Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Hỏi kinh nghiệm các mẹ đã làm răng implant

• 0 Lượt chia sẻ
  • 15.5K Lượt đọc
  • 22 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 1,896 Bài viết

• 721 Được cảm ơn

Tớ vừa phải đi làm 2 cái răng implant ở viện RHM. Tớ mới làm ở giai đoạn cắm chân răng vào xương thôi nhưng thấy đau quá, làm xong mặt sưng lệch cả đi,h cũng đỡ hơn rồi. Bs hẹn 1 tuần nữa cắt chỉ. Mẹ nào đã làm cho tớ xin tí kinh nghiệm là khi cắt chỉ và lắp răng vào thì có đau nhiều nữa kg? Thời gian hết khoảng bao lâu thì xong hoàn toàn? Tks các mẹ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên tích cực 2015
    • 15 năm
    • 108 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoàng My Xem bài viết
    Tớ vừa phải đi làm 2 cái răng implant ở viện RHM. Tớ mới làm ở giai đoạn cắm chân răng vào xương thôi nhưng thấy đau quá, làm xong mặt sưng lệch cả đi,h cũng đỡ hơn rồi. Bs hẹn 1 tuần nữa cắt chỉ. Mẹ nào đã làm cho tớ xin tí kinh nghiệm là khi cắt chỉ và lắp răng vào thì có đau nhiều nữa kg? Thời gian hết khoảng bao lâu thì xong hoàn toàn? Tks các mẹ.
    Mình cũng từng làm một cái, sau khi cắm chân răng vào thì về cũng có đau mất khoảng 2 hôm nhưng mình thấy cũng không đau lắm( chồng còn không biết) nhưng sao bạn lại phải cắt chỉ nhỉ minh thấy có phải khâu vá gì đâu? 3 tháng sau thì đến cắm răng, lúc cắm thì không đau một tẹo nào đâu. Đấy là mọt chút kinh nghiệm của mình, mà bạn làm hết bao xiền một cái vậy?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 40 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình cũng vừa làm xong đây, 2 chiếc!
    Vừa lắp răng trước Tết, bạn đã qua bước cắm chân răng là ổn rồi, 1 tuần sau đến cắt chỉ, 3 tháng sau đến lắp chốt , làm trục răng ( ko đau), 1 tuần sau lấy mẫu, 1 tuần tiếp lắp răng...hehe nhiều 1 tuần nhỉ.
    Em có cái răng mới ăn Tết ngon hẳn:Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 1,896 Bài viết

• 721 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ đã chia sẻ kinh nghiệm. Nghe các mẹ nói qua được bước cắm chân răng là ổn mà tớ mừng quá, cứ nghĩ đến vụ lắp chân răng mà sợ kinh.

@ thucha: Tớ thấy bs phải rạch lợi ra, cắm chân răng vào xương hàm của mình rồi khâu lại, hẹn 1 tuần sau đến cắt chỉ. Tớ làm răng của Nhật là 12M/cái. Tớ thấy bảo làm của Isarel là 10M/cái, của USA là 16M/cái. Làm 2 cái răng xót hết cả người nhưng vẫn phải cố vì nếu kg làm sớm xương hàm sẽ tiêu mất sau này muốn cũng kg làm được, mà h cũng kg có răng nhai, để lâu chỗ răng mất má sẽ hóp lại.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 46 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Tuỳ theo thể trạng của mọi người mà có đau nhiều ít, lâu mau khác nhau. Nếu có triệu chứng bất thường, không chịu nổi mẹ phải đi bác sĩ ngay chứ không phải chờ 1 tuần. Các giai đoạn sau khá nhẹ nhàng, không phải lo nhiều.
    • 105 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Các mẹ cho hỏi làm răng ở đâu là tốt nhất ạh, bố em bị bệnh tiểu đường

em cám ơn ạh
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 1,896 Bài viết

