TIN TÀI TRỢ.

Có mẹ nào ở Hải Phòng cho con đi niềng răng ở Nha Khoa DDC chưa ạ? Có uy tín chất lượng tốt không ạ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 16.2K Lượt đọc
  • 75 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Em đang muốn cho con em đi niềng răng quá mà còn lăn tăn về địa chỉ và giá cả. có nhiều địa chỉ nha khoa Tp hp đến nỗi không biết chọn cái nào uy tín và thực sự chất lượng. con trai em năm nay 14 tuổi, răng của cháu mọc linh tinh, nhất là 2 cái răng cửa hàm trên bị thưa và vếch ra ngoài, còn hàm dưới thì hơi cái ra cái vào. E có cho cháu đi khám ở 1 vài phòng khám, bs bảo là làm được, giá từ 22 tới 28 triệu. em mới gia nhập diễn đàn và có cô em làm cùng công ty đã chữa răng ở Nha Khoa DDC mach tới pk này dv làm tốt, bs chu đáo, tận tình. tuy nhiên về niềng răng thì chưa biết ntn. Các mẹ nào đã từng cho con đi niềng răng hay đã niềng răng ở Nha Khoa DDC thì gợi ý cho em nhé, chất lượng và giá cả luôn nhé, $ hơi bị hạn hẹp. Em cảm ơn các mẹ nhiều nhiều.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenthuhien392 Xem bài viết
    Em đang muốn cho con em đi niềng răng quá mà còn lăn tăn về địa chỉ và giá cả. có nhiều địa chỉ nha khoa Tp hp đến nỗi không biết chọn cái nào uy tín và thực sự chất lượng. con trai em năm nay 14 tuổi, răng của cháu mọc linh tinh, nhất là 2 cái răng cửa hàm trên bị thưa và vếch ra ngoài, còn hàm dưới thì hơi cái ra cái vào. E có cho cháu đi khám ở 1 vài phòng khám, bs bảo là làm được, giá từ 22 tới 28 triệu. em mới gia nhập diễn đàn và có cô em làm cùng công ty đã chữa răng ở Nha Khoa DDC mach tới pk này dv làm tốt, bs chu đáo, tận tình. tuy nhiên về niềng răng thì chưa biết ntn. Các mẹ nào đã từng cho con đi niềng răng hay đã niềng răng ở Nha Khoa DDC thì gợi ý cho em nhé, chất lượng và giá cả luôn nhé, $ hơi bị hạn hẹp. Em cảm ơn các mẹ nhiều nhiều.
    Phòng khám Nha Khoa DDC này bạn tin tưởng được mà. Lần trước khi mang bầu em bị sâu răng viêm nhiễm hư tủy. Đi vào BV Việt Tiệp/ Bsi bắt chụp hình XQuang rồi báo răng sâu rồi, phải hút tủy bắt buộc phải nhổ. e nghe thế ko nhổ thứ nhất là răng nằm ngay hàng tiền đạo bên cạnh răng cửa - chẵng nhẽ làm việc với khách hàng mà bị sún răng. Thứ 2 là mình đang mang thai - nhổ răng thì phải uống kháng sinh nên sẽ ảnh hưởng đến thai nhi. Do đó ko thể nào nhổ được. Sau đó e ra chỗ bsi tư Nha Khoa DDC khoét bên chân răng một đường nhỏ để mủ chảy ra. Và ngậm nước muối hột trà xanh để giảm viêm. khoảng 2 tuần thì mình hết viêm . Trong thời gian trước đó, e đau lắm sưng cả mặt lên luôn vì mủ trước đó ko thoát ra được. Sau đó sau khi sanh em bé xong, hết cho con bú thì e đi khám lại chỗ Nha Khoa DDC. Lần này cũng chụp phim rồi bsĩ tư vấn - do vết răng sâu quá rộng. Do đó có 2 phương án : thứ nhất phải đặt thuốc - nhưng phải đi lại nhiều lần - thứ 2 : tiểu phẫu nói chung phần chân răng làm sao đó mình cũng chẵng nhớ kĩ tên gọi. Nếu PA 1 ko khỏi thì mới cần PA 2. Sau khi đắp thuốc 3 lần thì bsi nói ko cần làm PA 2 đâu đã chữa xong trám được rồi. Chi phí cũng rẻ chỉ hết có 1400.000 ngàn, sau đó bọc lại cái răng đó
    Nếu e nghe lời bsi ở BV thì e uống kháng sinh nhổ răng ảnh hưởng đến con và thẩm mỹ. Chưa hết còn tiền trồng răng giả nữa chứ. May mà e ko làm. Để từ từ thì đã giữ được răng ko bị nhổ. Tại sao cùng là bsi sao xử lý tình huống kì vậy? e đã hỏi rất kĩ ko có phương pháp nào sao? Bsi BV nói ko? Băt buộc phải nhổ răng. Tại vì BS BV lười hay làm sao? Kì cục BV chẳng nhẽ còn tệ hơn phòng khám tư?
    www.ddcdental.com em vote cho Nha Khoa DDC
    • 1 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Địa chỉ Nha Khoa DDC này mẹ nó tin tưởng được. Mình cũng có con gái, chaú năm nay 21 tuổi cũng đã niềng răng ở pk này từ t8/2014 tới giờ. Hiện cháu đang đeo duy trì thôi. Trước mình cũng bối rối khi lựa chọn pk, cũng đi tư vấn này nọ ở vài chỗ, sau đó có đứa cháu làm cùng cơ quan mach tới Nha Khoa DDC này vì trước đó cháu đó cũng niềng răng ở đó rồi. Gía thi có hơi chat một chút so với các pk khác, nhưng được cái răng con gái hết bị vổ, và hết bị cái ra cái vào, quan trọng là không phải nhổ cái răng nào cả. Nói thật là nhìn con gái mình gio xinh hơn trước nhiều nếu so với trước. Mình nghĩ niềng răng là thay đổi nhiều đó, nên mẹ nó nên đi tư vấn xem sao, còn vụ giá cả thì nên xem xét.

