TIN TÀI TRỢ.

Tư vấn các bệnh lý về da, chăm sóc da, thẩm mỹ, các bệnh lây truyền qua đường tình dục

• 15 Lượt chia sẻ
  • 46.4K Lượt đọc
  • 726 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 21 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Cảm ơn bác sĩ.Vậy bây giờ em phải bôi thuốc gì cho con?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bác sĩ ơi,tư vấn giúp em với. Chồng em hay bị ngứa vùng bẹn,cứ khi nào tắm bằng xà bông thì bị ngứa,sần mụn rất khó chịu.anh lại ngại đi khám mà k biết thuốc gì mà bôi.Bác sĩ tư vấn giúp em với.em cảm ơn.
    • 143 Bài viết

• 331 Được cảm ơn

Em nên đưa con đi khám để được điều trị thích hợp, trẻ con dùng thuốc phụ thuộc nhiều yếu tố: độ tuổi, tình trạng bệnh, có nhiễm trùng không, có kèm theo bệnh lý gì khác không. vì thế mình không thể tư vấn thuốc bôi cụ thể cho bạn được
    Thạc sĩ Bác sĩ Da liễu Thẩm mỹ Tiến Thành
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 143 Bài viết

• 331 Được cảm ơn

Chồng bạn yenhienchip như mô tả của bạn chưa thể chần đoán được bệnh, một số bệnh có thể nghĩ đến:
    dị ứng xà bông
    Nấm da
    viêm da cơ địa
    .....
    bạn nên đến khám để được chẩn đoán, điều trị đúng
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em cam ơn bác sĩ,em sẽ cố gắng động viên ông xã đi khám
    • 8 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Anh ơi ,cho em hỏi thêm,đây là thông tin người quen em cần hỏi,mong bác sĩ tư vấn giúp...
    Hiện nay da mặt em đang gặp vấn đề rất rất nghiêm trọng em cần BS tư vấn giúp em và chỉ em nơi khám chữa da liễu uy tín ạ. Chẳng là da em vốn bị mụn ( không nhiều nhưng thường xuyên, cứ lúc nào cũng có 1,2 cái trên mặt) nên sếp em cho em 1 loại thuốc ( là rễ cây ngâm với r***) để bôi 2 lần/ngày. Em bôi đc khoảng 1 tuần thì thấy da mặt sạm đi rõ rệt, em sợ quá ngưng bôi ngay nhưng tình hình không khả quan hơn chút nào icon_sad. Đến giờ sau 2 tháng ngưng thuốc da mặt em vẫn rất kinh khủng ngoài mụn thì điều đáng lo nhất là 2 bên dò má em sạm đen ( như bôi nhọ nồi í ạ.huhu).Bác sĩ tư vấn và có thông tin về mấy chỗ khám da liễu thì chia sẻ giúp em nhé. Em cảm ơn Bác sĩ.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em bị vảy nến 3 năm, em đang dùng thuốc bắc? Bệnh có xu hướng tăng lên? bác sỹ cho em lời khuyên với
    • 4 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Thưa bác sĩ, e bị rụng tóc gần 1 năm nay, lúc đầu e nghĩ là do thay đổi thời tiết nhưng càng ngày tóc càng rụng nhiều và e k thấy tóc con mọc, liệu e có bị bệnh k hay là hiện tượng bình thường ạ. Liệu có cách nào giúp tóc mọc lại không ạ. E cảm ơn bác sĩ
    • 143 Bài viết

• 331 Được cảm ơn

Bạn hien 4 ever miêu tả chưa đủ để chẩn đoán, theo những gì bạn miêu tả. Mình hướng nhiều đén viêm da tiếp xúc do bạn bôi dung dịch rễ cây ngâm rượu....sau đó là tình trạng tăng sắc tố sau viêm.
    Vấn đề quan trong nhất của bạn hiện tại:
    -bạn kiểm soát tốt mụn
    - Bạn phải dùng kem dữ ẩm da để quá trình hồi phục da được tốt
    - Kem chống nắng dùng loại tốt để hạn chế tình trạng tăng sắc tố sau viêm
    Bạn nên đến cơ sở Da liễu uy tín như Bệnh viện Da liễu trung ương để khám, tư vấn
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 143 Bài viết

