TIN TÀI TRỢ.

Em hỏi địa chỉ chữa trầm cảm sau sinh

• 0 Lượt chia sẻ
  • 17.5K Lượt đọc
  • 23 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 13 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Em có nhỏ bạn bị trầm cảm sau sinh.bây giờ bé hơn 8 tháng rồi. Có lúc nó muốn tự tử rồi đem 2 con theo.Em thấy tình hình của nhỏ là cần phải điều trị, khuyên nó đi BS. Bây giờ nó chịu đi rồi nhưng em không biết nên khám ở đâu.
    Mẹ nào đã từng điều trị hoặc biết nơi nào ở TP HCM vui lòng cho em xin địa chỉ với ạ.
    Cám ơn
    Mod ơi, cho em đặt tạm topic nơi đây vì ở đây nhiều mẹ ra vào, em nghĩ chắc có nhiều mẹ gặp trường hợp này rồi. Khi hỏi được địa chỉ em sẽ nhờ mod xoá . Cám ơn.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 169 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Chính xác , BS Đào Trần Thái , số 2Bis Bà Triệu , Quận 5 , TPHCM , TEL : 38531913 (làm từ thứ 2 -6)
    Bạn có thề đăng ký qua DT , rất đông , khi đăng ký nên hỏi mấy giờ đến được vì đến sớm chờ rất lâu ...
    Ngoài ra còn nhiều BS khác , nhưng BS chữa bệnh phòng khám tư dạng này khá lâu rồi...trên 20 năm
    ...Giúp bạn thôi chứ không QC gì đâu, vì có người thân khám đã hơn 20 năm rồi !!!
    Chúc hy vọng sớm bình phục !
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 13 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

em cam on cac chi nhieu lam
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 198 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Tjện thể cho em hỏi luôn với là ở Hn thì đi khám ở đâu vậy các bác?? E có lẽ cũng có hiện tượng rồi. Chẳng muốn gặp ai, đi chơi đâu cả. Ngủ cả ngày được... Chán quá!!
    Trai xứ Nghệ coi vàng như nghệ
    Sống giữa Vinh mà nỏ cần vinh
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,042 Bài viết

• 2,365 Được cảm ơn

Nhiều mẹ bị bệnh này nhỉ ? Trước sinh Bi mình cũng bị . Sợ lắm . Suốt ngày ghen tuông với chồng . Chồng đi làm cả ngày lúc nào cũng tự tưởng tượng là chồng đang đi với gái . Xong đôi lúc muốn tự tử nữa . Kéo dài đến khi Bi lớn cho đi học . Mình đi làm giao luwu với mọi ngừoi thì hết luôn .

bây giờ bắt đầu mang bầu bé thứ 2 mình cũng phải chuẩn bị những đĩa phim , trang WEb hay để đề phòng rồi .:Silly::Silly::Silly:
    https://www.facebook.com/profile.php?id=100001583485016
    Tài sản lớn nhất của đời người............là những đứa con:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    5pV1p7
    [img] https://lb1f.lilypie.com/YU35p7.png [/ img]
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ừm. Ở HN thì chữa đâu nhỉ?
    • Đã bị khóa
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 186 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chữa ở đâu nhỉ? mệt mỏi và chán nản quá
    • 710 Bài viết

