Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Có mẹ nào làm IVF thành công chưa? chi phí hết bao nhiêu mách giúp em với ạ !!!

• 6 Lượt chia sẻ
  • 19.6K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em chào các mẹ,

Em là thành viên mới của Webtretho. E đang rất lo lắng và không biết phải quyết định như thế nào, có mẹ nào đã có chút kinh nghiệm về chữa hiếm muộn giúp em với ạ.
    Vợ chồng em kết hôn đã được gần 2 năm rồi, mong mãi mà vẫn chưa thấy có gì cả. Đợt vừa rồi vc em đi khám ở bệnh viện phụ sản HN thì kết quả em bị tắc 2 vòi tử cung đoạn kẽ, chồng em thì tinh trùng cũng hơi yếu. Em đã mổ nội soi nhưng không thông được. Bác sĩ bảo em phải làm Thụ tinh trong ống nghiệm (IVF). Giờ em chắng biết phải làm thế nào nữa, gia đình nhà chồng thì rất mong cháu a.. Vc em đang tính đợt tới sẽ làm IVF nhưng em đang băn khoăn không biết nên làm ở bệnh viện phụ sản TW hay làm ở phụ sản HN nữa? Chi phí cho 1 lần IVF là bao nhiêu? Bác sĩ nào chuyên về hiếm muộn? Nói chung là khoản này em mù tịt các mẹ a. Áp lực đang đè nặng lên em các mẹ à, vì nhà chồng có mỗi mình chồng là con trai mà Hic!Hic . Các mẹ cho em ý kiến với ạ

Em cám ơn các mẹ nhiều ạ!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

vantopteo đã quyết định làm TTON ở đâu chưa. Mình cũng MNS do tắc 2VT, sau mổ IUI 2 lần không thành công có chỉ định TTON, đã làm xong hồ sơ ở viện PSHN mà còn đang ngó nghiêng sang viện C đây.
    Bạn đã làm gì tiếp theo rồi.
    • 47 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

chào các mẹ nhé,
    Mẹ Vantopteo ơi, Làm IVF thì cũng khá tốn kém đấy. Chi phí dao động khoảng 50-60 triệu đến 100 triệu tùy vào từng trung tâm, tùy cơ địa mỗi người nữa,tỷ lệ thành công cũng khoảng 30 - 60 %.Mẹ vantopteo đừng lo lắng quá, yếu tố tâm lý cũng ảnh hưởng nhiều đấy.chúc các mẹ sớm có tin vui nhé.tặng hoa cho các mẹ nè.!!!
    • 47 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

chào các mẹ nhé,
    Mẹ Vantopteo ơi, Làm IVF thì cũng khá tốn kém đấy.Chi phí dao động khoảng 50-60 triệu đến 100 triệu tùy vào từng trung tâm, tùy cơ địa mỗi người nữa,tỷ lệ thành công cũng khoảng 30 - 60 %.Mẹ vantopteo đừng lo lắng quá, yếu tố tâm lý cũng ảnh hưởng nhiều đấy.chúc các mẹ sớm có tin vui nhé.tặng hoa cho các mẹ nè.!!!
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào hoasuathu cũng lâu lắm rồi hnay mình mới ghé vào DĐ, hôm qua mình cũng bắt đầu làm hồ sơ TTON tại Viện C rồi. Thế bạn đã được duyệt chưa? ở bên viện C thì mình nghe nói là được duyệt lâu lắm, phải mấy tháng mới được. ở trên Viện phụ sản HN bạn theo BS nào thế,minh nghe nói có BS Nguyễn Mạnh Trí cũng giỏi lắm. Bạn thử theo BS đó xem, đợt này mình muốn làm ở Viện C cho gần nhà hơn. Chứ có vấn đề gì mà lại đi xa thì cũng sợ lắm bạn à. Thôi thì mình như vậy rồi thì ai nói gì mặc kệ bạn a. Cố gắng lên mẹ nó nhé
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cám ơn mẹ voicoi_iuiu nhiều ạ, Em bé trên hình avata là bé nhà chị à? Trông yêu quá mẹ nó à. Đợt này em làm ở Viện C. Em mới xin làm hồ sơn thôi, còn phải làm bao nhiêu xét nghiệm nữa. Cứ nghĩ thời gian sắp tới đi lại trong bệnh viện như nhà em lại thấy sợ lắm ạ. Mẹ voicoi_iuiu có biết BS ở khoa HTSS ở viện C không ạ? nếu biết pm cho em với ạ, em cám ơn ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

alo. co me nao lam ivf o tu du chua cho minh hoi tham voi .minh la thanh vien moi .chi phi het bao nhui .minh lam iui 1 lan nhung ko dc . hai vc chonh minh binh thuong ko tim ra nguyen nhan vo sinh .hic hic
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các mẹ !

Hiện nay bệnh viên hồng ngọc đã và đang triển khai phương pháp ivf kết hợp với nhiều bệnh viên hàng đầu tại Thái lan chuyên điều trị vô sinh hiếm muộn cho các cặp vợ chồng. Các mẹ có thể tham khảo thêm tại đây nhé.
    • Thành viên webtretho
    • 9 năm
    • 399 Bài viết

• 164 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các nàng sang chuyên mục làm mẹ/chuẩn bị mang thai nhé, bên đó có rất nhiều mẹ làm ivf chia sẻ kinh nghiệm đấy

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android