TIN TÀI TRỢ.

Địa chỉ chữa bệnh trĩ tin cậy không phải phẫu thuật

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.69K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 343 Bài viết

• 194 Được cảm ơn

Mình viết bài này muốn chia sẻ trên diễn đàn một địa chỉ tin cậy chữa bệnh trĩ mà mình và rất nhiều mẹ trên diễn đàn đã chữa khỏi bệnh trĩ mà không phải phẫu thuật.
    Cũng như rất nhiều mẹ trên diễn đàn, mình bị trĩ từ khi mang bầu đứa lớn. Bạn đầu cảm thấy khó chịu ở vùng hậu môn, mỗi lần đi đại tiện đau rát, rất khó chịu. Càng ngày thấy càng khó chịu hơn, cong bị ra máu. Nhiều lúc máu ra đỏ hết bồn cầu. Nhìn phát hoảng. Mỗi lần đi đại tiện nặng như là cực hình. Đi vệ sinh dần dần có búi trĩ sa xuống, sau đẩy lên rất khó khăn. Đẩy mãi không vào hết. Ôi thôi là đau đớn. Nghĩ lại mà sợ. Cũng đã dùng đủ kiểu, uống thuốc hết chỗ nọ chỗ kia mách. Rồi xông thuốc vào hậu môn. Cũng không ăn thua gì. Nghĩ đến mổ mà phát khóc luôn.
    May mắn làm sao mình đọc thấy có bạn chia sẻ trên diễn đàn đã từng chữa trĩ khỏi mà không phải mổ chỉ phải tiêm một lần thôi.
    Chết đuối vớ phải cọc, mình liền điện thoại cho bác sỹ để kể bệnh tình. Thấy bác sỹ tư vấn rất thoải mái, nói cứ yên tâm tiêm là khỏi. Mặc dù chưa tin nhưng cũng cảm thấy có hy vọng. Thực sự nghĩ vẫn sợ đau, và không biết có khỏi không.
    Đến giờ mình đã chữa khỏi cách đây hơn năm. Đi vệ sinh không còn khó chịu, ra máu nữa, cũng không thấy búi trĩ sa xuống nữa. Thực sự rất mừng. Như giải tỏa được cơn ác mộng.
    Cảm nhận của mình khi chữa trị thấy bác sỹ rất có tâm, nhiệt tình với người bệnh. Tiêm có đau một chút nhưng so với mổ thì mình nghĩ không là gì. Cũng không phải nghỉ làm hay nằm viện.
    Đây là đôi điều tâm sự và chia sẻ của mình. Muốn chia sẻ với các mẹ một nơi chữa bệnh mình thấy rất tin tưởng tên tâm. Chắc chắn cũng có rất nhiều mẹ đã chữa khỏi giống như mình.
    Các mẹ tham khảo địa chỉ này né:
    Bác sỹ Ngọc, chuyên trĩ bệnh viện y học cổ truyền
    https://www.facebook.com/dongydieutri/
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 264 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Chị ơi, em cũng mới tiêm bên a Ngọc đấy. Cảm nhận đầu tiên phải nói rằng bác sỹ rất nhiệt tình.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 2 năm
    • 262 Bài viết

