TIN TÀI TRỢ.

Phòng khám đa khoa thái bình dương lừa đảo

• 0 Lượt chia sẻ
  • 289 Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hôm nay mình có chút khó chịu trong tử cung nên tính đi khám, nhưng do muốn tranh thủ giờ trưa khám gần công ty để chiều về trông con, nên chọn phòng khám Thái Bình Dương (34-36 Đinh Tiên Hoàng). Có lên đọc review thì thấy vẽ tiền chữa trị, nhưng do mình khám phụ khoa, siêu âm xem tử cung thế nào. công ty mình hằng năm vẫn khám phụ khoa, nên việc khám phụ khoa mình cũng rành.
    Tư vấn qua chat, thì nhân viên báo tiền khám hiện giờ là 100k, thấy quá phù hợp, nên vừa chat xong là mình chạy ra khám luôn
    Thấy lai rai người vào khám, mình cũng an tâm, đến tâng khám phụ khoa, thì thấy cái phòng tối om, y tá hay bác sĩ gì không rõ, mà ngồi co chân trên giường khám, mặc dù bệnh nhân đã vào phòng khám. Mình khai rõ là mình vừa khám phụ khoa theo gói công ty rồi, chỉ là nghi có gì đó, nên m muốn siêu âm xem thử. Dược dẫn qa phòng ngồi lên bàn lấy huyết trắng, và dẫn xuống đóng tiền. Qá khủng hoảng khi nhân viên báo đóng 1.5 triệu ( phí khám, siêu âm, xét nghiệm máu, xn huyết trắng, nước tiểu,..) hoàn toàn không liên quan.
    Mình nói là chỉ cần siêu âm, họ nói là chỉ định bác sĩ, mình thấy hơi hám lừa đảo, nên nói là không cần xét nghiệm nữa, mình đóng tiền khám thôi, có việc bận nên về. Thế là họ nói lấy huyết trắng rồi phải tính tiền ( họ đang giữ Cmnd của mình). Nghĩ trong bụng đóng đại để ra khỏi nơi lừa đảo này. Họ báo 500k.
    Lạy hồn, mới chỉ quét tử cung mình 2giay mà lấy 500k. May mà m còn đoạn chat của nhân viên báo giá khám chỉ 100k, minh làm ầm lên đưa nhân viên ở đó xem, và họ giảm lại tiền khám, tổng cộng vẫn đóng 370k lấy hoá đơn rồi về, với cái quét tử cung 2s, mà chưa chữa trị gì. Con bé nhân viên còn nói: "khám bệnh mà tiếc tiền" với cái vẻ khinh khỉnh. Chả lẽ mình làm ầm lên nói lừa đảo, nhưng sợ có mỗi mình ở đó, rồi họ làm gì không biết được.
    Tức không chịu nổi, trên hoá đơn sau mới đọc rõ, thấy có dòng chữ: Bệnh nhân đã tham khảo kĩ bảng giá và đồng ý". Rõ ràng chả có bảng giá nào trong khắp cái phòng khám
    Lên đọc thì rất nhiều người bị lừa vẽ tiền vậy rồi, có người mất mấy chục triệu, nên các bann nhớ né phòng khám này ra nha. Lừa đảo 100%
    Phòng khám đa khoa Thái Bình dương - 34 Đinh Tiên Hoàng, P. Đakao, quận 1, TP. HCM lừa đảo

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 129 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Em sợ mấy phòng khám lừa đảo này lắm. Cứ vào bệnh viện cho chắc