TIN TÀI TRỢ.

(HN) Nên đưa bé đi khám dinh dưỡng ở đâu là tốt nhất?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 54.7K Lượt đọc
  • 46 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 504 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

con nhà mình còi lắm,17tháng rồi mà mới được 9kg;bình thường cháu ăn rất tốt,ngày ăn 3bữa chính,mỗi lần trên lưng bát ôtô cháo,mình thay đổi món liên tục:cua,cá,tôm,lương.xương, đậu….ngoài ra còn uốgn được từ 300-400ml sữa, ăn 1hộp sữa chua; ăn được 1cốc 100ml xoài hoặc đu đủ xay nhuyễn; vậy mà ko thấy tăng cân;mấy tháng nay vẫn là 9kg; mà hệ tiêu hoá của cháu đều đều ngày nào cũng đi 1lần,mà phân rất mượt;vậy sao lại ko thấy tăng cân. Bình thườgn cháu chơi rất ngoan, trộm vía ít ốm đau. Màu da của cháu từ lúc sinh ra đến giờ ngăm ngăm nhưng lại ko được hồng hào như những bé khác mà lại tai tái; khôngbiết như vậy cháu có phải bị bệnh gì không
    Mình muốn đưa cháu đến Viện dinh dưỡng khám,nhưng nghe mẹ các bé nói ở đó khám đi khám lại cũng chỉ kết luận là bị còi xương,cho thuốc về uống vẫn vậy.
    Mình lo quá ko biết lên làm thế nào bây giờ,nên đưa con đi đâu khám là tốt đây?mong các mẹ tư vấn giúp mình với.
    01694744032

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 456 Bài viết

• 1,088 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cho mình ké với bé mình dc 5 tháng ăn uống cũng dc mà sao nhẹ cân quá chỉ có 6kg8, mình muốn đưa bé đi khám nhưng ngại thời điểm này bệnh viện nhiều bệnh quá. Có nghe nói bsĩ Hương ở 25 cư xá Trần Quang Diệu là bsĩ dinh dưỡng mát tay lắm, không biết có mẹ nào cho bé đi khám bsĩ này chưa?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 334 Bài viết

• 159 Được cảm ơn

Mẹ nó à, bác sỹ Hương ở Hnội à, cho mình hỏi một chút. Ở viện dinh dưỡng cũng khám thì có tốt kô, các mẹ nào cho con khám ở đấy chưa vậy?
    uccjp7
    sigpic143006_1con trai của mẹ thật đáng yêu:Applause:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 109 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi 225115789 Xem bài viết
    Cho mình ké với bé mình dc 5 tháng ăn uống cũng dc mà sao nhẹ cân quá chỉ có 6kg8, mình muốn đưa bé đi khám nhưng ngại thời điểm này bệnh viện nhiều bệnh quá. Có nghe nói bsĩ Hương ở 25 cư xá Trần Quang Diệu là bsĩ dinh dưỡng mát tay lắm, không biết có mẹ nào cho bé đi khám bsĩ này chưa?

Có Mình đây, con mình đã cho đi khám BS Hương từ hồi 18t tuổi, vì 18t ma cao có 78cm hà từ một tuổi đến 1.5 tuổi ko cao lên tí nào , BS cho uống thuốc bổ đến bây giờ bé được 25t cao 87cm . Mình thấy BS khám mát tay mà vui vẻ nữa hỏi gì cũng tư vấn rất nhiệt tình và đông người khám lắm. Con mình bệnh là đến BS khám liền, lúc trước con bệnh mình hay cho đến TTDD Lê Văn Sỹ, nhưng từ khi khám BS Hương mình ko còn đi ở bệnh viện dinh dưỡng nữa vì mình tin tưởng BS này hơn, còn TTDD thì bây giờ BS mới ko hà khám ko còn hay nữa. Mẹ nào muốn khám BS Hương thì khám dinh dưỡng phải gọi điện trước lấy số 1 tháng sau mới khám được đó nha, còn bệnh thì đem sổ đến luôn lấy số nhưng đợt dài cả cổ mới đến lượt. vì lấy số cuối giờ. Mình cho số dt luôn nè mẹ nào có nhã ý đi khám dinh dưỡng thì gọi thử xem : 08.39351075. Thực sự là mình muốn chia sẽ kinh nghiệm vì đã khám cho con rồi chứ ko quãng cáo vì đâu nhé, mình chẵng phải than thiết hay bà con của bs này cả.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 31 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bạn thử cho bé ăn ngủ đúng giờ xem có thay đổi gì không
    • 887 Bài viết

