TIN TÀI TRỢ.

Tìm địa chỉ khám Tai Mũi Họng tốt nhất ở HN?

• 13 Lượt chia sẻ
  • 226K Lượt đọc
  • 60 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 151 Bài viết

• 166 Được cảm ơn

Chào các bạn,

Mình đang mang trong người nhiều bệnh, và đang trong trạng thái rất lo lắng, hoang mang. Vì không biết rõ mình mắc những bệnh gì và mức độ ra sao. Mình cũng khám ở nhiều nơi rồi, bệnh viện này bệnh viện kia nhưng ở đó mình ko còn tin tưởng nữa, phần vì quá đông, nên chất lượng khám ko dc kĩ càng, cẩn thận. Sáng nay mình ho ra máu, cổ họng như bị nghẹn, khoang mũi thì cảm giác nồng mấy tuần nay rồi, tai thì nghe tiếng ve kêu suốt 1 thời gian dài ko hết. Bản thân cũng ko quen biết nhiều trong ngành y và chuyên khoa Tai Mũi Họng.

Mình mạn phép lập topic này để hỏi các bạn về phòng khám chuyên khoa TMH tốt ở HN hoặc bác sĩ nào giỏi trong lĩnh vực này, mong các bạn bớt chút thời gian cho mình biết để mình sớm yên tâm hơn.

Cảm ơn các bạn rất nhiều.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 84 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Mình thấy bạn ho ra máu là dấu hiệu nguy hiểm rồi đấy, mình không muốn làm bạn lo lắng nhưng mình đọc báo thì thấy bất cứ khi nào mà mình bị ra máu bất thường là bị nặng rồi chứ không nhẹ đâu.

Nhà mình làm giáo viên nên mẹ mình và các bác cũng hay bị viêm họng, khản tiếng, mũi xoang. Nhà mình ở Phương Mai gần BV tai mũi họng nên hồi trước vào bv khám bs Thi ở khoa nội soi, về sau khám ở phòng khám cũng ở gần đấy ở 33 ngõ 38 Phương Mai cũng có máy nội soi như ở bv. BS nhiệt tình lắm nhưng hay bận, có lần mình mang con đến nhưng không gặp, phải ngồi chờ nửa tiếng BS mới đến vì vướng ca cấp cứu, nên mình rút kinh nghiệm về sau trước khi đến thì alo xem BS đã đến pk chưa rồi mới qua. SDT bs Thi 0983.954.677

Kinh nghiệm của mình lúc bị rát họng mà ngại không đi khám là súc miệng bằng betadin xanh loại chuyên dùng để súc họng ý. Nhớ là lo màu xanh lá cây nhé. Hồi đầu mình ngố lắm, nghe cô bạn mách dùng betadin súc họng mình lấy ngay lọ betadin màu vàng ở nhà để súc chả thấy khỏi gì cả, sau này hỏi lại mới biết betadin có mấy loại, loại vàng để sát khuẩn, loại xanh lá cây mới để súc họng thôi. Hôm qua cô bạn mình cũng mới chia sẻ kinh nghiệm luộc giá lên lấy nước giá uống, cũng đỡ đau họng lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 213 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Bạn qua bác sĩ Cần ở số 9 đặng tiến đông nhé, bsi là pgs-pgd bệnh viện tmh tw. Bác giỏi và cũng có tâm, hơi đồng bóng tí thôi, hihi
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 20 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Phó giáo sư Dinh 0904116030 đường la thành hơi đát tí nhưng bệnh nhanh khỏi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nếu ai sống ở khu vực Ba Đình thì có thể qua phòng khám 15 Đội Nhân của bác sĩ Hiếu, 0904291314 hoặc gọi điện hỏi tư vấn qua điện thoại cho nhanh
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chồng m mới bị ù tai và khám của bs Thắng ở 472 Đội Cấn, mẹ chồng m cùng làm về y quen nên bảo đến đó khám. M thấ rất ổn nhé, bạn qua đó khám xem sao
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 220 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi chong_rubi Xem bài viết
    Chào các bạn,

