Xin hỏi kinh nghiệm học ở British Council và Language Link

• 0 Lượt chia sẻ
  • 85.4K Lượt đọc
  • 135 Trả lời

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,121 Bài viết

• 651 Được cảm ơn

Lại hỏi BC rồi, có BC đây. :-) Nếu bạn muốn hỏi học tiếng Anh ở BC có hiệu quả không thì hỏi Mai (meo Tom 31.8.02) hoặc Nga (Kiki) cho khách quan vì 2 đồng chí ấy đã học ở BC rồi. Tớ nói lại mang tiếng là quảng cáo thì chít. Hi Hi.
    Về việc kiểm tra trình độ đầu vào ở LL thì tớ không biết, nhưng ở BC thì dứt điểm là phải học đúng trình độ. Cho dù bạn có nài nỉ cho học bất kỳ trình độ nào cũng được thì giáo viên BC cũng không cho học đâu. Và tất nhiên là bạn phải đợi đến đầu khóa học mới bắt đầu được chứ không phải vào học lúc nào cũng xong. Khóa mới là vào đầu tháng 11. Kiểm tra trình độ từ 6-11/11 nhé. Nếu lăn tăn gì thì gọi đến số 8 436 780 để hỏi cho cụ tỷ nhé.
    Mẹ Cá - Hà nội

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 352 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Chào bạn,

Mình đã học TA ở nhiều nơi nhưng thấy học ở BC rất tốt và đáng đồng tiền lắm. Tuy nhiên học ở đây thì phải kiểm tra trình độ và học đúng trình độ đó. Mình thấy ở đó các bạn phục vụ tốt đấy chứ và rất helpful chắc Hương gặp ko đúng đối tượng rồi, nhiều người nice hơn cả chị Thu - mẹ Cá đấy.

Bạn có thể nhờ Lương Lệ Hằng hoặc Anh Trọng Anh thu sếp khoá học cho. Tháng 11 này mình sẽ học tiếp ở đó hai khoá đấy, hy vọng học cùng lớp với bạn. :4:
    Me cua Meo Tom (HN)
    • 352 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Mình học Tiếng anh giao tiếp trình độ C3 các lớp tối. Muốn học các chương trình Skill lắm nhưng mình chưa đủ trình độ để học :4: . Chắc phải học mấy khoá giỏi rồi mới được học Skill.

Vấn đề ghép lớp bạn ko lo đâu cứ nói chuyện với Hằng hoặc Anh Trọng Anh về yêu cầu của bạn họ sẽ sắp xếp hợp lý theo trình độ và yêu cầu của bạn.
    Me cua Meo Tom (HN)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 549 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeoTom31.8.02
    Mình học Tiếng anh giao tiếp trình độ C3 các lớp tối. Muốn học các chương trình Skill lắm nhưng mình chưa đủ trình độ để học :4: . Chắc phải học mấy khoá giỏi rồi mới được học Skill.

Vấn đề ghép lớp bạn ko lo đâu cứ nói chuyện với Hằng hoặc Anh Trọng Anh về yêu cầu của bạn họ sẽ sắp xếp hợp lý theo trình độ và yêu cầu của bạn.
    cho mình hỏi phần thi placement test là họ hỏi những gì nhỉ? grammar không thôi hở mẹ Meotom?
    Tiểu học Nam Sài Gòn - trường công. Em đang cần thông tin của trường. Mẹ nào có giúp em với! Đa tạ!
    • 352 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Phần đầu thi ngữ pháp tổng quát, phần hai thì nói chuyện trực tiếp với giáo viên sau buổi nói chuyện thì giáo viên sẽ cho bạn biết trình độ hiện tại của bạn sẽ học mức độ nào. Sau đó bạn sẽ gặp lại nhân viên của B.C va đàm phán lớp học giờ học của mình.
    Me cua Meo Tom (HN)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 182 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Cá
    Lại hỏi BC rồi, có BC đây. :-) Nếu bạn muốn hỏi học tiếng Anh ở BC có hiệu quả không thì hỏi Mai (meo Tom 31.8.02) hoặc Nga (Kiki) cho khách quan vì 2 đồng chí ấy đã học ở BC rồi. Tớ nói lại mang tiếng là quảng cáo thì chít. Hi Hi.
    Về việc kiểm tra trình độ đầu vào ở LL thì tớ không biết, nhưng ở BC thì dứt điểm là phải học đúng trình độ. Cho dù bạn có nài nỉ cho học bất kỳ trình độ nào cũng được thì giáo viên BC cũng không cho học đâu. Và tất nhiên là bạn phải đợi đến đầu khóa học mới bắt đầu được chứ không phải vào học lúc nào cũng xong. Khóa mới là vào đầu tháng 11. Kiểm tra trình độ từ 6-11/11 nhé. Nếu lăn tăn gì thì gọi đến số 8 436 780 để hỏi cho cụ tỷ nhé.
    Mẹ Cá ơi cho em hoit thăm thủ tục làm thẻ thư viện ở BC với và lệ phí nữa chị. Cám ơn chị nhìu nhìu
    • 1,163 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Các chị ơi, thế còn ở Language Link thì thế nào ạ? Các chị có biết thông tin nhận xét về chất lượng ở đó ko ạ?
    Cả nhà ta cùng thương yêu nhau, xa là nhớ, gần nhau là cười :LoveStruc:
    Chúng mình cùng nhau hạn chế sử dụng túi nilon nhé :Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 189 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Hương ơi hôm qua mình vừa đi test ở BC đấy, hôm trước hỏi Hương để đi kiểm tra đấy, chưa biết mình sẽ học ở lớp nào, chắc cũng tầm thấp thôi bởi lâu ko dùng quên nhiều quá. Nay có cơ quan bao cấp nên cũng ko lăn tăn gi về học phí, chỉ lo mình học ko được thôi, bởi mình cũng đang học nghiệp vụ trong giờ hành chính. 14/11 khai giảng khoá mới, minh chắc học ca 17h15 thôi chư ko học được giờ khác, Hương học giờ nào? Hy vọng gặp nhau để trao đổi KN nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,121 Bài viết

