TIN TÀI TRỢ.

Bất bình bs Dũng -Phan đình giót

• 2 Lượt chia sẻ
  • 91.6K Lượt đọc
  • 132 Trả lời

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 975 Bài viết

• 281 Được cảm ơn

chào các mẹ ,em viết vài thông tin và ý kiến cá nhân để các mẹ rút kinh nghiệm và mong rằng không gặp phải trường hợp như em tiền mất tật mang ,mà còn mang bao nỗi lo lắng vào người. Con gái bị ho khò khè em cho cháu đến bs Dũng khám và kết luận là Hen , về uống thuốc mấy ngày không khỏi mà tình trạng bệnh tình thì thấy nặng hơn , cháu ho thành cơn nước mắt nước mũi giàn dụa ,nên ăn gì nôn đấy , đã thế cháu ho còn khôg ngủ nổi ,nên 2 mắt thâm quầng. Vì quá lo lắng e đã gọi điện cho bs Dũng mong bác tư vấn để cháu giảm bớt cơn ho và tâm lý không quá căng thẳng ,(lúc đấy cũng vì muộn và nhà bs quá xa cách nhà e 20km nên không thể mang đến nahf khám như bs muốn đc) . Ngoài sự mong đợi ,em chỉ nhận đc sự khó chịu và cái trả lời qua loa " không tin tôi thì thôi đưa đến bệnh viện mà khám " trong khi đấy e chỉ hỏi bs có cách nào để cháu giảm bớt ho ,đến tối hôm đáy con ho dữ quá em lại gọi điện ( không biết làm thế nào ,mà lúc đáy cuống quá ) ,lại cũng chỉ nhận đc những lời qua loa và không có một chút trách nhiệm nào.That không thể chịu đc hơn ,em nghĩ sẽ không bao giờ có những lần khám lần sau nữa.Dù bs có giỏi đến mấy không có cái tâm và thiếu tôn trọng bệnh nhân như vậy thì em cũng xin khiếu. Và kết quả sáng nay e đã cho cháu vào viện nhi khám , bs kết luận viêm mũi họng ,không hề Hen hủng gì ,cũng may chưa xuống phổi , dù sao em cũng thở phào nhẹ nhõm ,không suốt ngày ám ảnh con mình bị hen thì thật kinh khủng , mà cứ theo bác si Dũng mà tống hàng tháng trời cái thuốc co giãn phế quản vào người thì không biết cháu sẽ thế nào ( nhưng mà cháu cũng bị uống mất mấy ngàu rôi )????????E viết ra đây những gì gặp phải ,để các mẹ có thể sẽ thận trọng hơn ,Và không phải mang những cái lo lắng vào người mà các bé đỡ khổ.
    tình yêu ,ý nghĩa cuộc đời mẹ ,đó là con ,bé cưng.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 273 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Theo mình biết thì Bác sĩ Dũng cũng là BS giỏi đấy, tuy nhiên bác ấy hay chủ quan, khám qua loa. Thằng cháu mình là một ví dụ, buổi chiều đến nhà bác khám được kê đơn là hen, buổi tối đã vào cấp cứu bệnh viện vì viêm phổi nặng!
    Yoga vì sức khoẻ và hạnh phúc!­
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 646 Bài viết

• 613 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tigermum
    Theo mình biết thì Bác sĩ Dũng cũng là BS giỏi đấy, tuy nhiên bác ấy hay chủ quan, khám qua loa. Thằng cháu mình là một ví dụ, buổi chiều đến nhà bác khám được kê đơn là hen, buổi tối đã vào cấp cứu bệnh viện vì viêm phổi nặng!
    Như thế mà bạn vẫn khẳng định là bác sỹ giỏi ư?
    zHxN7spzHxNp7