Mình đang mang trong người nhiều bệnh, và đang trong trạng thái rất lo lắng, hoang mang. Vì không biết rõ mình mắc những bệnh gì và mức độ ra sao. Mình cũng khám ở nhiều nơi rồi, bệnh viện này bệnh viện kia nhưng ở đó mình ko còn tin tưởng nữa, phần vì quá đông, nên chất lượng khám ko dc kĩ càng, cẩn thận. Sáng nay mình ho ra máu, cổ họng như bị nghẹn, khoang mũi thì cảm giác nồng mấy tuần nay rồi, tai thì nghe tiếng ve kêu suốt 1 thời gian dài ko hết. Bản thân cũng ko quen biết nhiều trong ngành y và chuyên khoa Tai Mũi Họng.

Mình mạn phép lập topic này để hỏi các bạn về phòng khám chuyên khoa TMH tốt ở HN hoặc bác sĩ nào giỏi trong lĩnh vực này, mong các bạn bớt chút thời gian cho mình biết để mình sớm yên tâm hơn.

Cảm ơn các bạn rất nhiều.
    Mẹ nó đi khám ở đâu chưa? mình mấy ngày nay thấy cổ họng nghèn nghẹn, hơi khó thở và ợ hơi, ko biết làm sao, cũng đang tìm địa chỉ khám uy tín, hichic

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 12 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cuango Xem bài viết
    Bạn qua bác sĩ Cần ở số 9 đặng tiến đông nhé, bsi là pgs-pgd bệnh viện tmh tw. Bác giỏi và cũng có tâm, hơi đồng bóng tí thôi, hihi
    Bạn ơi cho mình xin số điện thoại của Bác sĩ Đông được không? Mình cũng muốn đến nhờ bsix khám nhưng mình ở xa nên phải hỏi cho rõ ràng mới xin nghỉ làm đi khám. tks bạn trước nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 84 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Bạn đến PK bác sỹ Quang - Trưởng khoa tai mũi họng bệnh viện tai mũi họng TW xem sao nhé, mình cũng đã khám viêm họng ở đấy rồi, bác sỹ khám cẩn thận, nhẹ nhàng, mình hỏi và trình bày thoải mái, nhất là bác ấy ko lạm dụng kháng sinh (mặc dù nhà bác ấy có quầy thuốc to đùng ở tầng 1), bác chỉ cho dùng ks khi thật sự cần thiết, còn ko thì bác tư vấn cho mình cách giữ gìn sức khỏe thôi, bác bảo uống kháng sinh lắm hại người chứ chẳng có lợi gì, cứ giữ ấm cổ, vệ sinh răng miệng hàng ngày và khò cổ họng bằng nước muối sinh lý, ko ăn uống đồ lạnh... trộm vía 2 năm nay mình ko bị viêm lại. Theo cảm nhận bác ấy là bs có tâm.
    • 19 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HXR02 Xem bài viết
    Bạn đến PK bác sỹ Quang - Trưởng khoa tai mũi họng bệnh viện tai mũi họng TW xem sao nhé, mình cũng đã khám viêm họng ở đấy rồi, bác sỹ khám cẩn thận, nhẹ nhàng, mình hỏi và trình bày thoải mái, nhất là bác ấy ko lạm dụng kháng sinh (mặc dù nhà bác ấy có quầy thuốc to đùng ở tầng 1), bác chỉ cho dùng ks khi thật sự cần thiết, còn ko thì bác tư vấn cho mình cách giữ gìn sức khỏe thôi, bác bảo uống kháng sinh lắm hại người chứ chẳng có lợi gì, cứ giữ ấm cổ, vệ sinh răng miệng hàng ngày và khò cổ họng bằng nước muối sinh lý, ko ăn uống đồ lạnh... trộm vía 2 năm nay mình ko bị viêm lại. Theo cảm nhận bác ấy là bs có tâm.
    Địa chỉ pk bác sỹ ở đâu hả bạn và SDT bác sỹ nữa @@ Thanks bạn
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 84 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

