TIN TÀI TRỢ.

Bệnh viêm da cơ địa – xin đừng bỏ qua topic này của em. E cần mọi người cứu.:(

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.4K Lượt đọc
  • 30 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 45 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyentuananh91 Xem bài viết
    Mọi người ơi! Ai dùng cao uống bên chỗ bác sĩ Phương chưa. Cho e biết chút. bác sĩ bảo 1 lọ 7 ngày nhưng e uống đến nay chục ngày mới hết 1 lọ thì có sao không nhỉ?
    Bạn hỏi lương y xem, mình thì cứ dùng chuẩn chỉ theo hướng dẫn của lương y Phương.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Da đầu của em bị tróc vảy liên tục. Mặc dù đã gội nhưng khi dùng tay cạo vẫn có một lớp mảng trắng. Sờ lên da đầu rất gồ ghề. Cách đây 2 năm, em ôn thi đại học, thời tiết thì khô nóng phải đạp xe đi học rất xa, ngày 4 lần. Mỗi lần về mồ hôi rất nhiều. VÌ không có thời gian nên e thường gội dầu gội mỗi lần thấy đầu dơ do da đầu thuộc da dầu + căng thẳng do thi đại hoc nên e nghĩ đó là nguyên nhân gây ra bệnh. Khi khám ở bv da liễu cchảnđoán viêm da tiết bã đã uống thuốc nhiều lần cũng có đợt hết hẳn xong sau đó do đi học xa + học quân sự không thể gội bồ kết mk phải dùng dầu gội nên sau đó trơ lại đến bây giờ là 2 năm. Rất khó chịu mỗi kkhi trời nóng vì da đầu khô rất bức rứt. Khi gội các mảng bám không đi nên mặc dù đã gôih nhưng lấy tay cạo vẫn ra lớp gàu màu trắng. Tóc rụng rất nhiều. CHân tóc hình như nhỏ lại và yếu lần rất khó chịu. Tóc rụng thì nhiều mà mọc thì ít nên tóc thưa dần. Em không biết phải làm sao. Em mong mọi người có kinh nghiệm thì chỉ cách giúp em. Em cảm ơn rất nhiều. Không có mong muốn gì hơn là tóc trở lại bình thường. VÌ đang còn trẻ ảnh hưởng rất nhiều đến thẩm mỹ thật sự e rất ngại khi giao tiếp khi đầu tóc cứ mỏng và xơ dần. Rất mất tự tin. Em xin chân thành cảm ơn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 64 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Chắc bạn bị nấm da đầu. Tóc rụng thành từng mảng đúng k?
    • 45 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tinhduong203qn Xem bài viết
    Da đầu của em bị tróc vảy liên tục. Mặc dù đã gội nhưng khi dùng tay cạo vẫn có một lớp mảng trắng. Sờ lên da đầu rất gồ ghề. Cách đây 2 năm, em ôn thi đại học, thời tiết thì khô nóng phải đạp xe đi học rất xa, ngày 4 lần. Mỗi lần về mồ hôi rất nhiều. VÌ không có thời gian nên e thường gội dầu gội mỗi lần thấy đầu dơ do da đầu thuộc da dầu + căng thẳng do thi đại hoc nên e nghĩ đó là nguyên nhân gây ra bệnh. Khi khám ở bv da liễu cchảnđoán viêm da tiết bã đã uống thuốc nhiều lần cũng có đợt hết hẳn xong sau đó do đi học xa + học quân sự không thể gội bồ kết mk phải dùng dầu gội nên sau đó trơ lại đến bây giờ là 2 năm. Rất khó chịu mỗi kkhi trời nóng vì da đầu khô rất bức rứt. Khi gội các mảng bám không đi nên mặc dù đã gôih nhưng lấy tay cạo vẫn ra lớp gàu màu trắng. Tóc rụng rất nhiều. CHân tóc hình như nhỏ lại và yếu lần rất khó chịu. Tóc rụng thì nhiều mà mọc thì ít nên tóc thưa dần. Em không biết phải làm sao. Em mong mọi người có kinh nghiệm thì chỉ cách giúp em. Em cảm ơn rất nhiều. Không có mong muốn gì hơn là tóc trở lại bình thường. VÌ đang còn trẻ ảnh hưởng rất nhiều đến thẩm mỹ thật sự e rất ngại khi giao tiếp khi đầu tóc cứ mỏng và xơ dần. Rất mất tự tin. Em xin chân thành cảm ơn.
    Em nên gội đầu bằng bồ kết + phèn chua + ngải cứu, sẽ có ích và hiệu quả cho em đó.
    • Culi87 Khách
    • 1 năm
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyentuananh91 Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi donghieu93 Xem bài viết
    Mình cũng xin chia sẻ với bạn về lương y Phương cho bạn thêm tự tin. Cách đây khá lâu rồi, mình k nhớ rõ tgian chính xác nhưng bà nội mình cũng bị kiểu như bạn. Cũng dùng thuốc Tây, đến viện da liễu khám và điều trị nhưng chẳng đỡ gì cả. Tgian sau đó dùng cả thuốc đông y ấy.. Có đỡ nhưng chỉ đc 1 phần rồi lại tái phát. Nhưng bà mình vẫn kiên trì dùng vì cả Tây và Đông đều điều trị mà chẳng khỏi gì cả. Cho nên cái nào đỡ thì dùng thôi. Hết thuốc lại lấy, như kiểu phụ thuộc thuốc ấy.
    Nhưng có 1 hôm e lên lượn lờ trên diễn đàn, diễn đàn gì về sức khỏe ấy, mình k nhớ chính xác thì có 1 bạn chia sẻ về bài thuốc gia truyền của lương y Phương ở Đội Nhân chữa viêm da cơ địa hiệu quả lắm nên mình cũng đành đưa bà đến khám và điều trị! Lúc đầu thì mình k nói làm gì vì lúc đó bà mình k đỡ, nhưng sau hơn 2 tháng, mọi chuyện thay đổi rõ rệt luôn ấy. da tay bà mình không còn thô cứng nữa, ngứa cũng giảm hẳn và những chỗ bị nứt ra thì đã dần dần liền lại. e nghĩ chắc do hợp thuốc thôi nhưng nói gì thì nói thuốc cũng hiệu quả đi chứ hợp sao đc mãi. đến nay bà e vẫn chưa bị lại, mặc dù bà rất hay tiếp xúc với xà phòng và các chất tẩy rửa vì bà hay giặt giũ, cơm nước với lau nhà.
    Đó là chia sẻ của e. Hi vọng sẽ giúp bác thêm tự tin phần nào trong hành trình điều trị bệnh viêm da cơ địa của mình. Chúc bác nhanh chóng khỏi bệnh. À mà quên là nhắc bác là phải kiên trì đấy nhé. hihi
    Cảm ơn bác nhiều lắm! Hiện tại e đang dùng thuốc ở chỗ bác sĩ Phương rồi. Hi vọng bệnh sẽ khỏi
    Bạn chữa chỗ bác sĩ phương đọi nhân đo chưa bạn . Bn chia sẻ thông tin cho mình với banh ll qua zl 01656350905 nha.
    • 79 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

