ phải chờ lâu.
    Vào khu làm thủ tục đăng ký khám bảo hiểm sẽ thấy có mấy cửa (từ 11-13) thì phải ghi "Nơi đăng ký khám bảo hiểm Y tế", các ac phải xếp hàng ạ. Khi làm thủ tục khám bảo hiểm họ sẽ yêu cầu phải photo giấy tờ sau:
    - Bảo hiểm y tế (phô tô 5 bản)
    - Giấy chuyển viện (nếu có) - (cái này thì em không rõ là photo mấy bản)
    Ở nơi đăng ký khám có chỗ photo đấy ạ, ngay cửa số 1 thì phải (cửa có biển NƠI PHOTO thì phải) em photo 5 bản Bảo hiểm y tế mất 5k hoặc các ac có thể photo ngay từ nhà cũng được cho rẻ .

Sau khi xếp hàng đăng ký khám bảo hiểm xong, ac ra cửa số 6 (ngay dưới tầng 1 nhà E) để lấy số vào phòng khám. Khu phòng khám ngay trên tầng 2 tòa nhà đó luôn.

Khi khám xong thì bsy sẽ đưa cho ac một số giấy tờ để đi làm thủ tục xét nghiệm, trên phiếu đó sẽ có ghi nơi làm xét nghiêm các ac chú ý nhé. Nếu là xét nghiệm có bảo hiểm thì các ac tới chỗ làm thủ tục khám ban đầu cửa số 14 thì phải để đóng tiền và đóng dấu vào phiếu xét nghiệm nhé.

Đóng tiền xong thì ac về khu họ chỉ định đi xét nghiệm, nộp phiếu yêu cầu xét nghiệm đã đóng dấu, lấy số thứ tự và chờ đến lượt.

Khi đã có tất cả các kết quả xét nghiệm, các ac lại quay lại cửa số 6 để lấy số thứ tự quay lại phòng khám ban đầu để bác sỹ kết luận.

Đó là tất cả chu trình mà em đã trải qua khi đưa mẹ đi khám tại bệnh viện K, nói chung là rất mệt mỏi vì phải chờ đợi.
    • 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bệnh viện K hình như có mấy cơ sở nữa thì phải. Có cả ở Tam Hiệp Thanh TRì nữa. Hôm khách quen nhà mình chạy hóa chất nhờ mang thuốc xuống đó, đi mãi mới tới nơi. Ở đây có vẻ vắng hơn, nhưng mình cũng không biết ở đây có khám không nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

không biết là mẹ em mà không có thẻ BHYT thì thủ tục khám tự nguyện như thế nào ạ? mẹ nào có kinh nghiệm đi khám rồi chia sẻ cho e biết với ạ!!
    • 26 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hopdiem Xem bài viết
    không biết là mẹ em mà không có thẻ BHYT thì thủ tục khám tự nguyện như thế nào ạ? mẹ nào có kinh nghiệm đi khám rồi chia sẻ cho e biết với ạ!!
    Khám tự nguyện thì có nhanh hơn 1 chút vì ít người hơn mà. Phòng chờ đăng ký khám tự nguyện ở ngay đầu cổng vào. Bạn đến hỏi mấy chú bảo vệ ấy, các chú khác chỉ cho.
    • 1 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lovelygirl1 Xem bài viết
    Khám tự nguyện thì có nhanh hơn 1 chút vì ít người hơn mà. Phòng chờ đăng ký khám tự nguyện ở ngay đầu cổng vào. Bạn đến hỏi mấy chú bảo vệ ấy, các chú khác chỉ cho.
    Mẹ mình được chẩn đoán ung thư CTC tương đối nặng và được chuyển viện K, cứ tưởng sẽ được năm điều trị luôn nhưng mà khám và làm xét nghiệm và 10 ngày nữa mới có kết quả. Có cách nào nhanh hơn không hả các ac, 1 2 ngày thì còn cố chờ nhưng lâu quá thế thì phải làm sao đây ạ? (Mẹ mình khám ở Thái Thịnh bác sỹ bảo rằng phải mổ càng nhanh càng tốt, khám Phụ sản HN thì không được tư vấn gì chỉ được cô điều dưỡng đưa giấy chuyển viện và bảo thêm "cô lên viện K điều trị nhé, cô đừng quay lại viện cháu nữa thật là quá đáng)
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 33 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Cảm ơn bài viết của em nha
    • 1 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chào anh chị

