TIN TÀI TRỢ.

Có mẹ nào ở Hải Phòng cho con đi niềng răng ở Nha Khoa DDC chưa ạ? Có uy tín chất lượng tốt không ạ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 16.2K Lượt đọc
  • 75 Trả lời

• Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 5 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tranthituyet21181989 Xem bài viết
    nhổ răng khôn có đau lắm không các chị ơi, không biết nó có ê buốt như trước e có đi triệt mụn bằng laser thấy cũng hơi ê buốt một chút, sau đó thì 1 lát là bình thường, không biết nhổ răng khôn như thế nào ạ?
    vấn đề là chị muốn nhổ răng xem có đau lắm không thì chị nên đi khám nha khoa thì mới biết được, vì nó còn tùy thuộc vào răng nó mọc ra sao, sâu như thế nào, nhổ có an toàn không, mất bao nhiêu $, ai nhổ,... nói chung là nhiều câu hỏi, như em là phải hỏi kỹ càng, tham vấn review của mọi người nha khoa chất lượng, theo kn của e thì chia tay 1 em ở Bệnh viện Tiệp là 2 củ rưỡi hơi mất time và đông, 1 e ở nha khoa ddc 1 củ 800k nhanh gọn. cả 2 em mọc ngầm lệch đâm vào răng bên cạnh, thỉnh thoảng sốt và đau đầu. chia tay xong 2 ả thì ăn ngủ ngon lành không phải uống thuốc giảm đau nữa.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 5 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyentoloan012 Xem bài viết
    nhổ răng khôn đau lắm chị ơi, đừng nhổ, nhổ lại mất răng nha. Mà chị trị mụn ở đâu vậy, có hiệu quả không ạ? có để lại sẹo lồi không? và liệu có mờ hẳn đi không hay vẫn có vết hả chị?
    trời ơi, cái răng nó mọc lệnh như vậy ko nhổ đi thì giữ làm gì hả chị, hại nữa là nó còn làm hỏng cái răng bên cạnh, hại nữa là thức ăn nhét vào giữa 2 răng, vây ko xử lý nó đi thì để lam gì, đầu tiên e cũng nghĩ như chị, sợ đau, sợ nhổ mất răng và ngại nên cứ chần chừ, mà 2 ko phải 1 chiếc răng khôn mọc lệch đâu, 2 răng mọc lệch. khi qđ nhổ thì mới thấy rằng đó mới là sáng suốt chị nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 5 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

các chị cho e hỏi nha khoa nào lấy cao răng tốt và sạch an toàn ở hải phòng hả các chị? răng em lâu rồi từ hồi lấy chồng chưa đi nha khoa, có mẹ nào có kn thì share cho em nhé. Tks các chị nhiều.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 5 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhtutranroser Xem bài viết
    trời ơi, cái răng nó mọc lệnh như vậy ko nhổ đi thì giữ làm gì hả chị, hại nữa là nó còn làm hỏng cái răng bên cạnh, hại nữa là thức ăn nhét vào giữa 2 răng, vây ko xử lý nó đi thì để lam gì, đầu tiên e cũng nghĩ như chị, sợ đau, sợ nhổ mất răng và ngại nên cứ chần chừ, mà 2 ko phải 1 chiếc răng khôn mọc lệch đâu, 2 răng mọc lệch. khi qđ nhổ thì mới thấy rằng đó mới là sáng suốt chị nhé.
    Kinh mỗi lần nói nhổ răng là sợ, nhất là răng khôn, chả biết ntn, có khi nhổ xong lại thành dại
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi AnhHaThi Xem bài viết
    các chị cho e hỏi nha khoa nào lấy cao răng tốt và sạch an toàn ở hải phòng hả các chị? răng em lâu rồi từ hồi lấy chồng chưa đi nha khoa, có mẹ nào có kn thì share cho em nhé. Tks các chị nhiều.
    nha khoa nào chả lấy cao răng, thông thường tầm 500k chị nhé.
    • 4 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TuAnh8909 Xem bài viết
    E ké chủ thớt chút, chả là răng em răng bị nhiễm màu nặng têta và em có đeo máng tẩy cả tháng trời mà chẳng khá lên đc tẹo nào, e dự dung thuốc PP tẩy trắng bằng laser liệu có nên đc không ạ? E chỉ sợ mất tiền mà răng xỉn thi vẫn xỉn như thường. Cám ơn cả nhà ạ.
    Chị ơi, răng của chị bị tê ta xỉn mầu thì không thể tẩy trắng răng được đâu ạ, răng của e cũng bị tê ta giống như chị, sau đó thì đi làm thẩm mỹ răng. Theo em, chị muốn cải thiện nu cười thì nên đi thẩm mỹ răng là tốt nhất.
    • 4 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TuAnh8909 Xem bài viết
    E ké chủ thớt chút, chả là răng em răng bị nhiễm màu nặng têta và em có đeo máng tẩy cả tháng trời mà chẳng khá lên đc tẹo nào, e dự dung thuốc PP tẩy trắng bằng laser liệu có nên đc không ạ? E chỉ sợ mất tiền mà răng xỉn thi vẫn xỉn như thường. Cám ơn cả nhà ạ.
    chị, răng nhiễm tetaxiline thì không tẩy được đâu, chị gái em răng cũng giống hệt như chị, chị ý đã đi bọc răng sứ thẩm mỹ rất đẹp, răng chị ý giờ trắng sứ trông rất xinh và đẹp, e nghĩ chỉ có cách làm hàm răng trắng đều đẹp an toàn là phương pháp bọc sứ này thôi chị ạ.
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

