TIN TÀI TRỢ.

[Help] Viêm mao mạch dị ứng

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.91K Lượt đọc
  • 23 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Chào ac trong đại gia đình webtretho
    Như tiêu đề em mong nhận được giúp đỡ, hồi âm từ ac đã, đang chữa trị bệnh viêm mao mạch.
    Em năm nay 32t, bị viêm mao mạch (vmm) hơn 2 năm chưa khỏi.
    Ban đầu các vết phát ban ít, dưới chân giờ đã lên 2 tay (htai chỉ bị ở chân và tay, người k bị nổi)
    Em đã uống thuốc tây nhiều loại thì chỉ có medrol 16mg là có tác dụng (uống thì đỡ, k uống lại nổi lên)
    Mỗi lần sử dụng là 10 ngày rồi nghỉ vì uống nhiều quá tuyến thượng thận sẽ bị phụ thuộc vào corticoid nên em k dám uống quá nhiều.
    Em chữa cả đông, tây y nhưng chưa tìm dc thuốc phù hợp.
    Mong ac đã chữa khỏi chia sẻ khoảng thời gian bị bệnh và phương pháp chữa cho em, mọi người bị bệnh này.
    Ac đang trên con đường chữa bệnh này cũng chia sẻ để cta cùng theo dõi, chiến đấu với vmm ạ.
    Em cảm ơn!

4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nganguyen34 Xem bài viết
    Người nhà mình cũng vị viêm mao mạch dị ứng, dùng thuốc tây theo kê đơn mãi không khỏi, đang sử dụng sang dòng đông y.
    Người nhà bạn sử dụng thuốc gì vậy ? chia sẻ với mọi người được không
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Người nhà mình cũng vị viêm mao mạch dị ứng, dùng thuốc tây theo kê đơn mãi không khỏi, đang sử dụng sang dòng đông y.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nganguyen34 Xem bài viết
    Người nhà bạn sử dụng thuốc gì vậy ? chia sẻ với mọi người được không
    • 6 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Thấy bảo viêm mao mạch hạn chế ăn hải sản, gạo lứt, khó tiêu hóa làm nổi các nốt lên nhiều hơn phải không
    • 2 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Chân em cũng có vài nốt như thế này, có phải bị viêm mao mạch dị ứng không ạ

zYugytN9djs7gXoosVxq304fipODLxcRn2DxEpKSixLOlIZfzCNXg8KrA4Wom_1TJfqE7HtZTF5Y8rXN2T5kHRj5yfN2TXlcS4iuHYaJnz_9eb4jk6aN-18Ezgwu3Y3N8aX6-n7c0JasuPIyjXSuxjOXwhEcJsVMdQpXbohOrDX_xlrhfEXpZ2wr2A
    • 2 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Anh/ chị có thể cho em xin số điện thoại, zalo,hay fb gì đấy không ạ. Người nhà em điều trị nay đã khỏi rồi ạ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Em bị cũng lâu rồi, các vết nổi lên rồi lặn đi tạo ra vế thâm ở chân dày đặc và mất thẩm mỹ.
    Bệnh này là bệnh tự miễn và chưa có phương thuốc điều trị đặc hiệu.
    May mắn 1 hôm bào đó hệ thống fix dc lỗi và khỏi dần.
    Em bị nhưng không bị đau khớp hay hoại tử gì cả, hình thức xấu và 3 4 ngày nổi chấm đỏ 1 lần.
    Uống medrol 16mg 1v/ngày hoặc prednisolon 5mg 2v/ngày trong 7-10 ngày (không dùng lâu hơn vì sợ phụ thuộc thuốc). Chú ý đối với thuốc dạng này (corticoid) khi uống phải giảm dần liều rồi nghỉ chứ k dừng đột ngột (đây là kinh nghiệm của em ạ).
    Dùng thuốc thì hiện tượng giảm nhưng k dùng lại lên. Cho nên không triệt để bệnh.
    Không biết ac và các bạn đã dùng 2 loại thuốc này thì bsi kê đơn uống nthe nào và liều lượng ra sao thì hãy chia sẻ cho em và mng ạ.
    Vì em kiểm tra chức năng thânn bình thường nên bác sĩ cũng chia sẻ vs em bổ sung vitaminC và sống lành mạnh, tinh thần lạc quan, sống chung với bệnh.
    --
    Ac nao có đã chữa khỏi hoặc thuyên giảm thì chia sẻ public để giúp đỡ mọi người ạ. Inbox cũng tốt nhưng mọi ng đọc ngay trên này cũng thuận tiện hơn ạ.
    --
    Facebook của em: noahnguyenle@gmail.com
    • 43 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Mod làm ăn kiểu gì mà topic tung hứng tè le hột me hết nè Mod ơi??? Huongubeo, tieuhonghong18, tradao, Vanabs,... cùng hội quảng cáo cho nữ phụ khang với khang mạch linh nà
    • Thành viên Webtretho
    • 6 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi toi_biet_tin_ai1812 Xem bài viết
    Mod làm ăn kiểu gì mà topic tung hứng tè le hột me hết nè Mod ơi??? Huongubeo, tieuhonghong18, tradao, Vanabs,... cùng hội quảng cáo cho nữ phụ khang với khang mạch linh nà
    Em bị vmm nên đăng topic để hỏi ac chia sẻ về cách chữa nó chứ k phải để QC cho ai cả. Bản thân em chưa mua và cũng chưa sử dụng Khang mạch linh gì đó, mọi ng đọc thông tin cty này thì biết mới thành lập, độ tin cậy của thuốc thì em k dám đánh giá...
    bệnh VMM y học thế giới còn chưa tìm được phác đồ điều trị nó.
    Ac nào đã khỏi bệnh thì có thể giúp em và mọi người bị bệnh này bằng cách chia sẻ public cách ac điều trị trên topic này ạ. Đó mới là điều quý báu ạ.
    Xin đừng inbox rồi giới thiệu KML hay sản phẩm nào đó ạ.
    Em cảm ơn
    ---
    Hạnh phúc là sự cho đi
    • Thành viên Webtretho
    • 6 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Vanabs Xem bài viết
    Chân em cũng có vài nốt như thế này, có phải bị viêm mao mạch dị ứng không ạ