Hôm qua (27/11/2014) tôi có đưa vợ đi khám tự nguyện ở bệnh viện K Quán sứ Hà Nội. Tôi xin chia sẻ với mọi người như sau:

Vợ chồng tôi gửi xe bên phía đường Hai Bà Trưng (Giá vé 5000K/buổi. Chúng tôi vào đăng ký khám tự nguyện bên phía đường Hai Bà Trưng ở của 1: sổ cộng phí khám là 75.000k, sau đó lấy số thứ tự để khám là 27 (Phòng 2).
    Sau khi đợi giao ca xong khoảng hơn 9h gì đó thì đến lượt vợ tôi vào khám. Sau khi khám xong vợ tôi được bác sĩ chỉ định làm 2 xét nghiệm: Siêu âm và xét nghiệm tế bào

Các bạn chú ý phải siêu âm trước rồi mới vào phòng lấy tế bào.
    Vợ chồng tôi ngồi đợi mãi vì số thứ tự siêu âm của vợ tôi là 59 mà trong bản điện tử mới có 18. Ngời đợi nóng cả ruột tầm 10h bảng điện tử mới nhảy lên số 20. Lúc này tôi mới chú ý. Thì ra họ một số người có số tự 78, 79... họ vẫn đc vào siêu âm trước. Như vậy tôi đã hiểu vì sao số bản điện tử này luôn chạy rất chậm. Tôi để ý có 1 số cò trong đó có cả 1 bảo vệ trong đó luôn nhận tiển của người bệnh để sắp xếp cho họ vào siêu âm trước.

Vợ chồng tôi đợi mãi số bảng điện tử vẫn chạy rất chậm. sau đó chúng tôi được thông báo từ số 50 trở lên đến chiều mới làm.
    Đầu giờ chiều tầm 2h họ bắt đầu làm. Lần này rút kinh nghiệm chúng tôi đến đủ số lượng người vào là phải vào ngay để cho họ khỏi chèn người khác vào.
    Và cuối cùng vợ tôi cũng đc siêu âm, sau đó chuyển sang phòng lấy tế bào. Họ bảo sau 2 tiếng mới có kết quả. Khoảng 4h chiều vợ tôi lấy kết quả và quay trở lại phòng số 2 để được bác sĩ kết luận. Rất may vợ tôi chỉ bị u nang tuyến sữa không việc gì cả.

Ở đây có hệ thống cò mồi móc nối với các phòng (nhất là phòng siêu âm) nên mọi người phải chú ý.

Trên đây là kinh nghiệm đi khám tại bệnh viện K. Chúc mọi người sức khỏe để khỏi phải đi viện.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 58 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Cách đây vài tháng em có đưa em trai đi khám. Cũng gửi xe trên con phố ngay gần Viện (e không nhớ tên phố). Vào ghi tên lấy phiếu rùi xếp hàng chờ khám. Xong lại đợi kết luận của BS. Lâu nhất chính là việc chờ đợi này. Vào BS kết luận là về địa phương chữa trị. Ôi má ơi chờ thông trưa chỉ để nghe như thế. Nhưng ơn giời là ko có u gì cả. Nhưng nó bị sỏi mật và trĩ độ I.
    • 24 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Các bạn có thể đến cơ sở 3 tại đường Phùng Hưng - Hà Đông, mới xây rộng và dịch vụ tốt hơn hẳn cơ sở 1,2.
    Cơ sở 2 ở Tam Hiệp thì đường bẩn và khó đi quá. Nghe nói đang xây đường không biết đã xong chưa ạ?
    Thân!
    • 1 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chúc mừng anh chị, mấy hôm nữa em cũng đưa mẹ đi khám bệnh viện K. Nghe đồn đông lắm mà cũng chưa biết thủ tục thế nào. Mẹ em có u ở thực quản không biết có phải ung thư không, em đang rất lo lắng.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

