TIN TÀI TRỢ.

Khi các Mẹ chưa tìm được bác sĩ giỏi ở Sài Gòn

• 15 Lượt chia sẻ
  • 279K Lượt đọc
  • 902 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 465 Bài viết

• 583 Được cảm ơn

Để phần nào hỗ trợ thông tin cho các Mẹ có con nhỏ bị bệnh. Doctor4U xin mở topic này nhằm cung cấp thông tin 1 số BS giỏi của Tp.HCM để các Mẹ đưa con đến điều trị.

Khi các Mẹ cần thông tin BS của chuyên khoa nào thì cứ post bài lên topic. Trường hợp nào tế nhị thì cứ gửi qua PM, mình sẽ cố gắng trả lời trong thời gian sớm nhất

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 234 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Hay quá ! Thank you lắm lắm ! Mình cũng muốn tìm BS nào giỏi ở SG có thể trị được chứng khó ngủ của trẻ về đêm ( 14 tháng ).
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 465 Bài viết

• 583 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi P.MAI Xem bài viết
    Hay quá ! Thank you lắm lắm ! Mình cũng muốn tìm BS nào giỏi ở SG có thể trị được chứng khó ngủ của trẻ về đêm ( 14 tháng ).

Nhóc nhà mình chỉ chịu ngủ đêm từ khi vô mẫu giáo lúc 30 tháng. Trước đó nhóc là chuyên gia " ngủ ngày - cày đêm " đó :Laughing:
    Bạn P. Mai nên điều độ lại giấc ngủ ngày cho cháu là ổn thôi chứ ko cần đi BS đâu
    Thân,
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 234 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Doctor4u Xem bài viết
    Nhóc nhà mình chỉ chịu ngủ đêm từ khi vô mẫu giáo lúc 30 tháng. Trước đó nhóc là chuyên gia " ngủ ngày - cày đêm " đó :Laughing:
    Bạn P. Mai nên điều độ lại giấc ngủ ngày cho cháu là ổn thôi chứ ko cần đi BS đâu
    Thân,
    Hic hic ! "ngủ ngày - cày đêm" hi hi sợ thật ! Đúng là mấy nhóc còi này hầu như khó ngủ hết. Mình cho ngủ ngày 2 tiếng 9-11h sáng thôi vậy mà đêm vẫn ngủ k yên.Đã bổ sung các thứ vẫn = 0 ! thôi chắc cứ tự lớn khắc sẽ khác !
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 853 Bài viết

• 1,638 Được cảm ơn

cảm ơn bạn.
    vui lòng giới thiệu giúp mình bác sĩ dinh dưỡng với. Mình rất muốn cho con trai mình khám dinh dưỡng vì nó còi cọc lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 465 Bài viết

• 583 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi P.MAI Xem bài viết
    Hic hic ! "ngủ ngày - cày đêm" hi hi sợ thật ! Đúng là mấy nhóc còi này hầu như khó ngủ hết. Mình cho ngủ ngày 2 tiếng 9-11h sáng thôi vậy mà đêm vẫn ngủ k yên.Đã bổ sung các thứ vẫn = 0 ! thôi chắc cứ tự lớn khắc sẽ khác !
    Đành " sống chung với lũ " vậy :Laughing:
    Chỉ tội nghiệp cho AX, lâu lâu lại rón rén thò đầu vào hỏi nhỏ :" con ngủ chưa em "
    Hị hị, trẻ con là chúa linh tính. Hễ thấy ba mẹ hơi ...nóng nóng người là y như rằng chúng " thức canh " cả đêm :Laughing:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 465 Bài viết

• 583 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lib8 Xem bài viết
    cảm ơn bạn.
    vui lòng giới thiệu giúp mình bác sĩ dinh dưỡng với. Mình rất muốn cho con trai mình khám dinh dưỡng vì nó còi cọc lắm.
    Bạn có thể cho con khám giáo sư Nguyễn Lân Đính - chuyên gia đầu ngành về DD ở Tp. HCM. Bác ấy là người sáng lập nên TT DD bây giờ đó
    Nhà bác ấy ngay dốc cầu Nguyễn Văn Trỗi, phía sau trường mầm non 17. Bác ấy khám vào thứ 2, 4, 6 từ 16h - 18h nhé. Số dt của bác ấy : 0913.119.120. Bạn gọi đr63 xin hẹn trước nhé
    Chúc nhóc nhà bạn hết còi :Rose:
    • 89 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Chào bạn,
    Con mình bị nghẹt mũi suốt, đi BV ND 2 môĩ lần 1 toa thuốc khác nhau, cháu bị rôí loạn tiêu hoá luôn. Giới thiệu giúp mình BS về tiêu hoá và hô hấp với. Cám ơn bạn nhiều nhiều.
    8aS0p7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 465 Bài viết