• 199 Được cảm ơn

Bé nhà mình 33th mà có 12kg thôi. Trước đây sót con ốm quá nên tháng nào cũng đi TTDD Lê Văn Sỹ khám, nhưng tình hình là còi vẫn là còi.
    Mẹ nhanhoa82 ơi, bạn có thể nói chi tiết hơn về chổ BS Hương kg? như là đại chỉ phòng khám, khám giờ giấc thế nào,… Mình muốn đưa bé đến khám mong là cải thiện được tình hình. Cám ơn mẹ nó trước nha.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng cho cháu đi khám ở viẹn dinh dưỡng các bác sỹ cũng kê rất nhiều loại thuốc nhừn tình hình cũng chẳng cải thiện gì mấy. Mà hình như cháu nào cũng bị thiếu Vitamin D thì phải.
    • 1,861 Bài viết

• 491 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mythuong77 Xem bài viết
    Bé nhà mình 33th mà có 12kg thôi. Trước đây sót con ốm quá nên tháng nào cũng đi TTDD Lê Văn Sỹ khám, nhưng tình hình là còi vẫn là còi.
    Mẹ nhanhoa82 ơi, bạn có thể nói chi tiết hơn về chổ BS Hương kg? như là đại chỉ phòng khám, khám giờ giấc thế nào,… Mình muốn đưa bé đến khám mong là cải thiện được tình hình. Cám ơn mẹ nó trước nha.
    BS Hương rất giỏi về dinh dưỡng, em trai mình lúc trước cùng suy dinh dưỡng đi chừng vài tháng thì tròn trịa hẳn.
    DC: 25 Tran Quang Diêu, quan 3
    ĐT: 39351075
    Lúc trước chỉ khám các ngay 2-4-6 -CN bây giờ thì mình ko rành, khám buổi chiều mà mình phải lấy số trước chứ không chờ mòn mỏi luôn đấy! Mẹ nó cho bé đi khám thử đi!:Rose:
    Picnikcollage1
    "Sâu dù xấu cũng là Sâu của mẹ. Đi suốt đời lòng mẹ vẫn theo Sâu!!!"

eNortjK1UjI3srA0U7IGXDAS5AKs03
    • 504 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi boorin7777 Xem bài viết
    BS Hương rất giỏi về dinh dưỡng, em trai mình lúc trước cùng suy dinh dưỡng đi chừng vài tháng thì tròn trịa hẳn.
    DC: 25 Tran Quang Diêu, quan 3
    ĐT: 39351075
    Lúc trước chỉ khám các ngay 2-4-6 -CN bây giờ thì mình ko rành, khám buổi chiều mà mình phải lấy số trước chứ không chờ mòn mỏi luôn đấy! Mẹ nó cho bé đi khám thử đi!:Rose:
    địa chỉ bsĩ Hương ở Hà nội hay TPHCM vậy hả bạn; thấy ghi là Quận 3?
    • 887 Bài viết

• 199 Được cảm ơn

Phù, em vừa gọi đến chổ BS Hương xin cái số thứ tự mà phải đợi đến tận ngày 1/11 cơ. Ôi lâu quá.
    Mà em hỏi các mẹ tí nhé: khám ở đấy 1 lầm khoảng bao nhiêu xiền nhỉ, để em biết còn chuẩn bị nữa. :Thinking::Thinking:
    • 1,861 Bài viết

• 491 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hươngtrang Xem bài viết
    địa chỉ bsĩ Hương ở Hà nội hay TPHCM vậy hả bạn; thấy ghi là Quận 3?
    Bs Hương ở SG mẹ nó ơi!:Rose:
    Picnikcollage1
    "Sâu dù xấu cũng là Sâu của mẹ. Đi suốt đời lòng mẹ vẫn theo Sâu!!!"

eNortjK1UjI3srA0U7IGXDAS5AKs03
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 3,457 Bài viết

• 483 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mythuong77 Xem bài viết
    Phù, em vừa gọi đến chổ BS Hương xin cái số thứ tự mà phải đợi đến tận ngày 1/11 cơ. Ôi lâu quá.
    Mà em hỏi các mẹ tí nhé: khám ở đấy 1 lầm khoảng bao nhiêu xiền nhỉ, để em biết còn chuẩn bị nữa. :Thinking::Thinking:
    BS Hương có khám ở Trung tâm dinh dưỡng mà các mẹ. Lịch khám hình như sáng thứ 2 & sáng thứ 5. Đi lấy số từ 6 giờ sáng thì đỡ phải đợi lâu.:rolleyes:

Con mình cũng đi bác Hương dài dài, mà chắc ko hợp thầy hợp thuốc nên tình hình cũng chẳng khả quan mấy.:Sad:

• 247 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Cho mình phát biểu xí nha!
    Mình có 2 nhóc,nhóc lớn nhà mình lúc dưới 11 tháng cũng còi lắm,mình sốt ruột đi trung tâm DINH DƯỠNG,các bs cũng kê thuốc bổ,canxi,dạy cách nấu cháo cho bé.Khám 3-4 lần cũng vậy thôi,ko tăng cân tí nào.
    Thế là mình ép ăn,bằng mọi cách,1 ngày phải đủ 3 cử cháo,900ml sữa,nếu ói,mình cho bé nghĩ"xả hơi" khoảng 20'',rồi ăn bù lại.Sau 1 tháng bé nhà mình(lúc đó 11 tháng)lên 700g.
    Thôi nôi dược 12kg.
    Bé nhỏ snh non,nặng 1.6kg,mình cũng ép ăn bú dữ lắm.Nay cháu 26 tháng nặng 18.5kg rồi