PK bs Quang địa chỉ ở 264 Lê Thanh Nghị (ngay đầu đường chỗ giáp với đường Giải Phóng), số ĐT: 04 3912 4136
    bác khám ngày thường từ 17h - 20h30, còn thứ 7, CN thì từ 8h - 18h, để chắc ăn bạn cứ gọi điện hỏi trước xem có bs Quang khám ko đỡ mất công đi lại
    • 19 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

PK bs Quang địa chỉ ở 264 Lê Thanh Nghị (ngay đầu đường chỗ giáp với đường Giải Phóng), số ĐT: 04 3912 4136
    bác khám ngày thường từ 17h - 20h30, còn thứ 7, CN thì từ 8h - 18h, để chắc ăn bạn cứ gọi điện hỏi trước xem có bs Quang khám ko đỡ mất công đi lại
    tiền khám có đắt k hả bạn bạn chia sẻ cho tí để còn chuẩn bị tiền @@
    • 80 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Mẹ mình bị ù tai và đau nhức đầu đã lâu, khám các bệnh viện mà chỉ cho khánh sinh chứ ko nói đc bệnh gì? Vừa nãy mình có gọi điện hẹn có bác sĩ Quang đang khám ko thì mình qua? Người nghe đt bảo có, bảo mình qua luôn. 10-15' sau mình từ Nguyễn Trãi phóng qua LTN để khám. Đến nơi ông bảo vệ hếch mặt lên bảo bsi khi đám ma rồi, 40' mới về

Trời thì nắng, mẹ mình mình ốm, mệt, say xe nên mình đưa xe máy đi cho nhanh, mà còn gọi điện hẹn trước, thế mà đến nơi ông bảo vệ hất hàm bảo ko có bsi rồi ngồi chờ, mình bực quá nên về luôn chứ ko chờ nữa. Xót mẹ mình ngồi sau mệt mỏi mà vẫn phải đội nắng đi khám. Bực nhất là đã gọi điện trước có bác sĩ ko mới đến, vậy mà mất công đến lại kêu ngồi chờ. Chẳng biết bsi tài thánh thế nào nhưng hành bệnh nhân thế là không được rồi. Mình ko hẹn trước cơ, đàng này hẹn mà đến nơi ko có bsi, Bsi ko có đấy thì bảo 40' nữa qua thì đã sao?? mất công mình đến, mẹ mình ốm vẫn phải đội nắng đi...
    Nhắn bsi Quang và mấy em PR cho bsi: Làm ăn thì hẹn hò cho có uy tín. Chẳng biết bsi giỏi đến đâu, tài thánh thế nào? nhưng ít nhất phải có tâm, chưa khám được bệnh đã khiến người bệnh mệt mỏi và ốm thêm rồi. Không bao giờ quay lại chỗ này nữa. Vừa đi vừa băn khoăn ko biết mình có bị mặc lừa PR hay ko???
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 15 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Mây biếc Xem bài viết
    Mình thấy bạn ho ra máu là dấu hiệu nguy hiểm rồi đấy, mình không muốn làm bạn lo lắng nhưng mình đọc báo thì thấy bất cứ khi nào mà mình bị ra máu bất thường là bị nặng rồi chứ không nhẹ đâu.

Nhà mình làm giáo viên nên mẹ mình và các bác cũng hay bị viêm họng, khản tiếng, mũi xoang. Nhà mình ở Phương Mai gần BV tai mũi họng nên hồi trước vào bv khám bs Thi ở khoa nội soi, về sau khám ở phòng khám cũng ở gần đấy ở 33 ngõ 38 Phương Mai cũng có máy nội soi như ở bv. BS nhiệt tình lắm nhưng hay bận, có lần mình mang con đến nhưng không gặp, phải ngồi chờ nửa tiếng BS mới đến vì vướng ca cấp cứu, nên mình rút kinh nghiệm về sau trước khi đến thì alo xem BS đã đến pk chưa rồi mới qua. SDT bs Thi 0983.954.677

