Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

có mẹ nào biết bác sĩ Lâm ở Hòa Mã ko ạ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 12.1K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 208 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Em nghe nói chỗ bác sĩ Lâm này chuyên chữa các bệnh về họng và hút đờm rất tốt,nhưng em lại ko biết rõ địa chỉ .Vậy mẹ nào đã từng khám ở đó rồi thì chỉ cho em với và ko biết chỗ đó khám có tốt ko nhỉ????
    Hay các mẹ có địa chỉ nào tốt chỉ cho em !Thằng cu nhà em nôn nhiều quá mà trời thì lạnh!!!Nhanh các mẹ nhé!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 208 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Chỗ bác sĩ Lâm này chuyên về họng và hút đờm rất tốt,nhưng em lại ko biết rõ địa chỉ của bác sĩ.Mẹ nào đã từng khám ở đó rồi chỉ cho em với và ko biết khám ở đó có tốt ko nhỉ????
    Hay mẹ nào biết chỗ nào khác tốt chỉ cho em cũng được.Thằng cu nhà em mấy hôm nay nôn nhiều quá,cứ ho là em sợ xanh mắt mèo(lại nôn hết)
    • 22 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

mẹ chim sâu à, bác sĩ Lâm khám cũng được đấy. Con em khám ở đấy vài lần rồi, ok lắm. Mọi thứ rất pro, cô y tá bế con cho bác sĩ khám, tuy nhiên bệnh nhân rất đông, mẹ phải cho con đến sớm không thì phải đợi lâu lắm.
    Địa chỉ 88 Hòa Mã (từ đoạn ngã tư Hòa mã, Ngô thì nhậm đi về phía Phố Huế khoảng 20m, phòng mạch nằm trong một cái ngõ, bên cạnh có nhà bán thịt bò gì gì đấy ạ, em không nhớ rõ)
    Giờ khám: ngày thường từ 16h đến 21h, cn bác sĩ nghỉ.
    Mẹ cho con đến khám thử xem nhé:Rose:
    LMap
    • 2,885 Bài viết

• 3,563 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chimsâu Xem bài viết
    Chỗ bác sĩ Lâm này chuyên về họng và hút đờm rất tốt,nhưng em lại ko biết rõ địa chỉ của bác sĩ.Mẹ nào đã từng khám ở đó rồi chỉ cho em với và ko biết khám ở đó có tốt ko nhỉ????
    Hay mẹ nào biết chỗ nào khác tốt chỉ cho em cũng được.Thằng cu nhà em mấy hôm nay nôn nhiều quá,cứ ho là em sợ xanh mắt mèo(lại nôn hết)
    Có mình, cho con khám ở bác sỹ mấy lần rồi, số 88 Hòa Mã. Khám tốt hay không thì mình không dám comment, hihihihi. Vì con mình trộm vía chỉ viêm mũi họng bình thường nên mình hay đến bs để hút đờm và dãi và xông họng (nếu nhiều) rồi cho uống siro ho bình thường và không uống kháng sinh của bác sỹ kê.
    MTI1NjE1ODA2MQ

MTI1NjE1ODE4MQ
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 208 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

cảm ơn mẹ nó nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 208 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ Minh nhiều tiếc wa chỉ nghỉ được mỗi CN thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,999 Bài viết

• 264 Được cảm ơn

ôi trời, thằng cha này ko phải bác sỹ mà gọi là đồ tể thì đúgn hơn. Ông ý tính ngang ngạnh có làm ở bệnh viện nào đâu? Mà bác sỹ đã ko làm tại 1 bênh viện nào thì ko thể thường xuyên cập nhật những thành tựu khoa học mới trong y học được.

Mình đã cho con đi khám ở đây 1 lần mà cạch mặt luôn. Phòng khám thì đông lắm! Trẻ con đến khám khỏi bệnh tất vì lí do cứ dã kháng sinh nặng & uống trong thời gian lâu như vậy thì bệnh gì chả khỏi, cần gì khám. Mà loại kháng sinh cha này kê là loại kháng sinh rẻ tiền dễ bị làm nhái lắm. Mang tiếng là khám, có khám xét chó gì đâu, nghe qua loa cho lấy lệ là có nghe thôi.

Đứa bạn mình có con bé mới 3 tháng, thấy đầu nó cứ lắc lắc, lo lắng cho đi khám xem sao, ông ý bảo viêm tai giữa, kê cho >10ngày uống kháng sinh. Mẹ nó xót quá cho đi khám chỗ khác, bác sỹ bảo bình thường chẳng sao cả, rồi kệ nó cũng chẳng bị viêm viếc tai giữa gì hết. Đấy, biết ngay là ko có khám xét gì hết mà. Đứa nào đến cũng nghe qua loa rồi dã kháng sinh. Thế là xong. Mà kiểu dã kháng sinh như thế thì bệnh nào chả khỏi.

