TIN TÀI TRỢ.

Cắt bao quy đầu ở bệnh viện nào ạ???

• 2 Lượt chia sẻ
  • 25K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 14 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mọi người ơi có biết bệnh viện cắt bao quy đầu uy tín ko ạ? Em định đưa ck đến bv Bạch Mai. Có ai có kinh nghiệm chia sẻ em với!!!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cắt bao quy đầu bạn có thể đưa bé đến 21 Nguyễn Công Hoan, có giao sư Nguyễn Thanh Liêm trực tiếp làm tiểu phẫu nhé.Chúc bé khỏe!
    • 45 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

nếu ở HCM thì em có thể đến BV nào ạ, các bác chỉ giúp em với!
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình nghĩ là nên tư vấn trước xem có nên cắt không rồi mới mang bé tới viện chứ trời lạnh thế này mang con đi tội lắm không thì để ấm lên mang con đi cũng được bạn ak
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

trước khi quyết định cắt bao quy đầu bạn nên xem tình trạng sức khỏe của bé như thế nào đã nhé.
    • 23 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình cho con nhà mình ra chỗ Bs Bảo ở viện ĐH Y cắt thấy nhẹ nhàng lắm, mình thấy rất yên tâm, hoặc có thể nhờ BS đến tận nhà xử lý cho, con đỡ phải đi lại vất vả ra mn ạ, nếu mn cần thì để mình tìm lại số điện thoại mình nhắn cho nhé
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BapCoi2008 Xem bài viết
    Mình cho con nhà mình ra chỗ Bs Bảo ở viện ĐH Y cắt thấy nhẹ nhàng lắm, mình thấy rất yên tâm, hoặc có thể nhờ BS đến tận nhà xử lý cho, con đỡ phải đi lại vất vả ra mn ạ, nếu mn cần thì để mình tìm lại số điện thoại mình nhắn cho nhé
    sdt mih 01667560373 giup minh voi nhé
    • 23 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 01667560373 Xem bài viết
    sdt mih 01667560373 giup minh voi nhé
    Bạn ơi sđt bs Bảo đây nhé 0965178686 (cắt bao quy đầu, cắt trĩ ...), hic sorry bạn vì lâu lâu rồi mình mới lại vào diễn đàn
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nếu ở hà nội, ra bạch mai ,khoa cấp cứu ngoại. Vừa yên tâm mà chi phí cũng hợp lý.
    Chỉ mất 20 phút là xong, rồi mua đơn thuốc đi về. Lúc đầu hơi rát nhưng vài tiếng sau thì gần như không có cảm giác đó nữa
    comment by WTT mobile view
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nếu ở hà nội, ra bạch mai ,khoa cấp cứu ngoại. Vừa yên tâm mà chi phí cũng hợp lý.
    Chỉ mất 20 phút là xong, rồi mua đơn thuốc đi về. Lúc đầu hơi rát nhưng vài tiếng sau thì cảm thấy bình thường chỉ hơi vướng víu quần áo tý thôi.
    Những ngày sau thì chăm chỉ thay băng và vệ sinh, tránh di chuyển nhiều, chỉ 5-10 ngày là ok. Đi cắt chỉ nữa là xong.

