TIN TÀI TRỢ.

Bất bình bs Dũng -Phan đình giót

• 2 Lượt chia sẻ
  • 91.6K Lượt đọc
  • 132 Trả lời

• Trang 3/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 7

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2,364 Bài viết

• 1,256 Được cảm ơn

Theo em thì bs bây h cũng có nhiều điều đáng trách lắm. Nhưng nhiều lúc chúng ta cũng phải xem lại mình. Chẳng hạn như bs kê đơn về có làm đúng như thế ko? có cho con uống thuốc đủ liều, đúng h ko??? ...Nhiều khi vì mình cho uống thuốc ko đúng >> con ko đỡ >>> vài ngày sau bệnh nặng thêm >>> tại bs
    Sống đơn giản cho đời thanh thản

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 35 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Thêm nhà em bất bình về chuyện BS Dũng nữa đây. Được bà chị chồng giới thiệu, 2 VC em cũng ôm con đi khám. Tới nơi thì đông, khám qua loa. Lần đầu cách đây 1 năm thì đúng là con em phải vào nằm viện vì viêm tiểu phế quản (BS viết giấy đề nghị cho nhập viện), nhưng từ ngày vào đến ngày ra viện không bao giờ nhìn thấy mặt BS ở viện, chỉ thấy BS Bàng và các BS khác đi khám cho các cháu và hoi thăm tình hình thôi. Sau đó có vài lần nữa em đưa con đến khám, càng đến càng bực mình. Một lần đến thì ông ấy đi công tác, ngồi ở dưới nhà là vợ BS, trông thì cũng đứng tuổi và lịch sự mà ăn nói nhấm nha nhấm nhẳng: BS đi vắng rồi, hôm khác quay lại. Nghe cái tông giọng thô lỗ mình chỉ muốn vả cho mấy cái tòe mỏ ra. Mình đến khám trả tiền đàng hoàng chứ có xin xỏ gì nhà bà ấy đâu, còn nếu bà ấy ko muốn trả lời nhiều thì viết vài chữ ra tờ giấy dán ngoài cửa, chẳng ai thèm hỏi bà ấy nữa. Mà cái lão Dũng cũng biết chém tiền của các cháu đấy chứ, một lượt khám qua loa vớ vẩn cộng với một cái đơn in từ máy tính sau vài thao tác đơn giản năm ngoái là 60k, năm nay là 70k (giải thích thế nào cho hợp lí nhỉ, do giá dầu thế giới tăng cao à, sic). Gọi điện thì càng bực mình hơn, nói lại em lại sôi máu lên mất.
    Sau này em cho cháu theo khám Tai-Mũi-Họng ở BS Thành ở gần đồn công an phường Kim Liên nên trộm vía, cháu có vẻ hợp với BS này. Vỗ tay nhiệt liệt me BiDepGiai.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 26 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

trời trời, có người như vậy sao
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 676 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Chẳng biết thế nào nhưng mình mới đến đó có 1 lần thôi nhưng cũng không thích lắm.
    Cũng vì không muốn cho con KS nên mới sang đó. Hôm vừa rồi trời vừa dứt mưa mang con đi khám gặp một bạn mang em bé đến khám , em chỉ 1 tháng là cùng, vợ bác đứng dưới bảo Bsỹ đi ốm không khám được, mẹ kia nì nèo Bsỹ khám cho thì vợ bác nói đổi tông xưng hô sang tao mày, nói chung mình và OX mình không thích, và có lẽ chẳng quay lại đấy khám nữa. Mà tiền khám tận 70k
    Con mình hay khám BS Khánh ở Trương Định, BSỹ thì nhẹ nhàng hỏi thăm chu đáo nhưng lại bán thuốc luôn mà luôn luôn có 2 loại thuốc viên Tizim va Cement nhé. Nhưng con mình khám ở đấy khỏi nên cứ theo vậy. Mỗi lần khám thì hút mũi chấm họng và thuốc vào tầm 90 -120K, mình thấy được, ( Mặc dù vẫn băn khoăn về hai loại thuốc viên kia). Ngẫm vẫn rẻ hơn Bsỹ Dũng mà cảm giác được tôn trọng.
    • 108 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Đúng là cũng có những chuyện BS Dũng hơi khác các bác sỹ khác