• 583 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quynhanhqa Xem bài viết
    Chào bạn,
    Con mình bị nghẹt mũi suốt, đi BV ND 2 môĩ lần 1 toa thuốc khác nhau, cháu bị rôí loạn tiêu hoá luôn. Giới thiệu giúp mình BS về tiêu hoá và hô hấp với. Cám ơn bạn nhiều nhiều.
    Bạn có thể đưa cháu đến khám PGS.TS Nhan Trừng Sơn nguyên trưởng khoa TMH - P.GD bệnh viện ND1. Bác ấy là 1 trong những bác sĩ rất giỏi về TMH nhi của Tp hiện nay và cũng ít khi nào dùng KS cho trẻ nữa
    Tuy nhiên để khám đc bác Sơn cũng hơi khó vì bác ấy thường đi công tác nước ngoài và đi giảng dạy tại các trường ĐH y dược trên cả nước. Thông thường để khám đc bạn phải hẹn trước khoảng 2 tuần và bác ấy cũng chỉ đủ thời gian để tiếp những khách quen thôi
    Đc: 23 Đỗ Quang Đẩu, Q. 1 ( Bạn đến khu vực chợ Nguyễn Thái Bình hỏi thăm đường đó nhé - vì nó ngắn và nhỏ nên ít người biết lắm)

Bạn cứ đưa cháu đến đó thử may mắn trước nhé ( Trường hợp bạn ko thể đợi lâu theo hẹn thì gọi cho AX mình, chắc chắn ảnh sẽ có cách giúp đc bạn )

Chúc 2 mẹ con may mắn nha !
    • 487 Bài viết

• 444 Được cảm ơn

CÔng nhận anh Vinh nhiệt tình quá, thời buổi này thời gian là vàng bạc mà anh vẫn dành thời gian để kiên nhẫn lắng nghe từng triệu chứng của bé và cho lời khuyên nên tìm BS nào nữa... Cảm ơn anh rast nhiều nha anh Vinh. Em là người gọi điện cho anh hồi trưa hỏi ĐC khám bệnh RLTH do đổi sữa đấy ah.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 224 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

Bạn lehienlong đang ở Mỹ hay ở VN vậy? Hồi kia thấy bạn nói đi Mỹ du lịch bây giờ về vn chưa hay là ở lại luôn rồi?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 465 Bài viết

• 583 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lehienlong Xem bài viết
    CÔng nhận anh Vinh nhiệt tình quá, thời buổi này thời gian là vàng bạc mà anh vẫn dành thời gian để kiên nhẫn lắng nghe từng triệu chứng của bé và cho lời khuyên nên tìm BS nào nữa... Cảm ơn anh rast nhiều nha anh Vinh. Em là người gọi điện cho anh hồi trưa hỏi ĐC khám bệnh RLTH do đổi sữa đấy ah.
    Mẹ Hiển Long đừng nói quá như thế kẻo mọi người tưởng mình dùng 1 ID để PR cho xã nhà mình :Laughing:
    Tại xã mình từng rất cực với con rồi nên mới hiểu rõ tâm trạng của các mẹ khi các con bị bệnh. Vả lại AX từng "phát nguyện" sẽ gắng giúp mọi người hết khả năng thì thôi nên các mẹ đừng ngại khi cần ảnh giúp nhé :Battin ey:
    À khi nào cần các mẹ cứ gọi ĐT bàn cho tiết kiệm nhé: 08.66.50.40.50 ( từ 15h - 19h )
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 341 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mặc dù giờ chưa cần nhưng cũng vào cám ơn lòng tốt của gia đình này cái. :Angel:
    Ủy ban NHÂN DÂN
    Công an NHÂN DÂN
    Quân đội NHÂN DÂN
    Tòa án NHÂN DÂN
    ...
    chỉ có KHO BẠC Nhà Nước thui àh!:RaisedEye
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,121 Bài viết

