Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bác sỹ Tuyên Linh đàm

• 0 Lượt chia sẻ
  • 19.3K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,922 Bài viết

• 937 Được cảm ơn

các mẹ cho em hỏi con em đi khám bsy Tuyên Linh đàm chẩn đoán VTG có mủ, con ko hề sốt, ko hề quấy khóc, sau đó bác sỹ kê kháng sinh về uống 5 ngày khám lại bsy bảo đổi thuốc, uống tiếp 5 ngày bsy bảo vẫn có mủ, tiếp tục uống hai loại ksinh cùng lúc 5 ngày bsy bảo khám lại nếu có mủ phải chuyển tiêm và chích hút mủ, em sốt ruột cho đi khám thêm bsy TMH của viện 103 thì bsy bảo tai thế này ko sao rồi uống tiếp ksinh rồi thôi, hút mũi sạch cho bé, ko cần tiêm, thế giờ em nên tin bsy nào các mẹ ơi? các mẹ có kinh nghiệm về bsy Tuyên cho em biết có thể tin cậy theo tiếp ko?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,922 Bài viết

• 937 Được cảm ơn

https://www.webtretho.com/canh-bao-ph...am-670354.html
    giờ mới đọc được bài này
    cạch ông Tuyên luôn!
    Chả hiểu bsy kiểu gì mà ko có lương tâm
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sau khi khám ông Tuyên này mình phải tìm lại mấy thớt các mẹ chia sẻ để comment vào. Chắc là lần duy nhất mình khám ông ý, ko có lần 2. Trước khi khám mình cũng tìm hiểu qua trên mạng rồi nhưng ít bài quá, tuần trước ông BS bé nhà mình hay khám đi nước ngoài chưa kịp về, con thì sốt 3 hôm rồi mà chỉ sốt thôi ko ho ko mũi j, bất đắc dĩ ra ổng cho gần nhà ktra xem, ổng soi bảo tai nặng lắm, bị lâu rồi. Em bảo con k thấy có biểu hiện j, cũng k kêu đâu, ổng phán vậy mới là nguy hiểm, nó tiềm tàng k biểu hiện chứ k phải cấp tính, uống lâu dài đấy, ít nhất là 20 ngày đến 1 tháng. Em đã tá hỏa rồi, từ bé đến h chưa viêm tai giữa bao h, thế là chạy ra PK Mẹ và bé 66 Nguyễn Hữu Thọ choác lại T_T. Ở đấy thì bảo nhẹ thôi, khoảng 7 ngày là khỏi thôi , nhưng chồng em thì bảo thôi uống theo đơn ông Tuyên, vì chỗ ông ý khám đông lắm chứ bên mẹ bé thì chả thấy ma nào =((. Của đáng tội tối uống thì sáng hsau con ị toàn nước thôi ạ, gọi cho bs thì bảo uống men Enterogermina đi, xin lỗi bs chứ con em bị tiêu hóa từ 4 tháng, đến 2T mới đỡ nhưng nhìn chung vẫn nhạy cảm hơn các bạn khác, nếu RLTH do uống KS thì chỉ có dừng mới hết chứ chả có men j kíu được, nhấp nha nhấp nhổm hỏi chị hàng xóm có khám ổng lần nào chưa. Chị kêu chị cạch luôn đến già á, hồi đầu khám cho con bé nhà chỉ mãi cũng k dứt điểm được, xong chị gái chỉ đi viện Xanhpon mới gặp ổng ở đó, hóa ra là ổng làm BHYT bển chứ nào có Nhi nhiếc j, em gọi là con sốt cứ sốt vứt hết đống thuốc của ổng quyết tâm đợi 1 ngày nữa BS cũ về rồi khám. Aiza hsau đi khám bác cũ kia, bác nhìn bảo nhẹ hều, ko sao, về xơi KS 3 hôm sáng sạch tinh tươm, ị đái ngon lành cành đào, nhẹ cả người. Đấy, không hiểu làm sao mà chỗ kia lắm người đến thế, chắc đến 50% cũng tâm lí đám đông như ông chồng em quá. Nhưng mà em từ h em cứ le ổng đầu tiên luôn, h hôm nào cũng đi làm về là qua chỗ ổng khám mà, em chỉ muốn bảo người ta vìa đi cho rồi, nhưng chưa biết vậy là làm việc tốt hay việc bao đồng nên thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mẹ nó tới BS Trang ở Nguyễn Khang ĐT 0912 825867 . Khám viên tai giữa cho bé nhà em uống 1 đợt thuốc là hết , Em thấy nhiều mẹ khen BS này lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 58 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Bác sĩ Tuyên này cũng nên cạch đến già, khám cho bé toàn k khỏi, con mh khám đấy toàn lúc nào cũng viêm tai, gần như là lần nào ốm đứa nào ốm cũng đè ra soi tai, vs tai... rốt cuộc chả hiểu sao bsi đấy k phải chuyên Nhi mà nta khám đông thế. Riêng mh dính vào rồi sợ cạch luôn