Riêng nhà mình thì 4 năm nay chỉ cho con đi khám Bs này thôi. Mình mạo muội đưa nhận xét về BS này có mấy điểm đặc biệt:

1. Cách khám bệnh khá nhanh, đôi khi có cảm giác qua loa, chủ quan, không sâu sát bệnh của con. => điều này còn được lý giải bởi lẽ tâm lý các bà mẹ thường nghiêm trọng hóa các diễn biến, biểu hiện của trẻ trong khi đối với BS thì họ cho rằng là bthường vẫn trong tầm kiểm soát.

2. Cách nói chuyện của bác sỹ có vẻ "chiếu trên:, đôi khi không quan tâm đến trình bày của bố mẹ.

3. Tuy nhiên mình thấy ưu điểm lớn nhất của Bs Dũng là "KHÔNG LẠM DỤNG KHÁNG SINH" đặc biệt là nếu bé chưa dùng kháng sinh thường xuyên cho các bệnh hô hấp thông thường.

Con trai mình đi khám ở đây, có những lần ho nhiều, đờm, trớ.... khi mình đề nghị kê kháng sinh BS từ chối vì cho rằng cháu không viêm nhiễm, và kê duy nhất 1 lọ thuốc siro ho giá 10k (trong khi tiền khám đã 50k, chưa kể dđ taxi hết gần 150knữa). Mua duy nhất 1 lọ thuốc ho về cho con mà thấy băn khoăn. Nhưng thực sự là cháu đã tự khỏi bằng siro + long đờm.

Mình nhớ không nhầm thì ít nhất 2 - 3 lần BS Dũng không cho con mình dùng KS. Và đó là KẾT QUẢ TỐT NHẤT trong quá trình chăm sóc con nhỏ của mình. hầu như cháu tự đề kháng mỗi lần ốm nhẹ, sốt, ho bằng những thứ thuốc đơn giản: lá nhọ nồi, húng chanh, thuốc ho Bảo Thanh hay Bổ phế...

Nên mình dù có lúc khó chiun vì cách thăm khám của Anh Dũng này nhưng vẫn thấy ổn hơn một số BS khác - đặc biệt là những BS (rất uy tín nhé) hay tăng bệnh và tăng thuốc KS cho trẻ khi không cần thiết, kể cả việc bán thuốc ngay tại phòng khám (Như BS Khánh Hàng Hòm, Bs Phong Phù Đổng Thiên Vương, Bs Bích....)

Hai chị em nhà mình nuôi 3 đứa trẻ theo 2 trường phái Bs khác nhau thì cho thấy dù con mình không mập như các cháu của mình nhưng ít ốm hơn, ốm cũng KHÔNG KHÁNG SINH (trừ trường hợp thật cần thiết) và dẻo dai hơn khi thời tiết thay đổi.

Cho nên, cũng khám qua nhiều BS rồi, mình vẫn nghĩ con trai mình hợp tay của BS Dũng này, và mình với góc độ người mẹ vẫn có thể chịu đựng được cách tiép chuyện, thăm khám "Không giống ai" của BS Dũng Phan Đình Giót.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tôi cũng đã từng đem con đến bs Dũng khám, tên bs này khám qua loa tư vấn ko cặn kẽ chỉ nhanh thu tiền. Hôm đó tôi đã to tiếng chửi lão ấy nếu hôm đấy ko có người can tôi đã đập cho hắn một trận, và từ nhà lão ấy tôi đưa con gái tôi vào thẳng bệnh viện Bạch Mai khám cấp cứu. Ơn trời khi vào viện các bác sỹ ở đó khám kết quả con tôi bị ốm và sốt do đang moc răng các mẹ a.... may quá.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 337 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

biét đi đau khám bây giờ hả cả nhà , tớ cũng hay khám ông dũng . May mà con gái ko phải dùng kháng sinh, nhưng cách thu tiền hơi quá tay thì phải
    KHông bao giờ kêu hết tiền vì nhà có 2 núi vàng
    Đừng cúi mặt hãy ngẩng đầu mà sống
    Bùn dưới chân nhưng nắng ở trên đầu
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 800 Bài viết