• 597 Được cảm ơn

Mình muốn khám hiếm muộn tại TP HCM thì có thể theo BS nào tốt hả bạn?
    Cầu mong các con mạnh khỏe, ba mẹ yêu 2 con nhất trên đời :Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss:
    9907e118c4

1bf020e662
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 465 Bài viết

• 583 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dreammy Xem bài viết
    Mặc dù giờ chưa cần nhưng cũng vào cám ơn lòng tốt của gia đình này cái. :Angel:
    Mẹ Nhật Kha yên tâm :Laughing:. Xã mình làm tại ban quản lý các đề tài KH về y tế khu vực phái Nam ...nên mình có chỗ dựa êm lắm lắm :Laughing:
    Cái nào ko biết tối về chỉ anh ơi, anh à ...là biết ngay :Laughing: và ông ấy chỉ cho toàn những bác sĩ đầu ngành thứ dữ luôn đó
    ( Cái gì cũng biết ...khổ nổi lương bổng ở đó hổng bao nhiêu, híc híc )

Mong gia đình bé Nhật Kha luôn khỏe mạnh để... hổng phải nhờ mình :LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 465 Bài viết

• 583 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tyhoi Xem bài viết
    Mình muốn khám hiếm muộn tại TP HCM thì có thể theo BS nào tốt hả bạn?
    Lại có khách hàng rồi :Laughing:
    VC bạn có thể đến khám tại PM của VC 2 bs: Hồ Mạnh Tường - Vương Ngọc Lan tại 125 Trần Bình Trọng, P2, Q5
    Xin thông báo, đây là cặp chuyên gia điều trị hiếm muộn số 1 của VN hiện nay và đều là "con nhà tông" cả đấy :Smiling:
    Bạn tham khảo link bên dưới sẽ rõ hơn

http://www.vnexpress.net/GL/Doi-song/2006/08/3B9ED6AE/

Chúc bạn mau mau "dính chưởng" của OX nhé :Rose::Rose::Rose:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 32 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cho mình hỏi con mình cũng hay vặn mình, hay ra mồ hôi trộm nhất là khi bú và ban đêm, nhưng không nhiều lắm, thế bé mình được 7 tuần rồi muiốn uống canxi thì như thế nào, liều lượng ra sao.? Cám ơn Doctor4u nhìu nha
    w1QI
    12495
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 146 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Doctor4u Xem bài viết
    Thưa cùng các Mẹ,
    3 năm nay kể từ khi VC em lên chức ba ba và má má thì cũng là lúc VC phải đương đầu với những khó khăn mà trước đó mình ko tưởng tượng nổi. Con chào đời đau bệnh triền miên mặc dù ba má đã tha con đi chạy chữa cùng khắp mọi nơi. Mặc cho ba làm việc trong ngành y tế quen nhiều biết rộng, mặc cho má phải bỏ việc ở nhà ôm con hàng ngày, hàng tháng… con vẫn ko tha…:Sad:
    Khi con bắt đầu bập bẹ gọi được những tiếng ba má đầu tiên cũng là lúc gia đình mình hoàn toàn kiệt quệ. :Sad:
    Sau 3 năm, giờ con đã chập chững tập đi và vào mẫu giáo, má cũng đã tìm được việc làm… hạnh phúc là đây rồi các mẹ ạ !!!
    Hơn ai hết, hai VC hiểu rõ những khó khăn và sự đơn độc của những cặp vợ chồng trẻ xa quê phải bám trụ lại Sài Gòn mưu sinh. Vì vậy, AX đã thành lập 1 tổ chức hoàn toàn thiện nguyện nhằm chia sẽ bớt những khó khăn mà các ba mẹ gặp phải trong trường hợp các con, ba mẹ, hay người thân bị bệnh. Vì ko có kinh phí để trực tiếp giúp đỡ cho những trường hợp có hoàn cảnh khó khăn nên hội hoạt động trên nền tảng chia sẽ thông tin là chính.
    Vì AX làm việc tại tổng hội y học thành phố nên quen và biết rất nhiều các giáo sư, bác sĩ giỏi của nhiều chuyên khoa tại các bệnh viện khác nhau nên AX có thể tư vấn hoặc giới thiệu để mọi người được hẹn khám bởi những bác sĩ giỏi nhất TP hiện nay. Đặc biệt trong những trường hợp nhập viện hoặc phải phẫu thuật, nếu ai có nhu cầu thì AX có thể nhờ vả, gửi gắm cho các bác sĩ trưởng khoa hoặc những vị lớn hơn nữa
    Các mẹ lưu ý là AX làm việc tự nguyện và hoàn toàn miễn phí trong khả năng của ảnh nhé.
    Trong trường hợp nhà các mẹ neo người nên nên ko thể nhờ ai đi bốc số đặt hẹn hay đưa đón đi khám bệnh thì cũng sẽ có người giúp các mẹ. Đó là các em sinh viên tham gia đăng ký việc làm trong tổ chức của AX. Những em này có hoàn cảnh khó khăn về kinh tế nên đi làm thêm để kiếm tiền ăn học. Và chi phí phải trả bao nhiêu thì tùy vào các mẹ muốn boa bao nhiêu thôi nhé
    Cuối cùng xin chúc cả nhà đều mạnh khỏe và ko ai rơi vào trường hợp như VC em: “ 3 năm liền chưa ai sắm 1 bộ đồ “

Khi có Mẹ nào cần VC em thì gọi số: 08.66.50.40.50 hoặc số cầm tay của AX: 0933.200.080 ( các Mẹ nhớ là chỉ được hỏi... biết bác sĩ nào giỏi không thôi đấy nhé :Thinking
    Đang buồn phiền vì con bệnh thi lên đay gặp được Doctor4u thì mình mừng như bắt được vàng vậy.Cám ơn bạn rất nhiều! cho mình hỏi con mình hôm qua khó thở vô bv nhi dồng 2 cấp cứu thì được chẩn đoán là bi Hen...mình lo lắm , bây giờ cháu đã khoẻ về nhà nhưng vẫn còn ho rất nhiều ...có thể bạn chỉ giúp mình BS nào giỏi chuyên về trị bệnh này ko?. Cám ơn Bạn nhiều!
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 465 Bài viết

• 583 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tun_baby2901 Xem bài viết
    cho mình hỏi con mình cũng hay vặn mình, hay ra mồ hôi trộm nhất là khi bú và ban đêm, nhưng không nhiều lắm, thế bé mình được 7 tuần rồi muiốn uống canxi thì như thế nào, liều lượng ra sao.? Cám ơn Doctor4u nhìu nha
    Theo mô tả của bạn thì bé hoàn toàn bình thườngBạn nên cho cháu bú mẹ hoàn toàn và chia thành nhiều lần bú. Không nên cho cháu bú quá no trong 1 lần bú nhé. Khi cháu bú và ra mồ hôi nhiều thì chỉ là quá trình nạp và giải phóng năng lượng thôi chứ ko sao đâu. Và bạn cũng ko nên quan tâm nhiều đến vấn đề bổ sung calcium làm gì khi mà cháu còn bé và hoàn toàn khỏe mạnh nhéChỉ cần phơi nắng đầu đặn cho cháu mỗi ngày là đủ rồi bạn nhé Chúc 2 mẹ con luôn mạnh khỏe nha !
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 465 Bài viết

• 583 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebemi777 Xem bài viết
    Đang buồn phiền vì con bệnh thi lên đay gặp được Doctor4u thì mình mừng như bắt được vàng vậy.Cám ơn bạn rất nhiều! cho mình hỏi con mình hôm qua khó thở vô bv nhi dồng 2 cấp cứu thì được chẩn đoán là bi Hen...mình lo lắm , bây giờ cháu đã khoẻ về nhà nhưng vẫn còn ho rất nhiều ...có thể bạn chỉ giúp mình BS nào giỏi chuyên về trị bệnh này ko?. Cám ơn Bạn nhiều!
    Nếu cháu bị hen thì quá trình này diễn ra lâu dài chứ ko phải chỉ 1 lần khó thở vào bệnh viện là phán bị hen ngay, vì cháu có thể bị viêm phế quản, viêm phổi, viêm hô hấp v..v...MẹbéMi đừng quá lo lắng như thế !Bạn có thể cho con đi khám PM bác sĩ chuyên khoa hô hấp thử xem sao nha:Bác sĩ Trần Anh Tuấn - trưởng khoa hô hấp ND1ĐC: 26 Lạc Long Quân, P3, Q.11Bác sĩ Tuấn khám từ 4h30 chiều bạn nhéChúc bé Mi mau khỏi bệnh nha !