• 136 Được cảm ơn

Mình đã chữa bên bác sỹ Ngọc mấy năm, giờ vẫn thấy ổn. Thỉnh thoảng có táo bón hoặc khó chịu gì lại điện nhờ bác sỹ tư vấn. Cảm nhận chung là bác sỹ trẻ, nhiệt tình, giỏi chuyên môn. Có lẽ người trẻ, tiếp cận học hỏi cái mới nhanh hơn, cởi mở hơn.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình trước đây có bị trĩ nội nhưng chắc cúng còn nhẹ nên có thể chữa tại nhà. Hy vọng có thể giúp ích được mọi người.
    Lúc trước mình đi cầu ra máu và cảm giác rất đau, rất ngại đi vệ sinh. Một người bạn của mẹ đã chỉ mình mua lá diếp cá về xay lấy nước uống sẽ khỏi. Quả thật rất tốt. Uống chỉ cần 1 ngày 1 lần, khoảng 2-3 ngày là ok, phân đi mềm hơn, không còn đau rát và ra máu nữa.
    Chúc mn nhiều sức khỏe
    tanlam
    • 264 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tanlam0752 Xem bài viết
    Mình trước đây có bị trĩ nội nhưng chắc cúng còn nhẹ nên có thể chữa tại nhà. Hy vọng có thể giúp ích được mọi người.
    Lúc trước mình đi cầu ra máu và cảm giác rất đau, rất ngại đi vệ sinh. Một người bạn của mẹ đã chỉ mình mua lá diếp cá về xay lấy nước uống sẽ khỏi. Quả thật rất tốt. Uống chỉ cần 1 ngày 1 lần, khoảng 2-3 ngày là ok, phân đi mềm hơn, không còn đau rát và ra máu nữa.
    Chúc mn nhiều sức khỏe
    Em cũng thấy như vậy đó chị ơi. Giờ em vẫn xay uống hàng ngày, không còn bị táo bón khó chịu nữa
    • 129 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Em giờ lúc nào cũng có cục thịt ở quanh hậu môn. Những lúc táo bón hoặc sưng đau, ra máu rất khổ sở. Cũng uống thuốc của lương y Hiền mà không khỏi.Thấy bảo mổ longo không đau, em lăn tăn quá. Không biết đi tiêm có khỏi không? Hay phải mổ
    • 264 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi QUYENTRINH123
    Em giờ lúc nào cũng có cục thịt ở quanh hậu môn. Những lúc táo bón hoặc sưng đau, ra máu rất khổ sở. Cũng uống thuốc của lương y Hiền mà không khỏi.Thấy bảo mổ longo không đau, em lăn tăn quá. Không biết đi tiêm có khỏi không? Hay phải mổ
    Mình cũng bị như bạn, sau sinh càng nặng hơn. Đi nặng xong đẩy vào đến khổ mà còn không hết. Cũng uống thuốc của thầy lang nọ lương y kia có khỏi đâu. Khi đi tiêm bác sỹ nói rằng uống thuốc chỉ làm giảm triệu chứng chứ không khỏi được đâu. Mình tiêm một lần thôi khoảng chục ngày đã không còn bị sa trĩ nữa. Bạn có thể tham khảo chỗ bác sỹ Ngọc này xem
    • 264 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi QUYENTRINH123 Xem bài viết
    Mổ longo mình cũng có tìm hiểu, không phải như họ hay quảng cáo đâu bạn ạ. Nhiều người mổ xong đau hàng tháng, mà còn bị hẹp và chảy máu nữa cơ.
    • 343 Bài viết

• 194 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngochuyenbong
    Trích dẫn Nguyên văn bởi QUYENTRINH123
    Mổ longo mình cũng có tìm hiểu, không phải như họ hay quảng cáo đâu bạn ạ. Nhiều người mổ xong đau hàng tháng, mà còn bị hẹp và chảy máu nữa cơ.
    Đúng rồi bạn ơi. Mình có đọc bài viết của bác sỹ Ngọc về phẫu thuật longo, bác sỹ phân tích rất hay và đầy đủ. Không phải trĩ nào cũng mổ được đâu bạn. Các mẹ tìm hiểu trên trang: Dr Ngọc chuyên trĩ của bác sỹ Ngọc sẽ rõ hơn.
    • 6 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Em cũng dùng phương pháp tiêm xơ búi trĩ , ở Viện Y Dược học Dân tộc . Trước khi bị máu ra nhiều lắm , khủng khiếp , đỏ cả bồn cầu. Em bị hơi nặng , trĩ nội độ 3 hay sao ấy . Tiêm chừng 18 mũi , Tới nay thấy đã hết , thoải mái . Đi mềm và không ra máu . Nhưng vấn đề là không ngồi lâu được , ngồi cứ khoảng 30p - 40 - 60p , là nóng vùng mông - hậu môn kinh khủng. Nhưng nếu làm gì đó di chuyển năng động , vận động , đi - ngồi kết hợp thì ko gặp vấn đề gì. Vẫn chưa biết giải quyết vấn đề ra làm sao, và không biết khi nào thì tái phát . Hay là có nên đi thắt búi trĩ, có đau không và có hồi phục như thường không đây ...
    • 129 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Liệu tiêm có hết không ạ? Vì em thấy nhiều người phải tiêm rất nhiều lần mà không hết
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 264 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Liệu tiêm có hết không ạ? Vì em thấy nhiều người phải tiêm rất nhiều lần mà không hết
    Mình chỉ phải tiêm một lần là hết bạn ơi. Bác sỹ nhiệt tình lắm
    • 129 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Thông tin lại các mẹ. Em đi tiêm bên Thạc sỹ Ngọc Linh Đàm rồi. Giờ được hai tháng. Em đi nặng không còn bị sa trĩ nữa, nuột lắm. Đúng bác sỹ chỉ tiêm một mũi rồi về luôn. Thần kì vậy. Mấy ngày đầu có hơi đau nhức chút. Khoảng một tuần em thấy trĩ teo hết luôn
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 343 Bài viết

• 194 Được cảm ơn

Thông tin lại các mẹ. Em đi tiêm bên Thạc sỹ Ngọc Linh Đàm rồi. Giờ được hai tháng. Em đi nặng không còn bị sa trĩ nữa, nuột lắm. Đúng bác sỹ chỉ tiêm một mũi rồi về luôn. Thần kì vậy. Mấy ngày đầu có hơi đau nhức chút. Khoảng một tuần em thấy trĩ teo hết luôn
    Chúc mừng bạn. Bác sỹ giỏi và rất có tâm. Nhiều mẹ được mình giới thiệu chữa khỏi cũng có cảm nhận chung vậy
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)