TIN TÀI TRỢ.

Khi các Mẹ chưa tìm được bác sĩ giỏi ở Sài Gòn

• 15 Lượt chia sẻ
  • 279K Lượt đọc
  • 902 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 40 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Chào bạn, bé nhà mình rất hay bị viêm hô hấp trên. Mình hay cho bé đi Nhi đồng 2 khám nhưng mỗi lần khám lại 1 BS khác nhau nên nhiều khi khám hoài không hết bệnh lại đổi thuốc liên tục. Nhờ bạn chỉ giúp BS nào giỏi về hô hấp mà ít dùng kháng sinh.Ở quanh khu vực Bình Thạnh, Thị nghè càng tốt nha bạn. Cám ơn bạn rất nhiều.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 465 Bài viết

• 583 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dtbngh Xem bài viết
    Chào bạn, bé nhà mình rất hay bị viêm hô hấp trên. Mình hay cho bé đi Nhi đồng 2 khám nhưng mỗi lần khám lại 1 BS khác nhau nên nhiều khi khám hoài không hết bệnh lại đổi thuốc liên tục. Nhờ bạn chỉ giúp BS nào giỏi về hô hấp mà ít dùng kháng sinh.Ở quanh khu vực Bình Thạnh, Thị nghè càng tốt nha bạn. Cám ơn bạn rất nhiều.
    @dtbngh: Bạn có thể cho con đến khám PGS TS Nhan Trừng Sơn, nguyên trưởng khoa TMH - PGD bv ND1ĐC: 23 Đỗ Quang Đẩu, Q.1 (đoạn gần chợ Nguyễn Thái Bình)@ Các mẹ: mình mở topic này nhằm chia sẻ thông tin về những - bác - sĩ - giỏi - đầu - ngành tại SG. Vì vậy nên mình ko thể biết hếtnhu74ng bác sĩ giỏi khác trên từng khu vực một để chia sẻ cho các mẹ đc. Vì vậy mong các mẹ thông cảm
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 146 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ;4586191
    Nếu cháu bị hen thì quá trình này diễn ra lâu dài chứ ko phải chỉ 1 lần khó thở vào bệnh viện là phán bị hen ngay, vì cháu có thể bị viêm phế quản, viêm phổi, viêm hô hấp v..v...MẹbéMi đừng quá lo lắng như thế !Bạn có thể cho con đi khám PM bác sĩ chuyên khoa hô hấp thử xem sao nha:Bác sĩ Trần Anh Tuấn - trưởng khoa hô hấp ND1ĐC: 26 Lạc Long Quân, P3, Q.11Bác sĩ Tuấn khám từ 4h30 chiều bạn nhéChúc bé Mi mau khỏi bệnh nha !
    Cám ơn Mẹ Doctor4u thật nhiều nhé!.Nhưng mẹ nó có số dt của BS Tuấn ko?. Có phải gọi đt hẹn khám trước không( vì mình ở xa)...Mình cũng ko nghỉ cháu bị hen, vì mình biết muốn biết bị hen hay không thì còn phải làm nhiều xét nghiệm khác nữa...nhưng BS chỉ cho cháu xông khí 5 lần cho dể thở , rồi sau đó cháu khoẻ lại...BS cho thêm mấy viên thuốc PREDNISON, rồi hỏi muốn nhập viện để theo dỏi tiếp hay là về... Họ bảo nếu có lên cơn khó thở nữa thì vô bệnh viện tiếp...Mình lo lắng đủ điều mà ko biết làm sao nữa...cũng may là gặp được mẹ Doctor4u ....
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 465 Bài viết

• 583 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebemi777 Xem bài viết
    Cám ơn Mẹ Doctor4u thật nhiều nhé!.Nhưng mẹ nó có số dt của BS Tuấn ko?. Có phải gọi đt hẹn khám trước không( vì mình ở xa)...Mình cũng ko nghỉ cháu bị hen, vì mình biết muốn biết bị hen hay không thì còn phải làm nhiều xét nghiệm khác nữa...nhưng BS chỉ cho cháu xông khí 5 lần cho dể thở , rồi sau đó cháu khoẻ lại...BS cho thêm mấy viên thuốc PREDNISON, rồi hỏi muốn nhập viện để theo dỏi tiếp hay là về... Họ bảo nếu có lên cơn khó thở nữa thì vô bệnh viện tiếp...Mình lo lắng đủ điều mà ko biết làm sao nữa...cũng may là gặp được mẹ Doctor4u ....
    Mẹ bé Mi ơi mình để lạc đâu mất số rồi tìm ko ra :Sigh:
    Bạn phải bốc số lúc 7 giờ sáng vì đông BN lắm (con bệnh nên chịu cực chút vậy nhé :Laughing
    Khi đi nhớ đem theo toàn bộ hồ sơ cũ của cháu nha
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 146 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Mẹ nó cố tìm giùm mình sdt của BS Tuấn nha.Mà có gọi điện đặt số khám không hay chỉ đến tận nơi để lấy số trước vậy ?.Cám ơn MẹDoctor4u nhiều nha!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 465 Bài viết