• 651 Được cảm ơn

Úi giời ơi, lại "nhầm nhọt" sang "trồng trọt" rồi Pham Hương ơi. Chưa gì đã trách móc BC rồi. :-) BC kiểm tra trình độ vào các ngày thứ 3 hàng tuần và kiểm tra liên tục các ngày trong tuần đầu khoá học là từ 7-12/11 (Sorry mẹ cháu nhầm 1 ngày, 7/11 mới là thứ 2). Mẹ Cunbi chắc đi kiểm tra theo cơ quan nên đến vào thứ 3 đúng không? Nhưng cho dù kiểm tra vào thứ 3 hàng tuần hay từ 7-12/11 thì cũng đều đến 14/11 mới bắt đầu học. Mẹ Phamhuong đừng mất lòng tin sớm thế chứ. Hi Hi Hi. Theo mình thì bạn nên đến kiểm tra sớm không có lại hết chỗ như mẹ MeoTom khoá trước đấy. Nếu còn thắc mắc gì thì nhắn tin cho mình nhé.

Mẹ Bebi_ah ơi, mẹ Cá gửi tin nhắn cho bạn về việc làm thẻ ở BC rồi, xoá bớt tin nhắn trong hộp thư đi để nhận thư mẹ Cá nhé. :1:
    Mẹ Cá - Hà nội
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 189 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mẹ Cá làm ở BC à , ở bộ phận nào vậy?, thế vụ làm thẻ đó là thẻ gì vậy có phải là thẻ thư viện ko cho mình tò mò tí, Hi Hi
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,121 Bài viết

• 651 Được cảm ơn

Đúng là thẻ thư viện đấy mẹ Cunbi ạ. Nếu mẹ Cunbi học ở BC thì sẽ được lảm thẻ miễn phí trong 3 tháng tính từ ngày đầu tiên của khoá học. Nếu muốn hỏi thêm gì thì gửi message cho mẹ Cá nhé.
    Mẹ Cá - Hà nội
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ cá ơi cho mình hỏi mọt chút, em trai mình phát âm rát kém và đương nhiên là nghe cũng kém nót, cau ấy chỉ đọc tài liệu được thoi, có lẽ do trước đay học ở các cơ sở ABC nen mát góc. Néu mươn hóc lai tu beginer thi thu tục phải như thé nào? thi những gì và có nen như thé không? vì mình nghĩ neu nghe cau ay noi thi các thay o BC tương cau ay dang noi tiêng Việt, hihi.
    Xin loi fon chu bi hong nen cu bi loi
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,121 Bài viết

• 651 Được cảm ơn

BanhBao à, nếu em bạn chỉ kém kỹ năng nghe nói và phát âm thì không nên học lại từ đầu. Vừa mất thời gian vừa tốn tiền. Bạn cứ bảo em ấy qua BC kiểm tra trình độ trước. Giáo viên người bản ngữ sẽ phỏng vấn để xếp lớp cho em bạn theo đúng trình độ hiện tại. Khi tham gia các khoá học về giao tiếp giáo viên sẽ sửa lỗi phát âm cho học viên ngay trên lớp.
    Thủ tục nhập học thì rất đơn giản. Bạn nói em bạn gọi điện đến BC đăng ký kiểm tra trình độ. Vào ngày đã đăng ký thì đến điền 1 mẫu đăng ký, làm bài kiểm tra xếp lớp, sau đó đóng tiền học và đến ngày khai giảng lớp mới thì đi học thôi. Đầu tháng 11 này, BC bắt đầu kỳ học mới đấy. Nếu lỡ kỳ này thì đến tháng 1 mới có lớp mới bạn ạ. Nếu bạn cần thêm thông tin gì thì gọi số 8 436 780 nhé.

