TIN TÀI TRỢ.

VINMEC thương hiệu lớn - tác phong làm việc cần phải xem lại nhiều

• 0 Lượt chia sẻ
  • 31.4K Lượt đọc
  • 102 Trả lời

• Trang 4/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
  • 5
  • ...
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 678 Bài viết

• 1,351 Được cảm ơn

Sao ấy hiền thế, nếu là tớ, tớ có ý kiến ngay, ai lại để con sốt mà chờ mấy tiếng đồng hồ như thế chứ. Nếu là tớ, phòng khám mà ko phục vụ như thế, tớ xông lên khu nội trú ngay và luôn. Đấy, hôm nọ gặp bác Cường TGD ở thang máy, tớ phản ảnh rồi, cũng ừ ừ gật gật mà sao chả có sự thay đổi gì thế.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 218 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi yeuQK Xem bài viết
    Sao ấy hiền thế, nếu là tớ, tớ có ý kiến ngay, ai lại để con sốt mà chờ mấy tiếng đồng hồ như thế chứ. Nếu là tớ, phòng khám mà ko phục vụ như thế, tớ xông lên khu nội trú ngay và luôn. Đấy, hôm nọ gặp bác Cường TGD ở thang máy, tớ phản ảnh rồi, cũng ừ ừ gật gật mà sao chả có sự thay đổi gì thế.
    Công nhận là mình cũng hiền, nhưng quan trọng là chán quá rồi, vì lúc ấy như 1 cái chợ vỡ, nhiều ông bố bà mẹ "không hiền" như mình đâu... Thật là lạ...kỳ lạ... Bác Liêm về đây làm, có thể chuyên môn tốt, nhưng quen tác phong quan liêu, cửa quyền nên về khâu tổ chức và quản lý thì quá kém.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 678 Bài viết

• 1,351 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tamlemap Xem bài viết
    Công nhận là mình cũng hiền, nhưng quan trọng là chán quá rồi, vì lúc ấy như 1 cái chợ vỡ, nhiều ông bố bà mẹ "không hiền" như mình đâu... Thật là lạ...kỳ lạ... Bác Liêm về đây làm, có thể chuyên môn tốt, nhưng quen tác phong quan liêu, cửa quyền nên về khâu tổ chức và quản lý thì quá kém.
    Tớ nghĩ là các bs ở đây ko làm thay đổi được quyết sách của viện đâu, bạn đi khám bác Hoàn mà xem, bạn thử càm ràm 1 câu là chờ lâu quá nhé, bạn sẽ thấy bác ý bảo là chờ từ bao giờ, khổ thế, chả hiểu tổng đài đặt hẹn kiểu gì. Bạn thử chê là sao ko có y tá phụ bác sỹ xe, bạn sẽ được nghe bác ý ca thán...Chứng tỏ họ đã kêu, có ý kiến nhưng tập đoàn ko giải quyết.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 218 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sau bao ngày trao đổi những ý kiến, góp ý; cuối tuần vừa rồi, mình nhận được điện của 1 em tên Thảo (bộ phận chăm sóc khách hàng) của VM gọi điện thoại hỏi thăm về những bức xúc và góp ý trong thời gian đã qua, em thay mặt VM cám ơn và tiếp nhận những đóng góp nhằm khắc phục và cải tiến phương thức phục vụ. Hy vọng sẽ có sự thay đổi tích cực từ VM. Mà mình thắc mắc là tại sao mình góp ý trên diễn đàn mà VM lại tìm được ra số điện thoại để gọi nhỉ??? hay là BĐH cung cấp.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 13 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Sorry các mẹ nhé, lâu lâu không lượn forum. cho con đi khám, nhiều lúc mẹ chả nhớ kết quả khám lần trước thế nào, bác Tiệp tự nhớ - tự chéck hồ sơ hihi

Hôm vửa rồi mình phải cãi nhau với tổng đài để đắt lịch khám bs Tiệp huhu. chia sẽ kinh nghiệm với các mẹ là phải cứng rắn để đặt lịch, không thì sẽ bị thiệt tiền khám. Vì bác Tiệp khám ở nội trú nên tổng đài không cho đặt lịch khám nền các mẹ sẽ bị mất 200k tiền khám hihi.
    • 54 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hôm nay tớ vưà đi khám về, gặp phải bác sỹ già lấm cấm lắm, hỏi đi hỏi lại giống mấy mẹ đã phản ánh ý, nhung thái độ nv, bs thì rất tốt.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 678 Bài viết

