TIN TÀI TRỢ.

Cuộc thi Ý Tưởng Ngày Hội Gia Đình Webtretho 2013

• 0 Lượt chia sẻ
  • 12.5K Lượt đọc
  • 62 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 4 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Chào các bạn thành viên thân mến,

Như mọi người đã biết, tháng sáu là tháng có nhiều sự kiện quan trọng và đặc biệt đối với cộng đồng Webtretho: Ngày quốc tế thiếu nhi 1/6 và ngày gia đình 28/6.

Để chào mừng một tháng có nhiều ý nghĩa như vậy, Webtretho sẽ dành ngày 1/6 để làm một ngày hội vui chơi dành cho toàn cộng đồng. Vì vậy BQT quyết định tổ chức một sân chơi cho toàn thể thành viên Webtretho thể hiện ý tưởng sáng tạo nhằm chung tay xây dựng một chương trình hấp dẫn thú vị.

Familyday_180

Thời gian cuộc thi: 09/04 - 21/04

Nội dung cuộc thi:
    Xây dựng ý tưởng cho sự kiện tháng 6 của Webtretho (Bao gồm ý tưởng các cuộc thi, trò chơi, ). Chương trình hướng đến mục đích tạo ra một ngày vui vẻ cho toàn thể gia đình. Có thể bao gồm khu vui chơi giải trí cho trẻ em các độ tuổi khác nhau, khu hội chợ mua bán và ẩm thực cho các bà mẹ và không gian sinh hoạt cho cả gia đình)

Địa điểm tổ chức sự kiện
    : Hà Nội và Hồ Chí Minh

Cách thức bình chọn: Dựa vào lượt "Cảm ơn" trên diễn đàn dưới những ý tưởng nhận được ủng hộ nhiều nhất.

Giải thưởng
    : Thành viên đạt đươc nhiều "Cảm ơn" sẽ nhận được:
    - Chứng nhận từ Webtretho cho ý tưởng độc đáo.
    - Một phần quá ý nghĩa từ Webtretho.
    - Ý tưởng có cơ hội sẽ trở thành hiện thực trong sự kiện tháng 6.

Chương trình chào mừng 1/6 là một dịp để gia đình sum họp vui chơi, là dịp để các em thiếu nhi được gặp gỡ giao lưu học hỏi và trải nghiệm một ngày dành cho chính mình, là dịp để các thành viên Webtretho tạo nên dấu ấn đặc biệt cho cộng đồng mình bởi những ý tưởng độc đáo xuất phát từ cộng đồng. Chính vì vậy, Webtretho hy vọng thành viên cùng góp công kiến tạo nên ngày hội Webtretho cực kỳ hoành tráng.

BTC chờ đợi nhiều điều ý tưởng thú vị từ các bạn!

Thân mến,
    BTC_Ngayhoigiadinh2013

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 484 Bài viết

• 753 Được cảm ơn

Các chị nhà mình đâu rùi ta, Chị Abi ơi, Chị Greenherb, Chị Bí Ngô Mít Nghệ, Chị huynhdoanthuc nữa...Vô cho ý tưởng, Gia đình ta tham gia và cổ vũ nào...heheh
    Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy,
    Ta có thêm ngày nữa để yêu thương.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 3,025 Bài viết

• 3,235 Được cảm ơn

chương trình thật hay, mình đã gửi bài tham gia. Chúc chương trình thành công tốt đẹp. Và hy vọng 1/6 cho con đi giao lưu với các mẹ WTT.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,611 Bài viết

• 1,869 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ủng hộ chương trình vì mình muốn được tham gia ngày hội của WTT lắm lắm. Mong sẽ có thật nhiều ý tưởng tham gia để mình bấm "cảm ơn", hì hì
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 3,522 Bài viết

• 2,891 Được cảm ơn

Cho mình hỏi cuộc thi này có mấy giải thưởng vậy mod ơi?
    • 738 Bài viết

• 187 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chuong trình hay quá hy vọng mình có cơ hội để đc tham gia
    • 9,707 Bài viết

• 9,670 Được cảm ơn

mình mê một sân chơi rộng lớn cho các thành viên để mình có dịp xin ông xã giữ con giùm 1 ngày để đi chơi với các mẹ..hi
    • 4,845 Bài viết