• 274 Được cảm ơn

Sao các Mẹ cứ thích cho con đi khám bác sỹ tư để rồi đến lúc bực mình và bệnh con nặng lên mới cho đi Viện nhỉ? Em tự hỏi sao mà phòng khám tư có đủ các thiết bị y tế như ở Viện được chứ. Em nghĩ là các con có ốm đau gì cứ vác nó ra Viện là tốt nhất các Mẹ ạ. Ra phògn khám tư vừa tốn tiền lại vừa mang bực vào thân. Hehe
    • 67 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoa Cúc Tím Xem bài viết
    Đúng là cũng có những chuyện BS Dũng hơi khác các bác sỹ khác

Riêng nhà mình thì 4 năm nay chỉ cho con đi khám Bs này thôi. Mình mạo muội đưa nhận xét về BS này có mấy điểm đặc biệt:

1. Cách khám bệnh khá nhanh, đôi khi có cảm giác qua loa, chủ quan, không sâu sát bệnh của con. => điều này còn được lý giải bởi lẽ tâm lý các bà mẹ thường nghiêm trọng hóa các diễn biến, biểu hiện của trẻ trong khi đối với BS thì họ cho rằng là bthường vẫn trong tầm kiểm soát.

2. Cách nói chuyện của bác sỹ có vẻ "chiếu trên:, đôi khi không quan tâm đến trình bày của bố mẹ.

3. Tuy nhiên mình thấy ưu điểm lớn nhất của Bs Dũng là "KHÔNG LẠM DỤNG KHÁNG SINH" đặc biệt là nếu bé chưa dùng kháng sinh thường xuyên cho các bệnh hô hấp thông thường.

Con trai mình đi khám ở đây, có những lần ho nhiều, đờm, trớ.... khi mình đề nghị kê kháng sinh BS từ chối vì cho rằng cháu không viêm nhiễm, và kê duy nhất 1 lọ thuốc siro ho giá 10k (trong khi tiền khám đã 50k, chưa kể dđ taxi hết gần 150knữa). Mua duy nhất 1 lọ thuốc ho về cho con mà thấy băn khoăn. Nhưng thực sự là cháu đã tự khỏi bằng siro + long đờm.

Mình nhớ không nhầm thì ít nhất 2 - 3 lần BS Dũng không cho con mình dùng KS. Và đó là KẾT QUẢ TỐT NHẤT trong quá trình chăm sóc con nhỏ của mình. hầu như cháu tự đề kháng mỗi lần ốm nhẹ, sốt, ho bằng những thứ thuốc đơn giản: lá nhọ nồi, húng chanh, thuốc ho Bảo Thanh hay Bổ phế...

Nên mình dù có lúc khó chiun vì cách thăm khám của Anh Dũng này nhưng vẫn thấy ổn hơn một số BS khác - đặc biệt là những BS (rất uy tín nhé) hay tăng bệnh và tăng thuốc KS cho trẻ khi không cần thiết, kể cả việc bán thuốc ngay tại phòng khám (Như BS Khánh Hàng Hòm, Bs Phong Phù Đổng Thiên Vương, Bs Bích....)

Hai chị em nhà mình nuôi 3 đứa trẻ theo 2 trường phái Bs khác nhau thì cho thấy dù con mình không mập như các cháu của mình nhưng ít ốm hơn, ốm cũng KHÔNG KHÁNG SINH (trừ trường hợp thật cần thiết) và dẻo dai hơn khi thời tiết thay đổi.