• 1,351 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi winter2012 Xem bài viết
    Hôm nay tớ vưà đi khám về, gặp phải bác sỹ già lấm cấm lắm, hỏi đi hỏi lại giống mấy mẹ đã phản ánh ý, nhung thái độ nv, bs thì rất tốt.
    Bác Hòa chứ gì
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình chỉ vote cho bs Tiệp thôi. Bé nhà mình thì chỉ gặp bs Tiệp mới khỏi còn các bs khác thì... Ah trừ bs An, tuy nhiên như các mẹ nói bs An vẫn bệnh viên công lắm.
    Con nhà mình đã điều trị nội trú nhi 4 lần và sơ sinh 1 lần ở VM. Nói chung là thái độ của nv, điều dưỡng ở đây ổn. Mình đã từng cho con điều trị viêm phổi ở Xanh pôn 1 lần đúng 3 ngày 2 đêm. Và mình hứa nếu k phải vạn bất đắc dĩ thì k bao giờ mình đưa con vào bệnh viện công và đb là Xanh pôn lần nào nữa. Sợ vô cùng. Bẩn vô cùng. Tắc trách vô cùng. Rõ ràng hôm trc x quang thì viêm phổi nặng thế mà hôm sau đã bảo chỉ bị rối loạn tiêu hóa cho về. Mà là phó khoa khám chứ k phải là bs bt. Mình chắc mẩm thế là để con ở nhà thêm 1 tuần. Đêm nào con cũng khóc ngằn ngặt. Vc mình sốt ruột quá liền đưa sang VM, cô Liên Anh khám bảo bắt buộc phải nhập viện vì viêm phổi nặng. Con nằm viên 17 ngày mới được về. Đến bh mình vẫn k thể hiểu nổi tại sao bà phó khoa ở Xanh pôn lại có thể kết luận như vậy và cho con mình ra viện. Cái sự bẩn thì thôi rồi chẳng dám kể nghĩ lại. Bh mỗi lần đi qua Xanh pôn nhớ đến khi con nằm ở đây mà mình vẫn rớt nước mắt thương con.
    Lại lan man sang bêu xấu bệnh viện công.hì hì.
    Quay lại VM, mình vẫn thích ở VM vì thái độ phục vụ nhìn chung ổn, sạch sẽ và k cần quá n ng nhà đi theo phục vụ vì nhà mình hơi neo ng.
    Con mình điều trị nh nên từ khoa khám bệnh đến điều trị nội trú nhi, sơ sinh các cô điều dưỡng và bs quá quen. Mình thật sự rất quý BS Liên Anh, BS Hà, BS Lan, BS Dần và cô điều dưỡng khoa sơ sinh vì mình biết mọi ng vất vả với con mình suốt 17 ngày ntn. Mỗi lần gặp mình vẫn cảm ơn mọi ng.
    Riêng khoa nhi thì mình quý BS Tiệp và BS Phi Nga (nhg bh hình như BS Nga k làm ở VM nữa). Đây là 2 bs mình thấy tận tình, tỷ mỉ và rất quan tâm đến bệnh nhân. Mình cũng đã xin số đt và chỉ điều trị với BS Tiệp. Mỗi lần gọi điện cho bác cũng đc bác chỉ rất cụ thể. Mà bác cũng bảo con mình phổi rất yếu nên bác luôn sẵn sàng khám bất cứ lúc nào. Dạo này bác bị điều trị nội trú nên đặt lịch khó và nhiều khi phải chờ nhưng mình vẫn quyết tâm chờ vì như các cô điều dưỡng trêu con mình thì cứ phải có BS Tiệp sờ vào mới khỏi. Nhưng mà BS Tiệp mà sinh năm 87 thì mình hơi shock...he he. Toàn gọi là bác mà...
    Với các cô điều dưỡng khoa nhi thì cũng có cô này cô khác nhg nhìn chung là thái độ tốt, thân thiết (chắc tại mình vào nhiều quá nên thành thân quen).
    Công nhận việc khám ở VM thì vẫn còn n vấn đề lắm. Từ việc đặt lịch nhg vẫn phải chờ, hay thao tác của các BS già hơi chậm, .....mấy cái này cần phải sửa đổi nh.
    Tuy nhiên nếu cần mình vẫn cho con vào VM vì k phải chờ đợi chen chúc, k phải chịu cảnh bản thỉu bị quát mắng, ức chế nhưng vẫn phải khúm núm dạ thưa.
    Có lẽ Vm nên phát triển nhi thì có vẻ tốt hơn.
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình chỉ vote cho bs Tiệp thôi. Bé nhà mình thì chỉ gặp bs Tiệp mới khỏi còn các bs khác thì... Ah trừ bs An, tuy nhiên như các mẹ nói bs An vẫn bệnh viên công lắm.