• 721 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lylyan_2008 Xem bài viết
    Các mẹ cho hỏi làm răng ở đâu là tốt nhất ạh, bố em bị bệnh tiểu đường

em cám ơn ạh
    Tớ cũng kg biết nhiều về các phòng khám uy tín ở ngoài nhưng theo ý kiến chủ quan của tớ thì với những tiểu phẫu như thế này thì tớ cứ vào viện cho yên tâm vì dù sao ở đó họ cũng có hẳn 1 chuyên khoa và trang thiết bị cũng như dụng cụ có lẽ cũng đầy đủ hơn.
    • 12 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình thấy bạn mình mới làm tại /www.nhakhoanhantam.com, mình nghe nói BS Nhân tư vấn kỹ lắm, chụp hinh, rồi uống kháng sinh gì đó, rất nhiều công đoạn và thời gian, có má nào hoặc người thân bạn bè đã làm ở đây cho mình xin ý kiến với, cảm ơn nhiều
    • 198 Bài viết

• 714 Được cảm ơn

Bạn xem lại nha sĩ làm thế nào, chứ bây giờ cắm chân răng ko ai phải khâu vá ghê gớm vậy đâu, trừ khi xương hàm của bạn bị tiêu đi, ko đủ để cắm thì nha sĩ mới phải cấy xương vào thôi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,253 Bài viết

• 327 Được cảm ơn

Mình đang muốn đi làm lại răng cửa , ngày xưa mình làm theo kiểu cũ là mài 1 bên để làm trụ . Ko biết bây giờ lắp implant có đc ko? Vì cái răng cửa đó của mình bị gãu từ bé , phải đến hơn 20 năm rồi ý
    Thanh lý túi LV Judy màu trắng , 100% authentic ,new 98% https://zaodich.com/forum/f2931Hướng Dương Aerobic & Yoga giảm 10% các khóa tập https://zaodich.com/forum/f2993
    • 215 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

ngày trước em bị mẻ 1 cái răng hàm , mà cháu nó còn bị sâu nữa chứ , vẫn còn chân răng, nên cũng đi làm lại.phải kháng sinh những hơn 1 tuần , cơ mà em có bị khâu rạch gì đâu nhỉ. có mỗi cái lúc diệt lấy tủy răng ra là đau thôi, em thấy cắm được cái chân răng là o đau đớn gì nữa đâu chị. với lại các chị cho em hỏi nếu đi làm lại thì có phải tháo cái trụ ra lắp cái trụ mới hay chỉ thay phần sứ bọc ngoài thôi ạ , chứ mấy năm nữa đi thay cái răng mới mà lại đau đớn như vầy chắc em nghỉ khỏe . dù gì cháu cũng chỉ là cái răng hàm ,
    • 125 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi honey171 Xem bài viết
    Mình đang muốn đi làm lại răng cửa , ngày xưa mình làm theo kiểu cũ là mài 1 bên để làm trụ . Ko biết bây giờ lắp implant có đc ko? Vì cái răng cửa đó của mình bị gãu từ bé , phải đến hơn 20 năm rồi ý
    vẫn có thể làm đc implant bạn ạ. Trước hết bạn phải bỏ chụp cũ ra, sau đó răng trụ của bạn sẽ làm lại chụp khác, còn răng cấy implant sẽ đc làm răng tạm.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

làm răng bằng cấy ghép Implant cũng được bạn ạ nuhuwnh giá cả thì hơi cao đây dc cái là bền và không đau đớn lại có tính thẩm mỹ cao
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

đến giờ răng implant thế nào? có cần phải tái khám định kì không? chăm sóc như thế nào nhỉ?
    • 34 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng muốn biết tình hình giờ như thế nào nhỉ, mình chuẩn bị làm mà lo quá, cứ nghe vụ khoan xương là sợ rồi
    • 34 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tớ xin gửi kinh nghiệm về răng miệng của mình để các cụ tham khảo:
    7 tuổi: Tớ bị nhổ mất 4 răng số 6 cả hàm trên hàm dưới
    27 tuổi: Nghe lời lão bác sĩ rằng thì mà là 4 cái răng đó đã bị xô vào nhau, em mà không xử lý thì má sẽ bị hóp lại vì cái răng trống đó --> sợ quá nên tớ đã làm chụp cầu răng cho 1 răng hàm trên và 1 răng hàm dưới. Hậu quả là giờ không cắn được cái gì cứng bên hàm đó cả.
    29 tuổi: Rụng mất 1 răng nanh sữa do không mọc răng vĩnh viễn (không có mầm răng)
    Do không dám làm cầu răng bên hàm còn lại nên tớ đã có Quyết định ngu ngốc thứ 2 là đi nắn chỉnh lại hàm để dồn răng số 5 và 7 vào vị trí răng số 6 của nửa bên hàm còn lại với mục đích là không phải bắc cầu răng hàm còn lại --> Hậu quả là cả hàm răng tuy có đẹp lên tí xíu nhưng đã bị yếu đi nhiều.
    Hiện tại, tớ 30 tuổi đang chuẩn bị làm implant cho cái răng nanh sữa đã bị rụng

