Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Khi nào thì cho bé đi khám lần đầu

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.1K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 28 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ ơi,
    minh đọc sách thấy nói 6 tuần phải cho em bé đi khám tổng thể để đo chiều cao, cân nặng, khám các phản xạ, đo tỉ lệ... gì gì đó phải không ạ. Jimbo được 7 tuần đến nơi rồi mà mẹ lúng túng quá, chẳng biết cho đến đâu khám thế nào..
    Các mẹ mách giùm với.
    P.S: Nhà Jimbo ở Kim Mã thì đi khám ở đâu là tốt nhất các mẹ tư vấn giúp với nhé.
    Mẹ Jimbo cũng chưa đi khám sau sinh vì bà lễ tân ở phòng khám BS Tân Sinh "yết kiêu" quá bảo muốn khám phải xếp hàng tận tháng...7 cơ (vì mẹ JB khám thai định kỳ ở đấy).
    Cho mình hỏi luôn là có nhất thiết nên khám sau sinh ở đấy không và khám sau sinh quá 6 tuần có sao không, các mẹ chỉ bảo với nhé, mẹ cháu chẳng có kinh nghiệm gì cả.
    Hỏi nhiều quá các mẹ nhỉ?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 2,821 Bài viết

• 571 Được cảm ơn

Bác tự khám cho Gia Khánh ở nhà đi, chẳng phải đi đau cả, nắng noi phát met! Cách kiểm tra mắt và phản xạ cũng đơn giản thoi.
    Le tan cua BS TS kiêu nỏi tiếng Néu tháng 7 mới có hẹn thì bác cứ đợi đén tháng 7 cũng được, không sao đau. Với lại khi gọi dt, bác có nói là "BS hẹn sau 1 tháng" không????
    Tâm là gốc thiện ác, miệng là cửa họa phúc. 開心:LoveStruc:
    Bếp rùa: https://khaitam.wordpress.com - Luôn luôn đỏ lửa / Nồng ấm yêu thương :Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 3,838 Bài viết

• 1,480 Được cảm ơn

Hồi đó mình sinh ở trong BV Hùng Vương - SG thì được BS viết giấy hẹn sau 1 tháng cả 2 mẹ con đến BV khám đó. Mình nhớ là cho bé đi khám đê họ xem bé phát triển như thê nào và chích ngừa các mũi tiếp theo còn mẹ thì khám phụ khoa. NÓi chung là di khám để mình yên tâm. Trong SG thì hàng tháng các bé đi khám và chích ngừa tại phường mình đang ở nên cũng tiện hoặc là đăng ký theo dõi ngay tại BV mình sinh để bé được chích ngừa đúng hạn và đủ mũi.
    • 28 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Khai Tâm
    Bác tự khám cho Gia Khánh ở nhà đi, chẳng phải đi đau cả, nắng noi phát met! Cách kiểm tra mắt và phản xạ cũng đơn giản thoi.
    Le tan cua BS TS kiêu nỏi tiếng Néu tháng 7 mới có hẹn thì bác cứ đợi đén tháng 7 cũng được, không sao đau. Với lại khi gọi dt, bác có nói là "BS hẹn sau 1 tháng" không????
    Hiền ơi, ai mà nhiều kinh nghiệm "khám con" như em. chị nói đùa thôi! Chị tưởng phải cho nhóc đi khám định kỳ ở đâu chứ? Em không cho Thư đi khám định kỳ ở đâu à. Chị cứ thấy lo lo vì chẳng biết con mình phát triển có "chuẩn" không?
    Thư ốm thì em cho Thư đi khám ở đâu? Chị thấy tầng 2 BS Sinh cũng khám nhi, không biết em đã đến đấy bao giờ chưa?
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 2,821 Bài viết

• 571 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ JIMBO
    Hiền ơi, ai mà nhiều kinh nghiệm "khám con" như em. chị nói đùa thôi! Chị tưởng phải cho nhóc đi khám định kỳ ở đâu chứ? Em không cho Thư đi khám định kỳ ở đâu à. Chị cứ thấy lo lo vì chẳng biết con mình phát triển có "chuẩn" không?
    Thư ốm thì em cho Thư đi khám ở đâu? Chị thấy tầng 2 BS Sinh cũng khám nhi, không biết em đã đến đấy bao giờ chưa?
    Bác cứ trêu em. Thư đang ốm lăn lóc 2 tuần nay, kể từ lúc đi nhà trẻ. Mẹ cháu đang chán lắm đây
    Chưa bao giờ Thư được đi khám BS (mẹ nó ki bo quá Toàn ở nhà mẹ tự khám và điều trị thôi. Có gì không chắc, mẹ cháu gọi điện hỏi bác Lan Anh hay đến tiêm phòng rồi tự liệu. Trong trường hợp quá lắm, chắc sẽ phải đến chỗ BS Sinh để khám cho Thư.
    Bình thường, trong tháng đầu, nếu GK tăng được hơn 1kg thì về thể trọng là ổn. Còn các phản xạ khác... bây giờ đã có nhiều đâu mà kiểm tra. Bác sỹ có kiểm tra thì cũng chỉ nhìn ngó sơ sơ vậy thôi. Em cứ nghĩ trời nắng nóng, mang con ra ngoài đường khổ thân lắm. Cỡ 1 tháng tuổi, em hay chơi với Thư trò tìm xúc xắc: Đặt con nằm trên giường, mẹ cầm cái xúc xắc nhỏ (như bàn chân bóng Thư tặng Gia Khánh hôm ở trong bệnh viện ấy) rồi đưa ra trước mặt cho con nhìn, sau đấy đưa lên trên, sang trái, sang phải, xuống dưới. Mỗi khi di chuyển thì lắc lắc để gây sự chú ý cho con đi tìm. Trò chơi này cũng kiểm tra thị lực và thính giác luôn.
    Tâm là gốc thiện ác, miệng là cửa họa phúc. 開心:LoveStruc:
    Bếp rùa: https://khaitam.wordpress.com - Luôn luôn đỏ lửa / Nồng ấm yêu thương :Rose:
    • 1,566 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Mẹ Hiền ơi, biết là không có vấn đề gì nhưng đem con đi khám định kỳ vẫn cảm thấy yên tâm hơn. Biteo có lẽ phải qua 2 tuổi thì mình mới chuyển sang 6 tháng khám một lần, chứ hiện giờ vẫn đi hàng tháng :1:
    :Angel: WEB CỦA GIA ĐÌNH BITEO !!! :Angel: .:: KEN CÒI ::: CHÍP LÙN ::: BI TEO ::.

biteo1-1biteo2-1biteo3-1biteo4-1biteo5-1