Mẹ nó tham khảo qua Website của Nha Khoa DDC: www.ddcdental.com
    • 2 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hangvuthi768776 Xem bài viết
    Địa chỉ Nha Khoa DDC này mẹ nó tin tưởng được. Mình cũng có con gái, chaú năm nay 21 tuổi cũng đã niềng răng ở pk này từ t8/2014 tới giờ. Hiện cháu đang đeo duy trì thôi. Trước mình cũng bối rối khi lựa chọn pk, cũng đi tư vấn này nọ ở vài chỗ, sau đó có đứa cháu làm cùng cơ quan mach tới Nha Khoa DDC này vì trước đó cháu đó cũng niềng răng ở đó rồi. Gía thi có hơi chat một chút so với các pk khác, nhưng được cái răng con gái hết bị vổ, và hết bị cái ra cái vào, quan trọng là không phải nhổ cái răng nào cả. Nói thật là nhìn con gái mình gio xinh hơn trước nhiều nếu so với trước. Mình nghĩ niềng răng là thay đổi nhiều đó, nên mẹ nó nên đi tư vấn xem sao, còn vụ giá cả thì nên xem xét.

Mẹ nó tham khảo qua Website của Nha Khoa DDC: www.ddcdental.com
    Cám ơm các mẹ đã tư vấn cho em. Em đã cho con tới khám ở Nha Khoa DDC, anh ns đã khám và cho biết là trường hợp của con em ko khó và niềng răng đơn giản, ko phải nhổ răng, thời gian khoảng hơn năm là đẹp. Đc cái anh bs nhẹ nháng, ân cần khám trực tiếp, chỉ ra nguyên nhân tại sao cháu lại bị như vậy, phương hướng niềng răng, niềng trong bao lâu, niềng như thế nào, giá chấp nhận được so với các pk khác. Quan trọng là a bs là người trực tiếp làm. E đt và đến xem trực tiếp một số cháu đã niềng răng ở Nha Khoa DDC và nghe bố mẹ các cháu phản hồi lại. Sau khi cân nhắc và trao đổi với ôx, e đã qđ cho con e làm ở Nha Khoa DDC, cám ơn các mẹ đã tư vấn cho e, vì niềng răng cho cháu rất quan trọng và số tiền bỏ ra cũng ko nhỏ do vậy cũng phải cẩn thận, đúng ko các mẹ. Một lần nữa e các ơn các mẹ nha. Thân.
    • 1 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenthuhien392 Xem bài viết
    Nha Khoa DDC này niềng răng ok. Em niềng răng ở đó từ năm 2013, trước răng e bị móm và khấp khểnh. giờ thì đều tăm tắp và hết khấp khểnh. Năm 2013 em niềng hết tất cả là 17 triệu, giờ em không biết.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Toàn đội đánh bóng giỏi thế.:P
    comment by WTT mobile view
    • 1 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