    Con nhà mình đã điều trị nội trú nhi 4 lần và sơ sinh 1 lần ở VM. Nói chung là thái độ của nv, điều dưỡng ở đây ổn. Mình đã từng cho con điều trị viêm phổi ở Xanh pôn 1 lần đúng 3 ngày 2 đêm. Và mình hứa nếu k phải vạn bất đắc dĩ thì k bao giờ mình đưa con vào bệnh viện công và đb là Xanh pôn lần nào nữa. Sợ vô cùng. Bẩn vô cùng. Tắc trách vô cùng. Rõ ràng hôm trc x quang thì viêm phổi nặng thế mà hôm sau đã bảo chỉ bị rối loạn tiêu hóa cho về. Mà là phó khoa khám chứ k phải là bs bt. Mình chắc mẩm thế là để con ở nhà thêm 1 tuần. Đêm nào con cũng khóc ngằn ngặt. Vc mình sốt ruột quá liền đưa sang VM, cô Liên Anh khám bảo bắt buộc phải nhập viện vì viêm phổi nặng. Con nằm viên 17 ngày mới được về. Đến bh mình vẫn k thể hiểu nổi tại sao bà phó khoa ở Xanh pôn lại có thể kết luận như vậy và cho con mình ra viện. Cái sự bẩn thì thôi rồi chẳng dám kể nghĩ lại. Bh mỗi lần đi qua Xanh pôn nhớ đến khi con nằm ở đây mà mình vẫn rớt nước mắt thương con.
    Lại lan man sang bêu xấu bệnh viện công.hì hì.
    Quay lại VM, mình vẫn thích ở VM vì thái độ phục vụ nhìn chung ổn, sạch sẽ và k cần quá n ng nhà đi theo phục vụ vì nhà mình hơi neo ng.
    Con mình điều trị nh nên từ khoa khám bệnh đến điều trị nội trú nhi, sơ sinh các cô điều dưỡng và bs quá quen. Mình thật sự rất quý BS Liên Anh, BS Hà, BS Lan, BS Dần và cô điều dưỡng khoa sơ sinh vì mình biết mọi ng vất vả với con mình suốt 17 ngày ntn. Mỗi lần gặp mình vẫn cảm ơn mọi ng.
    Riêng khoa nhi thì mình quý BS Tiệp và BS Phi Nga (nhg bh hình như BS Nga k làm ở VM nữa). Đây là 2 bs mình thấy tận tình, tỷ mỉ và rất quan tâm đến bệnh nhân. Mình cũng đã xin số đt và chỉ điều trị với BS Tiệp. Mỗi lần gọi điện cho bác cũng đc bác chỉ rất cụ thể. Mà bác cũng bảo con mình phổi rất yếu nên bác luôn sẵn sàng khám bất cứ lúc nào. Dạo này bác bị điều trị nội trú nên đặt lịch khó và nhiều khi phải chờ nhưng mình vẫn quyết tâm chờ vì như các cô điều dưỡng trêu con mình thì cứ phải có BS Tiệp sờ vào mới khỏi. Nhưng mà BS Tiệp mà sinh năm 87 thì mình hơi shock...he he. Toàn gọi là bác mà...
    Với các cô điều dưỡng khoa nhi thì cũng có cô này cô khác nhg nhìn chung là thái độ tốt, thân thiết (chắc tại mình vào nhiều quá nên thành thân quen).
    Công nhận việc khám ở VM thì vẫn còn n vấn đề lắm. Từ việc đặt lịch nhg vẫn phải chờ, hay thao tác của các BS già hơi chậm, .....mấy cái này cần phải sửa đổi nh.
    Tuy nhiên nếu cần mình vẫn cho con vào VM vì k phải chờ đợi chen chúc, k phải chịu cảnh bản thỉu bị quát mắng, ức chế nhưng vẫn phải khúm núm dạ thưa.
    Có lẽ Vm nên phát triển nhi thì có vẻ tốt hơn.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 218 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Công nhận là các mẹ vote cho BS Tiệp thật là chính xác và đúng ý nghĩa, tối thư 6 vừa rồi, bé nhà mình sốt cao, nghi cúm A, phải cấp cứu vì điện thoại đặt hẹn khám không được ( từ 15h chiều, viện bây giờ quá đông, không nhận đặt hẹn khám khi hết chỗ). Bác sỹ Tiệp khám tận tình, sáng hôm sau lại lên phòng bệnh kiểm tra sớm trước khi nghỉ (bây giờ mình mới biết CN vừa rồi 6/10, BS Tiệp cưới). Chúc mừng hạnh phúc BS Tiệp, thật là BS hết lòng vì bệnh nhi. Công nhận là viện đã thay đổi nhiều, thêm khu Nhi 2, tăng cường đội ngũ điều dưỡng viên, các điều dưỡng chính mới hình như toàn chuyển từ Viên nhi TW sang nên kinh nghiệm và trình độ rất tốt. Tóm lại là bây giờ rất đông, buổi trưa toàn 12h30, buổi chiều gần 19h mới được phục vụ bữa ăn, nhưng thôi, đó là thiếu sót chấp nhận được, quan trọng là chất lượng phục vụ bệnh nhi tốt hơn hẳn. Hy vọng sẽ tốt hơn nữa trong tương lai.
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

