TIN TÀI TRỢ.

Tìm địa chỉ chuyên trồng răng giả tại TPHCM !!!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 601 Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào mọi người, cho em xin ít kinh nghiệm để trồng răng giả lại với ạ. Tình hình là em bị mất 2 răng hàm cũng 4 năm rồi, ở vị trí răng mất bị lõm xuống 1 ít, nhưng không biết nên thực hiện trồng răng ở đâu tốt nhất TPHCM ạ? Các mẹ có kinh nghiệm gì về vấn đề này không? Nên trồng răng implant hay cầu sứ đây mọi người???

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bị mất răng, trồng Implant là đúng đắn nhất, đừng trồng cầu sứ mốt hư răng hết, cuối cùng cũng phải làm Implant thôi bạn. Chịu khó làm luôn 1 lần với Implant đi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi PhamHung1985 Xem bài viết
    Bị mất răng, trồng Implant là đúng đắn nhất, đừng trồng cầu sứ mốt hư răng hết, cuối cùng cũng phải làm Implant thôi bạn. Chịu khó làm luôn 1 lần với Implant đi.
    Dạ nhưng không biết nên trồng Implant ở đâu tốt, với tình trạng của em thi cái mức phí không biết có tốn nhiều không do chỗ răng nó cũng bị lõm xuống 1 tí... Sợ đau đủ thứ nên phân vân lắm ạ.
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mất 2 răng thì trồng lại 2 trụ, nếu chọn loại Hàn Quốc thì tầm 17 triệu cho 1 trụ. Mà bạn nói chỗ răng bị lõm xuống có khi bị tiêu xương rồi ấy. Tìm nha khoa nào có miễn phí ghép thêm xương cho đỡ chi phí. Mình cũng trồng Implant rồi, không đau đâu, ê ê thôi à, 2 ngày khỏi thôi.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi pinky991996 Xem bài viết
    Dạ nhưng không biết nên trồng Implant ở đâu tốt, với tình trạng của em thi cái mức phí không biết có tốn nhiều không do chỗ răng nó cũng bị lõm xuống 1 tí... Sợ đau đủ thứ nên phân vân lắm ạ.
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mấy post trước có ai nói, bên Nha khoa Đông Nam có ghép xương miễn phí đó, bạn tham khảo thử thông tin này xem sao https://www.webtretho.com/forum/f119.../#post36543185, mình thì mình từng nhổ răng khôn tại đây, bác sĩ Dương nhổ nhẹ nhàng lắm, hết sưng đau 1 tuần sau đó.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pinky991996 Xem bài viết
    Chi phí thì có hơi chát đó bạn. nhưng được cái mình còn trẻ, làm một lần đáng một lần, sử dụng cả đời luôn. Chứ làm cầu sứ thì cũng chỉ tạm thời thôi, mà ăn nhai không chắc bằng Implant đâu.
    Nếu bạn chọn loại trụ hàn quốc thì 2 trụ chắc tầm 32 triệu, đó là chưa tính trường hợp bạn bị tiêu xương hàm phải ghép thêm xương nha. Nếu làm chỗ nha khoa mình cấy Implant lúc trước thì được ghép xương miễn phí đó.
    Lúc cấy implant có thuốc tê mà, chẳng đau gì cả bạn ơi. Cứ hợp tác tốt với bác sĩ là được. Về nhà thì chịu khó kiêng cử, ăn đồ mềm 1 tuần đến lúc cắt chỉ là ăn bình thường lại thôi. Kiêng cứ là để vết thương mau lành chứ không đau đâu nhé. Chỉ hơi ê ê một chút, uống thuốc giảm đau vô là hết liền.
    • 0 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nha khoa Đông Nam nhé bạn, địa chỉ uy tín đấy bạn. Bên đó chuyên về Implant, bạn mất 2 răng hàm liền kề hay sao vậy?