Q4QbcbTQ4Qbp7
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 35 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Các bác ơi em có một địa chỉ khám tai mũi họng tốt lắm, đấy là Bác sĩ phong ở đường Trường Chinh, sđt là : 8686254. Con em bị hen phế quản mãn tính, uống kháng sinh cũng nhiều, nhưng từ khi qua BS Phong khám thì bác bảo bệnh này ko thể dùng KS tuỳ tiện được, bác khám lâu và cẩn thận lắm. Bác sĩ Phong trẻ nhưng rất giỏi, bác đang công tác ở bv Vietnam Cuba, mở phòng khám ngoài giờ, phòng khám của bác lúc nào cũng đông vì vậy phải gọi điện đặt số trước, tuy nhiên nếu em bé nào nhỏ quá thì bác rất ưu tiên. Thêm một địa chỉ để các mẹ tham khảo nhé :3:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 273 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Mình có thể khẳng định bác ấy giỏi vì con chị bạn mình kêu đau chân từ hồi 2 tuổi, đi khám khắp nơi, viện nhi, viện dinh dưỡng đều nói là bị rối loạn chuyển hoá canxi hoặc còi xương. Nhưng nó uống các loại thuốc bổ theo đơn vẫn không khỏi, đến nhà BS Dũng bác ấy bắt đi thử máu ngay và kết quả là cháu bị đau dây thần kinh do một loại virut nào đây (mình không biết chính xác). Sau đợt chữa đấy thì cháu khỏi hẳn.
    Cũng một đứa con người bạn khác của mình, bị viêm phế quản uống KS nhiều ngày, nhiều đợt rồi không khỏi. Đến nhà bác không cho uống KS mà cho các loại thông thường lại khỏi nên sau đó mẹ nó rất tín nhiệm bác ấy.
    Tuy nhiên như mình đã viết, bác ấy chủ quan và qua loa quá. Mà đấy không phải là phẩm chất của một bác sĩ có tâm!
    Yoga vì sức khoẻ và hạnh phúc!­
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 442 Bài viết

• 1,020 Được cảm ơn

Mình rất đồng ý với mẹ ThucAnh. Mình đã từng đem con đi khám Bs Dũng 1 lần và gặp tình huống giống y chang. Thằng cu nhà mình uống thuốc được 1-2 ngày thì phát hiện thấy bị mẩn khắp lưng như kiểu dị ứng í. Lúc ấy cũng tối rồi, đi khám thì muộn mà để thế thì lo lắng nên mẹ cháu gọi điện hỏi, cốt chỉ để bs cho cách xử lý trước mắt ntn. Thế mà ông ấy trả lời nhấm nha nhấm nhẳng, gắt gỏng đại loại "phải đem đến khám lại chứ", mình bực lắm nhưng vẫn cố nhịn, hỏi "thế em cho cháu ngừng uống thuốc ạ?", lão gắt "dị ứng thì ngừng chứ còn gì nữa!" rồi cúp máy. Mình điên hết cả người, thề không bao giờ thèm đi khám ở đấy nữa. Đã đi khám tư đắt gấp đôi ở BV rồi mà bs còn vô trách nhiệm thế thì không thể chấp nhận được, chỉ nhăm nhăm bắt người ta đến khám để thu tiền lần nữa thôi chứ chẳng quan tâm gì đến sức khoẻ con người ta. Chẳng biết mọi người khen ông này giỏi đến cỡ nào, nhưng tớ thấy bs nhi mà y đức kém như vậy thì đem con đến cầm bằng gửi trứng cho ác
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 71 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

mình cũng có con đi khám bs này một vài lần. Nhưng mình kết luận là trình độ cũng thường thôi. Con mình khám ở đó thì chỉ duy nhất 1 lần là khỏi bệnh còn đâu là 0, phải đi khám bs khác. Con mình bị viêm phế quản co thắt mà lần nào ông ấy cũng bảo là viêm mũi nên ho và cho thuốc. Nên kq là uống theo đơn của bs Dung thì mãi chẳng khỏi, nhưng đến bs Tuấn ở Đội Cấn là khỏi ngay (mà cũng thuốc nhẹ, o kháng sinh).
    Ngoài ra mình còn dc biết bs Dũng đã bị một số xicandan. Trong đó 1 vụ gây hậu quả rất nặng, kiện cáo om xòm.
    Bây giờ mình bye bs này rồi. Các mẹ tham khảo.
    • 975 Bài viết