Cho nên, cũng khám qua nhiều BS rồi, mình vẫn nghĩ con trai mình hợp tay của BS Dũng này, và mình với góc độ người mẹ vẫn có thể chịu đựng được cách tiép chuyện, thăm khám "Không giống ai" của BS Dũng Phan Đình Giót.
    Mình rất đồng tình với ý kiến của mẹ Hoa Cúc Tím đấy. Mình hai nhóc rồi, nhất là bé đầu hay bị ốm lắm. Trước khi biết đến bs Dũng cũng khám nhiều bs, bị giã kháng sinh nhiều đến mức ảnh hưởng đến đường ruột (nhiều tháng cao điểm dùng đến 3 trận kháng sinh), rồi cũng bị phán hen hiếc này nọ... Từ khi đến khám bs Dũng mình nhẹ cả người, thuốc dùng đơn giản mà hiệu quả. Thú thực mình rất cảm ơn bác ấy. Hay tại con mình hợp nhỉ?
    Mỗi tội lúc đông khách quá là bác ấy hay cáu gắt thật, nhưng mình nghĩ đấy là tính người. Dưng mà, lúc bác đang khám cho con mình mà cứ nhiều điện thoại gọi đến, mình còn thấy khó chịu nữa là bác ấy, nhỉ? :Sigh:
    Rồi tất cả sẽ qua thôi, chẳng có gì đâu!:Smiling:
    ninhdx0105@yahoo.com
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 328 Bài viết

• 242 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dang Thi Xuan Ninh Xem bài viết
    Mình rất đồng tình với ý kiến của mẹ Hoa Cúc Tím đấy. Mình hai nhóc rồi, nhất là bé đầu hay bị ốm lắm. Trước khi biết đến bs Dũng cũng khám nhiều bs, bị giã kháng sinh nhiều đến mức ảnh hưởng đến đường ruột (nhiều tháng cao điểm dùng đến 3 trận kháng sinh), rồi cũng bị phán hen hiếc này nọ... Từ khi đến khám bs Dũng mình nhẹ cả người, thuốc dùng đơn giản mà hiệu quả. Thú thực mình rất cảm ơn bác ấy. Hay tại con mình hợp nhỉ?
    Mỗi tội lúc đông khách quá là bác ấy hay cáu gắt thật, nhưng mình nghĩ đấy là tính người. Dưng mà, lúc bác đang khám cho con mình mà cứ nhiều điện thoại gọi đến, mình còn thấy khó chịu nữa là bác ấy, nhỉ? :Sigh:
    Phải công nhận trình độ của thằng cha đấy được nhưng tinh tướng và ẩu lắm mình cho con khám ở đó mỗi một lần còn toàn về bác sĩ Nam ở Quán sứ thôi. Bác ấy dễ chịu hỏi han ân cần, tư vấn đầy đủ cần thiết có thể gọi điện hoặc lên thẳng nơi bác làm để khám nếu hôm đó bác ý trực còn không lấy tiền nữa chứ. Trộm vía lần nào thằng cu nhà mình được điều trị đều khỏi cả và kinh nghiệm của mình là đối với trẻ nhỏ cứ thấy bé có những biểu hiện khác thường như hơi ho, khụt khịt v...v là đưa đi khám ngay càng sớm càng tốt
    • Đã bị khóa
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,024 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Mình thì toàn khám cho 2 bé nhà mình ở nhà bác Dũng thôi. Không hiểu sao mình chưa bao giờ bị bác ấy cáu gắt hay khó chịu gì cả, hỏi thì trả lời rất vô tư và vui vẻ. Mà bà vợ bác sĩ cũng vậy, em gọi đặt chỗ hay đến khám gặp bà ấy, bà ấy cũng rất vui vẻ, lại còn hay trêu đùa và hỏi han 2 thằng cu nhà em nữa chứ! Chắc vợ chồng bác này hơi đồng bóng chăng. Nhưng túm lại, em rất tín nhiệm bác này vì bác ấy chưa bao giờ kê kháng sinh cho 2 bé cả dù uống thuốc bác kê hơi lâu khỏi một chút.
    • 617 Bài viết

