TIN TÀI TRỢ.

Bất bình bs Dũng -Phan đình giót

• 2 Lượt chia sẻ
  • 91.6K Lượt đọc
  • 132 Trả lời

• Trang 2/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 7

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 460 Bài viết

• 177 Được cảm ơn

Sợ quá, Sao các mẹ bị ức chế ko rủ nhau đến biểu tình cho bõ tức :cool:
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 254 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Cho mình bổ sung thêm tên bác sỹ Ngoan (bác sỹ này bị liệt): Khó tính, hay quát, không cho bố mẹ, hay người nhà nói thừa thêm câu nào. Bán thuốc kiêm khám bệnh. Chẳng cần biết có mua thuốc không, tính tiền luôn. Chả hiểu bác có chữa bệnh giỏi không, chứ đi khám bệnh cho con gặp bác sỹ này thấy bị stress thêm quá.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 640 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Đới Xuân Dần
    Cho mình bổ sung thêm tên bác sỹ Ngoan (bác sỹ này bị liệt): Khó tính, hay quát, không cho bố mẹ, hay người nhà nói thừa thêm câu nào. Bán thuốc kiêm khám bệnh. Chẳng cần biết có mua thuốc không, tính tiền luôn. Chả hiểu bác có chữa bệnh giỏi không, chứ đi khám bệnh cho con gặp bác sỹ này thấy bị stress thêm quá.
    => phải đổi tên thành bác sỹ Hư mới phải các mẹ nhỉ
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 577 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sapa
    Thực ra cũng không tiện đến thế, khám ở VF thì phải đặt hẹn trước ít nhất 1 ngày, nhiều khi đặt trước 2-3 ngày mới được. Còn nếu không thì phải khám theo diện cấp cứu mặc dù chả phải là cấp cứu. Khi đó vữn phải thanh toán tiền khám (được giảm 5%). Mà con nhỏ thấy nó ho nó sốt thì chả ai dám đợi vài ngày! Túm lại chỉ tiện cho việc tiêm phòng vì tiêm phòng thì mới có lịch truóc được!
    Hôm vừa rồi stress vụ con ốm quá, định mua thẻ membership của Việt Pháp để cho con đi khám cho tiện, nhưng hiện tại VP cancel tất cả các chương trình khám nhi bằng thẻ rùi lý do là đông quá không hẹn bác sỹ để khám nổi. Mà muốn dùng thẻ khám phải hẹn trước đúng như Sapa nói ý, chứ không hẹn trước thì vẫn phải trả tiền chỉ được giảm 5% thui Mà con thì biết lúc nào lăn ra ốm mà hẹn cơ chứ. Có khi sáng vẫn chơi, chiều về lăn ra sốt đùng đùng ý. Đợi thêm 1 ngày hẹn để đi khám thì cũng không tiện lắm. Tóm lại là vẫn không tiện lắm chỉ đựơc cái là bác sỹ rất nice thôi
    Đang trồng hoa ở đây: https://www.facebook.com/SongOfTheFlower
    sign
    • 68 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình cho nhóc nhà mình đến khám Bs Ngoan, thấy rất nhẹ nhàng, giải thích cặn kẽ, thấy con nhà mình nhiều ráy tai còn hướng dẫn cách làm sạch. Thuốc thì xịn ở VNam có khi ko có , chỉ có điều cho thuốc nặng lắm..... Chả hiểu thế nào?!
    qGR0
    • 502 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    E thì lại thấy Bsỹ Ngoan khám rất nhẹ nhàng, ko thấy quát mắng bệnh nhân bao giờ. Thuốc thì bao giờ cũng hỏi bệnh nhân có lấy ko? Tuy nhiên nếu khám Bsỹ Ngoan mà ko lấy thuốc thì ra ngoài hơi khó mua.
    E chỉ băn khoăn một điều ko biết là bsỹ Ngoan có cho thuốc quá nặng ko?
    • 132 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tmt151005
    Cho mình hỏi địa chỉ cụ thể của Bs Ngân đi.
    Cách đây khoảng 3 năm mình cũng cho FOX đến khám o nhà bs Ngân. CŨng phải nhờ mẹ của 1 cô bạn làm cùng chạy ra lấy số trước thi fmới khám được. Lúc đó bác sỹ bảo viêm mũi họng, thấy dáy tai nhiều nên bác đè ra lấy, tối đó Fox kêu đau tai ầm ĩ mẹ cháu lại phải vác đến -> kết luận viêm tai thế là hàng ngày đến lau tai -> được 3 hôm thì lúc lau tai Fox khóc và giãy quá -> mẹ cháu thấy bác rút cái bông ra có máu, mình cũng hỏi nhưng bác sỹ bảo ko sao đâu chỉ sước nhẹ thôi và nhét cái bông vào. Cả đêm hôm đó FOx ko ngủ được và kêu khóc vì đau tai. Sáng hôm sau gọi cho 1 bác sỹ quen đến khám thì kết quả là :thủng màng nhĩ trung tâm (bs con chỉ cho mẹ cháu xem lỗ thủng), nhưng cũng may là uống kháng sinh liều cao kịp thời và là trẻ con nên sau đó khám lại nó đã liền sẹo. Nếu ngày đó mà ko khám lại kịp thì chắc là mẹ cháu ân hận suốt đời.
    KO biết là bs Ngân khám tốt đến mức nào nhưng mẹ cháu thấy bác cũng hơi vô trách nhiệm. Các mẹ có con nhỏ cũng ko nên để cho bs lấy dáy tai vì nếu ko cẩn thận thì khổ các bé.
    Where there is a will, there is a way!
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 1,140 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cunquyen Xem bài viết
    Hôm vừa rồi stress vụ con ốm quá, định mua thẻ membership của Việt Pháp để cho con đi khám cho tiện, nhưng hiện tại VP cancel tất cả các chương trình khám nhi bằng thẻ rùi lý do là đông quá không hẹn bác sỹ để khám nổi. Mà muốn dùng thẻ khám phải hẹn trước đúng như Sapa nói ý, chứ không hẹn trước thì vẫn phải trả tiền chỉ được giảm 5% thui Mà con thì biết lúc nào lăn ra ốm mà hẹn cơ chứ. Có khi sáng vẫn chơi, chiều về lăn ra sốt đùng đùng ý. Đợi thêm 1 ngày hẹn để đi khám thì cũng không tiện lắm. Tóm lại là vẫn không tiện lắm chỉ đựơc cái là bác sỹ rất nice thôi
    Hay các mẹ mua thẻ khám ở PK Gia đình chỗ Vạn Phúc đi, mình thấy chất lượng cũng tốt, mà ko đông đâu. BS và y tá cũng rất nice, giá khoảng 1,2 tr thì phải.
    • 118 Bài viết