dia chi nha khoa DDC nay tot, em vua chia tay 2 em rang so 8 ham duoi xong, cac cu hay bao la rang khon, nhung noi that no cha khon ti gi ca, toan thay ngu da man, dau kinh khung, gio an uong, cuoi noi tet ga. E thi em vote cho nha khoa DDC.
    • 2 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

E ké chủ thớt chút, chả là răng em răng bị nhiễm màu nặng têta và em có đeo máng tẩy cả tháng trời mà chẳng khá lên đc tẹo nào, e dự dung thuốc PP tẩy trắng bằng laser liệu có nên đc không ạ? E chỉ sợ mất tiền mà răng xỉn thi vẫn xỉn như thường. Cám ơn cả nhà ạ.
    • 7 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TuAnh8909 Xem bài viết
    E ké chủ thớt chút, chả là răng em răng bị nhiễm màu nặng têta và em có đeo máng tẩy cả tháng trời mà chẳng khá lên đc tẹo nào, e dự dung thuốc PP tẩy trắng bằng laser liệu có nên đc không ạ? E chỉ sợ mất tiền mà răng xỉn thi vẫn xỉn như thường. Cám ơn cả nhà ạ.
    e cũng giống như chị hồi trước cũng tẩy này nọ, không ăn thua đâu, sau làm thẩm mỹ.
    • 7 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hatran1199224 Xem bài viết
    Phòng khám Nha Khoa DDC này bạn tin tưởng được mà. Lần trước khi mang bầu em bị sâu răng viêm nhiễm hư tủy. Đi vào BV Việt Tiệp/ Bsi bắt chụp hình XQuang rồi báo răng sâu rồi, phải hút tủy bắt buộc phải nhổ. e nghe thế ko nhổ thứ nhất là răng nằm ngay hàng tiền đạo bên cạnh răng cửa - chẵng nhẽ làm việc với khách hàng mà bị sún răng. Thứ 2 là mình đang mang thai - nhổ răng thì phải uống kháng sinh nên sẽ ảnh hưởng đến thai nhi. Do đó ko thể nào nhổ được. Sau đó e ra chỗ bsi tư Nha Khoa DDC khoét bên chân răng một đường nhỏ để mủ chảy ra. Và ngậm nước muối hột trà xanh để giảm viêm. khoảng 2 tuần thì mình hết viêm . Trong thời gian trước đó, e đau lắm sưng cả mặt lên luôn vì mủ trước đó ko thoát ra được. Sau đó sau khi sanh em bé xong, hết cho con bú thì e đi khám lại chỗ Nha Khoa DDC. Lần này cũng chụp phim rồi bsĩ tư vấn - do vết răng sâu quá rộng. Do đó có 2 phương án : thứ nhất phải đặt thuốc - nhưng phải đi lại nhiều lần - thứ 2 : tiểu phẫu nói chung phần chân răng làm sao đó mình cũng chẵng nhớ kĩ tên gọi. Nếu PA 1 ko khỏi thì mới cần PA 2. Sau khi đắp thuốc 3 lần thì bsi nói ko cần làm PA 2 đâu đã chữa xong trám được rồi. Chi phí cũng rẻ chỉ hết có 1400.000 ngàn, sau đó bọc lại cái răng đó
    Nếu e nghe lời bsi ở BV thì e uống kháng sinh nhổ răng ảnh hưởng đến con và thẩm mỹ. Chưa hết còn tiền trồng răng giả nữa chứ. May mà e ko làm. Để từ từ thì đã giữ được răng ko bị nhổ. Tại sao cùng là bsi sao xử lý tình huống kì vậy? e đã hỏi rất kĩ ko có phương pháp nào sao? Bsi BV nói ko? Băt buộc phải nhổ răng. Tại vì BS BV lười hay làm sao? Kì cục BV chẳng nhẽ còn tệ hơn phòng khám tư?
    đấy là chị may mắn tìm được bs có tâm và phòng khám chất lượng tôt, chứ nha khoa giờ đầy ra, tốt xấu lẫn lộn
    • 4 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TuAnh8909 Xem bài viết

