TIN TÀI TRỢ.

Địa chỉ phòng khám hiếm muộn (SG)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 66.2K Lượt đọc
  • 46 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 392 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Bs Ngoc Suong- phong kham o cu xa Lu Gia. Bs la truong khoa vo sinh cua BV Hung Vuong do. Bac lam toi 2/4/6
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 58 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bác sĩ Nguyễn Anh Danh (hiện đang làm tại khoa Hiếm muộn BV Từ Dũ), phòng kham ngòai giờ ở đường Lê Thị Riêng. Gọi điện để đặt số trước nha bạn.

Hoặc bác sĩ Phùng Như Tòan (khoa Di Truyền BV Từ Dũ), phòng khám ngòai giờ ở đường Lý Thái Tổ, trong hẻm cạnh nhà hàng Sinh Đôi
    Chúc may mắn nha !!!
    • 440 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Mình chữa tại khoa Hiếm muộn luôn. Khoa Hiếm muộn làm việc tới khoảng 18g30 cơ. Dịch vụ tốt, y tá, hộ lý, BS tận tình với bệnh nhân lắm. Mình may mắn bơm TT 1 lần là có thai ngay. Nếu các bạn chữa ở đấy, hỏi thử BS Quý khám ngày nào thì đi khám, nghe nói mát tay lắm, mình cũng khám BS Quý, BS Quý bơm cho mình luôn. Chúc các mẹ đạt được ước nguyện.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 96 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Bạn nào đi BS Toàn thì cho mình xin nha, "cắt cổ mổ họng", mình thấy chẳng có y đức gì cả. Mình bị ĐNBT, tháng nào cũng cho mình kích trứng (cả uống và chính), rất mắc nữa. Ròng rã 1 năm trời, kg cho nghỉ tháng nào. Giờ mình đang lo kg bít có bị gì kg, vì theo nhìu người nói, thuốc kích trứng chỉ nên áp dụng trong vài tháng, rồi phải ngưng cho buồng trứng được "giải lao". Thế mà... Còn nữa, chỉ định cho mình đi chụp TCVT mà kg hề hướng dẫn mình phải khám phụ khoa trước xem có viêm nhiễm gì kg? Mình đang lo lắm đây, đang sợ trâu lành thành trâu què từ tay ông BS này. Bạn tránh ông ấy ra nhé....
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 146 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ đã tận tình chỉ giúp....nhưng mà nhiều quá nên cũng ko biết phải đi BS nào nữa đây?Cám ơn bạn sakura76 đã truyền kinh nghiệm của mình, chúc mẹ nó mau sớm có tin vui nha....Một lần nữa cám ơn các mẹ nhiều nhiều!!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,029 Bài viết

• 510 Được cảm ơn

Em xin chào !Chi cho em hỏi bơm tinh trung vào ÂĐ !Phải làm những xét nghiệm gì!hic!giá bao nhiêu tổng cộng
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 1,121 Bài viết

• 217 Được cảm ơn

Nếu ở TP. HCM, sao bạn không đến thẳng bv Từ Dũ ? Đăng ký làm theo dịch vụ có lẽ không phải chờ quá lâu. Chúc sớm có tin vui.
    KNJGxVzKNJGp7
    • 2,480 Bài viết

• 761 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thinho Xem bài viết
    Em xin chào !Chi cho em hỏi bơm tinh trung vào ÂĐ !Phải làm những xét nghiệm gì!hic!giá bao nhiêu tổng cộng
    bạn nên đến BV Từ Dũ như mẹ Sony nói áy, không nên đi lan man rồi thì tiền mất tậ mang như bạn Sakura76.
    Chỗ BS Ngoc LAn 125 Trân Bình Trọng thì khám ngoài giờ, 4h30 bắt đầu, bạn nên gọi điện đặt số trước, sau đó tới sớm một chút mua phiếu, sau đó về chờ đúng 4h30 hãy lại là bạn sẽ được gọi sớm đấy. Tuy nhiên nếu bạn cần khám ngoài giờ hoặc làm IVF thì nên đến đây vì ở đây đông lắm và thường mắc hơn BV vài tr mà làm IUI thì cũng phải vào BV bơm, nên nếu có thời gian mẹ nó nên vào Từ DŨ luôn. lần đầu tiên tới thì xét nghiệm trong 2 ngày, khám phụ khoa, làm pap, xát nghiệm máu, xét nghiệm TDĐ, sau đó BS hẹn ngày thứ 2 sau sạch kinh thì tới chắc là chụp TCVT. nếu đến gđoạn làm IUI thì phải tới ngày thứ 2 của chu kỳ. chúc bạn sớm có bé nhé
    htgy

