Phòng Khám Hồng Phong Có Phải Là Địa Chỉ Khám Gan Tốt ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.81K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 23 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Xin phép mọi người, hôm nay cho mình được chia sẻ chút ít kinh nghiệm về địa chỉ điều trị bệnh gan của mình. Thật sự cũng không phải ham hố, tỏ vẻ gì, bởi vốn văn chương bản thân thì rất là hạn hẹp. Nhưng dạo gần đây, mình thấy có rất nhiều người mắc phải các bệnh về gan, mà cứ loay hoay không biết chữa trị ở đâu, đặc biệt là đối với người mắc viêm gan B như mình. Hơn nữa, cái cảnh khốn khổ, bệnh nhân đi khám cứ phải xếp hàng chờ đợi, mệt mỏi tại các bệnh viện mình đã từng trải qua, nên cũng gọi là thấu hiểu lắm. Đây coi như là cho mọi người biết vì sao mình lại viết bài chia sẻ này!

Địa chỉ mình muốn nói đến ở đây chính là phòng khám Hồng Phong. Mình cũng lên mạng và tìm hiểu trong một số diễn đàn, được giới thiệu tìm đến. Cũng có một số ý không tốt về cơ sở này, nhưng mình thấy đánh giá tốt nhiều hơn, nên quyết định thử. Không biết mọi người thấy sao, riêng mình đã tiến hành khám và điều trị bệnh gan của mình tại đây và rất hài lòng từ chất lượng điều trị bệnh, cũng như về dịch vụ, ổn hơn các bệnh viện công nhiều lắm. Tuy nhiên chi phí cũng cao hơn chút ít, nhưng được nhiều lợi ích hơn.

Đầu tiên, mình nói về chất lượng khám và điều trị

Cũng như bao người bệnh khác, mình đã từng đi khám, xét nghiệm gan và điều trị biết bao nhiêu là thứ thuốc, nhưng cứ được vài hôm, hết lại đi kiểm tra, bác sĩ lại bảo đủ thứ, virus này, virus nọ, chứ không thấy thuyên giảm gì. Mình thì ngày càng xanh xao, vàng vọt, ốm chưa từng thấy. Cứ sợ viêm gan B biến chứng, thì chỉ có nước đi toi luôn cái tướng tá đa tình, lãng tử của mình. Mới chỉ có hơn 30 tuổi thôi, mà vì một lần “vui vẻ” không an toàn, để lây bệnh, mất phong độ của mình, mà còn nguy hiểm đến tính mạng, thiệt mình hụt hẫn và lo sợ vô cùng.

Vậy mà, khi đến điều trị tại phòng khám Hồng Phong, chỉ trong thời gian ngắn, mà tình trạng bệnh của mình đã ổn định hẳn, virus theo các bác sĩ nói là đã được ngăn chặn đến mức tối đa rồi.
    Không biết những trường hợp khác điều trị viêm gan B tại đây như thế nào, nhưng mình thì được bác sĩ tư vấn cho phương pháp tách lọc virus gì đấy. May mắn thay, là nó hiệu quả thật, chỉ sau một liệu trình điều trị, hiện tại, sức khỏe của đã ổn định, da vẻ hồng hào hơn, tăng cân chứ không bị s

Thứ hai, mình muốn chia sẻ về chất lượng dịch vụ
    Thật tình mà nói, thì mình chỉ có khen thôi, chứ không có chê. Vì dịch vụ tại đây công nhận là tốt lắm. Mình đặt hẹn qua tổng đài, rồi đến khám theo hẹn. Mình nghĩ lúc tư vấn thì vậy thôi, chứ lúc tới khám thì làm gì có chuyện nhiệt tình như vậy. Ai nhè, tất cả mọi người từ nhân viên đến bác sĩ, ai cũng tận tình, chu đáo hết. Mình còn không phải xếp hàng, chờ đợi, lấy số, như những lần đi khám tại các bệnh viện. Đây là điều mình ưng ý nhất luôn.

Không chỉ thế, sau khi khám, bác sĩ còn dặn dò cẩn thận về những chú ý trong sinh hoạt, ăn uống, nên làm gì, không nên làm gì để bệnh mau khỏi nữa. Điều này thôi cũng đã khiến mình cho điểm số 10 rồi. Vì, trước giời đi khám bệnh, toàn sợ bác sĩ thôi, khám nhanh rồi về, không nói chuyện, dặn dò bệnh nhân vậy đâu.

Ngoài ra, trong lúc khám bệnh tại đây, mình còn trò chuyện với một vài người cũng khám bệnh gan. Có người bị viêm gan c, ngươi bị men gan cao, gan nhiễm mỡ... thậm chí là có cả những người bị xơ gan nữa. Không nói được gì nhiều, nhưng những trường hợp đã điều trị bệnh gan tại đây, quay lại tái khám điều bảo là hiệu quả đấy.

Lưu ý cho mọi người, đợt trước tết, mình nhớ là mình được khám ưu đãi gói xét nghiệm và sàn lọc bệnh gan với giá 1.100.000 đồng. Đợt gần nhất mình đi thì các cô y tá bảo hiện đang giảm 20% chi phí điều trị cho người bệnh nữa, nên mọi người cứ tranh thủ nha.

Đối với điều trị viêm gan B, không phải là điều đơn giản. Mình đã từng bị nó hành hạ và thấu hiểu sự nguy hiểm của nó. Nên mình mạnh dạng chia sẻ cùng mọi người chứ thật sự không PR PA gì đâu. Hi vọng chia sẻ của mình sẽ giúp ích cho mọi người, nhất là những ai đang bị viêm gan B.

Lưu ý đây là những đánh giá cá nhân của mình.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tạm ghi nhận chia sẻ
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 7 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Phòng khám này chữa bệnh gan cũng khá tốt nhé, bạn mình từng điều trị tại đây
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 28 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Phòng khám này chất lượng cũng tốt. Phục vụ ok. Bác sỹ thì không chê được rồi.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình bị viêm gan b mãn tính đã gần một năm, điều trị khắm nơi không khỏi. Mình đã điều trị ở đây bằng phương pháp xung tần số thấp, giờ định lượng virus mình đã giảm.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tạm nghi nhận phòng khám hồng phong này .