• 2,369 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Một cuộc thi thật ý nghĩa, thường thì vào ngày tết thiếu nhi 1/6 cơ quan mình tổ chức cho con cán bộ công nhân viên đi chơi một ngày, Và ngày Gia đình 28/6 mình thường trổ tài nấu nướng cho cả nhà. Nếu trong 2 ngày này cả nhà được đi chơi ở đâu đó như tham gia các cuộc thi nhỏ cho các bé, cuộc thi nấu ăn cho những ông xã thì vui biết bao.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 40 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Hi, em thì đang tưởng tượng ra một bãi cỏ xanh tươi rộng rãi, ở đó sẽ chia ra một khu để phân bố các gian hàng của các mẹ trên Mua gì- ở đâu, một khu trưng bày những tác phẩm nghệ thuật như tranh vẽ, ảnh chụp, video clip ghi lại khoảnh khắc thực tế, những bài thơ...do chính các con, các bố mẹ tạo nên về chủ đề gia đình, yêu thương.. với những lời nhắn gửi đầy ý nghĩa và mọi người sẽ cùng nhau bình chọn tác phẩm ý nghĩa nhất, một khu thật rộng rãi để tổ chức các trò chơi thú vị như thi cắm trại gia đình, thi nội trợ do bố và con thực hiện, các mẹ chấm điểm. Một khu toàn đồ chơi và các môn thể thao nhẹ cho các con và bố mẹ có thể tham gia.Đặc biệt, em rất thích ý tưởng dành riêng một khu chụp ảnh lưu niệm, ở đó có sẵn các loại trang phục như trang phục cưới, trang phục thể thao, trang phục lao động để các gia đình cùng lưu lại những bức hình kỷ niệm bên nhau trong những khoảnh khắc khác nhau. Hihi, ôi trời hình như em hơi mơ mộng quá!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,139 Bài viết

• 1,867 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi khanh-khue124 Xem bài viết
    mình mê một sân chơi rộng lớn cho các thành viên để mình có dịp xin ông xã giữ con giùm 1 ngày để đi chơi với các mẹ..hi
    Mẹ khanh-khue124 ơi, ngày hội gia đình thì phải đi cả gia đình mới vui. Có cả trò chơi cho cả đại gia đình luôn đó.
    • 5,139 Bài viết

• 1,867 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ủng hộ chương trình 2 tay luôn nè Mọi năm trước chương trình được tổ chức tại Tphcm rất thành công.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình tin chắc đây sẽ là 1 chương trình thật hay, nhiều ý nghĩa. Mình cũng rất thích tham dự ngày vui như thế. Mình nghĩ nên tổ chức cuộc thi vẽ tranh cho các bé độ tuổi 5-7 tuổi, ngoài ra sẽ là tô màu tranh hoặc tượng. Các bé tuổi tiểu học sẽ có cuộc thi đố vui về văn học, toán học, địa lý và lịch sử Việt Nam. Chúc cho chương trình thành công tốt đẹp!
    • 483 Bài viết

• 347 Được cảm ơn

mình cũng tham gia thôi. thiết kế chương trình cho chính mình. vui quá tham gia các mẹ ơi?
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 14 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Tớ ủng hộ chương trình, WTT là diễn đàn thích hợp nhất để tổ chức ngày hội gia đình!
    • 6 năm
    • 18 Bài viết