anh ơi thế lúc anh chị chụp chiếu ,làm sét nghiệm có mất thêm phí không ạ
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Khám tự nguyện thì nhanh lắm, đi cổng bên quán sứ, xong hỏi nhà E là người ta chỉ à, đứng xếp số TT ở tầng 1, 7h30 họ mới làm, đóng 30k tiền khám thoy, rẻ thật. Xong lên khám ơr tầng 2, PK thì p204( nhìn ở trên STT cũng có). Xong bs chỉ định đi siêu âm hay XN thì qua khu nhà A, qua bên này đợi hơi lâu, xn tế bào thì tầng 2 nhà A, siêu âm thì tầng 1. Xong thủ tục thì lại chỗ xếp hàng lấy số lúc sáng lấy số tiếp để gặp bs, để lấy đơn thuốc và hình ảnh chụp choẹt j đó bs yêu cầu đưa cho bs 200k(vô lý lắm). Mình bảo k lấy đc k thì bs nói bắt buộc lấy. Nhưng mà khám ở bv K sạch sẽ hơn phụ sản tw nhìu ạ
    comment by WTT mobile view
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cũng muốn đi khám vòm họng vì ho lâu khỏi với lại nuốt vướng vướng, nội soi TMH thì ko sao cả. Không biết viện K Tân triều có khám ko và phí khám thế nào nữa, Bác nào biết chỉ giúp em với
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ngày mai mình đưa bé đi khám, bé nhà mình cứ kêu đau đầu gối không biết khám ở K trung ương hay K2, K3 bạn nào cho ý kiến mới mình xin cảm ơn?
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn vì bài viết, bạn có thể cho m chut thông tin về chỗ nghỉ trọ đươcj k? M khám ở địa phương tổng chi phí đã hơn 200k, mà theo bài bạn có 75000 thôi ạ? M cảm ơn
    • 55 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trước khi đi khám các mẹ nên tìm hiểu kỹ thông tin trên các website cảu bệnh viện, hầu hết bệnh viện nào cũng có website và đều có thống kê các dịch vụ khám chữa bệnh. Mẹ nào ở Hà Nội thì có thể tham khảo các dịch vụ khám tại bệnh viện Thu Cúc cũng rất uy tín. Các mẹ tham khảo xem thế nào: https://benhvienthucuc.com/bac-sy-tu...u-van-dich-vu/
    • 14 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình ở Sài Gòn, khám ở Bệnh Viện Nguyễn Tri Phương. Sáng mình bị đau bụng quằn quại, muốn xỉu lên xỉu xuống, nhờ chồng chở vô bệnh viện, đường kẹt xe vất vả lắm mới tới được bệnh viện. Vừa tới mình xông thẳng vào phòng cấp cứu, bác sĩ chỉ đo huyết áp, nói huyết áp bình thường kêu mình ráng đi lên lầu 1 đăng ký khám. Bác sĩ còn dặn đừng khám bảo hiểm, khám dịch vụ cho lẹ, vì đau quá mình cũng nghe theo. Đầu tiên là mua sổ, đóng tiền khám rùi chuyển qua phòng khám nội, rồi từ phòng khám nội chuyển qua xét nghiệm máu, rồi đi siêu âm ổ bụng, bắt ngồi chờ khi nào có kết quả đầy đủ thì quay trở lại phòng khám nội. Mình lết từ phòng này sang phòng khác, vừa khám vừa chờ đợi suốt 4 tiếng đồng hồ. Lúc quay trở lại phòng khám nội thì hết giờ làm việc buổi sáng. Cô y tá kêu mình 1h trưa quay lại cho bác sĩ xem kết quả. Lúc đó bụng mình cũng hết đau, cũng ráng ngồi chờ tới trưa, bác sĩ nói mình bị đau bao tử, cho vài gói thuốc nói còn đau thì uống không thì thôi.... Không biết những bệnh viện khác thì sao, chứ mình sợ cái bệnh viện này quá rồi, thề không quay lại lần thứ 2 nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cyp081209 Xem bài viết
    Bệnh viện K hình như có mấy cơ sở nữa thì phải. Có cả ở Tam Hiệp Thanh TRì nữa. Hôm khách quen nhà mình chạy hóa chất nhờ mang thuốc xuống đó, đi mãi mới tới nơi. Ở đây có vẻ vắng hơn, nhưng mình cũng không biết ở đây có khám không nữa.
    Bạn cho mình hỏi. Mình có thẻ bảo hiểm nhưng không có giấy chuyển tuyến. Muốn đi khám ở bệnh viện K theo BHYT được không hay phải khám tự nguyện. Cảm ơn nhiều