thông thường khi nhiễm răng tê ta thì người ta hay bọc răng sứ hoặc bọc lớp nhựa bên ngoài, tuy nhiên giải pháp an toàn nhất, đẹp nhất vẫn là bọc răng sứ thẩm mỹ, ưu điểm là đẹp, an toàn... khuyết điểm là tốn nhiều xèng. Còn bọc lớp nhưa bên ngoài: thì ưu điểm là rẻ tiền, khuyết điểm là không bền, mầu về lâu về dài thì xỉn, trông rất "rợ", mầu răng như mầu.. răng dead..
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

các chị cho e hỏi chút, bông nhà e 4 tuổi, cháu ăn uông bt, không hiểu tại sao bị sún mấy cái răng cửa hàm trên, mặc dù sau uống sữa kể cả ban đêm trước khi ngủ , e vẫn vệ sinh và súc miệng cho cháu, chả hiểu sao bị sún thế mới khổ con, các mẹ có cách nào để khắc phục và phòng tránh không ạ?
    • 4 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hatrannguyen0878 Xem bài viết
    các chị cho e hỏi chút, bông nhà e 4 tuổi, cháu ăn uông bt, không hiểu tại sao bị sún mấy cái răng cửa hàm trên, mặc dù sau uống sữa kể cả ban đêm trước khi ngủ , e vẫn vệ sinh và súc miệng cho cháu, chả hiểu sao bị sún thế mới khổ con, các mẹ có cách nào để khắc phục và phòng tránh không ạ?
    chị đã cho con đi khám dinh dưỡng chưa? ở hp chị có thể đưa con khám ở chị Lan Anh ở Trần Bình Trọng né.
    • 4 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

