TIN TÀI TRỢ.

Trị mụn và khám các bệnh về da ở đâu Hà Nội thì tốt ạ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.62K Lượt đọc
  • 47 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 1 năm
    • 22 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Bác sỹ có thể tư vấn giúp em bị mụn trứng cá nên chăm sóc da như thế nào được không ạ?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1 năm
    • 22 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Bác sỹ cho em xin lời khuyên chăm sóc da với ạ. Em bị da mụn và có 1 ít sẹo thâm nữa ạ
    • 1 năm
    • 263 Bài viết

• 136 Được cảm ơn

Qua da liễu trung ương tốt nhất rồi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 năm
    • 22 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Tại sao mụn trứng cá chỉ phát triển ở vùng mặt vậy nhỉ?
    • 32 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhunghaiii Xem bài viết
    Bác sỹ có thể tư vấn giúp em bị mụn trứng cá nên chăm sóc da như thế nào được không ạ?
    Chào bạn. Nếu bạn đang bị mụn trứng cá bạn cần vệ sinh da mặt thật sạch sẽ, không sử dụng đồ trang điểm trừ phi thực sự cần thiết. Nếu bạn để mái hay nuôi tóc dài, bạn cần cặp gọn gàng nhất là trong thời tiết nóng ẩm vì nó có thể làm tăng quá trình tiết dầu và mồ hôi, ảnh hưởng đến da bạn nhé! Bạn cần đến thăm khám sớm để điều trị mụn tận gốc, không nên tự nặn và tự dùng thuốc tại nhà nhé.
    Chúc bạn điều trị thành công và lấy lại làn da khỏe mạnh nhé.
    • 26 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Có bác nào biết các cách thu nhỏ lỗ chân lông không ạ?
    • 32 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bác sỹ cho em xin lời khuyên chăm sóc da với ạ. Em bị da mụn và có 1 ít sẹo thâm nữa ạ
    Chào bạn. Lời khuyên đầu tiên của tôi là bạn nên điều trị da sớm nếu thấy mụn bắt đầu phát triển. Bạn cũng lưu ý đừng tự nặn nhân mụn dễ khiến da gây sẹo và vết thâm. Hạn chế sờ tay lên mặt.Hạn chế thức khuya, hạn chế ăn đồ cay nóng và chú ý uống nhiều nước nữa bạn nhé. Bạn cũng không nên sử dụng các sản phẩm trị mụn không rõ nguồn gốc hoặc các loại kem trộn vì nó dễ gây viêm với da của bạn.
    Chúc bạn trị mụn thành công và sớm lấy lại làn da khỏe mạnh.
    • 1 năm
    • 31 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Em tưởng mụn trứng cá chỉ để lại sẹo rỗ thôi chứ các bác nhỉ? Không hiểu sao bạn em bị mụn trứng cá lại bị sẹo lồi ạ? Bác sỹ có thể giải thích giúp em là tại sao không ạ?
    • 32 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhunthuhan321 Xem bài viết
    Có bác nào biết các cách thu nhỏ lỗ chân lông không ạ?
    Chào bạn. Trước khi thu nhỏ lỗ chân lông, bạn cần chống viêm cho bề mặt da, giảm tăng tiết dầu cho da và cái thiện làn da khỏe lên từ bên trong nhé! Hiện nay có rất nhiều phương pháp thu nhỏ lỗ chân lông, trong đó có phương pháp sử dụng Laser sóng dài để da không bị đỏ, kích ứng mà hiệu quả cải thiện nhanh chỉ sau vài ngày điều trị.
    Chúc bạn sớm điều trị thành công và lấy lại làn da khỏe mạnh nhé.
    • 26 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em thấy bạn em vẫn hay bảo có mụn mà không nặn thì hạt nhân của mụn sẽ nằm mãi trong da, lâu dần sẽ hình thành mụn đầu đen hoặc nốt ruồi. Cái này có đúng không mọi người? Hay đây chỉ là chuyện chuyên để trêu nhỉ?
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thông thường một liệu trình điều trị mụn sẽ dao động từ 3-4 tuần tùy thuộc vào diện tích và tình trạng mụn thực tế của bạn sau khi thăm khám trực tiếp với Bác sỹ bạn nhé. Sau khi điều trị triệt để tình trạng mụn, bạn có thể tác động một số công nghệ hiện đại sử dụng ánh sáng Laser để điều trị sẹo thâm sau mụn bạn nhé, đây là phương pháp mới và có kết quả cái thiện rất nhanh, ưu việt hơn rất nhiều so với các phương pháp điều trị cũ bạn nhé!
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào bạn, lỗ chân lông giãn rộng là tình trạng rất hay gặp ở những bạn có mụn kèm theo. Hiện nay với các phương pháp mới trong điều trị mụn, ngoài việc xử lý nhân mụn cho bạn, công nghệ này còn có tác dụng thu nhỏ lỗ chân lông. Do vậy, bạn hoàn toàn có thể tham khảo quá trình điều trị mụn tại các cơ sở đang áp dụng xử lý nhân mụn bằng đầu Laser Diot để giúp cải thiện cả phần lỗ chân lông giãn rộng cho bạn nhé!