Potter ra đời vào lúc 9h12' ngày 12-12-2009
    • 156 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Mình có thêm địa chỉ này: BS Âu Nhựt Luân 164 Nguyễn Văn Đậu.
    Theo mình, BS Luân giỏi và rất có tâm.
    • 941 Bài viết

• 230 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi namthien Xem bài viết
    Mấy vụ này thì căng lắm
    Tập 1 :Chạy đôn chạy đáo đủ nơi, có bệnh thì vái tứ phương.Gặp may mắn thì mới qua được ải này.Hai vợ chồng fờ cả...râu
    Tập 2 :Con sinh ra thuộc loại này là Con Cầu Con Khẩn nên nó cũng hơi khác những đứa trẻ khác.Cha mẹ nào trong trường hợp này cũng phải nên chuẩn bị tâm lý nhé.Nuôi dạy nó ..khá kỳ công đó.Chúc các ông bố bà mẹ may mắn
    Thân
    cực kỳ chí lý, nhất là vụ án ở tập 2:Sad:
    • 103 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Các mẹ ui, mình cũng có tâm sự nặng nề ở 2 tập này. Có chồng hơn 4 năm rồi, tối nào chồng cũng tích cực gieo giống mà ko thấy vợ chửa đẻ gì sất . Năm ngoái đi khám lại mới phát hiện 2 cái ống của mình bị tắc, liền cấp tốc vào Tu Du làm TT ống nghiệm hết 50 tr huhuhu mà vẫn ko đậu thai. Tháng này lại tốn thêm 50tr nữa làm IVF ở TD, đã chuyển phôi được 7 ngày rồi, hồi hộp lo âu lắm, chẳng biết lần này có được gì ko.
    Tha thiết hỏi thăm các chị ai có kinh nghiệm gì về việc bác sỹ/bệnh viện làm IVF ở HCM thì chỉ giúp mình với... Bệnh của mình bsy khuyên chỉ làm ivf thôi vì mẹ đã hơi bị già (35 tuổi). Nếu mổ thông ống DTrứng thì sao nhỉ, các chị???
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 392 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_Sunny Xem bài viết
    Bác sĩ Ngọc Sương bệnh viện Hùnh Vương cũng rất dễ thương đó bạn. Phònh khám ở đường 16 cư xá Lữ Gia(mình nhơ không chính xác lắm nhưng là con đường nắm bên hông khu TDTT Phú Thọ), nhưng mình thì uống thuốc bắc ở nhà thuốc Minh Phụng, đường Minh Phụng đối diện nhà thuốc Cây Gõ thì thành công. Cũng chẳng biết chính xác, bạn cứ xem thử thế nào, vững lòng tin lên bạn nhé!
    Mình rất biết ơn BS LỘc và BS Sương. BS Lộc khám thường xuyên cho mình ở BV Hùng Vương, và BS Sương bơm tinh tùng cho mình. Cho thế mà bây h mình đã có 1 nhóc 13 tháng rùi.