Nhiễm teetaxyline thì khó làm trăng răng đc nàng ạ, tuy nhiên theo mình nên làm thẩm mỹ cho đẹp mà lại an toàn, cái khó là nàng chọn nha khoa chất lượng tốt nào để làm thui, và khó thứ hai là phai có $, giá cả cũng sẽ nhiều đấy , còn mình với tiêu chĩ lựa chọn nha khoa uy tín, chất lượng, giá cả đảm bảo cho người dân và quan trọng là đã có rất nhiều người từng làm ở đó cho biết kết quả thực sự. Như vậy yên tâm được!
    • 5 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tranthidan_hp Xem bài viết
    Nhiễm teetaxyline thì khó làm trăng răng đc nàng ạ, tuy nhiên theo mình nên làm thẩm mỹ cho đẹp mà lại an toàn, cái khó là nàng chọn nha khoa chất lượng tốt nào để làm thui, và khó thứ hai là phai có $, giá cả cũng sẽ nhiều đấy , còn mình với tiêu chĩ lựa chọn nha khoa uy tín, chất lượng, giá cả đảm bảo cho người dân và quan trọng là đã có rất nhiều người từng làm ở đó cho biết kết quả thực sự. Như vậy yên tâm được!
    Các chị các mẹ cho em hỏi ở hải phòng mình có chỗ nào khám răng và làm thẩm mỹ răng giá rẻ, chất lượng tốt không ạ? Cuối năm e dự định kết hôn mà lên cô dâu cười không dám cười to vì răng của e hơi bị tươi và thưa răng nhiều ở răng cưả trên, (giá phải rẻ nhé các chị), bạn bè em khuyên e nên đi làm thẩm mỹ răng và bản than e cũng muốn đi làm, trước e cũng có đi khám răng rồi, nhưng vì hồi đó kinh tế còn eo hẹp và thời đó cũng chưa có người yêu, mà hồi đó họ bảo e là 60 triệu (đã bớt) làm thẩm mỹ cả răng trên và răng dưới, đắt và cũng sợ nên từ đó thôi. Các chị các mẹ đã ai từng làm hay biết nha khoa nào chất lường tốt và giá rẻ thì chỉ giúp em ạ. Em cám ơn trước.
    • 5 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sweetloveloveless33 Xem bài viết
    e cũng giống như chị hồi trước cũng tẩy này nọ, không ăn thua đâu, sau làm thẩm mỹ.
    CHỊ làm ơn cho em hỏi răng của chị làm thẩm mỹ ở đâu ạ?
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 5 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MaiAnh199012 Xem bài viết
    Các chị các mẹ cho em hỏi ở hải phòng mình có chỗ nào khám răng và làm thẩm mỹ răng giá rẻ, chất lượng tốt không ạ? Cuối năm e dự định kết hôn mà lên cô dâu cười không dám cười to vì răng của e hơi bị tươi và thưa răng nhiều ở răng cưả trên, (giá phải rẻ nhé các chị), bạn bè em khuyên e nên đi làm thẩm mỹ răng và bản than e cũng muốn đi làm, trước e cũng có đi khám răng rồi, nhưng vì hồi đó kinh tế còn eo hẹp và thời đó cũng chưa có người yêu, mà hồi đó họ bảo e là 60 triệu (đã bớt) làm thẩm mỹ cả răng trên và răng dưới, đắt và cũng sợ nên từ đó thôi. Các chị các mẹ đã ai từng làm hay biết nha khoa nào chất lường tốt và giá rẻ thì chỉ giúp em ạ. Em cám ơn trước.
    ở Hải Phòng thì Nha khoa cực nhiều mà chị, quan trọng là chị lựa được Nha khoa chất lượng tốt thui, theo em cái răng cái tóc là rất quan trọng, giờ thì các phòng thẩm mỹ viện làm đẹp, spa, nha khoa có nhiêu, e nghĩ chị nên đến trưc tiếp xem Nha khoa bs tư vấn ra sao, có chuyên nghiệp không, họ tiến hành làm thẩm mỹ cho mình như thế nào, giá rổ nữa, cái này rất quan trọng, rẻ mà không đi liền chất lượng thì cẩn thận, đến lúc làm xong rồi, nhìn mà tức con mắt, lúc đó bỏ thì tiếc tiền, để thì hận, làm lại thì tiền đâu làm lại nữa còn hơn đắt mà sắt ra miếng, an toàn và không đau, và cũng rất quan trọng nữa là tham khảo thêm ý kiến review mọi người ra sao, ai đã từng làm rồi, xem kinh nghiệm mọi người chia sẻ ra sao, xem chất lượng mâ các trường hợp họ đã từng làm như thế nào, có đẹp không , có an toàn không, có đau không? từ đó chị sẽ quyết định có nên làm hay không?
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 5 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

