TIN TÀI TRỢ.

Mách giúp mình bác sĩ Viện Nhi nhận đến khám tại nhà

• 2 Lượt chia sẻ
  • 191K Lượt đọc
  • 386 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 58 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuongvandat Xem bài viết
    Chào các bác, em là thành viên mới gia nhập và cũng đang có cháu nhỏ, trẻ em thì khó tránh khỏi bị ốm lắm nhưng đưa cháu đi viện trong những ngày lạnh thế này có mà ốm thêm, mong các bác ai có kinh nghiệm cung cấp cho em chút thông tin về bác sỹ gia đình để mời họ đến nhà.
    Nhà mình thường mời BS Phúc ĐT 0988.555.905, BS khám được lắm, lại mát tay, hướng dẫn tận tình, có gì có thể hỏi luôn qua điện thoại. Nhưng không phải gọi là đến ngay, BS còn phải sắp xếp lịch.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 39 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Rất cảm ơn bạn đã cung cấp thêm thông tin cho mình, mình sẽ ghi tên bác sỹ vào danh ba điện thoại. Rất mong mọi người tiếp tục giúp tớ vụ này nhé.
    @hinmeo: Cảm ơn đã giúp tớ, cho tớ hỏi là tớ cứ thế gọi điện bác sỹ sẽ cho tớ lịch hẹn chứ, tớ là ngượi là gọi đến bác sỹ có nghe máy không?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ ah theo ý kiến riêng mình thì đã bác sỹ giỏi thì họ chẳng đi khám đế từng nhà như vậy đâu, chỉ có mấy bác sỹ mà không có khả năng update chuyên môn thì mới có thời gian đi khám vậy thôi các mẹ ạ.
    Mình có con của cậu em bị viêm mũi họng (ho sốt và chảy mũi) mời được bác sỹ bệnh viện nhi trung ương về tận nhà khám cho cháu (dịch vụ cũng thuận tiện phải không các mẹ). Thế nhưng điều không may cho cháu là sau khi khám xong ngồi hỏi han mới biết là bác sỹ làm ở khoa tiêu hóa bệnh viện nhi TW (xin không nói tên bs). Lúc đó bố mẹ cháu cũng bất ngờ quá và đã lỡ mời rùi đành phải làm theo vậy. Dùng thuốc hết 317k sau 10 ngày cháu chẳng khỏi gì cả. Thật là đen đủi phải không các mẹ. Qua việc này mình rút ra rằng không nên mời b.sỹ về nhà khám vì hiệu quả không cao như mình mong muốn (không ai giỏi mà chịu đi khám với giá khám bèo 300k cả). Đi lại bây giờ cũng dễ chỉ cần call Taxi thì mọi nơi ta có thể đến các mẹ ạ.
    Mong các mẹ có thương con mình thì đừng vấp phải trường hợp như con của cậu em nhà mình nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_miu,iu Xem bài viết
    Các mẹ ah theo ý kiến riêng mình thì đã bác sỹ giỏi thì họ chẳng đi khám đế từng nhà như vậy đâu, chỉ có mấy bác sỹ mà không có khả năng update chuyên môn thì mới có thời gian đi khám vậy thôi các mẹ ạ.
    Mình có con của cậu em bị viêm mũi họng (ho sốt và chảy mũi) mời được bác sỹ bệnh viện nhi trung ương về tận nhà khám cho cháu (dịch vụ cũng thuận tiện phải không các mẹ). Thế nhưng điều không may cho cháu là sau khi khám xong ngồi hỏi han mới biết là bác sỹ làm ở khoa tiêu hóa bệnh viện nhi TW (xin không nói tên bs). Lúc đó bố mẹ cháu cũng bất ngờ quá và đã lỡ mời rùi đành phải làm theo vậy. Dùng thuốc hết 317k sau 10 ngày cháu chẳng khỏi gì cả. Thật là đen đủi phải không các mẹ. Qua việc này mình rút ra rằng không nên mời b.sỹ về nhà khám vì hiệu quả không cao như mình mong muốn (không ai giỏi mà chịu đi khám với giá khám bèo 300k cả). Đi lại bây giờ cũng dễ chỉ cần call Taxi thì mọi nơi ta có thể đến các mẹ ạ.
    Mong các mẹ có thương con mình thì đừng vấp phải trường hợp như con của cậu em nhà mình nhé.
    Mình thấy bạn không chấp nhận được, đưa ra những kết luận võ đoán như vậy tổn thương đến bao nhiêu người
    Hiện nay đào tạo bác sỹ gia đình đang là điều mà ngành y tế Việt Nam đang phải phấn đấu rất nhiều, tôi hỏi bạn, ai là người nắm rõ bệnh tình của bệnh nhân nhất, ai là người theo dõi bệnh nhân sâu sát nhất, bác sỹ nào là người bạn có thể hỏi về bệnh tình của con nhất...đấy chính là bác sỹ gia đình đấy.
    các bác sỹ gia đình thường khám với giá rất rẻ chỉ từ 100-200k tùy theo nhà xa hay gần, không phải vì họ không có việc làm mà chỉ vì giá ấy là phù hợp với mức sống chung của mọi người, có thể bạn đã gặp 1 bác sỹ không đúng nhưng không nên vì thế mà đưa ra những kết luận như vậy.
    các mẹ cũng đừng băn khoăn, chỉ cần gọi 1080 mà xin điện thoại sẽ có ngay thôi, chỉ những trung tâm khám có uy tín họ mới giới thiệu thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn cuocsongso đừng khó tính quá
    làm bác sỹ gia đình khó lắm, những bác sỹ đi khám chuyên nghiệp là những người rất có trình độ và thâm niên công tác, không phải ai cũng đi khám được, mọi người cũng đừng băn khoăn họ thuộc chuyên khoa gì, họ đều được đào tạo chuyên sâu về nội khoa và nhi khoa đấy, có những bác sỹ còn có bằng thạc sỹ lâm sàng nữa. khi bác sỹ khám ở bệnh viện cần phải có bao nhiêu trang thiết bị mà bác sỹ gia đình chỉ có khám lâm sàng thôi. Gia đình nhà mình thì đã mời bác sỹ tới nhà khám từ 10 năm nay, nói chung quá tốt, bác sỹ thân thuộc tới mức nhớ tới tên từng người, tiền sử bệnh tật và nhất là nhớ tới cả hiện nay trong nhà mình có thuốc gì nữa, thật may mắn, từ đó nhà mình có gì về sức khỏe đều hỏi bác sỹ được cả,
    trước kia khám có 100.000/1 lần đến nhà thôi, tới giờ 150.000, chắc bạn nào ở xa thì cao hơn 1 tý, chỉ vừa tiền taxi thôi mà không phải đưa bé đi
    các lợi ích khi mời bác sỹ khám tại nhà
    1. không phải đưa bé đi tới chỗ đông người, dễ làm bé lây bệnh khác
    2. bác sỹ quen bệnh nên cho thuốc chính xác hơn
    3. rất dễ hỏi bác sỹ về bệnh của bé khi điều trị qua điện thoại(điều này không thể có khi khám ở bệnh viện)
    4. Được khám và tư vấn lâu, thường mỗi lần khám từ 20-45 phút, ở viện chỉ 2 - 5 phút.
    5. rất tiện lợi, chỉ cần bé ở nhà với ông bà hoặc giúp việc, không cần bố mẹ ở nhà
    6. giá sẽ rẻ hơn giá thành đi taxi
    mình nghĩ nếu mẹ nào có con hay ốm càng nên mời bác sỹ gia đình, những lời tư vấn để nuôi con còn quan trọng hơn đơn thuốc nhiều
    • Đồng hành cùng nhà tài trợ
    • 15 năm
    • 5,177 Bài viết

