TIN TÀI TRỢ.

Trị mụn và khám các bệnh về da ở đâu Hà Nội thì tốt ạ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.65K Lượt đọc
  • 47 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 26 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em năm nay 22 tuổi, em rất hay bị mụn cám, mụn viêm sau lưng, em bị cũng 2-3 năm nay rồi, em vệ sinh tắm rửa rất sạch sẽ, nhưng không hiểu sao mụn vẫn nhiều như vậy, nhất là vào mùa đông và mùa hè. Mụn ở lưng để lại nhiều vết thâm cho em nên em rất mất tự tin. Nhất là hè rồi chắc em không bao giờ mơ mình mặc được áo hở lưng hay bộ tắm biển nữa
    Mọi người cho em hỏi có địa chỉ nào chữa mụn ở lưng tốt, bác sĩ tốt ở hà nội không ạ? Ngoài chữa mụn em còn muốn hết vết thâm sau lưng nữa liệu có thể điều trị được dứt điểm tình trạng mụn này cho em được không các anh các chị chứ em thấy em xấu quá rồi huhu. Trộm vía em lại ko bị mụn ở mặt, nhưng lưng thì... có anh chị nào bị giống em mà chữa khỏi rồi thì giới thiệu cho chỗ chữa nhé. Em cảm ơn nhiều!!!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào bạn, tình trạng mụn và sẹo thâm để lại sau mụn rất hay gặp từ độ tuổi dậy thì trở lên, bạn không nên quá lo lắng về tình trạng da hiện tại. Mụn hoàn toàn có thể điều trị triệt để tuy nhiên cần chẩn đoán chính xác nguyên nhân gây mụn, từ đó Bác sỹ sẽ lên phác đồ điều trị giúp bạn nhé. Hiện nay có rất nhiều phương pháp điều trị tốt kết hợp giữa thuốc uống và công nghệ hiện đại sẽ giúp làn da của bạn trở về khỏe mạnh và thẩm mỹ như ban đầu. Bạn có thể xếp thời gian đi thăm khám trực tiếp để được chấn đoán, tư vấn có phác đồ điều trị phù hợp nhất với cơ địa da của bạn nhé!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 32 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhunthuhan321 Xem bài viết
    Em năm nay 22 tuổi, em rất hay bị mụn cám, mụn viêm sau lưng, em bị cũng 2-3 năm nay rồi, em vệ sinh tắm rửa rất sạch sẽ, nhưng không hiểu sao mụn vẫn nhiều như vậy, nhất là vào mùa đông và mùa hè. Mụn ở lưng để lại nhiều vết thâm cho em nên em rất mất tự tin. Nhất là hè rồi chắc em không bao giờ mơ mình mặc được áo hở lưng hay bộ tắm biển nữa
    Mọi người cho em hỏi có địa chỉ nào chữa mụn ở lưng tốt, bác sĩ tốt ở hà nội không ạ? Ngoài chữa mụn em còn muốn hết vết thâm sau lưng nữa liệu có thể điều trị được dứt điểm tình trạng mụn này cho em được không các anh các chị chứ em thấy em xấu quá rồi huhu. Trộm vía em lại ko bị mụn ở mặt, nhưng lưng thì... có anh chị nào bị giống em mà chữa khỏi rồi thì giới thiệu cho chỗ chữa nhé. Em cảm ơn nhiều!!!
    Chào bạn. Mụn trứng cá xuất hiện thường do 3 nguyên nhân : thứ nhất là trên 1 nền da dầu, thứ 2 do bít tắc và nang lông, thứ 3 là vi khuẩn phát triển gây viêm. Da dầu thường có ở 3 vùng như mặt, lưng, ngực. Do đó, bạn nên mặc đồ rộng rãi, tránh hoạt động nhiều nơi nóng nực gây mồ hôi bám vào áo dẫn đến chạm vào mụn gây ra tình trạng mụn bị viêm nặng hơn. Điều trị mụn ở lưng thì bạn có thể dùng sữa tắm kết hợp với thuốc bôi, tình trạng sẽ cải thiện rất tôt. Mong là bạn sớm lấy lại làn da khỏe mạnh để diện những bộ bikini xinh đẹp đón hè nhé!