• 122 Được cảm ơn

Ôi giời ui.
    Chả biết thế nào mà lần. tớ đang cho Bi theo khám nhà bsix Dũng đây. Hôm đầu tiên đến khám bsi bảo Hen rồi, VPQ gì nữa, kê cho thuốc xịt hàng ngày và ventolin. Báo 3 ngày sau khám lại nếu không đỡ, hàng tháng đến khám lại 1 lần. Bsi nhập cả mã số bệnh nhân, nhưng không nhớ bệnh gì.
    Được cái kê đơn thuốc không KS năng nên vẫn đến khám. Bây giờ thấy cả nhà hắt xì thế này lại tiếp tục cuộc hành trình tìm kiễm bsi.
    Có ai có địa chỉ khám Hen uy tín thì giới thiệu cho mẹ Bi cái. Cảm ơn nhiều.
    Lui về ở ẩn
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 40 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Gần nhà mình (cuối phố Nguyễn Trường Tộ, Hà Nội - đoạn gần chợ Hòe Nhai, mình chả nhớ số chính xác) có phòng khám Tai Mũi Họng của giáo sư Liễn (BV Bạch Mai) khám tốt lắm, bác ấy khám kỹ lưỡng lắm. Bạn thử đến xem sao nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 43 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Em nghe mẹ FoxFix nói mà rùng cả mình.
    Túm lại là bác sỹ nào cũng thế nọ thế kia nhỉ. Chả biết tin vào đâu được.