• 1,201 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_miu,iu Xem bài viết
    Úi đừng đánh đồng các bác sỹ như thế. Có mắng thì mằng đúng người đúng tội bạn ơi. Tớ cũng hay phê phán các bác sỹ nếu họ làm sai nhưng tớ cũng vẫn quý họ khi họ nhiệt tình với người nhà tớ.
    Còn nếu nói các bsỹ đến nhà khám là những người không có chuyên môn thì ko đúng rồi. Nếu họ đã được biết đến, được giới thiệu thì hẳn họ phải có một trình độ nhất định.
    Con tớ đã trải qua tay của gần chục bsỹ đến khám. Tớ thấy ai chẩn bệnh cũng đúng và cho thuốc cũng đúng bệnh. Tuy nhiên, con tớ uống của người này thì khỏi, người kia thì không khỏi trong khi đó cũng với những bsỹ ấy, con bạn tớ thì ngược lại. Như thế có thể giải thích cho mình tự hiểu là con mình hợp bác sỹ này, đáp ứng tốt với loại thuốc này còn không với bsỹ kia.
    Và cho đến giờ, tớ vẫn gọi bsỹ mỗi khi con ốm. Chỉ khi nào bác bảo cần đưa con vào viện, tớ mới đưa đi.
    Chúc bạn chóng tìm được bsỹ như ý.:Smiling:
    • Him
      Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 228 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Cho mình hỏi đã có mẹ nào cho con khám bác sỹ Tú ở viện Nhi TW chưa ạ? Bác ấy bây giờ mở phòng khám Nhi Cao ở Quan Hoa ấy ạ? Cho em xin mấy lời nhận xét của về bác sỹ này nếu mẹ nào đã có con khám với ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 102 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Him Xem bài viết
    Cho mình hỏi đã có mẹ nào cho con khám bác sỹ Tú ở viện Nhi TW chưa ạ? Bác ấy bây giờ mở phòng khám Nhi Cao ở Quan Hoa ấy ạ? Cho em xin mấy lời nhận xét của về bác sỹ này nếu mẹ nào đã có con khám với ạ.
    Mình có biết bsĩ Tú, trước đây bác sĩ hay khám tại nhà ở Cát Linh. Trước đây bé nhà mình cũng hay đến khám bác sỹ này, được đấy bạn ạ, mình thấy bác sỹ chẩn đoán bệnh nhanh, kê đơn không nhất thiết là phải thuốc đắt tiền nhưng lại hiệu quả, hơn nữa bác sỹ chỉ khám bệnh kê đơn không bán kèm thuốc như một số phòng khám khác.
    Ghét cái ác nhưng ghét hơn cả là mấy người nhỏ mọn, đàn ông mà nhỏ mọn thì càng ghét hơn :d
    • 3,607 Bài viết