• 331 Được cảm ơn

Cơ chế bệnh vảy nến còn chưa rõ ràng, Các nhà khoa học trên thế giới đang tìm hiểu rõ hơn nguyên nhân, yếu tố kích hoạt bệnh vảy nến...
    bệnh vảy nến quan trọng nhất bạn phải có hiểu biết về bệnh để kiểm soát, quản lý bệnh tốt hơn
    Nếu bạn kiểm soát tốt, sẽ hạn chế khả năng bùng phát, chuyển thể của bệnh
    Hiện tại việt nam đã có câu lạc bộ vảy nến, tại bv Da liễu TW có nhóm bs chuyên quản lý và tư vấn các phác đồ điều trị vảy nến
    Bạn nên dừng thuốc bắc và đến viện để khám, tư vấn để được điều trị tốt nhất
    • 21 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Em đã cho bé đi khám và được kê cho loại sữa tắm giữ ẩm và kem dưỡng ẩm ,thuốc bôi...nhưng em vẫn chưa rõ là bệnh viêm da cơ địa của bé nhà em có bị tái phát trở lại hay chỉ cần diều trị dứt điểm là đc,thưa bác sĩ!
    • 143 Bài viết

• 331 Được cảm ơn

Mình không rõ Bothangtom là nam hay nữ? bao nhiêu tuổi? để tư vấn tốt nhất cho bạn
    Có rất nhiều nguyên nhân khác nhau gây tóc rụng, nhưng chủyếu được chia thành 2 loại nguyên nhân: rụng tóc không sẹo và rụng tóc có sẹo.Việc khám, đánh giá lâm sàng, các xét nghiệm hỗ trợ giúp chẩn đoán nguyên nhânrụng tóc. Ngoài ra, rụng tóc có thể do các nguyên nhân như: giảm phát triển củatóc, tăng quá trình rụng tóc, tóc gẫy, hay sự chuyển từ tóc sang lông.
    Sau khi loại trừ nguyên nhân do nấm, do tật nhổ tóc
    Tuổi trẻ thường rụng tóc do stress, sau ốm, sau đợt sốt cao, sau khi sinh em bé....
    Bạn nên đi khám để được chẩn đoán đúng và điều trị sớm. Chúc bạn mong có bộ tóc như ý muốn
    • 143 Bài viết

• 331 Được cảm ơn

Viêm da cơ địa quan trọng nhất là dữ ẩm da, haianhnho đã được bác sỹ kê kem dưỡng ẩm và sữa tắm dữ ẩm nên dùng lâu dài
    Bên cạnh đó có rất nhiều thuốc dùng kèm để hạn chế sự tái phát của viêm da cơ địa ví dụ Tacrolimus - tùy thuộc lứa tuổi bs sẽ kế % thuốc khác nhau. Đây khôn phải corticoid nên bạn có thể dùng dài ngày, bôi mỏng để hạn chế sự tái phát
    nếu bé đang trong đợt cấp: đỏ, nứt, bong vảy, mụn nước và ngứa...bạn nên đưa bé đi khám điều trị ổn định, sau đó sẽ dùng cream để duy trì
    • 4 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Cám ơn Bác sĩ, sau khi dùng thuốc bác sỹ kê, em làm như lời bác sỹ: uống nhiều nước. Hiện tại em đã đi tiểu bình thường không cảm thấy buốt nữa
    Chắc em không dám đi massage khi uống rượu nữa
    • 9 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Bác sĩ ơi,bé nhà em hôm qua bị mọc ban ở mặt và người ,Con vẫn chơi ngoan và ăn bình thường.Nhưng hôm nay ban nhiều hơn và có vẻ mệt hơn,,,không biết có phải triệu chứng của bệnh sởi không ạ.Bé mới được có 8 tháng thôi ạ ,Bác sĩ giúp em với.EM cam ơn ạ
    • 143 Bài viết

