TIN TÀI TRỢ.

trị mụn ở Trung tâm đào tạo và trị mụn đông y

• 3 Lượt chia sẻ
  • 122K Lượt đọc
  • 216 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 6 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mấy dạng chữa đông y này là zậy đó bạn, cho da bùng mụn lên se còi khô lại rụng ra. Ngày trc tui cũng có trị động y bôi thuốc (ko phải của Trung tâm này nhé) sau đó tưởng hết còn 1 ,2 mụn nên ko sài nữa và vẫn bị lại. Nói chung nguyên nhận mụn có 2 loại là da nhờn bị tắt lcl hoặc bên trong (thay đổi nội tiết tố, nóng gan) hoặc là cả 2 lun. nên dù chữa đông y hay tây y cực khổ cho đã rùi khi dừng cũng bị lại. Bạn nào hên hoặc tìm ra được pp dưỡng da sau đó thì khỏe rùi...hoặc là ko dưỡng gì cả chỉ giữ da sạch sẽ (với bạn bị mụn da da dầu) còn bạn nào bị bên trong là cỡ nào cũng dính....
    Mình sau khi "lên bờ xuống ruộng " với cái mặt ko dám ra đường, ai hỏi cũng nói là dị ứng này nọ...mình đã tìm hiểu đc là do da bị dầu lên mụn...nên đã thay đổi srm ko bọt dòng thiên nhiên cho da dầu có mụn, tối vỗ dầu Argan 100% để qua đêm - điều tiết lượng dầu cực tốt mà ko bít da. Đồng thời da có đẩy mụn ẩn lên se cồi lại, mình đợi chín đi nặn ở nơi đàng hoàng (200k/1 lần) time đầu mình 1 tuần nặn, 2 tuần liên tiếp thấy giảm rõ lun mình về đắp mặt nạ yến mạch + mật ong nguyên chất=> giảm thâm và kháng viêm. Da mình sau 1 tháng mềm mịn , sáng đều màu, sờ vào ko còn sần sùi mụn ẩn nữa. giờ mình 1 tháng đợi nhìu mụn chín mới đi nặn,, chứ cũng có vài mụn à, định nặn 1 tuần sau là bớt đỏ bớt thâm liền về quê ăn Tết là vừa chuẩn. giờ da còn vết thâm mà mình ko sợ thâm, còn hơn là bị mụn, thâm do nặn có bài bản nên ko ghê chỉ đỏ nhẹ (sau nặn chỗ này còn cho chiếu AS xanh và đắp nạ giảm sưng giảm thâm nữa nên mình mới đeo lun)
    Khuyên các bạn nào bị mụn ẩn là nên ko make up, ko ăn đồ nóng (như mì gói, đồ ăn vặt thứ ăn nhanh, đồ biển, bò, gà) mình ăn chay lun đó, chả có đẹp nào dễ dàng đâu ạ?! nên đi nặn mụn, lần dầu đâu khi đẹp rùi sẽ ko sợ nữa, nếu nhân mụn chưa trồi lên đắp yến mạch mật ong để nhân trồi lên rùi đi nặn.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 13 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn dùng srm tên gì và mua dầu argan ở đâu thế Tram
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 13 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    rốt cuộc có ai chữa thành công ở 165 Dương Quảng Hàm chưa vậy nghe mà hoang mang quá chưa dám đến chữa (
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Emily237 Xem bài viết
    Bạn ơi có phải bạn trị ở trung tâm Đông Y số 145 Hoa Lan, TPHCM ko? Mình trị ở đó hơn 2 tháng rồi nè.
    Lúc đầu lên mạng đọc review nhiều trang nghe đầy hứa hẹn nên mình đến thử, thật sự mình cũng thấy trung tâm này nó sao sao ah, mà nghĩ đến viễn cảnh mặt nhẵn mịn và ngta cam kết chữa khỏi nên mình đánh liều. Giờ mình uống thuốc dc 2 tháng rồi mà mụn vẫn lên đều đều nhất là vùng quanh cằm, còn da thì khô ráp và nhăn như bà già vậy thỉnh thoảng còn bong tróc nữa. Mặt mình trước đây cũng ko bị mụn nặng lắm, chủ yếu mụn đầu đen trên mũi khá nhiều và quanh mặt có mụn trứng cá li ti, thỉnh thoảng khuyến mãi cái mụn bọc...Chị bên đó nói mặt mình là cấp độ nhẹ thôi, nhưng muốn trị hết thì cũng ít nhất 3 tháng. Mình cũng đi trị liệu 2 lần rồi, chỉ nặn mụn và đắp thuốc gì đó.