    • 32 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Tại sao mụn trứng cá chỉ phát triển ở vùng mặt vậy nhỉ?
    Chào bạn. Thực tế mụn trứng cá hay xuất hiện ở vùng mặt, vùng ngực và vùng lưng bạn nhé! Sở dĩ như vậy vì đây là các vùng có tuyến tiết dầu, mà mụn trứng cá là do viêm các nang lông hay các nang lông bị bít tắc gây nên. Ngoài ra, mụn hay xuất hiện ở vùng mặt vì đây là vùng da hở, tiếp xúc với môi trường nhiều, nên sự thay đổi từ các yếu tố bên ngoài làm ảnh hưởng và làm các vi khuẩn phát triển và gây nên mụn trứng cá bạn nhé.
    • 1 năm
    • 31 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Việc trang điểm với dùng mỹ phẩm để che vết thâm thì có ảnh hưởng đến tình trạng vết thâm và mụn nhiều lắm không nhỉ các bác? Vì nhiều lúc em cũng muốn mặc được những bộ váy hay áo hai dây mảnh chút cho xinh mà bị mụn thâm suốt nên ko mặc được
    • 1 năm
    • 31 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Em rất chăm chỉ rửa mặt mà tại sao mụn trứng cá vẫn lan ra thế ạ? Em đi đường cũng che chắn cẩn thận luôn ạ
    • 32 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hanh_Ham_333 Xem bài viết
    Em tưởng mụn trứng cá chỉ để lại sẹo rỗ thôi chứ các bác nhỉ? Không hiểu sao bạn em bị mụn trứng cá lại bị sẹo lồi ạ? Bác sỹ có thể giải thích giúp em là tại sao không ạ?
    Chào bạn. Các mụn trứng cá bị xử lý sai cách sẽ tạo ra tổn thương. Da cố gắng phục hồi tổn thương bằng cách tạo ra các sợi collagen mới. Tuy nhiên, quá trình sửa chữa thường làm cho da không được mịn màng và hoàn hảo như ban đầu, từ đó tạo thành các vết sẹo lõm hay lồi gọi là sẹo. Vì vậy mụn trứng cá hoàn toàn có thể gây ra sẹo lồi bạn nhé! Thông thường mụn trứng cá ở ngực và lưng hay sinh ra sẹo lồi hơn cả.
    • 32 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hanh_Ham_333 Xem bài viết
    Chào bạn. Các mụn trứng cá bị xử lý sai cách sẽ tạo ra tổn thương. Da cố gắng phục hồi tổn thương bằng cách tạo ra các sợi collagen mới. Tuy nhiên, quá trình sửa chữa thường làm cho da không được mịn màng và hoàn hảo như ban đầu, từ đó tạo thành các vết sẹo lõm hay lồi gọi là sẹo. Vì vậy mụn trứng cá hoàn toàn có thể gây ra sẹo lồi bạn nhé! Thông thường mụn trứng cá ở ngực và lưng hay sinh ra sẹo lồi hơn cả
    Chúc bạn điều trị sẹo thành công và sớm lấy lại làn da thẩm mỹ nhé.
    • 26 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em họ em là con trai, nó bị mụn nhiều ở ngực lắm, hiện tại còn để lại sẹo lồi cho nó, trước sẹo của nó chỉ bé thôi thế mà giờ cái sẹo to nhất cũng phải như đầu ngón tay trỏ rồi. Cu cậu ấy hay ngứa mà khó chịu lắm, làm cách nào trị mụn và sẹo này cho em nó được ạ. Bác sĩ tư vấn giúp em với. Em cảm ơn nhiều ạ!
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hiện nay tại các cơ sở y tế đã áp dụng điều trị mụn bằng công nghệ Laser Diot, công nghệ này được sử dụng trong việc quá trình xử lý nhân mụn, hoàn toàn sẽ không gây tổn thương cho da đồng thời sẽ không để lại sẹo thâm cho nhé. Trong quá trình điều trị, tùy thuộc vào tình trạng mụn của bạn, có thể Bác sỹ sẽ kê thêm cho bạn một số sản phẩm thuốc hỗ trợ điều trị bạn nhé. Bạn có thể tham khảo thêm về phương pháp này và sớm điều trị để lấy lại làn da khỏe mạnh, thẩm mỹ hơn bạn nhé!
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào bạn, hiện nay có rất nhiều phương pháp để điều trị sẹo lồi, tuy nhiên ưu việt hơn cả là phương pháp Laser Mixel 2019 bạn nhé, công nghệ giúp vết sẹo của bạn mềm, bằng phẳng và có màu sắc trở về đồng đều với màu da của bạn nhất. Tuy nhiên công nghệ chỉ nên áp dụng với những trẻ từ 13 tuổi trở lên bạn nhé. Nếu em của bạn đã đủ tuổi để tác động công nghệ, bạn có thể tham khảo các cơ sở điều trị sẹo bằng phương pháp trên bạn nhé. Chúc em của bạn sẽ sớm được điều trị và lấy lại làn da thẩm mỹ nhé!