    Nói chung BS nào cũng giỏi hết nhưng mình đừng có wa bị stress. Bạn cứ hy vọng nha.
    Lúc mình đang điều trị, mình rất vô tư. chắc có lẽ cho cv bị cuốn hút. đến khi có bầu mà kg hay biết nữa chứ. Hôm đó sau thấy dạo àny buồn ngủ wa mà hình như ngày đèn đỏ cũng trễ. mua que về thử và cả ông bà và xã đều rất mừng
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 392 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NgLSaigon Xem bài viết
    Các mẹ ui, mình cũng có tâm sự nặng nề ở 2 tập này. Có chồng hơn 4 năm rồi, tối nào chồng cũng tích cực gieo giống mà ko thấy vợ chửa đẻ gì sất . Năm ngoái đi khám lại mới phát hiện 2 cái ống của mình bị tắc, liền cấp tốc vào Tu Du làm TT ống nghiệm hết 50 tr huhuhu mà vẫn ko đậu thai. Tháng này lại tốn thêm 50tr nữa làm IVF ở TD, đã chuyển phôi được 7 ngày rồi, hồi hộp lo âu lắm, chẳng biết lần này có được gì ko.
    Tha thiết hỏi thăm các chị ai có kinh nghiệm gì về việc bác sỹ/bệnh viện làm IVF ở HCM thì chỉ giúp mình với... Bệnh của mình bsy khuyên chỉ làm ivf thôi vì mẹ đã hơi bị già (35 tuổi). Nếu mổ thông ống DTrứng thì sao nhỉ, các chị???
    chúc chị kỳ này đc thành công. em nghĩ chị theo 1 BS nào đó. em thấy BS Sương rất nhẹ nhàng, và nhiệt tình. BS sẽ giải th1ich cho chị và hình như BS này cũng mát tay lắm lắm đó. Bà chị họ của em gần 40 tuổi rùi, làm IVF 2 lần ở từ dũ nhưng thất bại. chị thấy em có bầu, ham wa và theo Bác Sương. kết wa là bây h cũng đang ôm 1 cu vàng đc 4 tháng rùi. cũng đã đc mặc áo bầu và thức khuya dậy sớm, biết thiêng chức của người mẹ
    vài dòng tâm sự với chị vì em cũng đã ao ước như chị rùi. Chúc anh chị kỳ này có tin vui nha.
    • 103 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn đã chia sẻ, lần này mình cũng chẳng có kết quả gì tốt bạn ạ. Mình cũng đã có một bạn ở diễn đàn giới thiệu bsỹ, mình sẽ xem xét và quyết định chữa trị ở đâu. Tuy vậy để nghỉ ngơi dưỡng sức tý đã, đóng xong hai tập đầu rồi, đuối quá, tiền thì cạn, niềm tin và hy vọng thì lung lay hic hic hic....
    • 143 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Có mẹ nào khám ở BS Vũ Duy Minh BV Từ Dũ không???? góp ý giúp em với.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,320 Bài viết