• 508 Được cảm ơn

Trước bố mình cũng chữa trầm cảm tại Viện sức khỏe tâm thần thuộc bệnh viện Bạch Mai Hà nội, đi từ Phương Mai vào, rẽ trái, đối diện Viện lão khoa TW (các mẹ có thể vào web của bv để tìm hiểu thêm nhé)
    Bố mình cũng tự tìm hiểu về bệnh, bác sỹ, từ các bệnh nhân khác rất nhiều...rồi mới quyết định chọn chỗ đó. Cụ bị mất ngủ từ hồi thanh niên, tới giờ cao tuổi rồi + thêm nhiều yếu tố cuộc sống khác nữa dẫn tới trầm cảm: ko thích tiếp xúc với mọi ng, hầu như ko nói chuyện với ai, hay nghĩ tiêu cực, ngủ 2-3 tiếng/ngày và nhiều triệu chứng khác của bệnh này nữa..
    Mình thấy thế này, ở các phòng khám tư hay bsỹ tư thì mình ko biết,ở đây bsỹ chữa cho bố mình chủ yếu bằng liệu pháp thuốc theo đáp ứng của cơ thể, còn những yếu tố về tâm lý, thể dục, ăn uống...người bệnh cũng đc tư vấn, nhưng chủ yếu là phải tự điều chỉnh suy nghĩ, hành vi, sinh hoạt, tập và chơi thể dục thể thao. Bố mình điều trị nội trú trong 01 tháng, giúp bệnh nhận có cơ hội tiếp xúc với rất nhiều bệnh nhân, với nhiều hoàn cảnh, tình trạng bệnh khác nhau nữa, đó cũng là cách chữa bệnh tốt, theo chủ quan mình thấy thế.
    Mình lấy thí dụ nhé: có 01 cụ bà gần 80t ở tận Hòn Gai, chữa Đông y + Tây y rất lâu mà ko đc, vào đây chỉ sau 1 tuần cụ ăn uống đã ngon miệng, tinh thần, sức khỏe phấn khởi lên nhiều, bản thân cụ và người nhà đều ngạc nhiên, bsỹ bảo về mà cụ cứ xin ở lại tiếp.
    01 bạn sinh e bé xong bị trầm cảm, điều trị nội + ngoại trú kết hợp, sau 1 tuần uống thuốc đã khả quan lên nhiều, bạn này có chồng đi kèm, tâm lý vợ chồng cũng hết sức quan trọng nha.
    Nhiều trường hợp khác nữa rất nặng (về mặt tâm thần) mình thấy cũng rất khả quan.
    Đối với bệnh trầm cảm, tuyệt đối ko đc tự dùng thuốc ở nhà nhé, từ bố mình mà ra, cụ nghe ng này ng kia, toàn uống sai nên tự chữa mãi mà ko ăn thua.
    Mình hơi dài dòng tý, thêm thông tin cho các mẹ ở HN. Chúc các mẹ có sức khỏe tinh thần thật tốt, có sức khỏe là có tất cả mà :-)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 323 Bài viết