• 281 Được cảm ơn

Mẹ Pumpkin's Mom , đúng đấy ,bé nhà mình cũng bị dị ứng thuốc ,lưng và sau gáy ,đầu nổi đầy nốt nhỏ li ti như rôm ,nhưng mình cứ nghĩ hay do uống thuốc nóng nên nổi đỏ như vậy. Ôi tức quá. Thật thương cho các bé, các " lương y như từ mẫu " mà cư chuẩn đoán như vậy thì chết con người ta. Vì trẻ con bệnh tiến triển nhanh , mình cũng chỉ sợ con ho nhiều rồi thành viêm phổi thì chít , cũng may quá chưa xuống phổi , mình mà tin tưởng bs Dũng hoàn toàn mà không vào viện khám lại , mấy hôm nữa thành viêm phổi nặng thì mình ân hận lắm.Minh chia sẻ cũng là một kinh nghiệm cho các mẹ thận trong để các bé không khổ.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 86 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Pumpkin's Mom
    Thế mà ông ấy trả lời nhấm nha nhấm nhẳng, gắt gỏng đại loại "phải đem đến khám lại chứ",
    Úi giời ơi các mẹ chẳng hiểu gì cả, khám 1 lần là 50K, khám lại cũng 50K mà khám lại đến n lần thì vẫn cứ 50K vậy thì tội gì bác sỹ không yêu cầu khám lại chứ.
    Thằng Choé ngày trước mình cũng cho đến đấy, lần nào cũng là "viêm mũi xuất tiết", cho nhỏ nước muối và uống Passedyl (một loại syro ) về 3 ngày không khỏi lại bồng bế nhau vượt 7km đến nộp 50K lấy đơn thuốc khác, được 2 lần như thế thì mình chào luôn.
    Có hôm đông quá, mình và ox trong lúc ngồi chờ đến lượt đếm được dưới gầm bàn nhà bs có 20 que gỗ, mỗi que tương đương 50K đấy, vị chi mỗi ngày bác bỏ túi 1 triệu ngon ơ mà chẳng phải nộp thuế.

Sau này mình sẽ cố gắng đầu tư cho Choé làm BS
    Choé đẹp trai của mẹ
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 173 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeChoe
    Úi giời ơi các mẹ chẳng hiểu gì cả, khám 1 lần là 50K, khám lại cũng 50K mà khám lại đến n lần thì vẫn cứ 50K vậy thì tội gì bác sỹ không yêu cầu khám lại chứ.
    Thằng Choé ngày trước mình cũng cho đến đấy, lần nào cũng là "viêm mũi xuất tiết", cho nhỏ nước muối và uống Passedyl (một loại syro ) về 3 ngày không khỏi lại bồng bế nhau vượt 7km đến nộp 50K lấy đơn thuốc khác, được 2 lần như thế thì mình chào luôn.
    Có hôm đông quá, mình và ox trong lúc ngồi chờ đến lượt đếm được dưới gầm bàn nhà bs có 20 que gỗ, mỗi que tương đương 50K đấy, vị chi mỗi ngày bác bỏ túi 1 triệu ngon ơ mà chẳng phải nộp thuế.

Sau này mình sẽ cố gắng đầu tư cho Choé làm BS
    Mẹ Thóc cũng cho Thóc khám ở đây một lần, lần đó Thóc còi bị sốt vi rút, bác sỹ hẹn sau 3 ngày không đỡ đến khám lại và cho thuốc giảm sốt. Nhưng đến tối sốt cao quá, gần 40 độ, bố Thóc lo quá, gọi điện thoại cho bác sỹ Dũng, bác ý nhấm nhẳng: "thế trong đơn tôi dặn thế nào?", bố Thóc bảo:" nhưng cháu sốt cao quá, gần 40độ, chỉ sợ bị co giật, uống thuốc hạ sốt không giảm thế làm cách nào ạ, có phải vào viện không"; bác sỹ Dũng: "Thế thì vào viện đi nhé" rồi cúp máy luôn, không để bố Thóc hỏi thêm câu nào. Hai VC chưng hửng, vội cắp con vào Việt Nhật khám, bác sỹ tên Nam thì phải, thái độ khác hẳn, khám, cho thuốc, còn dặn dò chườm, uống nước rất cẩn thận. Ô hay nhở, thế cứ tưởng phòng khám tư thì phải ân cần hơn chứ, biết thế này vào khám trong viện sớm cho rồi. Nhưng mà cái viện Việt Nhật cũng củ chuối, phòng khám chỉ khám ngoài giờ.
    Mẹ Thóc thì thấy thế này, bác sỹ nào cũng thế thôi, có bệnh nhân khen, có bệnh nhân chê, về trình độ tay nghề của các bác thì em không bàn cãi, nó vĩ mô quá, nhưng còn phải có cái tâm nữa, nếu bác Dũng không muốn mọi người gọi điện cho bác ý thì đừng để số handphone vào cardvisit nữa, đỡ phiền, mà bệnh nhân cũng biết đường, chứ đằng này, ghi một loạt đầy đủ các chức danh viện nọ, trường kia, trung tâm ấy, rồi cho hết số cố định với di động, đến khi người bệnh gọi lại tỏ vẻ khó chịu, chả ra làm sao cả, mất khách như chơi, các bác nhỉ?
    • 975 Bài viết