• 583 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebemi777 Xem bài viết
    Mẹ nó cố tìm giùm mình sdt của BS Tuấn nha.Mà có gọi điện đặt số khám không hay chỉ đến tận nơi để lấy số trước vậy ?.Cám ơn MẹDoctor4u nhiều nha!
    Tìm đc goài nè : 08.38587967

Sáng mai gọi sớm sớm coi thử hẹn đc ko nha :Laughing:
    Trường hợp họ ko cho hẹn qua ĐT thì allo cho mình : 66504050
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 146 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Doctor4u Xem bài viết

Cám ơn mẹ Doctor4u that nhiều nhé!.Bạn nhiệt tình quá!!!!:Rose:
    • 7,444 Bài viết

• 1,028 Được cảm ơn

Bạn có thể đưa cháu đến khám PGS.TS Nhan Trừng Sơn nguyên trưởng khoa TMH - P.GD bệnh viện ND1. Bác ấy là 1 trong những bác sĩ rất giỏi về TMH nhi của Tp hiện nay và cũng ít khi nào dùng KS cho trẻ nữa
    Tuy nhiên để khám đc bác Sơn cũng hơi khó vì bác ấy thường đi công tác nước ngoài và đi giảng dạy tại các trường ĐH y dược trên cả nước. Thông thường để khám đc bạn phải hẹn trước khoảng 2 tuần và bác ấy cũng chỉ đủ thời gian để tiếp những khách quen thôi
    Đc: 23 Đỗ Quang Đẩu, Q. 1 ( Bạn đến khu vực chợ Nguyễn Thái Bình hỏi thăm đường đó nhé - vì nó ngắn và nhỏ nên ít người biết lắm)

Bạn cứ đưa cháu đến đó thử may mắn trước nhé ( Trường hợp bạn ko thể đợi lâu theo hẹn thì gọi cho AX mình, chắc chắn ảnh sẽ có cách giúp đc bạn )

Chúc 2 mẹ con may mắn nha !
    Eo ôi, cảnh báo bạn trước khi đi khám bs Sơn này thì phải suy nghĩ thiệt kỹ, con mình hút mũi ko ra mũi, hơi khọt khẹt, bác phán uống zinnat, mình về tìm hiểu mới biết là loại ks cực mạnh, mình ko theo bs Sơn, tự xịt nước muối sinh lý cho con, 3 ngày sau con hết. Y đức ơi là y đức. Lúc khám bs Sơn con mình mới có 7 tháng thôi.
    kvSBp7XyDyp7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 465 Bài viết

• 583 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi moonyuppie Xem bài viết
    Eo ôi, cảnh báo bạn trước khi đi khám bs Sơn này thì phải suy nghĩ thiệt kỹ, con mình hút mũi ko ra mũi, hơi khọt khẹt, bác phán uống zinnat, mình về tìm hiểu mới biết là loại ks cực mạnh, mình ko theo bs Sơn, tự xịt nước muối sinh lý cho con, 3 ngày sau con hết. Y đức ơi là y đức. Lúc khám bs Sơn con mình mới có 7 tháng thôi.
    Mình cũng có nghe vài mẹ càm ràm về bác Sơn lắm lắm :Sad:
    Ngày xưa bác ấy nhiệt tình, khám vừa kỹ lại vừa rẻ nữa. Bây giờ có cái nhà thuốc gia đình nên bán mắc ơi là mắc :Surprise: (chắc bán thuốc KS có lời nhiều hơn :mad
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

con mình cũng bị khò khè, khó thở, có đàm .mình có cho bé đi kham ở nhi đồng 2, bác sĩ phán bé bị viêm hô hấp trên,và bsi kê đơn thuốc về uống đồng thời cho bé đi hút đàm, bé đã hút 2 lần rồi, nhung cũng chưa thấy đỡ, bsĩ hẹn mai đi hút tiếp.mỗi lần hút như vậy bé đau và khóc nhìu lắm.
    em cho be uong thuoc hoai cung ko thay đỡ, gio be lai bi tiêu chảy nữa, roi em lai cho be đi kham ở nancy, bsi o day noi be bi viem phe quản + tiêu chảy cấp.lại kê đơn thuốc bé đạ uống dc 2 ngay roi ma cũng chưa thấy khá hơn chút nào. chị doctor4u có bsĩ nào giỏi giới thiệu giup em voi chu để bé mãi thế nay thì tội qúa. Cảm ơn chị trước nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 465 Bài viết