Lại còn ngày nào cũng bắt đến hút đờm, thực ra cơ chế tạo đờm thì hút ra nó lại có. Mà hút nhiều như vậy ko tốt, việc này đã có rất nhiều bác sỹ phản đối.
    Làm việc phải có nghỉ ngơi
    Ta nghỉ buổi sáng ta chơi buổi chiều
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mấy tháng trước, nghe chị đồng nghiệp giới thiệu, mình có cho nhóc nhà mình tới khám. Ấn tượng ban đầu là môi trường xung quanh không được vệ sinh cho lắm. Vào bên trong thấy người lớn trẻ con chật ních. Tiếng bác sĩ quát bố mẹ các bé làm mình không thích lắm. Vào đăng ký khám bệnh, mình thấy cô nhận sổ báo là ra ghế ngồi chờ xông. Minh cũng hơi ngạc nhiên khi thấy chưa khám bệnh mà đã báo xông. Xông thuốc xong chờ 1 lúc mãi không thấy gọi khám bệnh. Ra hỏi thì bác sĩ quát ầm lên. Lúc đó mình tức lắm, ông là bác sỹ mà quát người khác không ra gì. Tại con mình ốm thì mình phải chịu. 15' sau mới được gọi vào khám. Thấy con mình khóc mà mình thương quá. Kêu bị viêm tai giữa. chỉ định uống kháng sinh 5 ngày. Thể nhưng về uống theo đơn thấy bé nhà mình lại ho hơn, thở khó. Mình đến hỏi bác sỹ thì được bảo là đã uống hết thuốc đâu. Uống đủ ngày rồi đến đây khám lại. Nhưng mình không yên tâm, minh và chồng đưa con đi bệnh viện tai mũi họng khám thì bác sĩ ở đây chuẩn đoán là bị viêm phổi. Họ cho thuốc và giờ bé của mình đã khỏe lại bình thường.

Lần sau, không bao giờ mình quay lại phòng khám của bác sỹ nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 132 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

hiz hiz, Bé nhà mình cũng cho đi khám ở đây, cho Ksinh toàn hàng của india. Thuốc giãn phế quản, xông họng. công nhận la bsi chửi bố mẹ như ranh . Nghe như hàng vô học í. Nhưng thôi nhịn vì con. Bé nhà mình khám xong về thấy ho nặng hơn. Chán quá.
    ơ mà ông này sao bảo làm ở Nhi TW cơ mà?
    Mẹ yêu Nhím nhất trên đời :Kiss:[SIGPIC]
    • 541 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Mình không thích khám ở đây, bị một lần thôi. Kháng sinh nặng, đứa nào đến cũng bắt xông họng, sau đó phải lien tục xông 1 tuần. Bác sỹ khám thì quát tháo và ăn nói như kiểu vô học ý, thi thoảng còn quay sang chửi y tá ầm ĩ. Mình hay khám ở nhà bà Hoàn ở đối diện gò Đống Đa.
    7ePtp7
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

úi giời! bác sĩ gì cái thằng cha đó! ăn nói thì vô duyên, không phải con mình bị bệnh thì mình cho thằng bs này một trận rùi! thằng cha này toàn cho kháng sinh nặng, con mình bị viêm tiểu phế quản, ai đời lại cho kháng sinh uống liên tục 2 tuần trời mà con mình không khỏi, thằng bé cứ gầy cả người, sốt hết cả ruột mình đem đi khám tại nhà bs Tùng ở Tôn Đức Thắng, bác ý hỏi tại sao lại uống kháng sinh dài ngày như thế này, thông thường kháng sinh chỉ đc sử dụng tối đa là 5 ngày với những loại nặng!huhu, tội nghiệp con....
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 132 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Thế thì cạch mặt bác sĩ ấy ra. Nghĩ lại mà tức
    Mẹ yêu Nhím nhất trên đời :Kiss:[SIGPIC]
    • 439 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

con mình từ hồi 6tháng theo ông Lâm này nhưng giờ 13 tháng thuốc của ông này k hiệu quả nữa rồi. Lần nào cũng là đơn thuốc y chang nhau, chắc nhờ thuốc. Chẳng biết khám ở đâu cho tốt bây giờ....
    (bố gấu + mẹ gấu) x 10 năm yêu thương = Hai gấu con xinh xắn

MTM0MDk0NTc3OA MTM0MDk0Njk0OQ
    MTM0MDk0NjQxMA
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn