TIN TÀI TRỢ.

Khẩn cấp: Bé 6 tháng hay bị nôn khi ăn, nên đi khám ở Bsĩ nào ạ? Mong các mẹ chỉ giúp

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.97K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 41 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Khẩn cấp: Bé 6 tháng hay bị nôn khi ăn :Sick:, nên đi khám ở Bsĩ nào ạ? Mong các mẹ chỉ giúp. Cảm ơn các mẹ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 20 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Em có thể cho con khám bs Nhi :Bác Nga hay Bs Thu ,con mình trước cũng thế ,sẽ khỏi ngay thôi, có thể gọi cho bác ấy 38519191
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 12 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thời tiết này các bé dễ bị viêm họng, hoặc rối loạn tiêu hóa, vì vậy bé rất dễ nôn. Bạn có thể cho bé đi đến Nhi đồng khám, hoặc nếu sợ khám bệnh viên đông đúc quá thì khám tư, nhưng bạn cho biết là ở khu nào để mọi người có thể chỉ dẫn các bác sĩ giỏi gần nhà cho tiện.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 338 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Bạn ơi mình thấy con bị trớ nhiều thường do những nguyên nhân sau:
    - Bé bị ép ăn nhiều quá, ăn gần bữa quá (nếu là do nguyên nhân này thì bạn điều chỉnh lại chế độ cho bé ăn, thử cách bữa xa hơn một chút và khi cho ăn nếu thấy bé k thích ăn nữa thì dừng. Thử áp dụng 2-3 hôm mà thấy bé đỡ trớ thì là đúng). Khi cho con ăn xong nên bế bé nhẹ nhàng một chút, vỗ ợ hơi cho bé. Nói chung mỗi bé có tâm lý khác nhau mình để ý thói quen của con mình để điều chỉnh

- Bé bị viêm họng: nếu bé bị viêm họng bạn sẽ thấy con ho hắng một chút, hoặc có bé hắt hơi sổ mũi: nếu như thế thì nên đưa con đi khám bsix Tai mũi Họng. Mình không biết bạn ở HN hay HCM để chỉ cho bạn phòng khám

- Nếu bé bị trớ liên tục thì có thể con bị trào ngược: nếu là trường hợp này thì chẳng có thuốc nào chữa khỏi, đành phải cẩn thận khi cho con ăn xong và chờ con lớn rồi đỡ thôi. Chắc con nhà bạn không thuộc trường hợp này

-Một số bé bị táo bón lâu ngày cũng làm bé trớ. Nếu trường hợp này thì khi khám bác sĩ sẽ cho uống thuốc nhuận tràng để bé đi ngoài không bị bón.

Tóm lại theo mình nếu bé không bị viêm họng và ốm thì không nên cho bé đi khám. Các bác sĩ nếu k tìm ra nguyên nhân sẽ cho bé uống thuốc chống trớ mà theo mình hiểu thì thuốc này k tốt cho bé lắm. Cứ tự điều chỉnh chế độ và cách cho con ăn, sau vài ngày bé sẽ đỡ bạn ạ.