TIN TÀI TRỢ.

Có ai biết phòng khám TMH nào tốt ở Hà nội không?

• 2 Lượt chia sẻ
  • 71.3K Lượt đọc
  • 248 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các Bác phụ huynh ơi, làm ơn mách giúp em một phòng khám Tai-Mũi-Họng tốt ở Hanoi với (khu vực Đống Đa, Ba Đình thì càng tốt. Con trai 9 tháng tuổi của em bị sổ mũi, ngạt mũi hơn một tuần nay rồi, nhỏ thuốc Otrivin mà không khỏi.
    Xin cảm ơn các Bác.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,440 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Minh nghe nói Otrivin dùng nhiều ko tốt cho sinh dục của bé, trong hướng dẫn sử dụng cũng quy định ko quá 1 tuần. Còn phòng khám TMH thì mình hay khám cho bé chỗ BS Hiển, gần đường Hoàng Văn Thái, khu Định Công ấy, cụ thể ko nhớ tên ngõ , bạn gọi điện hỏi xem tel 85652682
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 1,136 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Ngoai viec tac dung toi duong sinh duc cua be, Otrivin con lam co mach, rat co hai cho he ho hap cua be.
    Hom truoc be Ech nha minh cung bi ngat mui, tho kho khe, minh nho nuoc muoi sinh ly 2 ngay thay ra rat nhieu mui, chuyen tu mui xanh sang mui duc roi mui trong, thay lau khong het ngat, danh phai dua den BS Canh o ngo 195 Minh Khai, BS kham bao la viem mui va hut mui cho be roi cho 2 lo thuoc do BS pha che. Ve nha ro thay cung do, nhung minh lai lo lang ve thuoc pha che, chang biet co loai gi khong tot khong. Co ban nao biet ve BS nay khong?
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn Mẹ Bong&Bambee và Mẹ Ếch Cốm.

Hôm qua em đưa cháu đi khám ở BV Xanh-pôn, BS kê cho tới 4 loại thuốc. Khiếp quá !
    Một người bạn của em mách uống Xirô Koje và nhỏ nước muối sinh lý. Em thử dùng từ chiều hôm qua đến nay thấy cháu có vẻ bắt đầu đỡ hơn. Kết quả thế nào em sẽ báo cáo các Bác sau. Hy vọng chúng ta sẽ có thêm một kinh nghiệm quý.

Mẹ của Ếch Cốm ơi, bản thân em cũng đã từng dùng thuốc nhỏ tự pha của một BS, thấy rất hiệu quả với người lớn. Em được biết các BS đã pha kháng sinh vào thuốc nhỏ thường. Kháng sinh là rất tốt, nhưng nếu lỡ lần sau BS pha kháng sinh quá liều thì sao. Theo em thì ta không nên dùng những thuốc chưa được kiểm nghiệm như thế Bác ạ.

Chúc cho các em bé của chúng ta luôn khoẻ và hay ăn chóng lớn.

Mẹ của Trọng Tấn
    • 2,295 Bài viết

• 1,947 Được cảm ơn

Bi nhà mình cũng vừa bị sổ mũi, ho, viêm họng phải đi khám bác sỹ Nguyễn Chu Chi ở gần Trường ĐH Y. Sau kinh nghiệm đau lòng, ngồi nghiên cứu WTT mình rút ra một số điều như sau theo mức độ nặng dần của bệnh:

1. Lau sạch mũi bằng bông gòn thấm nước muối sinh lý (tăm tre + bông).

2. Nhỏ nước muối sinh lý cho tan đờm rồi hút ra.
    Xay 2 tép tỏi vào bột. Nhỏ nước tỏi của BV 500dd/chại
    Chữa nghẹt mũi nhỏ Omeli (Ý).

3. Uống sirô Bạch... Thuỷ (không uống Bổ phế vì cay), hoặc Tỳ Bá Diệp (51 Lãn Ông, 65.000đ), hoặc sirô Coje, hoặc Rhinathiol 2%, Theralene, Phernegan.

4. Bé < 2 tuổi không nên nhỏ Otrivin và chỉ chữa được nghẹt mũi chứ không dứt bệnh.

Đi khám bác sỹ cho nhỏ chai thuốc pha như Kiri mô tả: Sunpharin, 10% hydro cortisol, 5% gentamicin có thể ảnh hưởng đến thính lực vì cấp bách nên phải nhỏ nhỏ xong đợt thì vứt đi.
    Ngoài ra bác sỹ còn cho uống 5 ngày kháng sinh hoặc Clamoxyl 250 hoặc Augmentin 250 đều là gốc Amocylin.

