TIN TÀI TRỢ.

(HN) Nên đưa bé đi khám dinh dưỡng ở đâu là tốt nhất?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 54.7K Lượt đọc
  • 46 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên tích cực 2015
    • 16 năm
    • 386 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NGODUONGDN Xem bài viết
    Cho mình phát biểu xí nha!
    Mình có 2 nhóc,nhóc lớn nhà mình lúc dưới 11 tháng cũng còi lắm,mình sốt ruột đi trung tâm DINH DƯỠNG,các bs cũng kê thuốc bổ,canxi,dạy cách nấu cháo cho bé.Khám 3-4 lần cũng vậy thôi,ko tăng cân tí nào.
    Thế là mình ép ăn,bằng mọi cách,1 ngày phải đủ 3 cử cháo,900ml sữa,nếu ói,mình cho bé nghĩ"xả hơi" khoảng 20'',rồi ăn bù lại.Sau 1 tháng bé nhà mình(lúc đó 11 tháng)lên 700g.
    Thôi nôi dược 12kg.
    Bé nhỏ snh non,nặng 1.6kg,mình cũng ép ăn bú dữ lắm.Nay cháu 26 tháng nặng 18.5kg rồi
    Ôi cha, bái phục mẹ nó ghê, con 26 tháng mà đã được 18,5kg rồi, mẹ nó nhồi giỏi thật nhưng trộm vía, bé nhà bạn cũng thuộc dạng hấp thụ tốt đấy.

Cơ mà nhiều bé, nhồi các kiểu, ắn ngon (cả về số lượng, chất lượng và dinh dưỡng) nhưng còi vẫn hoàn còi.

Lại có nhiều bé không thể nhồi nổi cơ vì cứ ép ăn là nôn trớ.

Vậy nên, cũng phải tùy cơ địa các con để bố mẹ chăm bẵm các mẹ à…
    :Clown:Ngộ Không:Laughing:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 87 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Hic đọc bài của các mẹ mà em thêm buồn, bé em gần 11 tháng mà có 6.5 kg hà, bé vẫn khỏe mạnh và vui chơi bình thường, ăn 1 ngày 3 chén cháu và 500 - 600ml sữa mọi người giúp em với không thì em stress mất.
    • 504 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Cún con nhà mình từ hôm cho đi nhà trẻ,trộm vía thấy khá hơn rồi;cũng tăng thêm được mấy lạng;chắc là do chế độ ăn đúng giờ giấc đấy các mẹ ạ.:Smiling::Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 32 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Con mình cũng lười ăn cho đi TTDD Lê văn sỹ cũng k ăn thua gì,mình cũng mới xin số thứ tự của bác sỹ Hương hy vọng bác ấy cải thiện được tình trạng này.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 138 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

buồn quá các mẹ ơi con nhà minh được 20.5 tháng (bé trai)mà được 9kg3, 7 tháng nay không tăng được tý nào cả.Từ hồi 13 tháng bé được 9kg2 rồi nhưng 7 tháng qua cứ tăng rồi lại giảm do sốt mọc răng,viêm hô hấp trên rồi viêm họng nên bị vậy.Stress vì con rồi.Đã bị bệnh lại biếng ăn nữa.Có mẹ nào có tình trạng buồn như mình không?
    mong con tăng cân từng ngày.Con không chịu ăn và còi mẹ đau đầu lắm con ơi!
    • 38 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

trường hợp con nhà bạn giống bé nhà mình đấy. mới đi học được hơn 1 tuần nhưng nhìn thấy con khá hẳn. trộm vía, phổng phao.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 138 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