MẸ KHÔNG BAO GIỜ QUÊN 2 THÁNG CÙNG CON ĐẤU TRANH VỚI THẦN CHẾT:Rose::Rose::Rose:
    • 504 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

mẹ các bé có biết địa chỉ nào ở hà nội khám dinh dưỡng tốt không, chỉ cho tui với nào???:Sigh:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 79 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

tớ cũng đau đầu vụ này quá con gái gần 2 tuổi mà được có 10kg, tháng trước 10,5 kg không bị ốm thế mà lại bị giảm cân, chán quá, đi khám viện di dưỡng rồi, không ăn thua gì, không biết có bác sĩ tư nào không? các mẹ ở hn có biết dc nào không???
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 456 Bài viết

• 1,088 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình mới cho bé đi khám dinh dưỡng ở bs Hương về nè, lấy hẹn trc 9h tối mà tới 10h mới khám dc , sau mình còn quá trời bé luôn, chắc bác khám đến 11h tối. Bé mình nhẹ cân, bác cho bs vitamin và kẽm, dặn phơi nắng nhiều ngày khỏang 25p, không nhất thiết phải phơi nắng vào buổi sáng, trưa chiều nắng nhẹ cũng có thể phơi dc -> chống ra mồ hôi đầu, hay lắc đầu khi ngủ, dặn chế độ ăn cho bé, bổ sung sữa cho đủ lương theo cân nặng hiện tại của bé. Nói chung mình thấy bác Hương rất tận tình, nếu mẹ nào rảnh tối đến bắc ghế ngồi bên cạnh, nghe bác dặn dò mẹ các bé về chế độ chăm sóc và chăm bệnh cho bé để học hỏi thêm cũng hay lắm. Bác khám 1 lần 20k, còn tiền thuốc khỏang từ 100k->150k
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 456 Bài viết

• 1,088 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hình như tiền thuốc bác mắc hơn ở ngòai chút xíu, nhưng mà ko biết sao đông lắm nha, mình thấy có bạn lấy số 70 luôn đó, để mình theo dõi bé mình xem sao sẽ báo cho các bạn biết kết quả, 1 tháng tái khám .
    • 62 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Hãy lấy cháo hay bột của con cho chồng ăn thử và phát biểu ý kiến, nếu thấy ok thì được không thì mấy mẹ phải thay đổi lại cách nấu nướng chứ đừng ép trẻ con ăn những thứ chúng không thích.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 131 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hươngtrang Xem bài viết
    mẹ các bé có biết địa chỉ nào ở hà nội khám dinh dưỡng tốt không, chỉ cho tui với nào???:Sigh:
    Bạn thử cho bé tới BS Khánh - 20 hàng Hòm xem sao nhỉ? Bác này chuyên về tiêu hoá, mà tiêu hóa liên quan đến dinh dưỡng rồi, vì nếu bé nào có hệ tiêu hóa kém thì dinh dưỡng kiêu gì cũng là zezo thui. Khám ở đay cùng chỉ cuối giừ chiều thôi vào các ngày trong tuần và cũng phải lấy số như BS Hương mà các mẹ SG nói đó...

Con mình trước tiêu hóa và hấp thụ rất kém , đến BS Khánh 2 đợt thấy con ăn uống và tốt lên nhiều đấy..

Chúc bé khỏe để mẹ hết strees ....
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 539 Bài viết

• 595 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi I'm a soldier Xem bài viết
    Hãy lấy cháo hay bột của con cho chồng ăn thử và phát biểu ý kiến, nếu thấy ok thì được không thì mấy mẹ phải thay đổi lại cách nấu nướng chứ đừng ép trẻ con ăn những thứ chúng không thích.
    Cũng tuỳ thuộc vào gu ăn uống của chồng nữa bác Lính ạ. Chồng mà thích ăn mặn thì ăn cháo hay bột của con kiểu gì cũng phán là nhạt. Nấu cho vừa mồm các bác thì các con bị thận hết ạ? Bác có nuôi con ko mà cứ phán linh tinh thế hử?
    Người đàn bà... giấu đêm vào trong tóc.
    Còn điều chi, em mải miết đi tìm?
    Xin các bố mẹ những ai may mắn và hạnh phúc khi có những đứa con khỏe mạnh hãy vào đây giúp đỡ:
    Tương lai tuyệt vọng bé bị Bệnh hiếm gặp https://www.webtretho.com/forum/f343/...-trai-1324287/
    Các con đáng thương ở Viện Bỏng https://www.webtretho.com/forum/f479/...6/index58.html
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3