TIN TÀI TRỢ.

Xin kinh nghiệm thi tuyển giao dịch viên Ngân hàng

• 0 Lượt chia sẻ
  • 12.9K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,874 Bài viết

• 421 Được cảm ơn

Các bố các mẹ bày cho em kinh nghiệm với, tuần tự các bước làm như thế nào ạ?
    Đầu tiên vào trang web của ngân hàng mong muốn, đọc thông báo tuyển dụng của họ, rồi gửi email hồ sơ trực tuyến, phải scan ảnh và các bằng cấp đã cỏ?
    Mà em thấy trên trang web của ngân hàng thì hầu như ngân hàng nào cũng có tuyển dụng, nhưng mình phải đến tận nơi để nộp thì phải, thế thì phải công chứng và viết liền mấy mươi cái hồ sơ nhỉ?
    Và còn nhiều câu hỏi nữa mà tạm thời em chưa nghĩ ra???...

Các mẹ bày cho em với nhé!
    Bình chọn cho Nuna trên ngôi sao nhí chấm com nhé bạn ơi https://***************/thong-tin-thi...SBD-20500.html :Kiss:
    Nuna 6th 7kg1 :LoveStruc:
    Nuna 7th 7kg6 :Kiss:
    Nuna 8th 8kg8 rooling: 1 răng dưới
    Nuna 9th 8kg9 :Crying: 2 răng dưới
    Nuna 10th 9kg5 :LoveStruc: 1 răng trên
    Nuna 11th 10kg1 :Applause: 2 răng trên
    Nuna 12th 10kg8
    Nuna 13th 11kg :Nottalkin:
    Nuna 14th 10kg2 sụt 1kg do 3 cái răng hàm mọc 1 lúc :Crying:
    Nuna 15th 10kg4

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 75 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

nếu NH yêu cầu gửi qua mail thì chỉ cần gửi hồ sơ theo mẫu của ngân hàng trước là được rùi (nhớ scan hình thẻ nha bạn), có thêm thì gửi thêm đơn xin việc nữa khi nào NH đồng ý họ sẽ gọi cho bạn bổ sung hsơ giấy sau.
    nếu nộp hsơ giấy trực tiếp thì bạn chỉ cần công chức 1 bộ thui rùi photo ra gửi đến các nơi
    chúc bạn thành công:Smiling:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 17 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình đã tầy trật thi và đỗ VPB nhưng ko đi vì thấy bảo bên đó lương lậu thấp.hic.h Tiếc quá. Mình có tí KN chia sẻ với bạn:
    Đầu tiên mình vào web của hiệp hội ngân hàng, mục đào tạo tuyển dụng để update thông tin của các ngân hàng. Ở đó ko phải là có hết nhưng cũng khá nhìu rùi bạn ạ.
    Kế đó chọn NH nào mình ưng rùi gửi hồ sơ cho họ. Chỗ nào yêu cầu gửi mail thì mình gửi bản scan, ko thì mình phải đến nộp trực tiếp hoặc gửi CPN. Nếu ko đến nộp trực tiếp thì hồ sơ bạn phải làm đầy đủ như yêu cầu của NH ko thì dễ bị out lắm. Chú ý khi đi khám sức khỏe nếu chiều cao và cân nặng ko đủ thì khai cho đủ(nhưng đừng khai tăng quá).
    Khi làm CV phần kinh nghiệm bạn nên viết những kinh nghiệm bạn có mà vị trí GDV cần, còn những cái khác không liên quan thì thui. Phần nhược điểm vẫn cứ viết nhưng nêu nhược điểm mà ko ảnh hưởng đến công việc.
    Nếu có time thì đi học lớp ngắn hạn bên NH về kế toán giao dịch, đảm bảo thi nghiệp vụ ok. Tiếng anh cũng ko khó lắm, nhiều khi chỉ cần đoán và tinh ý. IQ thì bạn lên mạng tìm tài liệu rùi tự làm đi làm lại vài lần là nhớ.
    Vòng loại ko quan trọng bằng PV đâu. Nhìu khi PV chả hỏi tí nghiệp vụ nào đâu, họ cứ hỏi các câu vớ vẩn, chủ yếu xem cách mình phản ứng thế nào. Khi nghe xong câu hỏi nêu biết bạn cũng ko nên trả lời ngay. Hãy dành vài s suy nghĩ hoặc coi như thế. Và nhớ phải cười thường xuyên nhưng cười mỉm ý. Để mình nhớ lại đã nhé. Có j cm típ
    • 1,874 Bài viết

• 421 Được cảm ơn

Cảm ơn kinh nghiệm quý báu của các bạn nhé, giờ nhiều NH tuyển quá, nhưng mà ko bít có tuyển mình ko, hihiih.
    Thế còn bằng tiếng Anh thì sao. Có cần thiết pải thi lấy bằng trước ko nhỉ?
    Bình chọn cho Nuna trên ngôi sao nhí chấm com nhé bạn ơi https://***************/thong-tin-thi...SBD-20500.html :Kiss:
    Nuna 12th 10kg8
    Nuna 15th 10kg4
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 301 Bài viết

• 1,031 Được cảm ơn

Mình làm ở NH nước ngoài, kinh nghiệm cho thấy là các bạn thi GDV nên đọc trước nghị định 160 của ngân hàng nhà nước các quy định về ngoại hối với người cư trú/ ko cư trú; quy định về việc mở TK cho người cư trú/ ko cư trú
    • 1,874 Bài viết

• 421 Được cảm ơn

Có ai có các dạng câu hỏi thi vào NH thì giúp tớ với?
    Nuna 12th 10kg8
    Nuna 15th 10kg4

TH