    • 26 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em cảm ơn bác sĩ vậy mụn với vết thâm của em thì có thể chưa trong bao lâu thì khỏi hết được ạ, chứ em cũng điều trị mấy lần rồi mà cứ bị đi bị lại thôi ạ :-
    • 26 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bacsyLandalieutw Xem bài viết
    Chào bạn, tình trạng mụn và sẹo thâm để lại sau mụn rất hay gặp từ độ tuổi dậy thì trở lên, bạn không nên quá lo lắng về tình trạng da hiện tại. Mụn hoàn toàn có thể điều trị triệt để tuy nhiên cần chẩn đoán chính xác nguyên nhân gây mụn, từ đó Bác sỹ sẽ lên phác đồ điều trị giúp bạn nhé. Hiện nay có rất nhiều phương pháp điều trị tốt kết hợp giữa thuốc uống và công nghệ hiện đại sẽ giúp làn da của bạn trở về khỏe mạnh và thẩm mỹ như ban đầu. Bạn có thể xếp thời gian đi thăm khám trực tiếp để được chấn đoán, tư vấn có phác đồ điều trị phù hợp nhất với cơ địa da của bạn nhé!
    điều trị mụn bằng công nghệ là sao ạ vì em cũng chưa nghe qua, em cảm ơn bác sĩ đã tư vấn kỹ cho em. Bác sĩ cho em hỏi em chữa xong có cần dùng thuốc về sau ko ạ?
    • 26 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bacsidalieubvtw Xem bài viết
    Chào bạn. Mụn trứng cá xuất hiện thường do 3 nguyên nhân : thứ nhất là trên 1 nền da dầu, thứ 2 do bít tắc và nang lông, thứ 3 là vi khuẩn phát triển gây viêm. Da dầu thường có ở 3 vùng như mặt, lưng, ngực. Do đó, bạn nên mặc đồ rộng rãi, tránh hoạt động nhiều nơi nóng nực gây mồ hôi bám vào áo dẫn đến chạm vào mụn gây ra tình trạng mụn bị viêm nặng hơn. Điều trị mụn ở lưng thì bạn có thể dùng sữa tắm kết hợp với thuốc bôi, tình trạng sẽ cải thiện rất tôt. Mong là bạn sớm lấy lại làn da khỏe mạnh để diện những bộ bikini xinh đẹp đón hè nhé!
    Em cảm ơn bác sĩ vậy mụn với vết thâm của em thì có thể chưa trong bao lâu thì khỏi hết được ạ? chứ em cũng điều trị mấy lần rồi mà cứ bị đi bị lại thôi ạ :-
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 1 năm
    • 31 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình cũng bị mụn lưng, nhiều lắm. Đi chữa mãi cuối cùng cũng khỏi. Ngày xưa khổ lắm ý, k dám mặc áo 2 dây. bgio tự tin lắm rồi nè
    • 22 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình đã điều trị bằng công nghệ rồi bạn ạ, trước cũng tự ti vì mụn lắm, giờ thì da mặt mình đỡ khoảng 90% rồi, chịu khó kiêng khem sẽ ko bị tái phát đâu bạn ạ. À trước mình có dùng thuốc và xử lý nhân mụn bằng công nghệ Laser Diot bạn ạ, thấy mn bảo dúng pp thì sẽ ko bị để lại thâm và cả da ko bị tổn thương như điều trị ở Spa ý
    • 26 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ThaoTranNguyen91 Xem bài viết
    Mình đã điều trị bằng công nghệ rồi bạn ạ, trước cũng tự ti vì mụn lắm, giờ thì da mặt mình đỡ khoảng 90% rồi, chịu khó kiêng khem sẽ ko bị tái phát đâu bạn ạ. À trước mình có dùng thuốc và xử lý nhân mụn bằng công nghệ Laser Diot bạn ạ, thấy mn bảo dúng pp thì sẽ ko bị để lại thâm và cả da ko bị tổn thương như điều trị ở Spa ý
    thế lúc bạn điều trị vậy đến nay bạn có phải dùng nhiều thuốc nội tiết không? dùng trong bao lâu vì là con gái ấy nên t cũng sợ bị ảnh hưởng. Nên trước giờ có đi lấy nhân mụn với bôi thuốc nhưng chưa uống thuốc bao giờ
    • 26 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hanh_Ham_333 Xem bài viết
    Mình cũng bị mụn lưng, nhiều lắm. Đi chữa mãi cuối cùng cũng khỏi. Ngày xưa khổ lắm ý, k dám mặc áo 2 dây. bgio tự tin lắm rồi nè
    Thế ạ, bạn chữa ở đâu vậy ạ? mình muốn mặc kiểu áo hở lưng với bikini lắm mà ngại ko dám mặc huhu, chỉ mơ ước 1 ngày đám mụn với thâm đấy biến mất thôi ý
    • 26 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Có phải tất cả các bệnh lý về da đều để lại sẹo hay không? Hay là sẹo chỉ hình thành khi tình trạng bệnh nặng vậy ạ?
