TIN TÀI TRỢ.

Các mẹ ơi, nhất quyết tẩy chay bác sĩ TQ tại các phòng khám tư nhân!!!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.04K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 58 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, trước tình trạng các phòng khám tư nhân sử dụng các bác sĩ TQ ko đăng ký giấy phép hành nghề, không có bằng cấp rõ ràng, khám bệnh và chẩn đoán bệnh bừa bãi, chủ yếu tập trung lấy tiền của bệnh nhân, còn dẫn tới trường hợp bệnh nhân bị tử vong như ở phòng khám Maria vừa qua, mình muốn kêu gọi mọi người tẩy chay bác sĩ TQ tại các phòng khám tư.
    Mình cũng post vào đây loạt bài của phòng viên về "bác sĩ" TQ tại một số phòng khám khác như phòng khám phụ khoa Khương Trung, phòng khám Việt Mỹ....để các mẹ thấy hết mức độ nguy hiểm của việc khám chữa bệnh tại các phòng khám này.

http://**************/xa-hoi/bao-ve-...do-te-2173442/

1. Nguy hiểm nhất là việc khám và chẩn bệnh không đúng
    2. Từ (1) dẫn tới kê thuốc và cách điều trị không đúng --> nguy hiểm cho người bệnh
    3. Chi phí thì quá đắt: từ chi phí xét nghiệm (các mẹ sẽ bị chỉ định những xét nghiệm không cần thiết)- tới chi phí điều trị (các phương pháp điều trị không đúng)
    Dẫn tới TIỀN MẤT - TẬT MANG

Đọc trên mạng lại thấy có người viết bọn TQ thâm nho muốn dân mình vô sinh hết nên cho bác sĩ đểu sang làm mình càng tức điên hết cả tiết lên. Các mẹ ơi, tẩy chay bác sĩ TQ tại các phòng khám tư đê!!!!!
    Khuyến cáo tất cả người thân, bạn bè nếu có bệnh phụ khoa thì tới các bệnh viện lớn như C, Phụ sản, 103, E, Bạch Mai để khám, tuyệt đối không chữa trị ở các phòng khám tư quảng cáo có bác sĩ TQ!!!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hic, chả riêng gì phòng khám TQ, cái gì của TQ mình cũng muốn tẩy chay luôn í. Có ông láng giềng thâm hiểm thế này thật đáng chán
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 119 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Mình xin kể kinh nghiệm đi khám thai 2 lần ở cả MAria và Khương Trung.

Maria Thái Thịnh: Nhất định k cho bit giới tính thai nhi

Hồi mới có bầu được 13 tuần đi siêu âm, lẽ ra là tìm 125 Thái Thịnh, nhưng mãi k thấy nên vào đây. Thấy vô cùng bức xúc vì thái độ làm việc, khách thì ít, nhân viên thì nhiều, như chợ vỡ. Thai 13w là thời gian có thể biết g tính thai nhi, nên mình rất tò mò, cho dù là trai hay gái thì vẫn vui. Nó hỏi muc đích đi khám thai: Mình bảo, để biết thai có khỏe ko, và xem bé trai hay gái. Nó lại nói 1 thôi hồi là, con gái thì định bỏ à, về thuyết phục gia đình đi, ở đây k siêu âm g tính. Mình bảo, thế thôi, em về. Nó lại với lại bảo, nói thế thôi, chứ biết hết mà. Thế mà siêu âm xong, nhất định nó k nói, còn ném quyển sổ khám thai vào người mình và bảo "Trai hay gái cũng là con, cần gì biết" Ơ mấy con điên. Lộn ruột, 220k mà chẳng biết dc thông tin gì.

Khương Trung: Làm việc thiếu chuyên nghiệp, k chính xác

Khương Trung thì gần nhà mình, nên thử qua xem sao, đến ngủ được 1 giấc trong quá trình khám thai. Chờ mãi mà ko thấy đến lượt, mặc dù chẳng có khách nào chứ bảo đông đúc gì. Có ý kiến mới bs thì dc vào khám. Vào khám thì cứ nằm chán trên giường, màn hình thì quay về phía bs nên cũng k nhìn thấy. Bà TQ nói gì thì k hiểu, lát sau có cô y tá phiên dịch, bảo là thai dc 2,7kg (hồi đó 28 hay 32 tuần gì đó k nhớ lắm). Lẽ ra phải suýt ngất vì cách đó 2 tuần siêu âm ở Thái Thịnh dc có cân mấy, gì mà lên nhanh thế dc (trong khi 36w mình đẻ ra mới dc 2,7kg?), nhưng mình chẳng bất ngờ lắm vì cách làm việc ko chuyên nghiệp thì ko chính xác cũng bt. In cho cái tờ giấy siêu âm thì chờ mãi, đợi mãi k thấy xong, hỏi thì bảo máy in hỏng, chị chờ tí. Bảo "Thôi chị ơi, có khi chẳng cần giấy đâu". Rõ chán.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chuyển thông tin lên trang 1 cho các mẹ biết đường mà tránh xa