TIN TÀI TRỢ.

đã có ai dùng cách trị mụn của quảng cáo này chưa?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.34K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,246 Bài viết

• 518 Được cảm ơn

Chào cả nhà,
    Số là mình cũng bon chen sang bên web lamchame lập một cái nick. Tình cờ mình đọc được topic quảng cáo về thuốc chữa trị mụn bằng đông y. Mình thấy việc trị mụn cũng thật là nan giải lắm và mọi người ai cũng phải khổ sở vì nó. Bằng chứng là mình cũng từng bị mụn vì bị dị ứng mỹ phẩm nên mình biết nỗi khổ đó như thế nào.
    Mình không muốn làm mọi người hoang man nên mới nhờ mọi người, những ai đã từng dùng sản phẩm của gia đình này thì có thể cho ý kiến để mọi người biết và rút kinh nghiệm về việc trị mụn.
    Mình đưa link này không biết có vấn đề gì về Post bài không :Worried:? Sorry Mod vì em không quảng cáo hộ cho sản phẩm này đâu ạ
    http://lamchame.com/forum/showthread.php?t=24538

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 68 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mình cũng quan tâm vấn đề này. Nếu mẹ hakimnguyen "đi thực tế" thì post nhận xét cho mọi người với nhé :Smiling:
    • 1,246 Bài viết

• 518 Được cảm ơn

Tự nhiên mình bị mấy cái mụn bọc ngay cằm, mỗi lần chúng nó mọc lên thì nhức và đau lắm. Mình uống nước chanh thường xuyên thì nó xẹp đi. Nhưng cứ lâu lâu lại nổi lên. Chán. Thôi thì mình cũng đánh liều lần này xem sao. Kể ra mang cái mặt tiền của mình làm thử nghiệm thì cũng liều thật đấy. Mình đã mua thuốc của và đang dùng được 3 tuần.
    Thuốc này là dạng nước nên dùng tăm bông bôi lên mặt thì 1 phút sau là khô, cảm giác mặt không bị rít. Mỗi ngày chỉ dùng 1 lần trước khi đi ngủ thôi. Tuần đầu tiên dùng thì hầu như các mụn còn ẩn dưới da đều nổi lên. Hai bên tai thì nổi như bị rôm sảy í. Tuần tiếp theo thì những cái rôm sảy này hết, chỉ còn hơi ram ráp chút thôi. Những mụn có cồi thì tự gom lại, rồi trồi lên, chỉ cần dùng tay khều thì sẽ rớt ra. Theo khuyến ấo của ng bán thuốc thì không nên dùng tay cậy ra nhưng sờ lên mặt thấy nó cộm cộm là mình không chịu được. Chỉ mỗi tội mình thỉnh thoảng dùng tay lên sờ mặt thôi còn những hướng dẫn thì mình đều tuân theo.
    Những mụn có mũ lâu gom nhân lại hơn, lúc rửa mặt mũ vỡ ra, nếu cần thiết thì nặn, những cồi mụn ra rất nhẹ nhàng, không thì đừng nặn. Đó là theo kinh nghiệm của mình. Hiện tại mình thấy mụn dưới cằm của mình giờ đã bớt nhiều rồi, sờ không có cảm giác cứng nữa. Da mình hiện tại vẫn còn xấu, vì mình ngưng không dùng mỹ phẩm cũng như dưỡng da nữa. Mình mới dùng chưa được 1 tháng nhưng kết quả như vậy cũng làm mình yên tâm. Hy vọng 2 tháng sau mọi thứ sẽ ổn định.
    • 1,246 Bài viết

• 518 Được cảm ơn

Báo cáo tình hình sau 3tháng 10ngày da của mình khả quan hẳn. Mình bôi thuốc chỉ được 1tháng 20ngày thì ngưng vì da mình đỏ và rát. 3 ngày sau thì hiện tượng đỏ và rát hết. Mình ngừng dùng thuốc luôn, theo tiến trình điều trị thì phải 3 tháng nhưng mình chỉ đi được 1nửa đường. Giờ mặt mình hết sạch mụn, da mịn và đang trắng dần ra. Những vết thâm do mụn để lại vẫn còn nhưng mình thấy cũng đang mờ dần. Có lẽ do da mình hết dầu nên mụn kg lên nữa. Mình không dùng bất cứ loại mỹ phẩm nào sau khi ngưng thuốc. Chắc phải đợi thêm thời gian nữa xem sao.:Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

e bị mụn do dị ứng sữa rửa mặt, đang trị o Mxinh.kết quả thấy cũng khã quan.hix hix chị thử mấy thuốc lung tung vay.sau này coi chừng da bị ảnh hưởng.thời gian đầu chưa thấy gì,phải dau này mới thấy.chị nên suy nghĩ kỹ.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

theo kinh nghiệm bị mụn lâu năm của e thì thấy.nên rửa sữa rửa mặt cetaphil có bán tại các nhà thuốc,buổi tối thì đắp lá bạc hà tươi.hiệu quả lắm ah.sau hết mụn thì đắp mặt nạ sữa chua.
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

e bị mụn cũng đi spa điều trị mà hết đc time cũng bị lại ah, bjo đùg đc 1 loại kem thik lắm da mềm mịn giảm mụn như đi spa lun