CHỊ làm ơn cho em hỏi răng của chị làm thẩm mỹ ở đâu ạ?
    theo như em được biết thì có 1 số bs nha khoa chuyên thẩm mỹ răng đẹp chất lượng sau: bs Tuấn Nha khoa Tuấn Tú đường Ngô Quyền, bs Loan Lê Chân, bs Hà Nha khoa Family, bs Dung Tô Hiệu, bs Hùng Nha khoa Hùng ở Trần Nguyễn Hãn, Nha khoa DDC website: www.ddcdental.com …ngoài ra thì chị có thể tham khảo thêm trên mạng nữa.
    • 4 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Đúng là giá cả thì rất quan trọng nhưng cũng không nên ham chỗ giảm giá nọ, giảm giá kia, nên tìm nơi nha khoa làm có chất lượng uy tín tốt để không tiền mất tật mang bạn nha. Theo em muốn biết nha khoa đó làm có chất lượng không, giá dịch vụ như thế nào thì cứ dò hỏi trước là biết thôi, xong thì tìm thông tin trên mạng xem ngta nói gì về nha khoa mình ưng giá, cứ thế tìm đến nha khoa tạm hài lòng để tư vấn sau đó mình quyết định cũng không muộn.
    • 4 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hatran1199224 Xem bài viết
    1 bài viết rất hữu ích và 1 địa chỉ nha khoa hữu ích. Cám ơn
    • 5 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Chào cả nhà hôm nay e mới vào diễn đàn để cám ơn mn, e đã qua 1 số pk để tư vấn và xem họ tư vấn ra sao, giá cả nữa ạ, sau khi cân đo đong đếm tất cả yếu tố thì e cũng qđ chọn nha khoa DDC để làm , và cũng không ngoài sự tin tưởng của em, anh nha sĩ làm rất cẩn thận, rất đẹp, hàm răng e hiện không còn thưa và 1 chỗ bị khấp khểnh thì nay hết khấp khểnh, em cười bây giờ trông rất tự nhiên không còn cảm giác bị vổ nữa, và quan trọng nữa là không bị đau như mn nghĩ. Trước khi làm thẩm mỹ cho e, anh nha sĩ cũng khuyên e chỉ nên làm nhóm răng cửa trên thôi, vì anh ý bảo là răng cửa dưới không đến nỗi nào, không cần thiết phải làm và cũng tiết kiệm được 1 khoản tiền khi chỉ làm mấy cái răng cửa trên mà cải thiện hoàn toàn được nụ cười. e thấy anh ý tư vấn rất thật và tốt cho khách hàng, cảm thấy an tâm khi đặt niềm tin ở đây, cảm giác không bị “móc túi” như ở 1 số nơi khác khi đi tư vấn. Cám ơn cả nhà nhiều nhiều đã vào tư vấn cho e, bây giờ thì e cực kỳ tự tin chuẩn bị chụp ảnh cưới rồi, cám ơn mn lần nữa nhé.
    • 4 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

nhổ răng khôn có đau lắm không các chị ơi, không biết nó có ê buốt như trước e có đi triệt mụn bằng laser thấy cũng hơi ê buốt một chút, sau đó thì 1 lát là bình thường, không biết nhổ răng khôn như thế nào ạ?
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

nhổ răng khôn đau lắm chị ơi, đừng nhổ, nhổ lại mất răng nha. Mà chị trị mụn ở đâu vậy, có hiệu quả không ạ? có để lại sẹo lồi không? và liệu có mờ hẳn đi không hay vẫn có vết hả chị?
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4