• 479 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hạ Trắng Xem bài viết
    Em có nhỏ bạn bị trầm cảm sau sinh.bây giờ bé hơn 8 tháng rồi. Có lúc nó muốn tự tử rồi đem 2 con theo.Em thấy tình hình của nhỏ là cần phải điều trị, khuyên nó đi BS. Bây giờ nó chịu đi rồi nhưng em không biết nên khám ở đâu.
    Mẹ nào đã từng điều trị hoặc biết nơi nào ở TP HCM vui lòng cho em xin địa chỉ với ạ.
    Cám ơn
    Mod ơi, cho em đặt tạm topic nơi đây vì ở đây nhiều mẹ ra vào, em nghĩ chắc có nhiều mẹ gặp trường hợp này rồi. Khi hỏi được địa chỉ em sẽ nhờ mod xoá . Cám ơn.
    Không biết bạn của bạn bây giờ đã chưa được chưa. Mình có biết 1 bác sỹ rất giỏi về điều trị bệnh trầm cảm tại TP.HCM. BS này rất bận, nhưng mình vẫn mách để bản bảo bạn của bạn ở TPHCM tìm đến kiểm tra thử xem sao. Đó là BS. Huy - PGĐ. BV 115 Trưng Vương (TP.HCM). Mình ko có điện thoại nhưng bạn cố gắng tìm đến BS ấy xem sao. Mình biết là bác đã điều trị khỏi cho nhiều người rồi. Trầm cảm thực sự là 1 bệnh. Mà là bệnh của đời sống hiện đại (khi mà áp lực CS càng ngày càng gia tăng). Mình cứ nói đc như vậy, nếu mẹ nào quan tâm thì tìm đến BS Huy thử xem nhé. Thân. Mong bạn của bạn sớm điều trị thành công.
    Ba mẹ yêu các con !!!!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 92 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Chị gái mình đang bị trầm cảm sau sinh. Có bạn nào biết ở đâu chữa tốt thì giúp mình với nhé. Thủ tục thế nào. Cảm ơn rất nhiều.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 10 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chị gái bạn giờ thế nào rồi. Nếu cần bạn hãy liên lạc với mình theo đt 0916 316 028. Không cần thủ tục rườm rà đâu, uống thuốc là khỏi thôi. Trong thời gian người mẹ dùng thuốc, em bé phải dùng sữa ngoài!
    • 57 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Chị của bạn ở Sài Gòn hay Hà Nội. Nếu ở Sài Gòn thì đến Bs Lê Quốc Nam 5/35 Nơ Trang Long, P7, QBình Thạnh, HCM, hẻm bên hông bv Ung bướu. Mình đang điều trị trầm cảm với bs Nam. Cách điều trị khá kĩ lưỡng và chuyên nghiệp. Chị của bạn có thể kết hợp điều trị thuốc và điều trị tâm lý, chỉ điều trị bằng thuốc chưa hiệu quả đâu. Thân, chúc chị bạn mau hồi phục về sức khỏe tâm lý.
    height="80" border="0" alt="Daisypath Anniversary tickers" /></a>
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 10 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Bạn có thể đến khám tại Bệnh viện tâm thần ban ngày Mai Hương, số 4 phố Hồng Mai, Quận Hai Bà Trưng, Hà Nội (gần chợ Mơ cũ)
    • 28 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hat tieu Xem bài viết
    Chị gái mình đang bị trầm cảm sau sinh. Có bạn nào biết ở đâu chữa tốt thì giúp mình với nhé. Thủ tục thế nào. Cảm ơn rất nhiều.
    Về quê yên tĩnh và tịnh dưỡng, thuốc men nhiều quá không phải là tốt. Liệu pháp tâm lý bao giờ cũng cần môi trường và không khí sống. Chúc mau lành bệnh!
    Làm bố thật khó, nhưng mà thật vui, phải đâu chuyện đùa, thấy con bé nhỏ, khóc phải dỗ dành ...

Ôi chắc nhường Mẹ quá
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 353 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Các mẹ giúp với. Khám hay tư vấn trầm cảm ở đâu tại SG? Thanks các mẹ nhiều nhiều.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,579 Bài viết

• 1,295 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi mẹ nó muốn được gặp Bs hay muốn được trò chuyện với chuyên viên tư vấn tâm lí?
    Tại hiện giờ chưa thấy đào tạo Bs tâm lí chỉ có chuyên viên tư vấn thôi ( cái này học sư phạm ra ). Còn Bs thì mình thấy chỉ chữa thuốc chứ nói chuyện hay giải quyết tâm sự tất nhiên không bằng chuyên viên rồi. ( Cảm nhận cá nhân của mình thôi).
    Bs thì có Thầy Thái ở đường Bà Triệu Quận 5, ( đường này sau lưng Parson Hùng Vương). Còn chuyên viên tư vấn có tiến sĩ tâm lí Huỳnh Văn Sơn đó. Phần này thì địa chỉ mình k có rành, bạn chờ mấy mẹ khác vào tư vấn tiếp nha.
    " Cuộc đời có bao lâu mà hững hờ"
    • 16 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Mình có chị bị trầm cảm sau sinh, trị 2 năm thì hết. Lúc đó chị ấy cũng chán nản muốn làm hại con mình. Lúc ấy nhà mình rất rối, may sao lên mạng tra được phòng khám của bs Quoc Nam. Sau một thời gian uống thuốc thì chị dần bình phục.Phòng mạch của bs có mở website, mẹ nó google thử suckhoetamthan.net nha. Chúc mẹ no mau khỏi bệnh
    • 14 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi beurclover Xem bài viết
    Chị của bạn ở Sài Gòn hay Hà Nội. Nếu ở Sài Gòn thì đến Bs Lê Quốc Nam 5/35 Nơ Trang Long, P7, QBình Thạnh, HCM, hẻm bên hông bv Ung bướu. Mình đang điều trị trầm cảm với bs Nam. Cách điều trị khá kĩ lưỡng và chuyên nghiệp. Chị của bạn có thể kết hợp điều trị thuốc và điều trị tâm lý, chỉ điều trị bằng thuốc chưa hiệu quả đâu. Thân, chúc chị bạn mau hồi phục về sức khỏe tâm lý.