• 252 Được cảm ơn

Tớ theo BS Tuấn BV Từ Dũ. D/chỉ 386/24 Lê Văn Sỹ Q3, alo lấy hẹn 38467807. Bạn thử qua xem thế nào nhé.

Cá nhân tớ thì kết quả là 2 nhóc sau 6 năm khổ luyện đó
    • 310 Bài viết

• 227 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng là nhân vật liên quan đến lĩnh vực này.
    Mình bị vô sinh 7 năm, cũng đi một vài bs tư nhưng không thành công, sau đó mình đến điều trị tại bênh viện Hùng Vương, có BS Lộc, BS Sương, BS Luân như các bạn đã đề cập ở trên. Cũng như mọi người, phác đồ điều trị của mình là canh ngày trứng rụng, bơm TT,... nhưng sau gần 2 năm liên tục không có kêt quả, các BS quyết định mổ nội soi cho mình. Ca của mình do BS Lộc trực tiếp mổ. Mình nhớ chiều hôm mổ xong sau khi hết thuốc mê tỉnh lại, BS Lộc có ghé phòng mình rồi bảo : thua rồi chị ơi, chị bị nghẽn 2 bên vòi trứng, tôi mở ra rồi chỉ cắt 01 polyp nhỏ trong lòng TC của chị thôi chứ không làm gì cả. Lúc đó mình buồn lắm, cũng hơi thắc mắc là người ta nói nghẽn thì thông được sao BS lại bảo là không làm được gì. Sau 2 tháng tái khám, mình lại tiếp tục phác đồ điều trị như lúc đầu, cũng không thành công, BS LỘc bảo là phải TTON, chi phí thuốc men là hơn 40 tr. Mình thì không có khả năng nên bỏ luôn, không quay lại nữa. Sau hơn 2 năm, gia đình mình gặp một số sự kiện quan trọng, 2 bà mẹ lâm bệnh nặng nên mình cũng bớt tập trung chuyện có con, có người mách ông thầy châm cứu bấm huyệt trên đường Huỳnh Văn Bánh. Ông bắt mình phải đi chụp hình TC lại để ông xem nghẽn chỗ nào mà biết để châm (diện châm), khi có phim hình rồi mình đem đến BS Lộc xem thì BS cũng khẳng đình là mình không thể có con, trừ điều kỳ diệu. Buồn quá mình cũng không quay lại Ông thầy châm cứu
    .... 3 tháng sau mình có thai bình thường, không nghén, không hành, dĩ nhiên là cũng không khỏe lắm, nhưng thai lớn bình thường, sinh em bé nặng 3.5kg. bé nay cũng 6 tuổi rồi.
    Vài dòng chia sẻ cùng các bạn, những người cùng cảnh ngộ như mình. Những ngày bị vô sinh là những ngày vô vọng nhất của đời mình. Mình cũng chân thành cảm ơn các BS khoa hiếm muộn ở BV HV đã hết lòng với bệnh nhân. Qua trường hợp của mình, có vài điều cảm nhận và muốn chia sẻ cùng các bạn.
    - Chữa VS là chuyện dài ngày, khó khăn và phức tạp, nên vào BV chuyên khoa để điều trị, nếu diều trị bên ngoài thì phải là BS chuyên khoa hiếm muộn để đỡ mất thời gian
    - Tinh thần rất quan trọng, thời điểm mình có thai là lúc mẹ mình bệnh nặng sắp mất, chỉ lo cho mẹ không còn áp lực về con cái thì lại thành công
    Cầu chúc các bạn thành công và đạt được ước mơ của mình
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 103 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Được nghe câu chuyện của mẹ Cát tường, mình thấy mừng cho mẹ nó ghê đi! Trời ko phụ lòng người henn ! Ủa mà đọc xong mình cũng còn thắc mắc là điều thần kỳ xảy đến từ đâu??? Mổ NS hay là ...quên béng mất cái vụ chửa đẻ???

Mình cũng tắc 2 vòi, cũng làm TTON vài lần rồi mà ko có gì... Giờ đang tính coi có nên mổ NS ko.
    • 310 Bài viết

• 227 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Điều thần kỳ mình cũng không xác định từ đâu. Mổ NS xong mấy năm sau BS vẫn bảo là không có thai được mà phải TTON mà. Nhưng mình nghĩ là yếu tố quan trọng nhất để mình thụ thai là yếu tố tinh thần, không căng thẳng, không bức xúc. ... và cũng có phần tâm linh nữa....
    Mình nhớ có lần mình gặp một bác xe ôm, bác bảo năm sau cô nhớ tìm tôi, cô sẽ được trúng số độc đắc. Sau đó mình quên mặt bác ấy luôn và năm sau mình có em bé, không trúng tờ vé số nào nhưng chắc đây là món quà vô giá của mình
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_Sunny Xem bài viết
    Bác sĩ Ngọc Sương bệnh viện Hùnh Vương cũng rất dễ thương đó bạn. Phònh khám ở đường 16 cư xá Lữ Gia(mình nhơ không chính xác lắm nhưng là con đường nắm bên hông khu TDTT Phú Thọ), nhưng mình thì uống thuốc bắc ở nhà thuốc Minh Phụng, đường Minh Phụng đối diện nhà thuốc Cây Gõ thì thành công. Cũng chẳng biết chính xác, bạn cứ xem thử thế nào, vững lòng tin lên bạn nhé!
    Ông sếp cũ mình cũng uống thuốc Bắc, hình như cũng là tiệm đối diện nhà sách Cây Gõ đấy. Trước đi BV hoài mà ko được, nghe người ta bày nên ổng chuyển qua thuốc Bắc, giờ ổng 2 đứa rồi.