TIN TÀI TRỢ.

Mách giúp mình bác sĩ Viện Nhi nhận đến khám tại nhà

• 2 Lượt chia sẻ
  • 191K Lượt đọc
  • 386 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 90 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hinmeo Xem bài viết
    thế mẹ bochipga định khám về cái gì, có bác sỹ này là bác sỹ gia đình cho nhà mình từ lâu rồi, mẹ bochipga thử gọi xem sao 0988.555.905. Bác sỹ tên là Đức Phúc nhé
    Mẹ nó ơi cho mình hỏi một chút nhé BS Đức Phúc có khám ngoài giờ hành chính không hay chi khám trong giờ thôi, mình muốn biết vì nhiều BS khám tại nhà nhưng đến khi gọi điện thì lại bào bận hoặc cứ cho uống thuốc theo BS hường dẫn qua điện thoại nên mình lo lắm. À quên cho mình hỏi thêm BS này khám chuyên về khoa gì mẹ nó nhỉ?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 58 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi osingia Xem bài viết
    Mẹ nó ơi cho mình hỏi một chút nhé BS Đức Phúc có khám ngoài giờ hành chính không hay chi khám trong giờ thôi, mình muốn biết vì nhiều BS khám tại nhà nhưng đến khi gọi điện thì lại bào bận hoặc cứ cho uống thuốc theo BS hường dẫn qua điện thoại nên mình lo lắm. À quên cho mình hỏi thêm BS này khám chuyên về khoa gì mẹ nó nhỉ?
    Có khám cả ngoài giờ đấy, nhưng BS này làm lâu năm rồi có nhiều bệnh nhân lắm, nếu osingia có nhu cầu thì phải gọi trước để bác sỹ còn xắp xếp. Mình thấy BS chữa mát tay lắm.
    • 48 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em thấy bác sĩ này gọi trong hay ngoài giờ đều được. Thỉnh thoảng bác sĩ bận nhưng hướng dẫn qua điện thoại cũng rất nhiệt tình. Cả nhà em bị bệnh đều khám bác sĩ ấy, cũng không hỏi chuyên khoa, chỉ thấy khỏi là được rồi nên cũng không biết là bác ấy chuyên khoa gì. Bác hinmeo có biết không?
    miam miam:Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 58 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nấm hương Xem bài viết
    Em thấy bác sĩ này gọi trong hay ngoài giờ đều được. Thỉnh thoảng bác sĩ bận nhưng hướng dẫn qua điện thoại cũng rất nhiệt tình. Cả nhà em bị bệnh đều khám bác sĩ ấy, cũng không hỏi chuyên khoa, chỉ thấy khỏi là được rồi nên cũng không biết là bác ấy chuyên khoa gì. Bác hinmeo có biết không?
    bác nấm hương à, bác sỹ đa khoa, cũng phù hợp với BS gia đình nhỉ. Mình giới thiệu cho bạn bè và người quen thì đều thấy nói là BS hướng dẫn điều trị rất cẩn thận và còn thường xuyên gọi điện lại để hỏi thăm tình hình bệnh. Bác nấm hương cũng thấy BS khám được à?
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 170 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