• 281 Được cảm ơn

Mình thực sự không thể hiểu nổi ,bs Dũng lấy cái quyền gì mà rất dễ nổi cáu với bệnh nhân thế, đã không ít lần mình chứng kiến cảnh bs mắng bẹnh nhân xơi xơi chỉ vì những câu hỏi rất bình thường , ví dụ " thuốc đấy có tác dụng phụ gì không??" hay " cháu uống thuốc đấy thì mai có đỡ ngay không".Minh nghĩ những câu hỏi như vậy rất hợp lý ,nhất là tâm lý một người mẹ đang quá lo lắng cho con mình ,mà không biết thì phải hỏi ,nếu mà đã biết thì đã tự chữa cho con chứ không phải cất công đến gặp bác sĩ vừa tốn tiền vừa để phải nghe mắng xối xả như vậy ,mà nhất là khi đi khám tư thì cũng muốn hỏi cho cặn kẽ ,thế mà bs D rất mất lịch sự và thiếu tôn trọng bệnh nhân.Minh rút kinh nghiệm ,sẽ cố gắng tìm 1 bs không quá cần phải tiến sĩ hay phó tiến sĩ ,trưởng khoa hay phó trưởng khoa ,chỉ cần 1bs tận tuy ,khám cẩn thận và tối thiểu là biết tôn trọng bệnh nhân
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đúng rồi các mẹ ơi, tay bác sỹ này rất mất lịch sự. Một lần mình gọi điện thoại đến nhà để hỏi địa chỉ. Vừa mới mở mồm hỏi "cho phải đây có phải số đt nhà bs Dũng không?" thế là vị BS này nói luôn" nếu không biết thì đừng có mà hỏi" rồi cúp máy luôn!!!
    Thử hỏi đây là mô tuýt lương y gì vậy ! Mất lịch sự vô cùng!
    Tẩy chay vị bác sỹ "đáng kính" này đeeeeeeeeeee!
    • 666 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

BS Dũng, số 40 ngõ 31 ngách 31/1, Phan Đình Giót

Em đưa thằng cu đến khám, chưa biết đầu cua tai nheo thế nào, bác đã quát ầm lên là "vạch áo nó lên". Cứ làm như mình phải hiểu ý bác ấy.
    Bác quát tháo ầm ầm làm em quên tiệt hết cả bệnh của con.Thằng cu thì khóc hết hơi....
    Chồng em mặt nặng trình trịch, nhất quyết bảo lần sau không sang khám nữa. Bảo: BS nhi gì mà như phù thuỷ, ngồi co cả 4 chân lên ghế....

Những BS đã từng khám cho con em đều rất nhẹ nhàng, so với bác này đúng là 1 trời 1 vực
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 107 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

BS ngộ quá ha!!!
    • 2,436 Bài viết

• 590 Được cảm ơn

BS Dũng này có phải ở khoa Nhi - BV Bạch mai không ạ?
    o9XUo9XUp7
    cOOfs1XcOOfp7
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 173 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Vịt
    BS Dũng này có phải ở khoa Nhi - BV Bạch mai không ạ?
    Đúng rồi, bác sỹ này là phó khoa nhi - Bệnh viện Việt Nhật.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 371 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mai Anh_02
    Quên bs đó đi cho đỡ bực mình, bạn làm 1 bài dài thế này chắc bs cũng hết đường kiếm thêm... bõ ghét nhỉ... hihihi....

