Webcam khi mở lên bị đen, ai giúp em với!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 21.7K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 314 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Em chào cả nhà nhá, hôm nay em có vấn đề muốn hỏi về cái webcam ở máy Laptop của em. Ban đầu em mở wc lên, vẫn nhìn thấy khuôn mặt rạng ngời của em trong đó. Nhưng sau đó em tắt đi và mở wc cho bạn em thì thấy cái khung wc đen xì 1 màu, ko thấy gì hết nữa. Em ko rõ là wc của em bị làm sao? có ai biết nó dính vấn đề gì ko ạ? anh chị nào biết thì làm ơn trả lời ngay hộ em nhá. Em xót con wc của em lắm!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 216 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

WC của bạn bị lỗi driver chứ ko bị hỏng phần cứng, bạn cài lại driver cho WC la chạy tốt như trước
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 349 Bài viết

• 196 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vietnamtoi Xem bài viết
    Em chào cả nhà nhá, hôm nay em có vấn đề muốn hỏi về cái webcam ở máy Laptop của em. Ban đầu em mở wc lên, vẫn nhìn thấy khuôn mặt rạng ngời của em trong đó. Nhưng sau đó em tắt đi và mở wc cho bạn em thì thấy cái khung wc đen xì 1 màu, ko thấy gì hết nữa. Em ko rõ là wc của em bị làm sao? có ai biết nó dính vấn đề gì ko ạ? anh chị nào biết thì làm ơn trả lời ngay hộ em nhá. Em xót con wc của em lắm!
    bác không nên cài lại driver vội, trước tiên bác chạy system restore máy đã, nếu không được thì mới chạy lại driver
    chạy system restore: vào : start\program\accessories\system tool\system restore.
    khi nó hỏi ngày mà bác muốn restore thì bác chọn trước ngày bị hỏng wc một đến 2 ngày nhé.
    chúc bác thành công
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 56 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuocsongvuive Xem bài viết
    WC của bạn bị lỗi driver chứ ko bị hỏng phần cứng, bạn cài lại driver cho WC la chạy tốt như trước
    Cái này bạn nói đúng, nhưng chỉ nên tính nó là phương án cuối cùng thôi. Tớ cũng xài laptop và bị cái này thường xuyên à, mới đầu cũng nghĩ là do wc có vấn đề, nhưng sau check lại là do ánh sáng. Cụ thể bạn lên check lại xem ánh sáng có đủ để view ko, bạn check bằng cách tăng góc nhìn của laptop lên( cầm cái màn hình ngửa ra đằng sau)=> sau đó thò mặt vào xem đã hiện ra chưa. Bạn nên check như vậy trước nhé, đừng vội nghĩ đến drive hay system restore vội
    Bố yêu Mắm Thối của bố nhất sau đó mới đến Cánh Cụt:Smiling:
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

b oi minh cung bi v nhung khi vao xem phan ánh sáng thi k kéo ánh sáng duoc voi lại màn hình đôi lúc mở lên thi nó hiện khuon mặt xong nó tắt đen luôn z phai lam s ạ