TIN TÀI TRỢ.

Trị mụn và khám các bệnh về da ở đâu Hà Nội thì tốt ạ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.64K Lượt đọc
  • 47 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 32 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hanh_Ham_333 Xem bài viết
    Em rất chăm chỉ rửa mặt mà tại sao mụn trứng cá vẫn lan ra thế ạ? Em đi đường cũng che chắn cẩn thận luôn ạ
    Chào bạn. Rửa mặt rất quan trọng với các bạn bị mụn. Tuy nhiên rửa mặt chỉ làm sạch lớp bề mặt da ở bên trên và loại bỏ một số tế bào chết trên da chứ không thể làm sạch sâu bên trong. Mà mụn hình thành do tình trạng viêm của các nang lông. Vì vậy rửa mặt không thể ngăn mụn lây lan được bạn nhé!
    Chúc bạn sớm điều trị thành công tình trạng mụn trứng cá và lấy lại làn da khỏe mạnh nhé!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 32 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hanh_Ham_333 Xem bài viết
    Việc trang điểm với dùng mỹ phẩm để che vết thâm thì có ảnh hưởng đến tình trạng vết thâm và mụn nhiều lắm không nhỉ các bác? Vì nhiều lúc em cũng muốn mặc được những bộ váy hay áo hai dây mảnh chút cho xinh mà bị mụn thâm suốt nên ko mặc được
    Chào bạn. Mỹ phẩm các bạn cần lưu ý sử dụng đúng, không nên sử dụng tràn lan nếu không sẽ gây ra ảnh hưởng xấu cho da. Sở dĩ như vậy vì mỹ phẩm chứa chủ yếu là hóa chất tạo màu có tác dụng che mờ các khuyết điểm trên da.
    Lời khuyên của tôi dành cho bạn: nếu thực sự cần thiết cần dùng đồ trang điểm và đồ che khuyết điểm thì bạn có thể dùng. Tuy nhiên nếu các bạn dùng đồ mỹ phẩm nhiều để che đi mụn thì mụn của bạn sẽ ngày càng phát triển, dễ gây viêm và gây thâm. Các tế bào gây sắc tố bị rối loạn lớn, vì thế các bạn bị mụn hay trang điểm da thường thâm và sạm hơn. Do vậy bạn nên hạn chế trang điểm những vùng da bị mụn nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 32 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Viện da liễu Hà Nội
    • 32 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhunthuhan321 Xem bài viết
    Em họ em là con trai, nó bị mụn nhiều ở ngực lắm, hiện tại còn để lại sẹo lồi cho nó, trước sẹo của nó chỉ bé thôi thế mà giờ cái sẹo to nhất cũng phải như đầu ngón tay trỏ rồi. Cu cậu ấy hay ngứa mà khó chịu lắm, làm cách nào trị mụn và sẹo này cho em nó được ạ. Bác sĩ tư vấn giúp em với. Em cảm ơn nhiều ạ!
    Chào bạn. Mụn trứng cá thường xuất hiện nhiều ở vùng mặt, lưng và ngực. Tùy cơ địa mỗi người mà mụn sẽ xuất hiện chỉ ở vùng mặt, vùng lưng hoặc vùng ngực, đôi khi xuất hiện ở cả 3 vùng. Đặc biệt khi bị mụn ở vùng ngực, nếu bạn tự cạy nặn sai cách gây tổn thương sưng viêm tại vùng mụn thì rất dễ để lại sẹo lồi. Ngực là khu vực vận động, tỳ đè nhiều, đa phần các tổn thương ở ngực đều để lại sẹo lồi, nên khi bị mụn viêm vùng ngực các bạn tuyệt đối không nên tự ý cậy nặn mụn, hãy đến bác sĩ chuyên khoa da liễu để được xử lý nhân mụn đúng cách, chuẩn y khoa tránh mụn bị tái phát hay để lại sẹo cho bạn nhé.
    • 32 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhunthuhan321 Xem bài viết
    Em thấy bạn em vẫn hay bảo có mụn mà không nặn thì hạt nhân của mụn sẽ nằm mãi trong da, lâu dần sẽ hình thành mụn đầu đen hoặc nốt ruồi. Cái này có đúng không mọi người? Hay đây chỉ là chuyện chuyên để trêu nhỉ?
    Chào bạn! Mụn đầu đen là một thể khác của mụn trứng cá. Hiện tượng bít tắc nang lông 1 nửa gây nên mụn đầu đen còn bít tắc nang lông hoàn toàn sẽ gây ra viêm và mụn mủ. Vì vậy mụn của bạn dù không nặn có thể hình thành mụn đầu đen hoặc có thể hình thành mụn mủ bạn nhé!
    Thực tế nốt ruồi ruồi là hiện tượng đột biến lành tính. Quá trình bi mụn trứng cá cũng tạo thuận lợi cho quá trình tăng sắc tố gây nốt ruồi. Tuy nhiên chưa có chứng minh khoa học nào cho thấy từ trứng cá có thể chuyển thành nốt ruồi bạn nhé
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 1 năm
    • 22 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Các mẹ ơi em thấy có nhiều phương pháp tự nhiên được mách là giúp trị vết thâm sau mụn được share trên mạng rất nhiều: dùng nha đam, vỏ khoai tây, hay mật ong chanh,… Có mẹ nào thử các phương pháp này chưa ạ? Không biết các phương pháp này có tác dụng không nhỉ?
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hơi không liên quan nhưng mà các bác tư vấn ở Hà Nội sẵn cho em một địa chỉ ở hcm với. Em trai cũng bị nổi mụn ở mặt và lưng ạ. Cảm ơn các bác nhiều!!!!
    • 32 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhunghaiii Xem bài viết
    Các mẹ ơi em thấy có nhiều phương pháp tự nhiên được mách là giúp trị vết thâm sau mụn được share trên mạng rất nhiều: dùng nha đam, vỏ khoai tây, hay mật ong chanh,… Có mẹ nào thử các phương pháp này chưa ạ? Không biết các phương pháp này có tác dụng không nhỉ?
    Chào bạn!Thực tế thực vật có những tính chất trái ngược nhau. Có những quả, lá rất tốt nhưng cũng có những thực vật độc hại. Nếu bạn sử dụng các phương pháp tự nhiên, bạn phải đảm bảo nguồn gốc: sạch sẽ, an toàn. Nếu lá, quả chứa thuốc trừ sâu hay lá/quả bị già hoàn toàn có thể gây ra hậu quả cho da. Vì vậy các bạn cần có sự chỉ định của các bác sỹ Đông Y mới nên dùng phương pháp tự nhiên nhé! Dùng phương pháp tự nhiên nên chọn các loại thực vật tin tưởng được và sử dụng 1 cách từ từ, vì nếu không rất dễ gây ra bệnh Viêm da tiếp xúc bạn nhé
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3