• 583 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chuotnhat09 Xem bài viết
    con mình cũng bị khò khè, khó thở, có đàm .mình có cho bé đi kham ở nhi đồng 2, bác sĩ phán bé bị viêm hô hấp trên,và bsi kê đơn thuốc về uống đồng thời cho bé đi hút đàm, bé đã hút 2 lần rồi, nhung cũng chưa thấy đỡ, bsĩ hẹn mai đi hút tiếp.mỗi lần hút như vậy bé đau và khóc nhìu lắm.
    em cho be uong thuoc hoai cung ko thay đỡ, gio be lai bi tiêu chảy nữa, roi em lai cho be đi kham ở nancy, bsi o day noi be bi viem phe quản + tiêu chảy cấp.lại kê đơn thuốc bé đạ uống dc 2 ngay roi ma cũng chưa thấy khá hơn chút nào. chị doctor4u có bsĩ nào giỏi giới thiệu giup em voi chu để bé mãi thế nay thì tội qúa. Cảm ơn chị trước nhé!
    Chuột nhắc ơi khi bé bị hô hấp nặng thì phải chấp nhận cho bé uống KS nha. Để lâu bé bị viêm phổi thì mệt lắm đó. Bạn hãy đưa bé đi khám cùng chỗ với Mebemi777 ở trên nha: Bác sĩ Trần Anh Tuấn -26 Lạc Long Quân, Q.11
    DT: 38587967
    Nếu bạn "chịu nhiệt" nổi thì bạn cứ ghé BS Nhan Trừng Sơn ở trên nha. Dù sao ổng cũng là 1 bác sĩ rất giỏi về bệnh trẻ em :Sigh:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 119 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

chào bạn Doctor4u,con trai mình 10 tuổi rồi mà rất nhiều mồ hôi trộm,đêm ngủ ra mồ hôi đầu mà ướt sũng như mới gội,bạn làm ơn chỉ dùm mình 1 bác sĩ .Nhà mình ở VTàu bạn ạ,cảm ơn bạn nhiều!À mà con trai lại rất khó ngủ,ngủ ít nữa bạn ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 465 Bài viết

• 583 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mengocduc Xem bài viết
    chào bạn Doctor4u,con trai mình 10 tuổi rồi mà rất nhiều mồ hôi trộm,đêm ngủ ra mồ hôi đầu mà ướt sũng như mới gội,bạn làm ơn chỉ dùm mình 1 bác sĩ .Nhà mình ở VTàu bạn ạ,cảm ơn bạn nhiều!À mà con trai lại rất khó ngủ,ngủ ít nữa bạn ạ.
    Như đã chia sẻ với nhiều mẹ trên WTT rồi...
    Hiện tượng bé bị ra mồ hôi trộm khi ngủ + hay trằn trọc uốn mình + ít ngủ ...thì khả năng bé bị thiếu chất là rất cao. Mẹ Ngọc Đức nên cho bé đi test Ion đồ máu R7 để biết bé bị thiếu chất gì và bổ sung vi lượng hay chế độ dinh dưỡng hợp lí hơn cho bé. Trường hợp bé ko có vấn đề gì về vi chất thì nên đi tư vấn các chuyên gia nội tiết để hiểu tại sao bé bị như vậy để mình yên tâm hơn :Smiling:
    Nếu ở VT ko có test ion đồ thì 2 mẹ con bạn lên SG khám vậy. Trường hợp bạn ko có người thân ở SG để nhờ vả, đưa đón thì hãy gọi cho bên mình. Sẽ có người đón bạn ngay tại bến xe miền Đông, đưa 2 mẹ con đi khám theo yêu cầu, đi mua thuốc với giá sĩ, rồi sau đó đưa ra bến xe để mẹ con về lại VT nha.
    Mọi chi phí mẹ Ngọc Đức đừng lo, chỉ là chút ít gọi là xăng xe, trà nước cho người trực tiếp đưa đón thôi nhé
    Tham khảo ở đây nha: https://www.webtretho.com/forum/showthread.php?t=220197
    • 315 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Mẹ doctor4u có thể cho mình biết một số thông tin về BS Lê Văn Hiền ở Bv ĐHYD không?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 465 Bài viết