6/10 bs Tiệp cưới hả mẹ tamlemap? Thế thì cho mình gửi lời chúc hạnh phúc đến bác Tiệp nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 218 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hôm vừa rồi vào thăm em bé con cô em cùng cơ quan. Thực sự thấy rất nhiều thay đổi so với đợt bé nhà mình nằm:
    1. Cảm giác không còn đông, ồn ào
    2. Đội ngủ chăm sóc, điều dưỡng viên, y ta đông hơn hẳn, nhiệt tình về rất dễ chịu
    3. Kiểm tra và thực hiện theo phác độ điều trị thường xuyên hơn
    Không hiểu do bây giờ đã cải tiến về chất lượng quản lý và chuyên môn rõ rệt hơn hay cũng phải cạnh tranh với VP nhiều mà mình thấy chất lượng dịch vụ tốt hơn hẳn đợt trước. (cùng thời điểm này mình cũng sang VP thấy vẫn rất đông bệnh nhân nằm và khám bệnh - bệnh nhi).
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 678 Bài viết

• 1,351 Được cảm ơn

Thực ra bất cập khoa Nhi trước giờ đa phần là ở khu khám ngoại trú chứ khu nội trú vẫn ổn mà. Ko biết khu khám ngoại trú đã làm việc khoa học chưa?
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thấy chán chán Vinmec rồi nhé.
    Hôm thứ 2 vừa rồi gọi cho tổng đài suốt 1 tiếng đồng hồ để đặt lịch khám cho con mà k đc.
    Thế là bị mất xiền khám mà rõ ràng mình có cả thẻ Baby lần Bảo việt.
    Vớ vẩn.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 678 Bài viết