mn dùng thuốc mất bao lâu thì khỏi? mình cũng bị viêm da cơ địa chục năm rồi, bôi thuốc thì hết nhưng thời gian sau nó lại lên, mình có về da liễu, bạch mai nhưng cũng ko khỏi
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 18 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình bị ở môi do dị ứng son, đi khám da liễu bác sĩ nói chàm môi/ viêm da cơ địa.
    Mình tốn ko biết bao nhiêu tiền thuốc rồi mới tìm đc chỗ bạn Hương đắp lá là khỏi.
    Mình để địa chỉ ở đây hy vọng nhiều bạn biết được đỡ phải đi lòng vòng tốn tiền khắp các nơi mà quan trọng ko khỏi. Bạn này lấy thuốc 100k 1 gói, chỉ tầm 2-3 gói là oki rồi. Đ/c nhà bạn ý: Số 3 đường số 6 khu dân cư thăng long, phường Bình Trị đông b, sđt 0902343058.
    Sau đó mình còn phát hiện ra 1 phương thuốc là lấy lá cây con khỉ giã nát đắp lên cũng khỏi đó, dùng cách này ko tốn tiền gì hết mà cũng khỏi do cây con khỉ dùng chữa viêm dạ dày, chống viêm loét tốt nên mình thử cách này. Mẹ mình hái cho mình sau 9-10h sáng lúc có ánh sáng mặt trời, tại mẹ bảo lúc đó lá hấp thu được năng lượng nên tốt. Sau đó mình cho thêm nước lọc vào máy xay sinh tố cho nát ra, dùng thìa tưới lên môi vậy mà khỏi viêm đấy các bạn.
    Hy vọng mọi người sẽ thoát kiếp nạn như mình....
    • 35 Bài viết

• 570 Được cảm ơn

Tình hình anh chị bị viêm da cơ địa đã chữa được chưa ạ. Em thì có tiền sử viêm da cơ địa ở chân từ năm 2011, nó cứ tái phát theo đợt nhưng chỉ tầm 2 tuần - 1 tháng là hết (ko nặng lắm). 3 năm gần đây thì không tái phát. Nhưng cách đây tầm 3 tháng mỗi khi rửa mặt buổi sáng xong (srm cetalphil) thì da em cứ mẩn đỏ hết lên như ohats ban và bị sần. Em có đi khám rất nhiều nơi, bác sĩ Hưng ở Phố Huế thì chẩn đoán là viêm da cơ địa. Bs có kê cho thuốc kháng histamin, nhưng uống hết thuốc thì lại tái phát. Sau đó cũng lại đi khám ở da liễu rồi bác sĩ Lan anh ở Yên Lạc. Ai cũng chi thuốc kháng histamin vs cả bôi corticod, nhưng hết thuốc thì lại bị lại. Có anh chị nào cũng bị tình trạng giống em không ạ.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn ơi, bạn chữa khỏi chưa ạ? mình cũng bị nhưng mãi chưa khỏi mấy năm rồi
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 18 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mọi người chú ý phương pháp này của mình nhé:
    lấy lá cây con khỉ giã nát đắp lên hoặc cho thêm nước lọc vào máy xay sinh tố cho nát ra, dùng thìa tưới lên môi vậy mà khỏi viêm đấy các bạn.
    Ðưa người yêu qua nhà người yêu cũ
    Rơi cơn mưa ban trưa
    Thấy hồn mình tách thành hai nửa
    Nửa ướt bây giờ nửa ướt xa xưa

:Rose::Rose::Rose:

Em bảo: "Anh đi đi"
    Sao anh không đứng lại?
    Em bảo: "Anh đừng đợi"
    Sao anh vội về ngay?

Lời nói thoảng gió bay
    Đôi mắt huyền đẫm lệ
    Sao mà anh ngốc thế
    Không nhìn vào mắt em

:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:

Kỷ niệm như rêu,
    Em bám vào, chợt ngã
    • huyngoc92 Khách
    • 2 năm
    Những ai bị bệnh viêm da cơ địa chữa mãi ko hết thì hãy kết bạn qua sđt 0327742331. Mình từng bị hơn 5 năm và mình hi vọng vơi kinh nghiệm của mình về bệnh này sẽ giúp được mọi người hết dứt điểm bệnh quái ác này. Mình làm việc này chỉ muốn lam phươc thôi.
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2