Có kinh nghiệm gì thì các mẹ post nhé.
    • 352 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Ngoai cach Tumeo huong dan minh cho be uong Coje de chua viem, so mui ra minh con cho be uong them nuoc hanh tay luoc cung kha hieu qua chi 1.5-2 ngay uong thuoc va uong nuoc nay la khoi han. Cac ban thu lam nhe
    Me cua Meo Tom (HN)
    • 94 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Xin mách các mẹ một địa chỉ BS Nhi mà mình hay tới khám cho cu Tôm nhà mình thấy cũng đươc.

BS Nguyễn Thị Hoàn (là Tiến sĩ đấy)
    Trưởng khoa Nội tiết BV Nhi TW
    Ngõ 119 Tây Sơn (ngõ này đối diện Gò Đống Đa), có biển chỉ dẫn ngay từ đầu ngõ

Các Mẹ cứ thử tham khảo xem sao nhé!

Mẹ Tôm & Tũn
    PhamN.Bich/Ha Noi
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 352 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Về Tai mũi họng, các bạn thử đưa bé tới Phòng khám Tai mũi họng của GS. Liễn - Viện Tai mũi họng TW ở 48 Bát Đàn xem sao (chỉ khám từ 16h - 19h thôi, CN nghỉ).
    Mình được bạn mách đưa bé đến đó khám, thấy bác sĩ đúng là có kinh nghiệm hơn hẳn những chỗ khác, không lạm dụng kháng sinh. Duy chỉ có điều phàn nàn là nếu mua thuốc tại đây thì giá cao hơn nhiều so với hiệu thuốc và có những thuốc ở ngoài rất hiếm khi có :evil:
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 955 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Thanh Mai oi, chỉ giùm cách nấu nước hành tây chi tiết hơn 1 chút được không? Nấu bao nhiêu củ hành tây trong bao nhiêu nước thì được, có dễ uống không? Thàng nhóc nhà mình lại rất thich ăn hành tây xào với thịt bò hoặc mực.... chắc là nước hành tây nó cũng có thể nạp được ! Cảm ơn TM trước.

Mình nghe ông anh mình là BS Viện Y Học Dân tộc (trong T/P HCM) bày cách làm nước tỏi để nhỏ mũi đơn giản lắm : lột vỏ tỏi, rửa sạch, dùng dụng cụ thật sạch giả dập tỏi, đổ nước sôi vào, sẽ khử bớt mùi hăng của tỏi, rồi dùng gạc lọc lại cho sạch, cho vào ống nhỏ mũi cũ nào đó đã rửa sạch, rồi dùng nhỏ cho bé ! Nếu ai không tiện đi mua thuốc tỏi nhỏ mũi thì tự pha chế lấy, mình nghĩ cũng đơn giản dễ làm !!!

Mong các bé ở Hà Nội khoẻ mạnh, bình yên trong mùa rét khủng khiếp ngoài ấy!!!
    MBKB (T/P HCM)
    • 352 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Em cho Meo Tom uong nuoc hanh tay tu hoi 9 thang den gio 1.5 tuoi thi chi 1/2 cu hanh tay luoc voi 1 bat an com nuoc de am am thi cho be uong thay nuoc binh thuong. Con neu me hoac bo bi so mui thi em nau mot cu hanh tay voi mi an lien nong sot la het so mui ngay. Luu y la uong nuoc hanh tay nay chi co tac dung trong thay khi moi chom bi so mui hay cam thoi nhe, neu nang roi thi can phai uong thuoc va nuoc hanh tay luoc chi la nuoc uong phu thoi.
    Me cua Meo Tom (HN)
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 1,938 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Nhung me Rennes oi cac be con be xiu the, pha nuoc toi the kia chang biet nong do the nao, nho nhieu toi qua cac be bi rop mui thi... dung la lon lanh hoa lon que. The nen cac me HN moi phai mua nuoc toi cho cac be tan SG day.
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 958 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Địa chỉ bác sĩ TMH ở HN:

Bác sĩ Đỗ Bích Hằng
    72- Hàng Bông - Hà nội
    Khám ngoài giờ từ 17h30.
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 955 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Tigon nói cung phải, mình cũng không biết rõ liều lượng thế nào, vì ông anh mình chỉ mới nói sơ qua thôi (!?) Mình cũng định nếu mua không có thì sẽ làm thử, mình xài trước thử rồi mới xài cho mấy nhóc. Nhưng may là có nhờ người bạn mua giùm được. Mấy nhóc thì đang không có vấn đề gì (trộm vía), nhưng mình vẫn nhỏ mỗi ngày 2 lần cho mấy nhóc, sợ tụi nó đi học dễ lây cảm từ bạn bè, nên mình nhỏ để ngừa thôi. Nhưng thấy tụi nó cũng tài ghê, mình nhỏ cho tụi nó mà mùi tỏi xộc lên mình còn thấy ghê ghê, thế mà tụi nó cũng chịu khó nghe lời, để cho mình nhỏ !!!
    MBKB (T/P HCM)
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 109 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mẹ Rennes ơi ! cho mình hỏi với nhé: tỷ lệ tỏi và nước như thế nào để phù hợp? Mình cũng rất muốn tự chế nhưng kkhông biết làm? Giúp mình nhé !
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 955 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Để chiều nay mình hỏi lại BS rồi mai sẽ trả lời cho Mẹ Chipcoi nhé!
    MBKB (T/P HCM)
    • 484 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Bác sĩ ở Viện Tai Mũi Họng đấy
    Thường chị ấy khám vào buổi chiều, khoảng 4 giờ gì đó, tại nhà riêng, nhung phai hẹn trước 0912189853 vì hình như bác sĩ này không phải là mở phòng khám đâu
    Bác sĩ cho thuốc rất là cẩn thận, chứ không lạm dụng thuốc
    Ngoài ra chị ấy rất đẹp và dịu dàng nên trẻ con sẽ cảm thấy yên tâm
    thậm chí một số bạn bè của mình còn được lợi là vì các ông chồng toàn xung phong mang con đến khám ở chôc bác sĩ Đào
    Các bạn thử tham khảo xem
    Quên mất, địa chỉ bác sĩ là ở số 59 nhà B2 Giảng Võ
    • Đồng hành cùng nhà tài trợ
    • 15 năm
    • 5,177 Bài viết

• 1,201 Được cảm ơn

Gần đây Gấu bị viêm tai giữa nên mẹ Gấu đã có một địa chỉ chữa các bệnh về tai mũi họng rất tốt. BS này đã từng làm việc tại Mỹ, là Viện phó Viện tai mũi họng đã nghỉ hưu.
    Nhờ khám chữa bệnh bẳng phương pháp nội soi nên biết rõ nguồn gốc căn bệnh và cũng vì thế mà chữa được tận gốc.
    Tuy nhiên, vì rất đông bệnh nhân nên khi đến bao giờ cũng phải đợi khá lâu. Kỷ lục nhà Gấu đợi từ 4h chiều đến 7h30 phút tối mới được làm. bên cạnh đó vì thiết bị quá hiện đại nên tiền cũng cao. Nếu chỉ chữa mũi họng thì 100K, nếu chữa tai thì lần đầu là 200K còn tiếp sau là 100K / lần.
    Đối với người lớn thì mẹ Gấu thấy có rất nhiều người đến chữa xoang, thậm chí cả người nước ngoài và Việt kiều. Giá chữa xoang là 200K/lần.
    Nói chung là lần đầu tiên từ khi Gấu bị ốm đến giờ mình mới thấy yên tâm về bác sỹ.
    • 308 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

bác sĩ ở đâu thể hả mẹ Gấu. Cho địa chỉ nhé, được không
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 347 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me cua gau
    Gần đây Gấu bị viêm tai giữa nên mẹ Gấu đã có một địa chỉ chữa các bệnh về tai mũi họng rất tốt. BS này đã từng làm việc tại Mỹ, là Viện phó Viện tai mũi họng đã nghỉ hưu...
    Nói chung là lần đầu tiên từ khi Gấu bị ốm đến giờ mình mới thấy yên tâm về bác sỹ.
    Ôi, mẹ Gấu quên nói vào vấn đề chính rồi :3: . Đọc mãi mà vẫn không thấy địa chỉ Bác sỹ đó ở đâu cả.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 15 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,679 Bài viết

• 235 Được cảm ơn

Chan co em qua, dang can tim dia chi ma tim moi mat khong thay. Me cua gau oi, di kham cho con ton tien qua nen lu lan mat roi a???