bác nấm hương à, bác sỹ đa khoa, cũng phù hợp với BS gia đình nhỉ. Mình giới thiệu cho bạn bè và người quen thì đều thấy nói là BS hướng dẫn điều trị rất cẩn thận và còn thường xuyên gọi điện lại để hỏi thăm tình hình bệnh. Bác nấm hương cũng thấy BS khám được à?
    Không hiểu nếu nhà mình tận Lạc Trung bác sĩ có đến không?
    Bé nhà mình đang bị sốt không biết là do viêm họng hay sao nữa, nếu là bác sĩ đa khoa thì cũng tốt.
    THế phí 1 lần đến nhà là bao nhiêu hả bạn?
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 58 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bochipga Xem bài viết
    Không hiểu nếu nhà mình tận Lạc Trung bác sĩ có đến không?
    Bé nhà mình đang bị sốt không biết là do viêm họng hay sao nữa, nếu là bác sĩ đa khoa thì cũng tốt.
    THế phí 1 lần đến nhà là bao nhiêu hả bạn?
    Bochipga cứ thử gọi điện xem, hỏi luôn giá khám bệnh nữa, nhà mình ở Hoàng Hoa Thám thì mỗi lần đến là 150k.Chúc bé nhà mẹ bochipga sớm khỏi bệnh
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 90 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Có khám cả ngoài giờ đấy, nhưng BS này làm lâu năm rồi có nhiều bệnh nhân lắm, nếu osingia có nhu cầu thì phải gọi trước để bác sỹ còn xắp xếp. Mình thấy BS chữa mát tay lắm.
    CẢm ơn mẹ nó đã mách cho mình , và hy vọng không phải gọi đến BS nhiều
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 170 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ nó nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 679 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Cho mình hỏi với,nếu mà bé nhà mình hay bất cứ ai trong gia đình mình nếu chẳng may bị ốm vào buổi đêm liệu gọi cho BS Đức Phúc này thì Bác có đến không nhỉ,hinmeo ơi?.Nhà mình ở dưới Ngã Tư Vọng thì BS có đến không nhỉ?Hinmeo và mọi người đã khám BS Phúc rồi thì bảo với mình nhé.
    jlh3p7
    isyBp7
    • 359 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Thằng nhà mình đang hâm hâm sốt, có ít nước mũi trong. Vừa gọi cho BS Phúc mà kô liên lạc được...hichcihc
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 58 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecuasu Xem bài viết
    Cho mình hỏi với,nếu mà bé nhà mình hay bất cứ ai trong gia đình mình nếu chẳng may bị ốm vào buổi đêm liệu gọi cho BS Đức Phúc này thì Bác có đến không nhỉ,hinmeo ơi?.Nhà mình ở dưới Ngã Tư Vọng thì BS có đến không nhỉ?Hinmeo và mọi người đã khám BS Phúc rồi thì bảo với mình nhé.
    Mình cũng không biết vì mình chưa phải gọi bác sỹ ban đêm bao giờ,nhưng mình nghĩ là ban đêm thì tốt nhất là mecuasu nên đưa bé vào bệnh viện thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 58 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vangtrangcuame Xem bài viết
    Thằng nhà mình đang hâm hâm sốt, có ít nước mũi trong. Vừa gọi cho BS Phúc mà kô liên lạc được...hichcihc
    Bạn thử gọi lại xem, vì đôi khi ngồi trong nhà kín cũng bị mất sóng đấy
    • 1,763 Bài viết

• 193 Được cảm ơn

Bé nhà mình mới gần được 1 tháng, nhưng cháu hay quấy khóc, giấc ngủ không sâu, hay giật mình, hay ra mồ hội trộn (nhất là lúc ti mẹ), không biết có phải đó là biểu hiện còi xương, thiếu Vitamin D không? Mình lo quá, con thì lại bé nên chưa muốn đưa ra phòng khám. Có mẹ nào biết bác sĩ Viện Nhi có uy tín, khám được tổng quát mọi bệnh, nhận tới khám tổng quát tại nhà cho bé không, giới thiệu cho mình với. Nhà mình ở gần Viện Nhi TW, chắc bác sĩ từ Viện về tạt qua cũng tiện. Cảm ơn các mẹ nhiều nhiều
    • 2,170 Bài viết

• 933 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuyduonghn Xem bài viết
    Bé nhà mình mới gần được 1 tháng, nhưng cháu hay quấy khóc, giấc ngủ không sâu, hay giật mình, hay ra mồ hội trộn (nhất là lúc ti mẹ), không biết có phải đó là biểu hiện còi xương, thiếu Vitamin D không? Mình lo quá, con thì lại bé nên chưa muốn đưa ra phòng khám. Có mẹ nào biết bác sĩ Viện Nhi có uy tín, khám được tổng quát mọi bệnh, nhận tới khám tổng quát tại nhà cho bé không, giới thiệu cho mình với. Nhà mình ở gần Viện Nhi TW, chắc bác sĩ từ Viện về tạt qua cũng tiện. Cảm ơn các mẹ nhiều nhiều
    Bé nhà mình lúc 1 tháng tuổi cũng có những hiện tượng giống hệt con bạn, mình cho bé đi khám ở viện dinh dưỡng, bác sỹ chuẩn đoán đó là hiện tượng còi xương sớm đấy, họ kê cho bé thuốc Zedcal (bổ xung canxi, vitamin D3). Mình pha vào sữa cho bé uống hàng ngày và thấy bé đữ hẳn, đã hết giật mình, ăn ngủ tốt (trộm vía con)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà mình từ hôm trời lạnh tới giờ cứ bị ngạt mũi, mình cũng đã đưa bé đi khám ở bác sỹ Tuấn Đội Cấn nhưng không đỡ.
    Hôm kia bí quá mình mới gọi qua 1080 xin được địa chỉ Ths. Thuỷ, chuyên khám cho bé tại nhà, chị ấy khám rất cẩn thận và có kiến thức sâu về nhi,
    Chị ấy hướng dẫn mình rửa mũi và vệ sinh miệng cho bé, được 2 hôm bé đỡ rồi. mình chia sẻ với mọi người ĐT của bác sỹ nhé: 0912361930
    Giá khám tại nhà 150.000/1 lần, hơi cao 1 tý nhưng chị ấy là thạc sỹ lại được khám cẩn thận, không phải đưa bé ra ngoài.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 313 Bài viết