Và giờ tớ biết rằng, răng số 6 bị rụng thì răng số 5 và 7 sẽ dần đổ nghiêng về số 6, sẽ chằng làm cho má mình bị hóp đi, cũng chẳng ảnh hưởng đến khả năng ăn nhai quá nhiều, cũng chẳng ảnh hưởng đến thẩm mỹ vì nó ở hàm trong. Nếu được lựa chọn lại, tớ sẽ không làm bắc cầu răng sứ, sẽ không nắn chỉnh hàm thì giờ bộ răng tớ dù có xấu tí nhưng vẫn ngon lành, hic hic

Ôi cái cuộc đời này, giờ thì tớ xác đinh bộ nhai của tớ sẽ ra đi sớm vì tớ thấy nó yếu ớt lắm, các nha sĩ vớ được tớ là vớ bẫm rồi, giờ bộ nhai suốt phần đời còn lại sẽ phải gắn với nha sĩ vì hàng tháng phải đi kiểm tra răng miệng thường xuyên, huhu...
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

E còn éo le hơn ạ. Răng e thưa và thiếu nhiều nên niềng rồi bây giờ chuẩn bị cắm implant. Răng e mất lâu rồi nên xương hàm tiêu nhiều rồi ạ. Hàm dưới của e thiếu 3 cái, phải ghép xương nhân tạo, còn hàm trên thiếu 2 cái thì phải ghép xương tự thân (lấy xương chậu của e để ghép) rồi đợi 6 tháng mới cắm implant. Bác sĩ bảo e cắm 3 cái hàm dưới trước nhưng chi phí cao là một phần, một phần là cắm nhiều 1 lúc như vậy e thấy sợ. Rồi còn cả việc phẫu thuật lấy xương chậu của e nữa, không biết có đau k, ảnh hưởng sức khỏe nhiều k nên e vẫn đang suy nghĩ k biết có nên làm hay k. Nếu k làm implant mà làm cầu răng thì cũng k ổn. Mọi người cho e xin lời khuyên với ạ. Có ai biết địa chỉ làm implant tốt ở Hà Nội k bảo e với.
    • 34 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nếu làm cầu răng thì xác định là cho đẹp chứ ko xài được mấy, còn cắm nhiều cái một lúc thế cũng ghê đó, bạn xem ai có người quen thân thiết về khoản đó thì nhờ tư vấn trước rồi hãy làm, và phải vào bệnh viện lớn có bảo hiểm chứ mấy viện tư thì hơi lo đấy
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nghe bác sĩ bảo thời gian bao lâu còn tùy thuộc vào khả năng lành thương của mỗi người, bác sĩ phải kiểm tra khi nào được mới cho gắn răng sứ. Như tôi cấy trụ Implant vào cuối năm ngoái mà tuần rồi mới được gắn răng sứ. Lúc cắm Implant thì nhói chứ lúc lắp răng thì không đau đâu. Mẹ nó đừng quá lo
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình thấy làm cũng nhẹ nhàng thôi, chỉ đau đau 1-2 ngày sau cấy ghép sau đó bình thường. mình làm ở Nha Khoa của Bs - Tiến Sĩ Thụy, Giảng Viên ĐH y DƯợc TP.HCM . Bạn tham khảo theo đường link fanpge bên dưới nhé. Inbox bác sĩ sẽ trả lời cho bạn
    https://www.facebook.com/nhakhoatiensithuy/
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2