Nhớ đi cùng người nhà để làm thủ tục. Với lại hôm đi cắt lúc về đi taxi cho khỏe. Có xe để lại mai ra lấy cũng dc.
    • 28 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    chuẩn mem, mỗi tội chờ hơi lâu vì nhiều người đến chữa,
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thuật lại quá trình cắt bao qui đầu tại bệnh viện Quốc Tế 221 Nguyễn Thị Minh Khai
    - Mình vào phòng khám và xin khám để thực hiện cắt bao qui đầu thì được khuyên là nên cắt mặc dù mình chẳng thấy hẹp, nhưng mình thấy nó dài và vấn đề thẩm mỹ là chủ yếu
    - - Phòng khám này là một bác sĩ người Trung Quốc lo toàn bộ và có một chị thông dịch
    - Cái mình lo ngại tại phòng khám này là kĩ năng làm tiền của bệnh viện này.
    - Mình leo lên bàn khám thì coi như bị đưa lên bàn mổ luôn
    - Mình hỏi giá rất kĩ thì được đưa ra 3 mức giá khác nhau từ 3 tr, 6 tr và 8 và nói là mức 8 triệu là PP tốt nhất này nọ
    - Mình cũng không thấy 8 triệu và một trở ngại vì mình chỉ muốn BS làm tốt, nhưng lúc đang phẫu thuật thì lúc này BS mới làm tiền và yêu cầu mình cắt một vài mụn và có giá là 10 triệu. Lúc này, mình cũng chẳng được nói trước đây là có mụn gì cả, BS vẽ lên để lấy tiền nhiều hơn và nói là nếu mình làm luôn thì giảm giá còn 6 triệu. Cái này là vòi tiền trắng trợn, một số thủ đoạn cũa BS Trugn Quốc. Đã là BS rồi thì không nên làm những thứ này vòi tiền và vẽ bệnh cho bệnh nhân. Vì nói cho cùng bệnh nhân không biết và đều là nạn nhân !!!
    - Mình cũng không muốn thương lượng trên bàn mổ trong tư thế trần truồng và đang muốn giải quyết cho xong
    - Cuối cùng mình cũng đồng ý là với tổng cộng chi phí là 14 triệu.
    - Chuyện chưa hết, BS còn vẽ tiền nhiều lắm như đến điều trị mội ngày
    Mình may mắn là chọn PP tốt nhất (và tất nhiên là mắc tiền nhất ) nên vết thương cũng lành nhanh và tốn khoảng 16 triệu.
    Nhưng lưu ý là điểm này là bệnh viện mấy BS Trung Quốc hay vòi tiền và kê bệnh.
    Cái bạn cứ đến bệnh Việt uy tín như Việt Pháp..etc khám và điều trị rõ ràng và không bị lừa như mình.
    • 28 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    trên thế giới nhiều nước không thích đi cắt bao quy đầu, có thể do tập tục hay hủ tục phong kiến gì đó, thấy người do thái không làm thế, mà tui cũng không biết là ở VN cũng hay đưa trẻ em đi cắt bao quy đầu không nhỉ, mà không biết cắt bao quy đầu ở bệnh việm nào hà nội nữa.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chi phí cắt bao quy đầu ở bạch mai là bao nhiêu vậy
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

các bệnh viện hiện nay chất lượng khá tốt, tuy nhiên nhiều ca quá nên thường khá đông đợi mất nhiều thời gian, tới phòng khám mình nghĩ cũng khá ok đó, các bạn có thể tham khảo phòng khám Hưng Thịnh tại 380 Xã Đàn - Đống Đa - Hà Nội, trước mình có thằng bạn đi cắt bao quy đầu ở đây, nó làm xong kể cho tụi bạn mình nghe, hài vãi. Nó bảo khá ok, đông khách chất lượng ổn. Mọi người có thể tham khảo.
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuyetthanh87 Xem bài viết
    nếu ở HCM thì em có thể đến BV nào ạ, các bác chỉ giúp em với!
    Neu o tphcm thi den PGS - TS - BS Le Tan Son. 93 Minh Phung, p13, q11. Bsi Son hien dang la truong bo mon ngoai nhi truong dhyd tphcm, truong khoa nieu bc nhi dong 2. Hinh nhu bsi kham khoang tu 16h30 - 19h cac ngay trong tuan. Chu nhat kham buoi sang. Tien cong kham khoang 150k. Be nha minh toi bsi chi tut bao quy dinh ra roi sau do cho phu huynh tut thu. Rat nhe nhang cac ban ah. Ve nha be co dau khoang 4 ngay dau thoi nhung sau do ok. Cac ban nho mot dieu quan trong la sau khi tut bao quy dau ra phai vut lai lien chu kg sau nay dau chim be se bi te ra nhin xau xi lam. Co nhieu me o nha tu lam cho con nhung kg biet cach. Be nha minh lam luc 3 tuoi bay gio hon 5 tuoi roi. Rat ngon lanh. Ah neu thay be hep bqd nhu dua den bsi cang som cang tot nhe de den tuoi hon lon thi be biet so dau roi nen kho lam lay day. Neu co gi chua ro lien he minh huong dan cho nhe.
    Chuc be khoe!
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cháu nhà mình vừa được đi cắt bao quy đầu, chị mình nói cắt ở phòng khám hữu nghị đà nẵng. Bác sĩ ở đó cũng được, bạn có thể ghé đến xem sao.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Né phong khám nam khoa sg nhé, chi phí phát sinh lên đen 20tr, đang ấm ức đây, cho vài thế không thể không làm, hù dọa nên cứ phải lòi tiền ra miết, đi lại quá nhiều lần