Giải pháp: 1. Nộp 1.095.000 VND mua thẻ membership của bv Việt Pháp, con cứ hơi hắt hơi sổ mũi là bê đến đấy, có 2 phòng khám ở Phương Mai và Trung Hoà Nhân Chính làm việc từ 7:30 - 10 PM.... thích khám bao nhiêu lần 1 năm cũng trong số tiền đó, bác sĩ ok, dịch vụ ok, xứng đáng đồng tiền bát gạo. Thuốc ra Láng Hạ mua (Note: vào đây ít khi con mình phải uống kháng sinh).

2. BS Ngân ở Hoàng Cầu, nhiệt tình mặc dù đông khách lắm lắm.... (cần thì hôm sau mình chỉ địa điểm cụ thể, vì mình hiện không nhớ số nhà).
    Cho mình hỏi địa chỉ cụ thể của Bs Ngân đi.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 577 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thocmay
    Đúng rồi, bác sỹ này là phó khoa nhi - Bệnh viện Việt Nhật.
    thocmay cho mình hỏi chút: mình cũng đang định cho con đến BS Dũng Phó trưởng khoa Nhi bệnh viện Bạch Mai khám . Nhưng bác sỹ Dũng này rất hạn chế dùng KS. BS đã có lần phát biểu trên TV, và trên báo về tình trạng lạm dụng thuốc KS hiện nay.Nhà BS Dũng ở trong khu X20 - từ đường GP rẽ vào Cầu Trắng. ĐT: 0913 518 596. Bác sỹ Dũng này có phải là bác sỹ Dũng ở Phan Đình Giót mà các mẹ đang phản ánh đây ko? Nếu đúng thì èo ơi không dám khám nữa???? Có đúng là 1 bác sỹ ko nhỉ????
    Đang trồng hoa ở đây: https://www.facebook.com/SongOfTheFlower
    sign
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 86 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cunquyen
    thocmay cho mình hỏi chút: mình cũng đang định cho con đến BS Dũng Phó trưởng khoa Nhi bệnh viện Bạch Mai khám . Nhưng bác sỹ Dũng này rất hạn chế dùng KS. BS đã có lần phát biểu trên TV, và trên báo về tình trạng lạm dụng thuốc KS hiện nay.Nhà BS Dũng ở trong khu X20 - từ đường GP rẽ vào Cầu Trắng. ĐT: 0913 518 596. Bác sỹ Dũng này có phải là bác sỹ Dũng ở Phan Đình Giót mà các mẹ đang phản ánh đây ko? Nếu đúng thì èo ơi không dám khám nữa???? Có đúng là 1 bác sỹ ko nhỉ????
    Mình lanh chanh trả lời hộ nhé, đúng là BS này đấy
    Choé đẹp trai của mẹ
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 640 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mai Anh_02
    Quên bs đó đi cho đỡ bực mình, bạn làm 1 bài dài thế này chắc bs cũng hết đường kiếm thêm... bõ ghét nhỉ... hihihi....

Giải pháp: 1. Nộp 1.095.000 VND mua thẻ membership của bv Việt Pháp, con cứ hơi hắt hơi sổ mũi là bê đến đấy, có 2 phòng khám ở Phương Mai và Trung Hoà Nhân Chính làm việc từ 7:30 - 10 PM.... thích khám bao nhiêu lần 1 năm cũng trong số tiền đó, bác sĩ ok, dịch vụ ok, xứng đáng đồng tiền bát gạo. Thuốc ra Láng Hạ mua (Note: vào đây ít khi con mình phải uống kháng sinh).
    Thực ra cũng không tiện đến thế, khám ở VF thì phải đặt hẹn trước ít nhất 1 ngày, nhiều khi đặt trước 2-3 ngày mới được. Còn nếu không thì phải khám theo diện cấp cứu mặc dù chả phải là cấp cứu. Khi đó vữn phải thanh toán tiền khám (được giảm 5%). Mà con nhỏ thấy nó ho nó sốt thì chả ai dám đợi vài ngày! Túm lại chỉ tiện cho việc tiêm phòng vì tiêm phòng thì mới có lịch truóc được!
  • Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7