• 331 Được cảm ơn

Qua miêu tả bạn Hạnh chưa đủ để chẩn đoán hay loại trừ bệnh sởi. Bạn nên đi khám mới chẩn đoán xác định được
    CÁC TRIỆU CHỨNG CỦA BỆNH SỞI:

- Khoảng 10 tới 12 ngày sau khi tiếp xúc với siêu vi sởi, những triệu chứng sau đây có thể xẩy ra:
    1. Sốt
    2. Ho khan
    3. Chảy nước mũi
    4. Mắt đỏ
    5. Không chịu được ánh sáng
    6. Những nốt nhỏ xíu với trung tâm mầu xanh trắng xuất hiện bên trong miệng nơi gò má. Những nốt này có tên là đốm Koplik.
    7. Người mọc ra những đốm đỏ lớn, phẳng, chập vào nhau
    Diễn Biến Của Bệnh
    090226163347-453-831

Bệnh sởi thường bắt đầu với một cơn sốt khá nhẹ, kèm theo những triệu chứng như ho, chảy mũi, mắt đỏ và đau cổ họng. Khoảng 2, 3 ngày sau, đốm Koplik nổi lên, đốm này là dấu hiệu đặc biệt của bệnh sởi. Sau đó, bệnh nhân có thể bị sốt cao lên tới 104 hay 105 độ F. Cùng lúc đó, những mảng đỏ nổi lên, thường là ở trên mặt, theo đường tóc và sau tai. Những vết đỏ hơi ngứa này có thể dấn lan xuống ngực, lưng và cuối cùng xuống tới đùi và bàn chân. Khoảng một tuần sau, những vết nhỏ này sẽ nhạt dần, vết nào xuất hiện trước sẽ hết trước.

em nên cho bé đi khám sớm nhé
    • 4 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

E cám ơn bác sĩ
    • 4 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Thưa bác sĩ, mặt vợ em trước bị trứng cá nặng sau khi điều trị giờ đã khỏi nhưng sẹo lõm và vết thâm rất nhiều,
    xin cho em hỏi có biện pháp nào khắc phục không ạ???
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thưa bác sĩ trước đây đi biển về e bị cháy nắng phần cánh tay, do rất khô và ngứa, nổi mụn li ti. E có đi khám ơr viện da liễu và được chẩn đoán là bị hỏng kết cấu da. E cũng k nhớ chính xác. E được kê đơn trong đo có loại thuốc dạng hũ kem có ghi cả chữ vitamin e trên nhãn. Bôi rất hiệu quả. Hiện e lại có tình trạng cũ và muốn hỏi bsi tên thuốc để mua điều trị. Vì đây là dạng thuốc bán theo đơn nên e k biết tên chính xác để mua.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của cam.chuong
    • 143 Bài viết

• 331 Được cảm ơn

Sẹo lõm và vết thâm là nỗi lo lắng của các bệnh nhân sau khi điều trị mụn trứng cá
    Hiện tại với công nghệ phát triển có rất nhiều biện pháp hỗ trợ tình trạng này
    - với vết thâm
    đơn giản nhất em dùng kem chống nắng và dữ ẩm da
    dùng 1 số cream có thành phần retinol, hydroquinone, acid azelaic
    hiệu quả nhất là dùng công nghệ laser: yag...
    - với sẹo lõm cũng có nhiều phương pháp hỗ trợ:
    lăn kim
    laser factional...
    và kem để phục hồi sẹo
    Đấy là một số phương pháp để điều trị vết thâm và sẹo. Tùy tình trạng vết thâm và sẹo bs sẽ cho bạn hướng điều trị phù hợp và tốt nhất