    comment by WTT mobile view
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Á, nhà mình cũng cạch bác ý ra luôn. Bé nhà mình đi khám bác bảo bị viêm thanh phế quản, uống thuốc 5 hôm không đỡ, mình vác con đi khám bsi KHoa, bác bảo, thanh quản chẳng sao, viêm amidan có mủ rồi, bác cho uống thuốc 3 hôm sau đã thấy đỡ. Từ đó mỗi lần ốm là tới bác KHoa. Đứa đầu thì hợp bác Khoa quá, mà đứa sau thì có vẻ ko hợp lắm vì bác Khoa chuyên tai mũi họng, bé sau nhà mình lại có vđ về hô hấp. Hic hic
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cho mình hỏi bác sỹ Khoa ở đâu vậy
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bác ở chỗ Thái Hà bạn ạ, ngõ nào mình ko nhớ lắm, mình cho bạn số phone của bác, có gì bạn gọi điện nhắn tin hỏi địa chỉ của bác nhé: 0936515679.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cám ơn bạn nhiều nhé.
    Con mình cũng bị ho lâu ngày ko khỏi ( ho 1 ngày khoảng chục tiếng), cũng ko sốt hay có biểu hiện chảy mủ tai j hết. thế mà qua nhà bs Tuyên khám đã bảo là bị viêm tai có mủ rồi.
    ông ý kê đơn uống đúng nửa tháng ( 5 ngày khám lại 1 lần, sau 3 lần) thì giờ ông ý bảo khỏi
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 24 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Với mọi người thì không biết sao chứ con nhà m khám chỗ ông Tuyên này 2 lần đều phí tiền.
    Lần 1: Cháu nhà m có triệu chứng ho và sốt nữa, ông ấy khám nội soi bảo con mình VTG và ho nhẹ không sao. Mua thuốc uống 5 ngày không khỏi vk ck mình mang ra viện nhi thì ôi thôi, VTG chẳng phải mà viêm phế quản nặng đã vào phổi.
    Lần 2: ho và đau tai, nhờ y tá thì chị ấy bảo là VTG bên trái. Qua ông đó soi ông ấy phán VTG bên phải, họng sạch, không sao. Vk m mới bảo "cô y tá soi bảo trên trái, với lại cháu nó toàn sờ tai trái bảo đau mà". Ông ấy phán 1 câu làm nhà m há hốc mồm: "Tôi không tin vào đàn bà và trẻ thơ, tôi tin vào máy của mình". Nhà m rút kinh nghiệm lần 1, vẫn cho con đến Nhi với kết luận "VTG trái và viêm phế quản".
    Sau 2 lần đó m xin cạch đến già. Quá nghi ngờ về chuyên môn và cái vụ vừa khám vừa bán thuốc theo hình thức bắt buộc của ông này.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hichic, mình cũng cạch rồi. Cháu mình qua đó khám nó chỉ bảo viêm phế quản cần thở khí dung. Làm ở đó 5 ngày liền xong chẳng thấy khỏi. Qua Nhi khám thì đã viêm phổi nặng rồi.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 34 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình cũng không hiểu tại sao giờ này phòng khám đó vẫn đông kinh khủng, mà các mẹ cứ đồn thổi là ông ý chuyên khoa tai mũi họng và học nọ học kia. mình cũng từng bị ông ý cho thuốc con mình dẫn đến co giật. đến khi khám bs khác mới biết con mình không bị viêm tai giữa. quá là dã man. hy vọng nhiều mẹ đọc được để không hại con mình