TIN TÀI TRỢ.

[Help] Viêm mao mạch dị ứng

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.92K Lượt đọc
  • 23 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 1 năm
    • 16 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018
    henoch schonlein ở mình gọi là viêm mao mạch dị ứng, viêm thành mạch có nhiều biến chứng nguy hiểm
    đợt thực tập ở viện nhi mình có gặp một số trường hợp nặng viêm cầu thận mạn phải lọc máu
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 23 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình thấy có bài thuốc từ lá tre thấy nhiều người đang dùng theo: Lấy lá ko già, ko non ( bánh tẻ) 1 nắm khoảng 200gr, rửa sạch, cho vào nồi 500ml nước. Đung 30p. Sau đổ nước ra uống. Uống như vậy 5 ngày. Rồi lặp lại bài gừng rồi dứa, rồi lá tre. Uống ít nhất 6 đến 9 tháng. Lá tre thường có trong những bài thuốc xông cảm cúm có tác dụng kháng viêm kháng khuẩn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào anh, anh cho em hỏi tình hình hiện nay của anh thế nào rồi, anh đã đang điều trị ở đâu vậy ạ. Em bị viêm mao mạch dị ứng 3 năm nay rồi theo bác sĩ Thông ở trung tâm dị ứng bv Bạch Mai nhưng chưa thấy tiến triển khả quan lắm, nhưng bệnh của em là mùa hè mới lên ban nhiều nhưng năm nay mùa thu rồi nhưng vẫn có . Từ lúc biết bị bệnh em cũng bỏ bia, rượu ( thuốc lá em không hút) nhưng tình hình không mấy khả quan, em chưa có gia đình nên trong nhà ai cũng lo lắng.
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mìn từng bị viêm mao mạch nhưng bệnh k đến mức nặng hoại tử. Lúc đầu khám k ra bệnh, đi khám nhiều bệnh viện. Cuối cùng mình khám ở bệnh viện da liễu bs Trọng Tường lại hết. Nếu ở sài gòn các bạn gọi đến bv da liễu xem bs Tường khám ngày nào rồi đăng ký khám xem sao nhé
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2