    Giờ còn 1 tháng nữa, mình ráng đeo tiếp xem sao. Nếu ko hết mụn mà da dẻ ko trở lại như cũ chắc mình chết mất. Mẹ mình nói nếu uống thuốc sắc ko thì cũng yên tâm, chứ thêm thuốc bôi buổi sáng giống như rượu hay cồn còn thuốc buổi tối cũng ko rõ thành phần gì thì sợ ảnh hưởng về lâu dài. Sao đọc topic này mà hoang mang quá, có chị nào đã trị hết ko cho em xin ý kiến với.
    Chào Emily, cho mình hỏi tình trạng mụn của bạn bây giờ thế nào rồi? Mình cũng đang chữa ở 145 hoa lan được gần 1 tháng rồi. Bây giơ mặt mình bị khô và ửng đỏ ghê lắm. Da thi san sui kinh lam. Mình đang hồi hộp quá ko bik kết quả như thế nào.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào mọi người mình cũng đang chữa trị ở 145 hoa lan, HCM. Hình như các bạn hơi nhầm lẫn giữa " Trung tâm da liêu đông y " với " trung tâm đào tạo và trị mụn đông y thì phải. Nhưng chung quy lại thì họ chữa bang nhưng phương pháp gần giống nhau tuy nhiên thành phần của thuốc thì có khác nhau.
    Mình chữa ở đây được 41 ngày rồi. Ban đầu mụn bọc khá nhiều chỉ ở má với quai hàm thôi. Mình cũng đã chữa ở bác sỹ ánh ở phan xích long hết sạch mụn mấy tháng xong lại mọc dần dần và cung đã tới TMV kang nam hết xong lại mọc. Với mình khi chua ở 145 hoa lan thì trộm vía là mình gần như đỡ mụn được 95% ùi chỉ còn đôi ba em mụn nhỏ với vết thâm thì nhiều hehe. Ban đầu mụn phá ra như cái bánh pizza he mình nói vui thôi chứ nhìn cung sợ lắm. Tuy nhiên lượng dầu đã bớt hẳn da sần sùi và đo đỏ. Ban đầu mình được xác định là hơi nặng phai theo liệu trình từ 3-5 tháng.chị mỹ tư vấn viên nói là vêt thâm cũ se mờ đi 80% còn vêt thâm mới sẽ hết 100% mình mong là vậy. Tại mình mới được hơn một thang.
    Mình có lời khuyên cho các bạn. Thuốc gì cũng vậy , trung tâm nào cũng thế sẽ có người chữa khỏi và có bạn chua không khỏi ở đâu cung vậy hết. Nên nếu bạn nào chữa đủ lieu trình ban đầu chị tư vấn viên nói mà chua đỡ mà còn nặng hơn thì mình khuyên nên tìm phương pháp khác kẻo tiền mất tật mang bởi vì có khả năng bạn ko hợp thuốc. Còn với cac bạn mới chua trị 1 tháng đổ về thì minh khuyen các bạn nên kiên trì uong và bôi thuốc. Ban đầu mụn phá ra raat ghê thậm chí quá nhiều so với lúc mình chưa uống nhưng đó là cơ sở để mụn không tái phát về sau, thàng công nào mà không phải chịu hy sinh chứ đúng không.
    À mình xin co thêm chút kinh nghiệm là các bạn chỉ đến lấy nhân mụn 2 lần đầu thôi còn về sau ko lấy nhân mụn cung sẽ tự rớt ra thôi. Đến làm chi chi tốn kém + đau đớn.
    Các bạn có thể đắp thêm mặt nạ mướp đang nha mình cung đag áp dụng khá mát và hiệu quả cho mụn viêm ak.
    Chúc tất cả các bạn và mình nữa mau chong lây lại được tự tin ha. ^^
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