• 173 Được cảm ơn

Em có đưa con tham gia một ngày hội tại một ngôi trường của Nhật, em thấy họ có cách tổ chức rất khoa học, tất cả các bé lớn nhỏ đều có thể tham gia chơi trò chơi và nhận quà, đó có thể đơn giản là một hộp bút chì, một hộp tẩy, một gói bim bim……hay như món quà lớn là chú gấu bông……………món quà rất nhỏ nhưng bé nào sau khi chơi đều thấy rất hạnh phúc. Em nghĩ các con hạnh phúc một phần có quà, một phần là các con đã chiến thắng được bản thân. Em mạo muội miêu tả lại cách bố trí và tổ chức của ngày hội đó:
    Cách trang trí:
    Ngay cửa ra vào là các cửa hàng thanh lý. Đi vào trong khoảng sân, tất cả các đường ven bên trái sẽ là các gian chơi trò chơi, ven bên phải là các gian hàng về đồ ăn, ở giữa khoảng không là không gian trống, phía ven ở giữa sẽ là sân khấu.
    Cách tổ chức:
    Mình sẽ có thời gian rõ rang cho ngày hội: ví dụ từ giờ nào đến giờ nào là đón chào khách, giờ nào khai mạc, thời gian chơi sẽ đến bao giờ?
    Thời gian chờ đón khách trước khi khai mạc sẽ mở tất cả các gian hàng bán đồ thanh lý, rồi các gian chơi trò chơi.
    Thời gian khai mạc: đóng và tạm dừng toàn bộ hoạt động ở các gian hàng để hướng mọi người về sân khấu. Hêt thơi gian khai mạc và chương trình biểu diễn tập thể có thể trong vòng 30p, mọi hoạt động sẽ trở lại, sân khấu vẫn diễn ra ca nhạc, có thể mời khan giả cùng tham gia…………….nếu có nhiều sẽ kéo dài hết ngày hội.
    Về trò chơi: để tránh trường hợp bạn được chơi nhiều lần, bạn lại không có lần nào, em kiến nghị mình có thể làm đường ziczac phía ngoài gian hàng, mọi người xếp hàng theo thứ tự và nhận phiếu chơi trước khi vào chơi.
    Trò chơi:
    1- Nhận vòng và ném trung vật ở khoảng cách nhất định. Ở đây người ta có mâm xoay, để các quà lên trên( bim bim, bánh, gói kẹo, hộp sữa………….), mâm xoay, các con ném trung vật gì thì được nhận luôn vật đó làm quà.
    2- Người ta làm một chum dây- 1 đầu để các bé giật, 1 đầu có gắn các số thứ tự tương đương giải sẽ được nhận (từ 1-10 hay 20 giải là do mình tự quy định). Trò chơi này đặc biệt các bé rất nhỏ, thậm chí được bố mẹ bế trên tay vẫn có thể chơi và nhận quà. Lần đó con gái tớ may mắn giật đúng số 1 được 1 chú gấu bông, về nhà không kể mình được quà thế nào, chỉ khoe con giật được số 1 đấy, trước đây thì mãi không dám vào chơi.
    3- Trò kéo co thì quá gần gũi với các bé rồi.
    4- Phần ca nhạc ở sân khấu, em cũng thấy có ý tưởng ở một nơi tổ chức khá hay: dựng dàn karaoke, sau chương trình biểu diễn của BTC là phần khan giả giao lưu hát theo karaoke sẽ dễ dàng hơn nhiều.
    ……………………
    Chắc sẽ còn nhiều trò chơi hay nữa, mong các mẹ cùng đóng góp, em chỉ ghi lại những gì em thấy và tâm đắc, mong góp phần nhỏ với nhà mình. Cảm ơn nhà mình đã lắng nghe.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình nghĩ ngay tới những trò chơi cho cả gia đình. Chúng ta sẽ cần một không gian rộng rãi. Ngoài khu buôn bán của các mẹ, sẽ có khu vui chơi cho cả gia đình. Ở đó, chúng ta sẽ tổ chức các cuộc thi cho cả gia đình như thi biểu diễn văn nghệ (không cần phải ăn mặc trang điểm như trên sân khấu). Các bố mẹ có thể đăng ký tham dự và biểu diễn những bài cây nhà lá vườn hay bài truyền thống của cả nhà. Rồi thi nấu những món ăn ngon cho bé (do bố mẹ thể hiện), sẽ cho các bé tha hồ ăn uống những món các bố mẹ nấu. Dĩ nhiên, các thành viên tham gia phải mang theo nguyên liệu khi tham gia rùi. Hihi. Với những bé lớn thì có thể thi kể chuyện, thi vẽ tranh. Mỗi cuộc thi ở một góc khác nhau. Những người không tham gia thi có thể tha hồ lượn lờ cổ vũ cho các trò. Vui lắm đấy!Hiii.
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em xin Mod cho em một chân trong ban giám khảo hoặc ban tổ chức thi kể chuyện nhé. Nghe giọng dễ thương của các bé yêu lắm í.
    • 9,707 Bài viết

• 9,670 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ME BON Xem bài viết
    Mẹ khanh-khue124 ơi, ngày hội gia đình thì phải đi cả gia đình mới vui. Có cả trò chơi cho cả đại gia đình luôn đó.
    mình ở đồng tháp lận, mang 2 con lên chắc mình giữ ko xuể đâu
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khanh-khue124 Xem bài viết
    mình ở đồng tháp lận, mang 2 con lên chắc mình giữ ko xuể đâu
    Hiiii. Thế mẹ nó chờ đợi tham gia qua ảnh nhé.
    • 5,175 Bài viết

• 3,798 Được cảm ơn

Dạo này bận quá chẳng tham gia gì được. Rất mong các mẹ có nhiều sáng kiến để tháng 6 tới sẽ có một sân chơi hoàn chỉnh hấp dẫn cho các thành viên.
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4