vậy con nhà bạn được bao nhiêu tháng rồi.Bạn cho con học trường nào vậy ?
    mong con tăng cân từng ngày.Con không chịu ăn và còi mẹ đau đầu lắm con ơi!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 20 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngaila Xem bài viết
    tớ cũng đau đầu vụ này quá con gái gần 2 tuổi mà được có 10kg, tháng trước 10,5 kg không bị ốm thế mà lại bị giảm cân, chán quá, đi khám viện di dưỡng rồi, không ăn thua gì, không biết có bác sĩ tư nào không? các mẹ ở hn có biết dc nào không???
    trước đây con mình được Tiến sĩ về Dinh dưỡng Cao thị Hậu khám rất tốt,mình vẫn còn số máy của cô ấy 0936326922 ,thử hỏi xem cô ấy có khám ở đâu không ,cô ấy giỏi và khá nhiệt tình .Con mình ổn lắm rồi .
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cho tôi hỏi: Tôi đang sống tại Hà Nội, con trai tôi hiện được 33 tháng, cháu nặng 13,5kg, cao 90cm, cháu rất hay bị viêm họng, mỗi lần nhw vậy là lại phải dùng thuôc kháng sinh nặng như Bro-Zedex, Zithomax nên có vẻ cháu mệt mỏi. Ngày bé cháu bị viêm phổi phải tiêm nhiều kháng sinh, gấn đây cháu chậm tăng cân, phải đến gần một năm nay cháu chỉ giữ ở mức cân 13 - 14 kg, tôi cũng đa đưa cháu đi khám ở Viện dinh dưỡng (cách đây 1 năm). Cho tôi hỏi có trung tâm nào khám tốt về dinh dưỡng hoặc sức khỏe ở Hà Nội không các ông Bố, bà Mẹ chỉ giúp tôi với. Xin chân thành cảm ơn.
    Bố cháu Trần Minh Sơn.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 903 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

ngoài viện dinh dưỡng ra thì ở Hà nội cũng ít nơi khám về vấn đề dinh dưỡng lắm. bé hay bị viêm họng bạn cho bé uống 1 thìa mật ong pha nước ấm vào buổi sáng khi ngủ dậy 1 cách thường xuyên, sẽ đỡ hơn đấy. Vì phải dùng nhiều kháng sinh quá mà cơ thể lại yếu nên bé không tăng cân là đúng rồi, bạn phải điều chỉnh chế độ ăn uống cho hợp lý và cố gắng giảm thiểu thuốc kháng sinh đi thôi.
    • Khóa theo yêu cầu
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,603 Bài viết

• 3,097 Được cảm ơn

Trời ạ, bé nhà anh sao cho uống kháng sinh mạnh và nhiều thế. Nghe kể thôi tôi còn thấy xót nữa. Trên diễn đàn này nhiều bà mẹ đã chỉ cách trị ho mà không cần thuốc kháng sinh, anh tìm hiểu xem. Về dinh dưỡng họ cũng chia sẻ nhiều lắm. Bé nhà anh gần 3 tuổi rồi thì có thể ăn được mọi thứ không phải kiêng khem gì. Uống kháng sinh thường khiến lượng kẽm, sắt trong cơ thể hao hụt rất nhiều nên anh chú ý cho bé ăn nhiều thịt bò, bê, hải sản nhưng nhớ chú ý bé có bị dị ứng với hải sản không nhé. Ngoài ra mỗi ngày anh cho bé uống 1 ly nước cam vắt cũng rất tốt, vì nước cam có nhiều vitamin C đồng thời giúp tăng cường hấp thu chất sắt.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 47 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bạn cho con uống thuốc tăng miễn dịch, hình như là Brocho Va xom, uống thêm VItamin C, kẽm. Buổi sáng xúc miệng nước muối, uống mật ong pha nuớc ấm. Chú ý cho ăn uống đa dạng, vận động nhiều, con khỏe sẽ ít ốm
    • 119 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Ở lứa tuổi của con anh , chiều cao , cân nặng thế là hoàn toàn bình thường mà , em nghĩ chả cần phải cho khám dinh dưỡng đâu . Nếu anh vẫn muốn cho cháu đi khám thì ngoài viện dinh dưỡng ra anh có thể cho cháu khám ở viện Nhi TW , ở đấy cũng có phòng chuyên khám dinh dưỡng đấy anh ạ . còn về vấn đề uống kháng sinh nhiều quá thì phải tìm cách khắc phục thôi, uống nhiều sẽ dẫn đến hại gan , hại thận... hại đủ thứ cho bé , anh tìm hiểu thêm trên diễn đàn có nhiều mẹo hay để phòng ho , viêm họng cho trẻ chỉ với những thứ rất dễ tìm :Smiling: .Anh là đàn ông mà chăm con thật đấy , chả bù cho chồng em :Crying:
    • 14 năm
    • 1,608 Bài viết