đúng rồi, răng nhiễm tetaxilyn thì ko tẩy đc đâu chị gái, chỉ bọc chup thẩm mỹ là đẹp nhất và là phương pháp thẩm mỹ an toàn và đẹp, mỗi tội là tốn $ thôi ạ.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Nhà em ở xa Nha khoa DDC quá, tận Kiến An. E dự định đưa mẹ chồng e đi trồng răng giả để bà ăn ngon miệng hơn, thỉnh thoảng đang ngồi ăn, bà cứ thản nhiên bỏ hàm răng giả ra, nhìn mà.... muốn bỏ ăn luôn, và điều kiện kinh tế e không dư giả gì cho lắm nên e tìm đến Nha khoa nào chất lượng tốt và bình dân rẻ rẻ một chút. Có bạn nào biết nha khoa àm chất lượng, bình dân ở Kiến An thì chỉ cho e với. E nói ko với nha khoa Thuần ở kiến an nhé, bác e đi đi lại lại cả chục lần mà răng vãn cứ hỏng mà ăn nhai chối kinh luôn, Em cám ơn ạ.
    • 4 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anhhato8012 Xem bài viết
    Nhà em ở xa Nha khoa DDC quá, tận Kiến An. E dự định đưa mẹ chồng e đi trồng răng giả để bà ăn ngon miệng hơn, thỉnh thoảng đang ngồi ăn, bà cứ thản nhiên bỏ hàm răng giả ra, nhìn mà.... muốn bỏ ăn luôn, và điều kiện kinh tế e không dư giả gì cho lắm nên e tìm đến Nha khoa nào chất lượng tốt và bình dân rẻ rẻ một chút. Có bạn nào biết nha khoa àm chất lượng, bình dân ở Kiến An thì chỉ cho e với. E nói ko với nha khoa Thuần ở kiến an nhé, bác e đi đi lại lại cả chục lần mà răng vãn cứ hỏng mà ăn nhai chối kinh luôn, Em cám ơn ạ.
    Mình nghĩ bạn nên cố gắng đưa bà đến các phòng khám chất lượng tốt 1 chút, chứ đùng tham giá rẻ mà chất lượng không đảm bảo, nhất là làm cho mẹ mình, thì lúc đó hối cũng không kịp bạn ạ.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Theo quan điểm của e, đừng bao giờ mong giá rẻ cho 1 sp cùng loại (trừ là người nhà, bạn bè thân quen), vì tiền nào của đó thôi. Ở Hp thì có một số nha khoa chất lượng, Nha khoa Thế kỷ ở Cát dài, Nha khoa Dung Tô Hiệu, Nha khoa Minh Sinh Trần nguyên Hãn,Nha khoa Sang đối diện cổng BV Việt Tiệp, Nha khoa DDC www.ddcdental.com, nha khoa Hà ở Lạch Tray. Như ông sếp người Mỹ bên em thì lại làm răng sứ thẩm mỹ bên Nha khoa DDC từ cuối năm ngoái, hình như 16 răng sứ thì phải, ông nói ok, ăn nhai good, răng rất đẹp, và giá cả rất tốt và rẻ rất nhiều so với làm bên usa, nha khoa này e giới thiệu cho ông ý vì anh nha sĩ có thể nói chuyện = tiếng anh và e cũng đã đưa mẹ e đi chữa răng và bọc răng ở nha khoa này rồi. Cũng rất may là đúng chỗ làm răng chất lượng, và ông sếp e hài lòng về mọi mặt, chứ mà đi làm răng mà bị giống như anh bạn e gần đây cũng đi chữa răng sâu ở 1 nha khoa rất đẹp mà làm chẳng ra gì, mất gần 2 tuần, sau phải đi chữa lại ở 1 nha khoa khác, đó cũng là kinh nghiệm cho nhiều người muốn làm răng sứ, tham khảo những người đã từng làm ở các nha khoa, trên các diễn đàn giờ mọi người share rất nhiều review, nhiều kinh nghiệm, đừng bao giờ mong có giá rẻ, nha khoa giờ phát triển làm đẹp nhiều, quá nhiều phòng khám nha khoa, e bớt chút time rảnh rỗi pr cho mọi người được biết các phòng khám nha khoa chất lượng.
    • 5 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mình nghĩ rằng nha khoa mà giá rẻ cũng có cái hay của nó (đối với những ngưì có thu nhập thấy) thì cũng ok, tuy nhiên phải có chât lượng, sợ nhất là giá thì rẻ nhưng lại không đi liền với chất lượng thì "1 tiền gà 3 tiền thóc" quá tội. Theo e thì cứ tìm nha khoa nào chất lượng, có nhiều người chia sẻ góp ý thì chọn thôi, không cần hoành tráng, cũng không nên rẻ quá, liên quan đến răng lợi sức khỏe của mình nên phải cẩn thận.
    • 5 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Theo e chị nên quan tâm đến chất lượng của các nha khoa thì hơn là quan tâm đến giá cả.
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 7 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Rẻ hay không thì chưa bàn đến. nhiều nha khoa mình thấy lấy giá rẻ , khách hàng thì rất sướng , nhưng cũng vì tin tưởng rồi sau lại phải làm đi làm lại, mất thời gian đi đi lại , vừa mất tiền vừa mất thời gian. Cái gì chứ riêng khoản sức khỏe thì phải cẩn thận và lựa chọn kỹ càng. Theo e thì nên tìm đến những nha khoa làm có chất lượng uy tín mà nhiều người bình luận, nhận xét, sau đó hẵng quan tâm đến giá cả thì tốt hơn.
    • 6 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Đúng là giá cả rất quan trọng, không phải ai cũng có đk, có người nọ người kia. Tuy nhiên cũng ko nên ham chỗ giảm giá nọ kia, giảm chỗ này họ lại lấy chỗ kia thì cũng bằng hòa.. Do đó, theo em thì nên tìm chất lượng là đầu tiên sau đó thì mới nói đến tiền để không tiền thì cũng mất rồi còn tật lại mang thì quá tội. Tham khảo nha khoa chất lượng cũng không khó, vì giờ thông tin, google có nhiều, giá cả hỏi thấy ưng giá thì làm, thấy họ tư vấn, nhiều người chia sẻ kinh nghiệm thì quyết định cũng chả muộn.
    • 8 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

E thấy nhiều nha khoa có giá cả cũng phải chăng, chất lượng tốt chứ ko đến nỗi đắt lắm đâu mn ạ, còn nha khoa mà giảm giá này nọ, nhất là giảm giá nhiều thì cũng phải cân nhắc. Tuy nhiên, chất lượng phải là hàng đầu, e cũng đồng quan điểm với mn là chất lượng là số một, giá cả là thứ 2.
    • 1 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanguyenthi09hp Xem bài viết
    đúng rồi, răng nhiễm tetaxilyn thì ko tẩy đc đâu chị gái, chỉ bọc chup thẩm mỹ là đẹp nhất và là phương pháp thẩm mỹ an toàn và đẹp, mỗi tội là tốn $ thôi ạ.
    chính xác, răng nhiễm teta thì không tẩy đc đâu, bọc sứ thẩm mỹ là chuẩn nhất.
  • Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4