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ FoxFix Xem bài viết
    Cách đây khoảng 3 năm mình cũng cho FOX đến khám o nhà bs Ngân. CŨng phải nhờ mẹ của 1 cô bạn làm cùng chạy ra lấy số trước thi fmới khám được. Lúc đó bác sỹ bảo viêm mũi họng, thấy dáy tai nhiều nên bác đè ra lấy, tối đó Fox kêu đau tai ầm ĩ mẹ cháu lại phải vác đến -> kết luận viêm tai thế là hàng ngày đến lau tai -> được 3 hôm thì lúc lau tai Fox khóc và giãy quá -> mẹ cháu thấy bác rút cái bông ra có máu, mình cũng hỏi nhưng bác sỹ bảo ko sao đâu chỉ sước nhẹ thôi và nhét cái bông vào. Cả đêm hôm đó FOx ko ngủ được và kêu khóc vì đau tai. Sáng hôm sau gọi cho 1 bác sỹ quen đến khám thì kết quả là :thủng màng nhĩ trung tâm (bs con chỉ cho mẹ cháu xem lỗ thủng), nhưng cũng may là uống kháng sinh liều cao kịp thời và là trẻ con nên sau đó khám lại nó đã liền sẹo. Nếu ngày đó mà ko khám lại kịp thì chắc là mẹ cháu ân hận suốt đời.
    KO biết là bs Ngân khám tốt đến mức nào nhưng mẹ cháu thấy bác cũng hơi vô trách nhiệm. Các mẹ có con nhỏ cũng ko nên để cho bs lấy dáy tai vì nếu ko cẩn thận thì khổ các bé.
    • 273 Bài viết

• 712 Được cảm ơn

Con nhỏ nhà em cũng khám ở chỗ bác sỹ D được 2-3 lần rồi.

Lần đầu tiên cháu nó sốt, hai ba mẹ bồng bế đến khám đúng hôm mưa gió, bác sỹ lại đang ăn cơm. Thế là được quả đứng ngoài cửa chờ đến gần 20 phút. Lúc ra bác sỹ xưng "tao" . Rồi khám xong, chả nhiệt tình gì, hỏi gì cũng quát tháo. Chắc tại hôm đó vắng khách.

Lần thứ 2 nó sốt phát ban, đến khám thấy phòng khám chật cứng người, lại chờ đến lượt. Thấy lạ là bác sỹ lại rất vui cười ( nhiều bệnh nhi quá chăng ). Mẹ cháu dị ứng với bác sỹ này, kê đơn xong, người ta hỏi thì lại bảo "chị có biết đọc ko"

Lần thứ 3, khám VP theo thẻ không đỡ, ba nó sốt ruột lại đưa đến BS Dũng. Hic, chán quá.

Bây giờ con lại ốm - đi khám ở đâu đây?????

Qua mấy lần khám, em để ý thấy bệnh nhi nhà bác rất hay bị HEN. Toàn thấy quy là hen. Thế nào thì được gọi là hen nhỉ
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 51 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sao các mẹ không thử cho con ra bệnh viện tư nhân Hồng Ngọc mà khám nhỉ , em thấy giá cả hơi mắc 1 tí nhg chất lượng phục vụ tốt lắm, ở đấy có BS Thịnh chuyên khám nhi , khám cho các bé rất nhẹ nhàng , nếu phải uống kháng sinh thì lúc nào cũng phải thử phản ứng trước rùi mới cho bé uống . Đội ngũ y tá cũng tận tình lắm , máy móc cũng hiện đại mỗi tội đắt thui các mẹ ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 405 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhowhiterose Xem bài viết
    Con nhỏ nhà em cũng khám ở chỗ bác sỹ D được 2-3 lần rồi.

Lần đầu tiên cháu nó sốt, hai ba mẹ bồng bế đến khám đúng hôm mưa gió, bác sỹ lại đang ăn cơm. Thế là được quả đứng ngoài cửa chờ đến gần 20 phút. Lúc ra bác sỹ xưng "tao" . Rồi khám xong, chả nhiệt tình gì, hỏi gì cũng quát tháo. Chắc tại hôm đó vắng khách.

