TIN TÀI TRỢ.

VINMEC thương hiệu lớn - tác phong làm việc cần phải xem lại nhiều

• 0 Lượt chia sẻ
  • 31.4K Lượt đọc
  • 102 Trả lời

• Trang 6/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 110 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình ở pháp mấy năm, bác sĩ pháp người ta khám lịch sự ân cần biết bao. Rất cẩn thận chu đáo, khám cho mình thôi về bệnh chàm mà cũng mất 15 phút để hỏi han, xem xét và khám rất đầy đủ. Trong khi mình mua bảo hiểm cũng rẻ thôi và vào khám gần như miễn phí 100% vì đã mua bảo hiểm. Thế mới thấy yếu tố con người rất quan trọng, bac sĩ việt nam nhiều khi thu nhập rất cao so với mặt bằng nhưng đạo đức và tác phong đúng là quá tệ!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 62 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 447 Bài viết

• 710 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chả hiểu topic này có phải để dìm Vinmec khi viện mới thành lập và có nguy cơ cạnh tranh với nhiều viện tư khác ko, chứ bản thân mình đã từng khám ở Vinmec, Việt Pháp, Hồng Ngọc, Thu Cúc, ngày xưa còn đến Trí Đức nữa, mà mình vẫn thấy Vinmec ổn nhất.
    Riêng Việt Pháp có nhiều mẹ khen chứ mình đến 3 lần để khám cho con thì cả 3 lần đều có cảm nhận tệ, không yên tâm. Có lần con mình sốt virut thôi, lúc đó bé chưa đầy 1 tuổi. Khám soi xong mình hỏi bác sĩ vài câu, mà bà bác sĩ (mình ko nhớ tên nữa vì khám từ năm 2015) còn gằn giọng xuống bảo "thế chị kê thuốc thay cho bác sĩ nhé!" . Hơ, mình đứng hình, cạn lời luôn! Thái độ chẳng khác gì viện công. Rồi thì máy móc không hiện đại, có lần con mình phải làm khí rung, mà cứ làm đc 3 phút thì cái dây máy nó bật ra khỏi cái chụp mũi của con. Mình chán ngán, lại quay lại Vinmec.

Mình sinh con ở Vinmec, con mình được mua bảo hiểm và 99.9% vào Vinmec khám và nằm viện (các lần khác là trải nghiệm Hồng Ngọc, Nhi TW, Thu Cúc, Việt Pháp), mình cũng từng nằm viện ở Vinmec, và mình thấy Vinmec chưa có gì đáng chê.
  • Trang 6/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6