• 436 Được cảm ơn

Con mình cũng hay khám BS này và cũng như các mẹ không thích kiểu đồng bóng của BS. Nhưng trộm vía con mình lại hợp cách chữa của ông ý, hầu như ko phải dùng KS, chỉ toàn dùng mấy loại siro là khỏi. Đành vậy biết tính hâm hâm của ông ý nhưng vì con mình hợp nên vẫn phải theo vậy.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 1,140 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Mình cần tìm gấp số ĐT nhà của BS Dũng, mẹ nào có cho mình với. Xin cảm ơn
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 168 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

xin gui loi chia buon den cac me khen ong Dung nay la trinh do kha nhe. Co the la voi cac benh thong thuong va cac chau hop thuoc thoi. Chu nhac den ong nay la to len con dien muon dap cho 1 tran day. Con to nam cap cuu 10 ngay troi duoi su dieu tri cua ong y, vi ong y la nguoi co chuc danh cao nhat va dc cho la co chuyen mon nhat the ma bo tay day. Trong khi con to dang trong tinh trang nguy kich thi thang cha do tat di dong di nghi mat voi vo. Ban giao lai con to cho bs truc. Khi bs truc tim ra thuoc cho con to thi ko lien lac dc voi han de hoi y. On troi la cuoi cung con to da khoi, nho chi bs truc kia. To thay thang cha day vo trach nhiem va chi dc cai tinh tuong thoi. Ko chua dc thi noi ko de cho con nguoi ta chuyen sang vien nhi, dang nay giu lai roi bo mac. Tien su nha no. Xin loi cac me nhung nhac lai em van dien lam
    • 60 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maychieu06 Xem bài viết
    Ôi giời ui.
    Chả biết thế nào mà lần. tớ đang cho Bi theo khám nhà bsix Dũng đây. Hôm đầu tiên đến khám bsi bảo Hen rồi, VPQ gì nữa, kê cho thuốc xịt hàng ngày và ventolin.
    Có ai có địa chỉ khám Hen uy tín thì giới thiệu cho mẹ Bi cái. Cảm ơn nhiều.
    Thực ra trẻ con <3T thường hay bị viêm phế quản. Ông ấy phán thế là cái giọng ngày xưa, gọi là hen phế quản (viêm phế quản mãn). Các bạn không nên quá lo lắng. Các trường hợp viêm phế quản mà có kèm sốt cao thường là do vi rút gây ra và biện pháp điều trị hợp lý là uống thuốc hạ sốt (VD paracetamol dạng siro), bù mất nước (VD oresol), cần thiết thì uống kháng sinh để phòng tránh bội nhiễm chuyển sang viêm phổi hoặc tiêu chảy (VD amocixilin). Thế thôi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 60 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giadinhBongIvan Xem bài viết
    Con mình cũng hay khám BS này và cũng như các mẹ không thích kiểu đồng bóng của BS. Nhưng trộm vía con mình lại hợp cách chữa của ông ý, hầu như ko phải dùng KS, chỉ toàn dùng mấy loại siro là khỏi. Đành vậy biết tính hâm hâm của ông ý nhưng vì con mình hợp nên vẫn phải theo vậy.
    Bạn có khẳng định là không có kháng sinh không? Trẻ con <3T bác sỹ hay kê thuốc dạng dung dịch (siro) bao gồm cả hạ sốt, kháng sinh, thuôc bổ ... Nếu cần chính xác bạn đừng xem tên thuốc (biệt dược) mà phải xem tên gốc thuốc (chữ la tinh), sau đó vào wiki mà tra. ok
    • 60 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhowhiterose Xem bài viết
    Con nhỏ nhà em cũng khám ở chỗ bác sỹ D được 2-3 lần rồi.

Lần đầu tiên cháu nó sốt, hai ba mẹ bồng bế đến khám đúng hôm mưa gió, bác sỹ lại đang ăn cơm. Thế là được quả đứng ngoài cửa chờ đến gần 20 phút. Lúc ra bác sỹ xưng "tao" . Rồi khám xong, chả nhiệt tình gì, hỏi gì cũng quát tháo. Chắc tại hôm đó vắng khách.