He He He, trong giờ làm việc lượn web kiểu này chắc cơ quan nào cũng khuyến khích nhân viên lướt web nhỉ. :-)
    Mẹ Cá - Hà nội
    • Thành viên tích cực 2015
    • 12 năm
    • 1,212 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

Mẹ Cá ơi, cho tớ hỏi tí được hông? Bi nhà tớ sắp 5 tuổi rồi (tháng 1/2006), đã biết đọc biết chữ và ratttt thích học tiếng Anh. Mẹ Cá advise giùm xem bên BC có lớp học TA nào thích hợp với Bi không nhé. Cảm ơn mẹ Cá nhìu.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,121 Bài viết

• 651 Được cảm ơn

Mẹ Bi&Bong ơi, tiếc quá Hội đồng Anh hiện nay mới chỉ có lớp tiếng Anh cho trẻ từ 7 tuổi trở lên thôi. Bé Bi chịu khó đợi thêm 2 năm nữa vậy nhé. :-)))
    Mẹ Cá - Hà nội
    • Thành viên tích cực 2015
    • 12 năm
    • 1,212 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

Mẹ Cá ơi, cái "new term of English courses start at BC" nó là chương trình gì vậy, học phí bao nhiêu? Sếp mình sáng nay có nhận được email về việc này nên nhờ mình kiếm thông tin giùm. May quá nhớ ngay đến mẹ Cá. Phiền mẹ Cá một tí nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,121 Bài viết

• 651 Được cảm ơn

Hi Hi, mẹ Bi&Bong à, không phiền gì đâu, mẹ Cá rất sẵn lòng mà. Cái "new term of English courses start at BC" nó không phải là một chương trình. Dịch nôm na thì có nghĩa là: "Kỳ học mới của các khoá học tiếng Anh ở BC bắt đầu từ...". "New term" ở đây là "Kỳ mới". Còn các "English courses" cho người lớn ở BC thì bao gồm: English for International Communication courses (Tiếng Anh giao tiếp quốc tế), English for International Business courses (Tiếng Anh thương mại), Special Business English Skills courses (Tiếng anh kỹ năng thương mại: ví dụ kỹ năng đàm phán, kỹ năng trình bày, kỹ năng viết báo cáo), IELTS Preparation courses (tiếng anh luyện thi IELTS).

Nếu cần hỏi thêm gì thì mẹ Bi&Bong cứ tự nhiên nhé. :-)
    Mẹ Cá - Hà nội
    • 2,020 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

Hi Hi, mẹ Bi&Bong à, không phiền gì đâu, mẹ Cá rất sẵn lòng mà. Cái "new term of English courses start at BC" nó không phải là một chương trình. Dịch nôm na thì có nghĩa là: "Kỳ học mới của các khoá học tiếng Anh ở BC bắt đầu từ...". "New term" ở đây là "Kỳ mới". Còn các "English courses" cho người lớn ở BC thì bao gồm: English for International Communication courses (Tiếng Anh giao tiếp quốc tế), English for International Business courses (Tiếng Anh thương mại), Special Business English Skills courses (Tiếng anh kỹ năng thương mại: ví dụ kỹ năng đàm phán, kỹ năng trình bày, kỹ năng viết báo cáo), IELTS Preparation courses (tiếng anh luyện thi IELTS).

Nếu cần hỏi thêm gì thì mẹ Bi&Bong cứ tự nhiên nhé. :-)
    Mẹ Cá cho em hỏi tý, học phí ở đây thế nào nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,121 Bài viết

• 651 Được cảm ơn

Linh ơi, hỏi học phí cho người lớn hay trẻ con? Nếu tiếng Anh cho người lớn thì chỉ có 2 loại học phí thôi:
    - Tiếng Anh giao tiếp và Tiếng Anh thương mại: học phí 270USD cho 1 khoá học 8 tuần (36 giờ)
    - Tiếng anh kỹ năng thương mại (ví dụ kỹ năng đàm phán, kỹ năng trình bày, kỹ năng viết báo cáo) và tiếng anh luyện thi IELTS: học phí 320USD cho 1 khoá học 8 tuần (32 giờ).
    Mẹ Cá - Hà nội
    • 2,020 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

Linh ơi, hỏi học phí cho người lớn hay trẻ con? Nếu tiếng Anh cho người lớn thì chỉ có 2 loại học phí thôi:
    - Tiếng Anh giao tiếp và Tiếng Anh thương mại: học phí 270USD cho 1 khoá học 8 tuần (36 giờ)
    - Tiếng anh kỹ năng thương mại (ví dụ kỹ năng đàm phán, kỹ năng trình bày, kỹ năng viết báo cáo) và tiếng anh luyện thi IELTS: học phí 320USD cho 1 khoá học 8 tuần (32 giờ).
    Ax nhà mình đi làm 6.30 mới về, có lớp kỹ năng nào học từ 7h tối không mẹ Cá? 1 lớp bao nhiêu người nhỉ?
  • Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7