• 657 Được cảm ơn

Nhà bạn e ở Mai Động, nó đang cần một bác sĩ nhi có thể đến tận nhà nó khám cho thằng cu hơn 1 tháng bị nôn trớ nhiều lần trong ngày. Có mẹ nào biết bác sĩ ở khu vực này có thể tới tận nhà khám mách em với. Cảm ơn các mẹ!
    • 326 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Nói chung bạn không nên nhờ đến nhà khám bạn ạ, khám tại nhà chỉ có thể khám qua các triệu chứng lâm sàng thôi, còn muốn sử dụng các xéc nghiệm cận lâm sàng như chụp chiếu, nội soi, xéc nghiệm,... lại phải đến viện. Mà ít BS lâu năm + nhiều kinh nghiệm + chuyên môn tốt đến tận nhà bạn khám lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 257 Bài viết

• 253 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenthibong Xem bài viết
    Nhà bạn e ở Mai Động, nó đang cần một bác sĩ nhi có thể đến tận nhà nó khám cho thằng cu hơn 1 tháng bị nôn trớ nhiều lần trong ngày. Có mẹ nào biết bác sĩ ở khu vực này có thể tới tận nhà khám mách em với. Cảm ơn các mẹ!
    Chị nên cho bé đi khám ở cơ sở khám bệnh . Ngay như bé nhà em, mời BS về nhà, khám qua loa mà lấy 200K. Chi phí không thành vấn đề , cái chính là mình cảm thấy không thỏa đáng. Chỉ nghe tim phổi xong rồi chỉ định uống thêm vitaminD, còn việc em bé của chị hay bị trớ là do dạ dầy của trẻ sơ sinh vẫn còn nằm ngang, chưa giống của người lớn. Bé nhà em phải đến tháng thứ 3 mới hết đấy. Có đi BS thì BS cũng chỉ nói trẻ bị trớ là bình thường
    yXhAp70vpRp7
    • 3,607 Bài viết