• 260 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mitmit_02 Xem bài viết
    Bé nhà mình từ hôm trời lạnh tới giờ cứ bị ngạt mũi, mình cũng đã đưa bé đi khám ở bác sỹ Tuấn Đội Cấn nhưng không đỡ.
    Hôm kia bí quá mình mới gọi qua 1080 xin được địa chỉ Ths. Thuỷ, chuyên khám cho bé tại nhà, chị ấy khám rất cẩn thận và có kiến thức sâu về nhi,
    Chị ấy hướng dẫn mình rửa mũi và vệ sinh miệng cho bé, được 2 hôm bé đỡ rồi. mình chia sẻ với mọi người ĐT của bác sỹ nhé: 0912361930
    Giá khám tại nhà 150.000/1 lần, hơi cao 1 tý nhưng chị ấy là thạc sỹ lại được khám cẩn thận, không phải đưa bé ra ngoài.

Địa chỉ của bác Thủy ở đâu, bạn ơi ???
    • 51 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình vừa gọi BS Đạt đến khám cho 2 đứa bác khám đc, hướng dẫn tận tình 2 đứa 200K, chán thế con chị VPQ dạng hen, con em 4 tháng viêm mũi họng, mẹ cháu rầu rĩ hết cả người.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bác sỹ Thủy mà mọi người chưa biết thì thiệt thòi quá, chị ấy là trưởng phòng khám bác sỹ gia đình của sở y tế, là trung tâm khám tại nhà duy nhất do nhà nước quản lý đấy, chị ấy khám cho tất cả các bé trong gia đình nhà mình (đứa lâu đã tới 10 năm rồi)
    Phòng bác sỹ của chị ấy ai khám cũng được(các bác sỹ đều trên mười mấy năm kinh nghiệm rồi, đều có bằng thạc sỹ đấy),
    chỉ mỗi tội họ không bào giờ bán thuốc tại nhà cả, đôi khi khám buổi tối hơi bất tiện, mình có hỏi nhưng các bác sỹ đều bảo do luật y tế quy định, nên họ không bán thôi.
    Mọi người nhớ ĐT nhé, 0912361930, 0903215124,0988555905
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 17 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình có một bác sĩ gia đình riêng rất tốt :Laughing: ,
    BS Mai làm ở viện Nhi trung ương và cũng là giảng viên trường đại học Y hà Nội, hiện đang làm nghiên cứu sinh về tâm thần Nhi
    Hôm rồi chị ý đi công tác mất 3 tháng, mình và mấy đứa bạn phải nhờ người khác đến khám, vừa qua loa vừa đắt hơn hẳn nữa chứ :Crying: ,

Quan trọng nhất là Bs Mai rất có kinh nghiệm vì chị ý mới nuôi con, bé bị sinh non lúc 7 tháng, lúc ssinh được có 1.7kg, sk yếu, bây giờ chị ý nuôi béo tròn trùng trục,
    DT chị ý là: 0912417767
    Chị ý rất nhẹ nhàng và nhiệt tình, buổi tối bạn gọi chị ý vẫn cố gắng đến nếu khẩn cấp đấy
    Bố mẹ yêu em nhất trên đời
    • 39 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào các bác, em là thành viên mới gia nhập và cũng đang có cháu nhỏ, trẻ em thì khó tránh khỏi bị ốm lắm nhưng đưa cháu đi viện trong những ngày lạnh thế này có mà ốm thêm, mong các bác ai có kinh nghiệm cung cấp cho em chút thông tin về bác sỹ gia đình để mời họ đến nhà.