Lần thứ 2 nó sốt phát ban, đến khám thấy phòng khám chật cứng người, lại chờ đến lượt. Thấy lạ là bác sỹ lại rất vui cười ( nhiều bệnh nhi quá chăng ). Mẹ cháu dị ứng với bác sỹ này, kê đơn xong, người ta hỏi thì lại bảo "chị có biết đọc ko"

Lần thứ 3, khám VP theo thẻ không đỡ, ba nó sốt ruột lại đưa đến BS Dũng. Hic, chán quá.

Bây giờ con lại ốm - đi khám ở đâu đây?????

Qua mấy lần khám, em để ý thấy bệnh nhi nhà bác rất hay bị HEN. Toàn thấy quy là hen. Thế nào thì được gọi là hen nhỉ
    Lại phải up cái này lên để mọi ng thấy.

Con bé nhà mình nghi ngờ hen quá, vẫn khám BS Hiển. từ trước tết BS nói nó khỏi rồi nhưng từ tết đến giờ lại thấy nó vẫn như trước đến khám mấy lần nữa đều bảo ko vấn đề gì, chỉ cho uống thuốc ho (Bricanil), kể cả sốt thì cũng chỉ cho hạ sốt. Hôm qua nó lại sốt, VC sốt ruột mang đến ô Dũng để xem sao (vì thấy nhiều ng nói ô này khám hen tốt).
    Đúng như bạn nói, đông khách thì rất vui vẻ (???) còn vắng như lúc mình đến (mình là ng cuối của 3 ng đg khám) thì cau có ầm ĩ, hỏi gì thì bảo "hỏi nhiều, mệt!" , mà lúc đó mới 6h30' tức là còn 1h nữa mới hết giờ khám. Chắc cũng chỉ khám 1 lần để xem thế nào thôi. Mặt khác, nhìn cái cách kê đơn trên máy của BS thì làm sao ghi đủ triệu chứng bệnh cũng như phương hướng chữa, hướng dẫn chữa.... (tất cả chỉ trong list đã có sẵn - drop down - mà ko phải gõ thêm chữ nào cả) như vậy thì làm gì mà chẳng "không nhớ bệnh"
    • 502 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hieutran Xem bài viết
    Lại phải up cái này lên để mọi ng thấy.

Con bé nhà mình nghi ngờ hen quá, vẫn khám BS Hiển. từ trước tết BS nói nó khỏi rồi nhưng từ tết đến giờ lại thấy nó vẫn như trước đến khám mấy lần nữa đều bảo ko vấn đề gì, chỉ cho uống thuốc ho (Bricanil), kể cả sốt thì cũng chỉ cho hạ sốt. Hôm qua nó lại sốt, VC sốt ruột mang đến ô Dũng để xem sao (vì thấy nhiều ng nói ô này khám hen tốt).
    Đúng như bạn nói, đông khách thì rất vui vẻ (???) còn vắng như lúc mình đến (mình là ng cuối của 3 ng đg khám) thì cau có ầm ĩ, hỏi gì thì bảo "hỏi nhiều, mệt!" , mà lúc đó mới 6h30' tức là còn 1h nữa mới hết giờ khám. Chắc cũng chỉ khám 1 lần để xem thế nào thôi. Mặt khác, nhìn cái cách kê đơn trên máy của BS thì làm sao ghi đủ triệu chứng bệnh cũng như phương hướng chữa, hướng dẫn chữa.... (tất cả chỉ trong list đã có sẵn - drop down - mà ko phải gõ thêm chữ nào cả) như vậy thì làm gì mà chẳng "không nhớ bệnh"
    Con e hiện tại cũng theo bs Dũng ở Phan Đình Giót. Theo e NX thì bsỹ này tính hơi đồng bóng. Có lần e đến khám thì rất vui vẻ, có lần thì ngược lại hoàn toàn. Tuy nhiên cho đến thời điểm hiện tại thì e thấy con e rất hợp bsỹ Dũng. Trộm vía thời gian vừa qua cháu ko phải dùng kháng sinh, nếu có ốm thì chỉ dùng những loại siro rất bình thường mặc dù cháu có tiền sử rất nặng đã từng bị viêm phổi, viêm phế quản co thắt, và bsỹ Hiển còn chuẩn đoán là bị hen, rồi lao ( về sau e khám bsỹ Ngoan thì ko phải). Theo e thì trẻ con đi khám bệnh chủ yếu là phải hợp bsỹ thôi. Nếu hợp thì bố mẹ có chịu mắng một tý cũng được. Qua sông phải lụy đò mà.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tốt nhất không nên đưa bé đến khám ở đó nữa ! Vô lương tâm!
    • 975 Bài viết