• 657 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ đã tư vấn. E đã bảo mẹ nó cho thàng cu đến BV Bạch Mai rồi. E cũng thấy bác sĩ khám tại nhà chán lắm, toàn khám vớ vẩn thôi. Mất toi 200 khìn.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 69 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nhà mình ở phường phú thượng tây hồ, gần làng nhật tân- cho mình hỏi có ai biết bsỹ nhi nào giỏi mà gần nhà mình không. Mình muốn gọi bsỹ đến nhanh thì tốt hơn
    • 29 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Nhà mình ở Thanh Xuân Bắc. Có ai biết bác sỹ nào giỏi ở khu này mà nhận khám tận nhà (bất kể đêm ngày) thì mách cho mình với nhé. Cảm ơn các mẹ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 371 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Mình ở Vĩnh Hồ, được 1 chị ở cơ quan giới thiệu bác sĩ Giang 0904159022, anh này khám 100k/lần.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 405 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Garnet_Sau Xem bài viết
    Nhà mình ở Thanh Xuân Bắc. Có ai biết bác sỹ nào giỏi ở khu này mà nhận khám tận nhà (bất kể đêm ngày) thì mách cho mình với nhé. Cảm ơn các mẹ.
    Bạn search địa chỉ bs Đạt trong diễn đàn nhé. Bs này ở Thanh Xuân Bắc đấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,850 Bài viết

• 3,115 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bungbu Xem bài viết
    Mình ở Vĩnh Hồ, được 1 chị ở cơ quan giới thiệu bác sĩ Giang 0904159022, anh này khám 100k/lần.
    Nếu là Viện nhi thì chỉ có BS Giang là nữ thôi. Không có BS Giang là nam đâu :Sigh: ?
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 144 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Him Xem bài viết
    Chỗ khám của BS Tú đẹp, có theo dõi hồ sơ cho các con, đến chỉ cần nói tên hoặc nick của con (cũng văn minh, tiện lợi), giá khám bệnh 90k or 100k tùy từng ngày (mình không nhớ chính xác ngày nào giá nào):Sad:
    Nhưng dạo này khám hơi qua loa ( tháng trước nhóc nhà mình đi khám cả khám và kê đơn trong vòng 5mins)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 864 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhuht86 Xem bài viết
    Bác sỹ Thủy mà mọi người chưa biết thì thiệt thòi quá, chị ấy là trưởng phòng khám bác sỹ gia đình của sở y tế, là trung tâm khám tại nhà duy nhất do nhà nước quản lý đấy, chị ấy khám cho tất cả các bé trong gia đình nhà mình (đứa lâu đã tới 10 năm rồi)
    Phòng bác sỹ của chị ấy ai khám cũng được(các bác sỹ đều trên mười mấy năm kinh nghiệm rồi, đều có bằng thạc sỹ đấy),
    chỉ mỗi tội họ không bào giờ bán thuốc tại nhà cả, đôi khi khám buổi tối hơi bất tiện, mình có hỏi nhưng các bác sỹ đều bảo do luật y tế quy định, nên họ không bán thôi.
    Mọi người nhớ ĐT nhé, 0912361930, 0903215124,0988555905
    Chị ơi cả 3 số điện thoại này đều của bác sĩ Thủy ah? Em muốn xin số bác sĩ Thủy thôi. Vì như chị giới thiệu về bác sĩ này thì em thấy có vẻ yên tâm. Nhưng nhà em ở Gia Lâm liệu bác sĩ có đến được ko hả chị? Và bác sĩ nói giá khám luôn hay là mình tự đưa hả chị?
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 196 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Có ai biết bác sỹ nào ở khu vực Linh Đàm khám nhi tốt thì làm ơn cho mình biết với. Nhà mình ở vùng sâu vùng xa nên mỗi lần con bị làm sao thì cực hết chỗ nói. Ai biết chỉ giúp mình với nhé. Mình cảm ơn trước.