Lần thứ 2 nó sốt phát ban, đến khám thấy phòng khám chật cứng người, lại chờ đến lượt. Thấy lạ là bác sỹ lại rất vui cười ( nhiều bệnh nhi quá chăng ). Mẹ cháu dị ứng với bác sỹ này, kê đơn xong, người ta hỏi thì lại bảo "chị có biết đọc ko"

Lần thứ 3, khám VP theo thẻ không đỡ, ba nó sốt ruột lại đưa đến BS Dũng. Hic, chán quá.

Bây giờ con lại ốm - đi khám ở đâu đây?????

Qua mấy lần khám, em để ý thấy bệnh nhi nhà bác rất hay bị HEN. Toàn thấy quy là hen. Thế nào thì được gọi là hen nhỉ
    Tôi thấy các bạn ở Hà Nội mà toàn vác con đến phòng khám tư nhỉ. Hà Nội có Nhi Thụy Điển là bệnh viện đầu ngành về nhi tại sao không mang đến đấy khám. Riêng Nhi Thụy Điển thì trực khám 24/24 luôn. Nửa đêm con sốt mang đến vẫn khám vô tư, đêm nào cũng 4 phòng trực khám. Bác sỹ thì rất hòa nhã, tư vấn đầy đủ.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 168 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Đc như mẹ nó nói thì ai mang con đi lung tung lại mất thời gian tìm hiểu bs này bs kia làm gì. 4 phòng trực khám đem nào cũng sáng đèn nhưng có bs hay ko lại là chuyện khác. Bs nhiệt tình ko là chuyện khác nữa. Và bs trực là bs có chuyên môn hay là thực tập lại là chuyện khác nữa nữa. Con tớ đi cấp cứu 12h trưa chứ chả phải đem nhé. BS bảo đóng tiền, mẹ tất tả đóng tiền. Quay lại bs bảo cấp cứu ngoài giờ phải đóng thêm 30k, đóng tiếp. Quay lại chả thấy bs đâu. Cấp cứu đấy.
    • 666 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi canary Xem bài viết
    Mình cần tìm gấp số ĐT nhà của BS Dũng, mẹ nào có cho mình với. Xin cảm ơn
    BS DŨng 3.8642608
    • 60 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mekanguru Xem bài viết
    Đc như mẹ nó nói thì ai mang con đi lung tung lại mất thời gian tìm hiểu bs này bs kia làm gì. 4 phòng trực khám đem nào cũng sáng đèn nhưng có bs hay ko lại là chuyện khác. Bs nhiệt tình ko là chuyện khác nữa. Và bs trực là bs có chuyên môn hay là thực tập lại là chuyện khác nữa nữa. Con tớ đi cấp cứu 12h trưa chứ chả phải đem nhé. BS bảo đóng tiền, mẹ tất tả đóng tiền. Quay lại bs bảo cấp cứu ngoài giờ phải đóng thêm 30k, đóng tiếp. Quay lại chả thấy bs đâu. Cấp cứu đấy.
    Bạn khám ở đâu? Mình toàn đưa con vào Nhi Thụy Điển. Hồi Leo nhà nhà mình 2 tuổi bị viêm họng do vi rút đang 11 h đêm sốt cao 38.8 độ C, mình định để ở nhà làm mát và cho uống decolgen nhưng ông bà cuống lên bắt gọi taxi đưa vào Nhi Thụy Điển. Đến nơi gần 12h mà vẫn được khám rất nhiệt tình, khám xong (hình như bs Hòa - Lâu mình cũng không nhớ nữa) cho uống 1 viên paracetamol 250 mg và bảo ngồi đợi 30 phút sau khám lại. Thấy cháu giảm sốt thì nói rõ bệnh tình và khuyên nên đưa con về và kê cho đơn thuốc đầy đủ. Lần 2 mình đưa Leo vào Nhi là khi cháu bị bệnh chân tay miệng, cũng được bs khám rất ân cần và chu đáo. Nên mình rất tin tưởng Nhi Thụy Điển.
  • Trang 3/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 7