Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Có mẹ nào biết cách thức khám bệnh ở Viện C, địa chỉ, bs giỏi.... không????

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.05K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 421 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Chị bạn em, bị bệnh nấm âm đạo, đã chữa ở bệnh viện ở nhà, but không thấy đỡ mà nặng hơn. Hơn thế, hôm vừa rồi đi khám, được bác sĩ chẩn đoán là có chân polip ở buồng trứng, nguy cơ khó có con. Nên chị ấy lo lắng lắm, muốn ra Hn khám. Em thì chưa biết thế nào vì không mục sở thị. Nhưng, thứ 5 này, chị ấy ra Hn nhờ em đưa đi khám ở sản C, mà em chả biết đường nào mà lần (vì chưa kết hôn). Chị ấy lại không dám nói cho nhà chồng (cái này ko rõ nguyên nhân). mẹ nào biết cho em tí kinh nghiệm nhé! cảm ơn các mẹ quan tâm.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3,607 Bài viết

• 657 Được cảm ơn

Tốt nhất là cho chị ấy khám dịch vụ ở 56 HBT. Ngay sáng mai ấy đt đến số 3.9364656 đăng ký khám vào lúc mấy giờ, bác sĩ nào thì tùy họ sắp sếp (vì thường phải đang ký trước 1 tuần họ mới sếp dc lịch và mình có thể chọn được bác sĩ theo ý muốn) nhưng trường hợp của nhà ấy gấp quá thì cứ đt nhờ họ sắp xếp xem có bác sĩ sản nào chuyên về bệnh này có thể khám đc. Ấy cứ đăng ký siêu âm luôn để đc lấy số sớm (túm lại là đăng ký qua số đt này cả khám và siêu âm bệnh của chị ấy, trường hợp nếu ko siêu âm thì thôi cũng chẳng sao.)
    Nhớ đến đúng giờ hẹn và đọc họ tên và nói e đang đăng ký ngày nào đấy họ sẽ cho số khám rồi vào khám thôi (trường hợp của bạn chắc khám xong người ta mới chỉ định siêu âm nhưng nếu có phải siêu âm thì cứ ra chỗ phát số nói e đã đăng ký cả khám và SA rồi. Túm lại là bạn hỏi hơi muộn nên đăng ký có thể hơi khó nhưng muộn còn hơn không. CỐ LÊN :Applause:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 421 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Có mẹ nào giúp đỡ em nữa không ạ? Cái phòng khám 56HBT thì giá cả thế nào hả các mẹ nó??? Help em mí!!!:Sad::Sad::Sad:
    Elegance is an attitude!
    • 3,607 Bài viết

• 657 Được cảm ơn

giá hơi đắt nhé, tiền khám 120 k/lần, SA đen tráng: 60 k, SA màu 200 k... nói chung đát hơn trong bv nhung khám nhanh hon nhiều và có nhiều bác sĩ chuyên môn tốt.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 421 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Em muốn hỏi là, nếu không có bảo hiểm y tế thì thủ tục khám thế nào ( ở Viện C ý ạ). Nếu bị như chị ấy thì vào khoa nào khám ạ???
    Elegance is an attitude!
    • 3,607 Bài viết

• 657 Được cảm ơn

có bảo hiểm thì phải có giấy chuyển viện. E đưa người nhà vào khoa khám bệnh chỗ khu nhà A thì phả (chi ko nho ro), Khu vuc day có khám bảo hiẻm và khám thường (30 khìn/lần khám thì phải) nhưng chác đong lám và phải dợi lâu:Sigh:. Cố gắng đi thật sớm (7h30) may ra do hon. :Applause:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)