• 1,949 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 225115789 Xem bài viết
    Cho mình ké với bé mình dc 5 tháng ăn uống cũng dc mà sao nhẹ cân quá chỉ có 6kg8, mình muốn đưa bé đi khám nhưng ngại thời điểm này bệnh viện nhiều bệnh quá. Có nghe nói bsĩ Hương ở 25 cư xá Trần Quang Diệu là bsĩ dinh dưỡng mát tay lắm, không biết có mẹ nào cho bé đi khám bsĩ này chưa?
    Mình đi khám Bác Hương rồi, bác ý rất giỏi bạn à. Nếu muốn đăng ký khám bác ý ở TTDD thì phải gọi điên đặt trước cả tháng cơ đấy. Muốn đến phòng mạch bác ý, bạn cũng phải gọi điện đăng ký trước, chứ đến khám ngay không có số đâu. Chịu khó đi bạn, sẽ thấy đáng đồng tiền bát gạo lắm. hihi...
    • 14 năm
    • 1,608 Bài viết

• 1,949 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mamatao Xem bài viết
    Úi, sao công xá gì mà rẻ thế???????????/ Chẳng bõ công 5-7 năm học BS
    Cứ mỗi tối Bác ý khám cho khoảng 100 bé bạn ạ (khoảng 65 bé có số và khoang 35 bé ốm đến đột xuất không phải lấy số), mỗi bé 20k, vị chi..., vị chi... Có bõ công không bạn nhỉ???
    • 29 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngaila Xem bài viết
    tớ cũng đau đầu vụ này quá con gái gần 2 tuổi mà được có 10kg, tháng trước 10,5 kg không bị ốm thế mà lại bị giảm cân, chán quá, đi khám viện di dưỡng rồi, không ăn thua gì, không biết có bác sĩ tư nào không? các mẹ ở hn có biết dc nào không???
    Nếu muôn khám dinh dưỡng thì nên đến 118 Lò đúc Hà Nội có bác sĩ Trần Nga và bác Cao T Hậu khám tương đối tốt.Nhưng giờ PK đã chuyển về đâu không rõ .tôi chỉ còn số của pk cũ 39723697, vì con mình chỉ khám có 1 lần ở đó ,giờ OK lắm rồi.
    • 29 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Minh Sơn ơi :cháu cân nặng như vậy là được rồi cần gì phải đưa đi khám dinh dưỡng nữa,cứ ăn ngủ tốt là được ,đi khám bây giờ sẽ bị uống nhiều thuốc không khéo lại phát phì mất,rồi lại phải chữa béo phì thì phiền phức lắm đấy.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 653 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Hic, đọc xong một hồi topic này mà em vẫn chưa biết cho con em đi khám dinh dưỡng ở đâu.
    Bé gái nhà em hơn 16 tháng rùi, lúc gần 1 tuổi cháu đã được gần 9kg, thế mà hôm nay cho cháu đi uống vitamin A kg đo được có 8.5kg, chiều cao 74cm, so với bảng tiêu chuẩn thì ngang với bé gái 12 tháng tuổi trong khi con em sắp sửa được 16.5 tháng rùi, hic
    Cháu đi trẻ rùi, về nhà ăn vội một bữa cháo rồi lăn ra ngủ, chả biết nhồi nhét kiểu gì cho con tăng kg và chiều cao nữa, cháu lười ăn lắm ah!
    Các mẹ ở HN hay cho con khám dinh dưỡng ở đâu ah? Tư vấn cho em với, hóng mấy topic xem chừng viện dinh dưỡng bây giờ làm ăn cũng chán quá trời, nếu thế thì em cũng chả biết đưa con đi khám ở đâu, các mẹ có kinh nghiệm chỉ bảo em với nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 171 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Mình thấy dinh dưỡng cũng có liên quan đến tiêu hóa, vì hôm trước Tomy nhà mình cũng đi khám dinh dưỡng ở viện dinh dưỡng được thạc sỹ Lê thị Hải khám, nhưng về bé vẫn không chịu ăn , có người quen giới thiệu khám bác sỹ Khánh ở Hàng hòm, bác ý là trưởng khoa tiêu hóa viện Nhi. Đến bác ý khám và tư vấn trường hợp của con mình thiếu gì và nên dùng những thuốc gì. Các mẹ cho con đến đi, bác ý khám ngoài giờ đến 7h30 tối thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 33 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Các anh/chị đến Phòng Khám của BS Hương- Phó trưởng Khoa Tiêu Hóa BV Nhi TW xem sao? điạ chỉ ngõ 73 Nguyễn Trãi, ngay chân cầu vượt Ngã Tư Sở, khám từ 17h đến 19h30.