có bạn nào đang có ý định trị mụn ở TRUNG TÂM DA LIỄU ĐÔNG Y VN ở đường văn cao ko? mình mới mua bộ thuốc bôi và thuốc uống cùa bên họ, thuốc bôi hết 1tr6 dùng 2-3 tháng, thuốc uống 10 thang 1 tháng 1tr5. mình mua hôm 18/3, nhưng chỉ dùng 1 lần thuốc bôi đã thấy đỏ và bong chóc, bác sĩ soi bảo da mình mỏng quá và đó là hiện tượng bt khi sử dụng thuốc, mình đã ngưng sử dụng thuốc bôi đến hôm nay là 5 ngày r nhưng da mình nhạy cảm quá mãi vẫn ko hết đỏ. Bác sĩ bảo trị mụn ở đây tầm 2-3 tháng sẽ khỏi nhưng vì còn phải đi học và đi làm nên mình thấy hơi nản, bạn nào có nhu cầu chữa ở đây mình muốn bán lại bộ thuốc bôi gồm ngày và đêm cho, chứ vất ko thì phí quá, có cả hướng dẫn và logo của trung tâm nữa nên các bạn yên tâm. hic
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng trị được khoảng 3 tuần rồi nhưng sao giờ da mặt khô khủng khiếp, đã vậy da ửng đỏ và cứ bong lên nhìn kì lắm. Không biết đây là phản ứng bình thường trong quá trình trị liệu hay phải lại ngay. Có bạn nào từng trị khỏi ở Trung tâm da liễu đông y cho mình lời khuyên với?
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình mới uống thuốc được gần 3 tháng rồi nek bạn. Mụn hết 99% rùi. Mụn duoi da cung đẩy lên hết lun. Bạn đừng lo lắng qua thời gian đầu da bong tróc, ửng đỏ là bình thường, mình cung bị như vậy nên ban yên tâm đi. Chịu khó uong, bôi thuốc đầy đủ nhé. Giờ mình chuân bị trị thâm ở đây lun. Khi nào có kêt qua mình sẽ tư vấn cho các bạn thêm.
    Thân !!!!!!
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bạn ơi chữa mụn mà tẩy lột thì tái phát nhanh lắm mụn là do nội tiết mà
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Có bạn nào trị mụn ở Trung tâm da liễu Đông Y không ( hiện tại có 3 cơ sở ở Văn Cao Hà Nôi, Ở HCM có 2 cơ sở)
    Do PGS-TS Phan Văn Hiển làm giám đốc. Mình đang tính đi chữa ở đây, mà search trên mạng không thấy ai bàn tán về việc trị mụn ở đây cả?? Thinking????
    • 63 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

ban minh tri mun o pensilia ok lam ban ak
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bạn ơi, cho mình hỏi cái này nha, mong bạn sớm hồi âm giúp đỡ mình với,
    mình mới đi trị mụn ở trung tâm da liễu đông y trên đường Hoa Lan.
    tình hình bạn sau khi điều trị thế nào rùi bạn ơi??
    mình mới điều trị ngày hum nay mà thấy hoang mang quá....
    mong sớm nhận đc tin bạn *chái tim*
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 486 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tramstacy bạn nặn mụn và chiếu ánh sáng xanh ở đâu vậy bạn? Chi phí 01 lần là bao nhiêu? Phải đi mấy lần thi mụn sẽ bớt tks