    Bạn bị bệnh gì vậy? chứ t thấy bị mấy bệnh ngứa da gãi xong cũng để lại sẹo thâm đó
    • 1 năm
    • 31 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Có phải tất cả các bệnh lý về da đều để lại sẹo hay không? Hay là sẹo chỉ hình thành khi tình trạng bệnh nặng vậy ạ?
    • 32 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em cảm ơn bác sĩ vậy mụn với vết thâm của em thì có thể chưa trong bao lâu thì khỏi hết được ạ? chứ em cũng điều trị mấy lần rồi mà cứ bị đi bị lại thôi ạ :-
    Trước tiên bạn phải điều trị tình trạng mụn của mình cho ổn đã, để tránh khi bạn điều trị thâm xong thì lại xuất hiện vết thâm mới do mụn để lại. Có nghĩa là phải có phác đồ điều trị phù hợp với tình trạng mụn của bạn. Do đó bạn nên đến các cơ sở,trung tâm, bệnh viện da liễu để được điều trị theo phác đồ để nhanh chóng cải thiện tình trạng nhé. Chúc bạn sớm lấy lại làn da khỏe mạnh.
    • 26 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bacsidalieubvtw Xem bài viết
    Trước tiên bạn phải điều trị tình trạng mụn của mình cho ổn đã, để tránh khi bạn điều trị thâm xong thì lại xuất hiện vết thâm mới do mụn để lại. Có nghĩa là phải có phác đồ điều trị phù hợp với tình trạng mụn của bạn. Do đó bạn nên đến các cơ sở,trung tâm, bệnh viện da liễu để được điều trị theo phác đồ để nhanh chóng cải thiện tình trạng nhé. Chúc bạn sớm lấy lại làn da khỏe mạnh.
    Vâng, em cảm ơn bác sĩ đã tư vấn kỹ cho em. Em sẽ nghiêm túc hơn với việc điều trị mụn và thâm vùng lưng này
    • 32 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

<>Chào bạn. Các bệnh lý về da nếu không điều trị sớm rất dễ để lại hậu quả là dày da, cứng da, xơ cứng gây mất thẩm mỹ. Một số bệnh lý nếu không chăm sóc đúng chắc chắn để lại sẹo bạn nhé!
    • 26 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em bị mụn gần 1 năm, chăm chỉ skin care và ăn uống chế độ thì hết mụn. Nhưng sau khi chữa khỏi mụn lại gặp vấn đề về vết thâm rồi lỗ chân lông trên mặt họ còn bị giãn và to ra? Em thấy nhiều người bị mụn hình như cũng bị như vậy. Có phải ai bị mụn cũng sẽ bị thâm với lô chân lông to không nhỉ các bác?
    • 32 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em bị mụn gần 1 năm, chăm chỉ skin care và ăn uống chế độ thì hết mụn. Nhưng sau khi chữa khỏi mụn lại gặp vấn đề về vết thâm rồi lỗ chân lông trên mặt họ còn bị giãn và to ra? Em thấy nhiều người bị mụn hình như cũng bị như vậy. Có phải ai bị mụn cũng sẽ bị thâm với lô chân lông to không nhỉ các bác?
    Việc các bạn bị lỗ chân lông to là do quá trình tiết dầu của da. Hiện tượng tăng tiết dầu ở các vùng da khác nhau sẽ khiến lỗ chân lông vùng đó giãn ra. Khi các bạn bị mụn, hầu hết đều xảy ra hiện tượng lỗ chân lông to. Chúng ta cần điều trị mụn để kiểm soát quá trình tiết dầu, không gây viêm, như vậy mới giúp làn da phục hồi
    • 26 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Việc trang điểm với dùng mỹ phẩm để che vết thâm thì có ảnh hưởng đến tình trạng vết thâm và mụn nhiều lắm không nhỉ các bác? Vì nhiều lúc em cũng muốn mặc được những bộ váy hay áo hai dây mảnh chút cho xinh mà bị mụn thâm suốt nên ko mặc được
    • 1 năm
    • 31 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Bác sỹ cho em hỏi với các bệnh lý về da đặc biệt là mụn trứng cá thì phần lớn là do nội tiết đúng không ạ?
    • 32 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bác sỹ cho em hỏi với các bệnh lý về da đặc biệt là mụn trứng cá thì phần lớn là do nội tiết đúng không ạ?
    Chào bạn! Không hẳn các bệnh lý về da đều là do nội tiết. Các bệnh lý về da một phần có thể do nội tiết, do cơ địa nhưng cũng có thể do lây lan từ người, từ vật sang hoặc do yếu tố ngoại cảnh tác động bạn ạ. Với mụn trứng cá cũng vậy bạn nhé.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3