TIN TÀI TRỢ.

Chữa trị sẩn ngứa cho bé

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.12K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 1 năm
    • 31 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Chào các mẹ, bé nhà em năm nay được 10 tuổi rồi ạ. Do Cháu còn nhỏ nên chưa tự chăm sóc tốt cho bản thân. Gần đây chân cháu xuất hiện các nốt đỏ, rất ngứa, sau đó để lại nhiều vết thâm rất mất thẩm mỹ. Em cũng chưa cho cháu đi khám ở đâu, cháu lại là con gái nên nhìn rất mất thẩm mỹ. Các mẹ cho em hỏi đó là bệnh gì? Và có cần phải đưa con đi khám? Nếu đi khám thì khám ở cơ sở nào thì tốt ạ?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 37 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Chị cho con đến bệnh viện da liễu khám đi ah chứ da liễu nó có nhiều bệnh na ná nhau nhiều khi điều trị không đúng bệnh dai dẳng lắm mà nhất lại là con gái ạ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 119 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hanh_Ham_333 Xem bài viết
    Chào các mẹ, bé nhà em năm nay được 10 tuổi rồi ạ. Do Cháu còn nhỏ nên chưa tự chăm sóc tốt cho bản thân. Gần đây chân cháu xuất hiện các nốt đỏ, rất ngứa, sau đó để lại nhiều vết thâm rất mất thẩm mỹ. Em cũng chưa cho cháu đi khám ở đâu, cháu lại là con gái nên nhìn rất mất thẩm mỹ. Các mẹ cho em hỏi đó là bệnh gì? Và có cần phải đưa con đi khám? Nếu đi khám thì khám ở cơ sở nào thì tốt ạ?
    Bạn mua lọ Mulrose về bôi cho bé, bé nhà mình 2 đứa từ lúc sinh đến giờ toàn dùng mulrose thôi,

Gởi từ ứng dụng Webtretho của nguyethuynh
    • 1 năm
    • 22 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Các mẹ có biết mấy loại côn trùng hay gây ngứa vào mùa hè không ạ?
    • 26 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhunghaiii Xem bài viết
    Các mẹ có biết mấy loại côn trùng hay gây ngứa vào mùa hè không ạ?
    Mùa hè là mùa có nhiều loại côn trùng gây ngứa cho da lắm các mẹ ạ như: muỗi,bọ chét,bọ đỏ,ong,chấy, rệp giường... mấy con này mà căn thì ko ngứa thì buốt lắm, nên mẹ nào cho bé đi chơi đâu như công viên, cắm trại hay các hoạt động ngoài trời thì nên bôi kem chống côn trùng cho bé nhé.
    • 1 năm
    • 22 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Bạn dặn bé khi có nốt đỏ cố gắng đừng gãi, chỉ nên xoa các nốt cho đỡ ngứa vì khi mình gãi làm nốt mụn bị trầy xước dễ gây viêm nhiễm và nếu không được chăm sóc tốt sẽ để lại sẹo hay vết thâm. Nếu có thời gian, bạn nên đưa bé đi khám với bác sĩ da liễu ý, để bị thâm hay sẹo chữa khó lắm à nha
    • 22 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

ôi giống con gái mình ngày trước thế, cũng kiểu ngứa xong gãi chảy cả máu luôn ý, đk ít hôm là để lại toàn vết thâm ý. May đợt đấy nhà mình được một ng bạn giới thiệu đến khám da liễu, rồi làm cái laser trị thâm cho bé luôn, vì lúc đấy bé cũng đủ tuổi để điều trị bằng laser rồi, nên nhà mình quyết định điều trị luôn. Trộm vía điều trị đk 4 buổi là sẹo thâm gần như ko thấy nữa r. Giờ bạn ý lớn lắm r, thành thiếu nữ r nên tự tin diện váy dài váy ngắn các kiểu ý
    • 1 năm
    • 31 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Ui chị ơi, em có con nhỏ đưa cháu vào viện thương lắm ý. Đông mà chờ rõ lâu. Xong rồi em thấy bảo nhiều người chữa cũng k khỏi ấy
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Huongly9889 Xem bài viết
    Chị cho con đến bệnh viện da liễu khám đi ah chứ da liễu nó có nhiều bệnh na ná nhau nhiều khi điều trị không đúng bệnh dai dẳng lắm mà nhất lại là con gái ạ
    • 1 năm
    • 31 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình thấy thì cứ đưa đi khám cho an tâm ý, Cứ tự chữa k hiệu quả mà cũng khá tốn kém
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyethuynh Xem bài viết
    Bạn mua lọ Mulrose về bôi cho bé, bé nhà mình 2 đứa từ lúc sinh đến giờ toàn dùng mulrose thôi,

Gởi từ ứng dụng Webtretho của nguyethuynh
    • 1 năm
    • 22 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình thấy thì cứ đưa đi khám cho an tâm ý, Cứ tự chữa k hiệu quả mà cũng khá tốn kém
    Đúng rồi đấy mom ạ, cho con đi khám bác sĩ da liễu cho yên tâm. cạnh nhà mình có PK Maia, nên họ hàng hang hốc k may bị da liễu mình cứ bảo qua đó. Trộm vía ai bị gì về da đến đấy đều được chữa ngon lành.
    • 22 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Bây giờ viện tư, PK uy tín cũng nhiều mà, bạn có thể tham khảo một số PK da liễu ở bên ngoài r cho bé đi khám , đỡ phải chờ đợi lâu mà mình cũng có nhiều thời gian để trao đổi tình trạng sức khỏe của bé ý
    • 259 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Sau tự nó hết mẹ nó ơi
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các bác có biết những biểu hiện thế nào sẽ xuất hiện khi mới bị côn trùng cắn không ạ? Bé nhà em mới đi tham quan về có mấy nốt lạ nên em cũng hơi sợ
    • 23 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Bạn kiểm tra kĩ xemn có phải vết côn trùng đốt hay không, cháu trai mình trước cũng bị mấy nốt ở chân, gia đình ở nông thôn nên cũng chủ quan không cho đi khám giờ, nhiều bệnh không như ngày xưa. Nếu bạn ở Hà Nội thì cho cháu khám ở viện nhi trung ương hoặc da liễu tw, thậm chí bệnh viện Bạch Mai cũng được