• 583 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi duongthanh Xem bài viết
    Mẹ doctor4u có thể cho mình biết một số thông tin về BS Lê Văn Hiền ở Bv ĐHYD không?
    Sorry bạn,
    Mình ko tìm đc dữ liệu của BS Lê Văn Hiền ở DHYD
    Mình kết nối với dữ liệu của OX trong cơ quan thì có thông tin về 1 bác sĩ như sau:
    Tên: Lê Văn Hiền. SN: 1977
    Chuyên khoa: Sản phụ khoa
    ĐC phòng mạch: 48, khu phố 4 đường số 3, P. Bình An, Q.2
    • 315 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

cám ơn mẹ doctor4u nhiều nhé, mình dang theo bs này nên muốn biết một số thông tin về bác ấy thôi. Nếu có thông tin về bác ấy thì cho mình xin nhé (chẳng hạn như có mát tay hay không, có thông tin gì xấu không ) để mình yên tâm theo hoặc đổi bs khác thôi. Một lần nữa cám ơn chị nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 465 Bài viết

• 583 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi duongthanh Xem bài viết
    cám ơn mẹ doctor4u nhiều nhé, mình dang theo bs này nên muốn biết một số thông tin về bác ấy thôi. Nếu có thông tin về bác ấy thì cho mình xin nhé (chẳng hạn như có mát tay hay không, có thông tin gì xấu không ) để mình yên tâm theo hoặc đổi bs khác thôi. Một lần nữa cám ơn chị nhé

Ðề: Re: Mua bình sữa cho em bé
    Trích:
    Nguyên văn bởi Aurola viewpost
    chip&mickey :Cám ơn mẹ nó đã chia sẻ nhé!Mình cũng quyết định bye bye TD rồi!Đẻ ở YD,nhưng là ở HVT mẹ nó ạ!Về với BS Kim Dung,dù bác ý ko đỡ đc,nhưng bác ý hứa nhờ ng khác rồi!Bác Lê Văn Hiền ý ạ!Thôi thì dù sao ở YD cũng có cảm giác Lương Y như Từ Mẫu hơn!Mình làm sao cũng đc,chỉ lo con có vần đề!Cứ thọc ngoáy nhiều,từ ko có bệnh thành có bệnh!

Bác LÊ VĂN HIỀN mình gặp rùi.Đúng là hiền thật.Nhưng mình hơi ngại vì bác là bs nam.Hì!
    Trích:
    Nguyên văn bởi LUCKY1006 viewpost
    Bác LÊ VĂN HIỀN mình gặp rùi.Đúng là hiền thật.Nhưng mình hơi ngại vì bác là bs nam.Hì!

Đến lúc đã vào phòng đẻ thì chỉ mong đẻ nhanh mẹ tròn con vuông thôi. Chứ bác sĩ nam hay nữ lúc đó cũng không quan trọng nữa.
    mẹ nó nhờ được bác sĩ Lê Văn Hiền ở BVDHYD thì quá tốt rồi.
    Bác sĩ Hiền chuyên rất sâu mổ đẻ rất tốt . Không chỉ là bác sĩ sản ở DHYD TPHCM mà BS Hiền hiện còn là giảng viên bộ môn sản bệnh viện Từ Dũ.

Thông tin từ WTT đó bạn. Chịu khó google nha :Sad:
    • 315 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

hiện giờ đang theo làm IUI. Vậy thì em yên tam rồi chị à. Cám ơn chị nhiều
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 146 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Mẹ Doctor4u nè nếu con mình vừa viêm mủi dị ứng và bị hen nữa thì khám BS nào giỏi về bệnh này mẹ nó nhỉ?.Mình cũng sẽ chọn phòng mạch tư để theo dỏi bệnh cho bé luôn...chứ ko có tgian vô bệnh viện...Mẹ nó nhớ hỏi giúp mỉnh nha.Cám ơn!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 146 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Bây giờ thì đã biết rỏ bệnh của cháu rồi, vậy BS Tuấn có chuyên về hen và viêm mủi dị ứng ko hả mẹ Doctor4u , mình ko có tgian vô bệnh viện khám nên sẽ chọn BS khám tư để theo dỏi luôn bệnh tình của cháu...vì cháu vừa hen lại vừa viêm mủi dị ứng nên mẹ nó hỏi kỷ lại giúp mình nha.Thanks!