• 281 Được cảm ơn

vừa vô lương tâm vừa hâm hâm ,chắc do bsĩ Dũng học nhiều quá ,và cũng nhiều xiền quá nên hơi hham, bây giờ em sợ bsĩ D lắm lắm , hôm nọ thấy bsĩ D xuất hiện trên tivi mà nhớ lại cái vụ khám cho con em ,mà nhìn phát tức ...
    tình yêu ,ý nghĩa cuộc đời mẹ ,đó là con ,bé cưng.
    • 83 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Bé nhà mình đã nhiều lần đi khám TMH rồi. Hồi đầu khám BS Phương ở Nam Đồng: rất nhẹ nhàng, thuốc nhẹ, giá rẻ, ko đông. Sau khi BS theo chồng sang châu Phi, mình sang BS Loan Phương Mai khám nhiều lần: KS nặng quá, lại chờ lâu, lần cuối mãi ko khỏi, chuyển sang BS Thông ở Nguyên Hồng. Hóa ra dùng mãi 1 loại KS nên bị nhờn, đổi thuốc là khỏi ngay. Ngại đi xa nên năm ngoái cho con khám BS Hiển ở Lê Trọng Tấn, BS khám rất kỹ, ghi bệnh án chi tiết, xác định bé bị hen. Mình choáng quá! rất giữ gìn cho con rồi mà, biết đâu lại do gen (bà nội bé bị hen). Con đi khám 3 lần, uống Zaditen gần 1 tháng chưa dừng, mệt. Sang khám BS Dũng, thấy mình kể có BS chẩn đoán bé bị hen, BS Dũng dùng dụng cụ đo ngón tay bé, bảo ko phải hen. Mình hỏi đo gì, BS bảo đo nồng độ oxi trong máu. Mình thấy BS khám rất nhanh, ko phải đợi lâu, thuốc nhẹ, bé nhà mình chắc hợp nên cũng ko lần nào phải khám lại, mình cũng chưa bị BS "mắng". Bây giờ mình hay dùng bài nhỏ nước muối sinh lý và quất chưng mật ong thấy tốt phết. Chúc mọi người gặp BS càng ít càng tốt!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,743 Bài viết

• 549 Được cảm ơn

bác sĩ Dũng là trưởng khoa nhi việt nhật mà mấy mẹ,lại chuyên khoa hen phế quản nên đâu cũng thành hen hết,mình có được bà chị họ giới thiệu nhưng khám một lần mình kiếu luôn, khám qua loa,thằng cháu mình khám bảo chỉ viêm mũi họng,ko cần uống kháng sinh,vậy mà đêm đó nó nhập viên vì viêm phổi
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,183 Bài viết

• 1,030 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đúng là ông này có máu lạnh, cách đây hai năm mình đưa con đến khám, rõ ràng là con mình bị viêm phế quản mà ông ấy bảp ko sao, chỉ kê cho siro ho, uống mấy ngày ko khỏi, luc mang sang BS Loan ở Phương mai mới ra bệnh
    Nhưng mình bất bình nhất chuyện là có nhà mang hai con đi khám, hết 100k (50k/cháu), vì ko có sổ y bạ lên mua của bác sỹ, nhưng khổ lại ko có 1k lẻ mà chỉ có tờ 100k, ông ấy cầm 100k tiền khám, còn tiền sổ ông ấy bảo đi đâu đổi để có tiền lẻ trả ông ấy 1k, lúc đấy mình thấy không hiểu BS đi Dylan bệnh nhân đông như thế mà không lẽ ko cho người ta nổi lấy 1k, mình liền đưa chị ấy 1k tiền lẻ để trả cho ông ấy,mà khám thì đắt, lại qua loa, mình một đi ko trở lại đấy nữa
  • Trang 2/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 7