Kinh nghiệm của mình lúc bị rát họng mà ngại không đi khám là súc miệng bằng betadin xanh loại chuyên dùng để súc họng ý. Nhớ là lo màu xanh lá cây nhé. Hồi đầu mình ngố lắm, nghe cô bạn mách dùng betadin súc họng mình lấy ngay lọ betadin màu vàng ở nhà để súc chả thấy khỏi gì cả, sau này hỏi lại mới biết betadin có mấy loại, loại vàng để sát khuẩn, loại xanh lá cây mới để súc họng thôi. Hôm qua cô bạn mình cũng mới chia sẻ kinh nghiệm luộc giá lên lấy nước giá uống, cũng đỡ đau họng lắm.
    Phòng khám của BS Thi có số điện thoại đặt hẹn rồi chị ơi. Chị gọi số 0936 566 568 để đặt hẹn ý, đúng giờ đến khám là vào khám thôi, ko phải chờ (kể cả người đến trước chị nhưng không đặt hẹn ) BS Thi bận lu bù, bệnh nhân thì gọi điện nhiều, mà nhiều khi chỉ hỏi chiều BS khám lúc mấy giờ, nên có số hotline này cũng đỡ cho BS Ngoài ra, phòng khám còn có cả Facebook để bệnh nhân & mọi người vào hỏi về các bệnh Tai Mũi Họng và thắc mắc về sử dụng thuốc nữa: https://www.facebook.com/pktaimuihong.vn
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào Bạn , bệnh về tai mũi họng thì phải nội soi mới cho kết quả chuẩn và điều trị tốt được. Có bệnh do thời tiết, có bệnh di căn nên tốt nhất là bạn nên kèm theo khám tổng thể để tổng kiểm tra sức khỏe luôn. Về vấn đề tai mũi họng bạn có thể gọi điện cho Bs Đạt để được tư vấn. Bs chuyên tai mũi họng và nội khoa. SDT 0913.224.673 bạn cứ gọi xin tư vấn nhé.
    • 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

bạn lên tới BS khám xem
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 6 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình đã khám bác sỹ Cần nhưng mình thấy đoán bệnh chưa chuẩn lắm, chưa kể bs cũng ko trực tiếp soi (một thanh niên trẻ làm việc này và bsy ngồi từ xa để xem trên màn chiếu), cũng ít nghe mình kể bệnh vì ngồi xa lại hết người này vào hỏi đến người khác vào hỏi nên ko tập trung lắm, những kết luận của bsy sau khi khám xong mình ko tin lắm (bác sỹ kết luận viêm tai giữa và yêu cầu đi chụp viêm xương chũm và đo thính lực) nên mình phải qua bác sỹ Tuyền ở Linh Đàm khám lại, sau khi chụp CT cắt lớp thì là viêm đa xoang, vài dòng chia sẻ cho các mẹ tham khảo thôi ạ
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

e cũg đag bị bệnh ù tai như chủ thớt. điều trị mãi ko khỏi .thớt cho e hỏi thớt đã khỏi chưa và điều trị ở đâu .thank
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mọi người có ai biết bs nào chuyên về tai ko ?.cho e xin đc với .e đã đến pgs dinh điều trị mà vẫn ko khỏi .e khổ sở vs cái bệnh ì tai này lắm r .thank all
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng bị ù tai, thỉnh thoảng còn thấy nhói đau, đã đi khám nhiều nơi nhưng không khỏi. Mình lên mạng tìm, sau đó đến BS Thủy (ở số 6 Đỗ Quang) khám và chữa, rất may là tai mình khỏi hẳn rồi, chẳng còn ù tí nào nữa các bạn ạ. Các bạn thử đến đấy xem nhé. Trước khi khám và chữa BS Thủy (từng là trưởng khoa TAI BV Tai mũi họng TW) sẽ giải thích cặn kẽ cho bạn nguyên nhân gốc rễ, rất dễ hiểu. Bạn có thể tham khảo trước trang web Viemtaikeo.vn hoặc gọi điện thoại trước khi đến (04 35566124) cho chủ động nhé.
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4