Gởi từ ứng dụng Webtretho của caheo_81
    • 24 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

dạo này trời nắng nên cái mẹt e cũng nổi mụn tè le hột me, lúc tối tìm trên mạng thấy chỗ miss trâm j đó nói trị mụn tận gốc, có mẹ nào trị ở đây chưa cho e ít ý kiến vs ạ, chị em xem thử cái này nà, thấy cũng thiết thực mà ko bít giá thành sao
    cơ mà e quên mất cái cờ líp của họ rồi, để e mò lịa rồi pot lên sau
    • 24 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

à đây nà, tìm đại trên youtubee trị mụn tận gốc cũng thấy

• 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

B oi vu mua thuoc trị mun ở trung tam nghjen cuu va ung dung thuoc dan toc cua b sau ntn.co nhan dk thuoc ko.
    M da tung den do trị mun.gjo mụn sap khoi ruj.va m thay rat nhju ng chua ở đo khoi ma.tt con chua rat nhju benh khac ma dk nhju ng khen lam.
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

B oi vu mua thuoc trị mun ở trung tam nghjen cuu va ung dung thuoc dan toc cua b sau ntn.co nhan dk thuoc ko.
    M da tung den do trị mun.gjo mụn sap khoi ruj.va m thay rat nhju ng chua ở đo khoi ma.tt con chua rat nhju benh khac ma dk nhju ng khen lam.
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuynguyenthi123 Xem bài viết
    bạn ơi. bạn trị ở đó được lâu chưa??? mình trị ở đây mới đc 2 tuần. mà mặt mình dạo này đang bị sưng rộp lên. đau rát nữa. bạn có bị như vậy ko? mình gọi điện thoại thì chị tư vấn kêu mình ngưng dùng thuốc và đắp mặt nạ củ sắn. huhu. lo quá cơ, hoang mang lắm bạn ơi...
    • 15 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

chị chữa mụn khỏi hẳn rồi ạ? sao đọc phản hồi của mọi người thấy hoảng quá, lại có cả lừa đảo ở đây nữa, em mới dngf thuốc được 2 ngày, thấy hoang mang quá đi mất. huhu tốn tiền mà không khỏi thì chết mất thôi. bình thường mặt em chỉ có thâm và vài cái mụn mủ, thâm cũng không nhiều lắm nhưng dễ lên mụn nên muốn tri cho dứt luôn mới tới đây, sao trang chủ của trung tâm thấy mọi người phản hồi tốt mà lên đây mọi người toàn nói xấu hok à, hok lẽ do trung tâm nó tự sướng hở? chị cho em cái lời khuyên cho em an tâm mà chữa trị, vì em còn đi tập võ nữa mà mặt lên cả đống thì sao đi tập đây. hjx hjx
    • 15 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

chị chữa mụn khỏi hẳn rồi ạ? sao đọc phản hồi của mọi người thấy hoảng quá, lại có cả lừa đảo ở đây nữa, em mới dngf thuốc được 2 ngày, thấy hoang mang quá đi mất. huhu tốn tiền mà không khỏi thì chết mất thôi. bình thường mặt em chỉ có thâm và vài cái mụn mủ, thâm cũng không nhiều lắm nhưng dễ lên mụn nên muốn tri cho dứt luôn mới tới đây, sao trang chủ của trung tâm thấy mọi người phản hồi tốt mà lên đây mọi người toàn nói xấu hok à, hok lẽ do trung tâm nó tự sướng hở? chị cho em cái lời khuyên cho em an tâm mà chữa trị, vì em còn đi tập võ nữa mà mặt lên cả đống thì sao đi tập đây. hjx hjx
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hamhothuy Xem bài viết
    còn mẹ nào quan tâm đến thớt này không ạ, em là chủ thớt, thứ lỗi là 1 năm rồi em chả đả động gì đến nó cả, phải nói là, em cũng gọi là k lo đến cái mụn nữa, nên thoải mái quên luôn cái thớt này, thím nào muốn rì viu thì gặp em nhá
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)