zYugytN9djs7gXoosVxq304fipODLxcRn2DxEpKSixLOlIZfzCNXg8KrA4Wom_1TJfqE7HtZTF5Y8rXN2T5kHRj5yfN2TXlcS4iuHYaJnz_9eb4jk6aN-18Ezgwu3Y3N8aX6-n7c0JasuPIyjXSuxjOXwhEcJsVMdQpXbohOrDX_xlrhfEXpZ2wr2A
    Bạn nên đi kiểm tra tại bvien để bsi hướng dẫn làm xet nghiệm và đưa ra được chuẩn đoán đúng nhất.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Em bị vmm nên đăng topic để hỏi ac chia sẻ về cách chữa nó chứ k phải để QC cho ai cả. Bản thân em chưa mua và cũng chưa sử dụng Khang mạch linh gì đó, mọi ng đọc thông tin cty này thì biết mới thành lập, độ tin cậy của thuốc thì em k dám đánh giá...
    bệnh VMM y học thế giới còn chưa tìm được phác đồ điều trị nó.
    Ac nào đã khỏi bệnh thì có thể giúp em và mọi người bị bệnh này bằng cách chia sẻ public cách ac điều trị trên topic này ạ. Đó mới là điều quý báu ạ.
    Xin đừng inbox rồi giới thiệu KML hay sản phẩm nào đó ạ.
    Em cảm ơn
    ---
    Hạnh phúc là sự cho đi
    Sáng nay thức dậy tay trái em nó lại bắt đầu nổi lên. Nhìn thấy mà tinh thần đi xuống quá.
    0K8_rWC5vCNo8N9zoh-0byAZvv_hY6Di45Snksnth3UK4RE5i_ZMoThlJr2wjFbSDHSiy3ajf3RSZsl_YjL32hX8PSaL

• 23 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Cháu tôi bị viêm mao mạch dị ứng nổi ban như này mỗi lần bị như vậy là đau bụng nôn ra máu rồi. Đi ngoài ra máu.. luôn giờ đã biến chứng viêm thận . Cũng mong thành viên wedtretho có ai đã điều trị khỏi bệnh này có thể chia sẻ phương pháp điều trị, giúp đỡ cháu. Đây là số zalo của tôi : 0865088490 . Gia đình xin cảm ơn rất nhiều

XOYElv5-HoBltCyQW7E0was0Pgngg4U1iWFOOb4rLdb1O8Yz1oC4EIv88UnK7GtHeIo6JBrz4GHUCqBHM2E3EVCPmI3s
    • Thành viên Webtretho
    • 6 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecutit18 Xem bài viết
    Cháu tôi bị viêm mao mạch dị ứng nổi ban như này mỗi lần bị như vậy là đau bụng nôn ra máu rồi. Đi ngoài ra máu.. luôn giờ đã biến chứng viêm thận . Cũng mong thành viên wedtretho có ai đã điều trị khỏi bệnh này có thể chia sẻ phương pháp điều trị, giúp đỡ cháu. Đây là số zalo của tôi : 0865088490 . Gia đình xin cảm ơn rất nhiều

XOYElv5-HoBltCyQW7E0was0Pgngg4U1iWFOOb4rLdb1O8Yz1oC4EIv88UnK7GtHeIo6JBrz4GHUCqBHM2E3EVCPmI3s
    Với tình trạng của cháu bgio đưa tới viện ktra b ah. Vì cháu bị nặng rồi. Mong cháu gặp thầy gặp thuốc sớm đỡ bệnh vmm, giữ tinh thần lạc quan và ăn uống khoa học.
    • 23 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Cảm ơn anh gia đình cũng đã đưa cháu đi bệnh viện rồi đấy ạ, cháu uống thuốc nhưng bệnh tình không thuyên giảm.
    • Điều hành
    • 6 năm
    • 1,391 Bài viết

• 192 Được cảm ơn

Các tài khoản sau tung hứng quảng cáo. Đã bị khóa tài khoản.
    Huongubeo - tieuhonghong18 - phuongdote

Các thành viên vui lòng không tung hứng quảng cáo cho bất kì SP/DV nào. Vui lòng tuân thủ Quy định diễn đàn.

Chào đoàn kết và quyết thắng,

Smod
    • Thành viên Webtretho
    • 1 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Lần đầu tiên nghe đến bệnh này
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bệnh này giống chị cùng làm cơ quan mình. Chị ý cũng khổ sở thuốc thang các kiểu nhưng chưa khỏi. Em thấy trên báo nói bệnh này không chữa dễ biến chứng hoại tử lắm phải không ạ https://suckhoedoisong.vn/giai-phap-...g-n156766.html
    • 22 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Medrol 16mg là bạn tự mua về điều trị hay uống theo chỉ định của Bác sỹ vậy?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

bệnh này mình thấy lạ chưa gặp bh, mình cảm tưởng nó ở bên trong phát ra (xuất huyết dưới da ấy) chứ không phải chỉ ở ngoài da, kb có gây nguy hiểm gì tới sức khỏe ko nhỉ?
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2