Con bạn mình cũng chữa trầm cảm sau sinh ở bác sĩ này nè. Hồi đó nó bị khá nặng, luôn u uất và có suy nghĩ muốn ám hại con mình. Sau khi điều trị tấm lý va uống thuốc được 1 tháng, tinh thần nó đã tốt lên nhiều và sau 6 tháng thì hết bịnh . Bây giờ cứ mỗi Tết là mình lại phải chở nó tới tặng quà cho bs (
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 14 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Vanessa.kim Xem bài viết
    Mình có chị bị trầm cảm sau sinh, trị 2 năm thì hết. Lúc đó chị ấy cũng chán nản muốn làm hại con mình. Lúc ấy nhà mình rất rối, may sao lên mạng tra được phòng khám của bs Quoc Nam. Sau một thời gian uống thuốc thì chị dần bình phục.Phòng mạch của bs có mở website, mẹ nó google thử suckhoetamthan.net nha. Chúc mẹ no mau khỏi bệnh
    Bệnh này làm khổ nhiều mẹ quá . Con bạn mình cũng bị cách đây 3 năm ở phòng khám của bác Quốc Nam chị Vanessa nói ở trên. Điều trị tiến triển tốt nên sau nửa năm là nó ổn hẳn. Mẹ nào ở SG thì cứ bác này mà thẳng tiến

Mong các mẹ sớm mạnh khỏe để chăm các bé
    • 1 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi zaharaboingoc Xem bài viết
    bạn Mengocyeuthocon ui, mình có nghe rất nhiều người khen bác Quốc Nam này nhưng mà mình ở tận Cà Mau nên không rành đường đi lại, cũng không biết có nên lên không, vì đường xá xa xôi, rồi sau này thuốc men phải lên lấy làm sao? bạn có lời khuyên nào cho mình không?

Mình google thì ra website này, có phải của bác không bạn: http://suckhoetamthan.net

Ban ở Cà Mau thì dúng là quá xa ùi, nhà mình ở Tây Ninh thôi mà mỗi tuần dẫn con gái đi đến chỗ bác còn thấy mệt. Nhưng đúng là bác chữa trầm cảm rất hay, con gái mình bị trầm cảm lúc cháu vừa vào cấp 3. Mình lo rối hết cả lên vì ở cái vùng xa xôi này có ai chữa bệnh này đâu. Mình cũng nghe các mẹ trên đây chỉ dẫn, cũng liều mình bắt xe lên SG với đứa con gái lúc đó đang bệnh nặng, cháu như một cái xác không hồn (bây giờ đánh máy mà nhớ lại còn thấy kinh hoàng).

Bác Quốc Nam chữa cực kỳ giỏi, lại rất có tâm và hiểu tâm lý từng lứa tuổi. Con mình lúc đầu không giao tiếp trôi chảy được, cháu cứ lan man nhiều chủ để, vậy mà bác vẫn kiên nhẫn lắng nghe....sau 6 tháng là con mình ổn định hẳn.

Bạn đừng lo về chi phí quá, lần khám đầu phải làm test và đo điện não nên tốn tầm 700k, nếu bạn không có DK kinh tế tốt cứ thẳng thắn nói với bác, bác sẽ kê toa cho phù hợp với bạn, và giải thích với bạn là thời gian điều trị sẽ kéo dài hơn.

Website http://suckhoetamthan.net đúng là của bác đó, bạn nên xem kỹ bản đồ đường đi và các bài viết về trầm cảm trong đó để trình bày với bác được tốt hơn.

Mong bạn nhanh hết bệnh để yêu đời lại như con bé nhà mình
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2