• 1,351 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhtun9986 Xem bài viết
    Thấy chán chán Vinmec rồi nhé.
    Hôm thứ 2 vừa rồi gọi cho tổng đài suốt 1 tiếng đồng hồ để đặt lịch khám cho con mà k đc.
    Thế là bị mất xiền khám mà rõ ràng mình có cả thẻ Baby lần Bảo việt.
    Vớ vẩn.
    Mình cũng thấy chuối cái hệ thống tổng đài của Vinmec cực kỳ, phát bực ý.
    • 3 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chắc là bị kêu nhiều nên hiện giờ VM có thay đổi về đặt lịch khám Nhi cho các con, ngày nào nhiều bệnh nhân đặt hẹn cùng giờ hay ít bác sỹ khám là tổng đài sẽ không nhận đặt lịch hẹn vào ngày đó nữa mặc dù là vẫn còn giờ làm việc. Hôm vừa rồi mình cho bé đi khám, gọi điện đặt hẹn từ 10h sáng đã báo là hết lịch hẹn trong ngày, nếu chị cần, hãy cho cháu khám cấp cứu. Ồ, thay đổi thế này tốt hay xấu đây???
    • 58 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mình khám trọn gói ở Vinmec gói 10 củ, nhưng toàn bác sĩ trẻ, trình độ tuy là thạc sĩ đấy nhưng vẫn không cảm thấy yên tâm. Mình chưa thấy có bác sĩ nào uy tín làm cho Vinmec cả?
    • 3 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi taianh0203a Xem bài viết
    Mình khám trọn gói ở Vinmec gói 10 củ, nhưng toàn bác sĩ trẻ, trình độ tuy là thạc sĩ đấy nhưng vẫn không cảm thấy yên tâm. Mình chưa thấy có bác sĩ nào uy tín làm cho Vinmec cả?
    VM chỉ có thế mạnh về Nhi thôi, Bác Liêm về hưu chuyển về kéo theo tương đối đồng đội tại viện Nhi TƯ, còn về tim mạch mình thấy có BS Tuyết Minh là tốt, bác chuyển từ VP sang, có uy tín và chuyên môn tốt. Chỉ tội bác cũng >70 rồi.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 678 Bài viết

• 1,351 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vinhthai2013 Xem bài viết
    VM chỉ có thế mạnh về Nhi thôi, Bác Liêm về hưu chuyển về kéo theo tương đối đồng đội tại viện Nhi TƯ, còn về tim mạch mình thấy có BS Tuyết Minh là tốt, bác chuyển từ VP sang, có uy tín và chuyên môn tốt. Chỉ tội bác cũng >70 rồi.
    Ở Vinmec còn có bs Nguyễn Đắc Nghĩa (ngoại xương khớp, cột sống) trước ơ BV Sain Paul và bs Ngọc Bích (ngoại tiêu hóa) đang làm ở BV Bạch mai, đều là PGS, TS, cực giỏi. Hôm nào rảnh mình kể chuyện mới đây của mình với bs Ngọc Bích, tuyệt vời cực kỳ luôn.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 34 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Chào các mẹ, em cũng đang rất bức xúc với phong cách làm việc của Vinmec. Em đăng ký thai sản trọn gói của Vinmec, 33 triệu, đã đóng đầy đủ từ tuần 12. Tuần 12 em đi khám, làm xét nghiệm máu. Lúc siêu âm xong, ra gặp bác sỹ sản thì các em ấy bảo bác ấy đi mổ rồi, thế là khỏi hỏi gì. Xét nghiệm máu thì các em ấy bảo, khi nào có kết quả em sẽ gửi về nhà cho chị. Em chờ đúng hơn 1 tháng ko thấy thư từ nào gửi về nhà, gọi điện đến thì các em ấy mới tá hỏa bảo 2 tiếng nữa em gửi cho chị nhé. Nhưng 1 tiếng sau, các em ấy gọi điện nói là chị bị thiếu máu, cần uống thêm sắt. Em rất là bực mình. Đóng từng ấy tiền để một bạn nhân viên vớ vẩn nào ấy gọi điện bảo chị uống thêm sắt, ko có đơn của bác sỹ thì uống cái gì. Hơn nữa, biết bệnh nhân thiếu máu mà hơn một tháng sau cũng ko báo lại để bệnh nhân còn biết mà bổ sung. Thật là hết chịu nổi. Các chị thông cảm, vì e đang rất bực tức, ko biết bé con trong bụng vì mẹ thiếu máu hơn một tháng có làm sao ko. Em mong con mấy năm rồi nên khó chịu vô cùng.
  • Trang 4/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
  • 5
  • ...
  • 6