TIN TÀI TRỢ.

Tìm nơi học nghiệp vụ Xuất Nhập Khẩu TPHCM.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 34.6K Lượt đọc
  • 126 Trả lời

• Trang 3/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 7

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 17 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi metitmit2812 Xem bài viết
    Mình chưa biết gì về xuất nhập khẩu cả nhưng muốn theo nghành này có nên tự học ở nhà trước rồi mới đi học trung tâm dạy xuất nhập khẩu không? ,mình cũng chưa biết học xuất nhập khẩu ở đâu tốt nhất cả? Mọi người ở Hcm biết trung tâm nào dạy xuất nhập khẩu uy tín thì giới thiệu cho mình với ạ, Học phí cho việc đi học xuất nhập khẩu là bao nhiêu?
    Mình 31t rồi? Giờ mình chuyển nghề có kịp không? Độ tuổi của mình có già quá để làm xuất nhập khẩu không? Mọi người tư vấn cho mình với nhé
    Nó còn phụ thuộc vào hoàn cảnh, năng lực và sự quyết tâm của mỗi người nữa. Trễ hay không không phải do độ tuổi mà là do con người quyết định.
    Còn trẻ hãy nhảy việc
    1. Để làm gì?
    - Để thay đổi và xa lánh những chán ngán;
    - Để nếm mùi của cuộc sống đa sắc;
    - Để xốc lại tinh thần hoặc tìm cơ hội mới...
    2. Khi nào?
    - Khi không còn gì để học hỏi và trải nghiệm từ cái cũ;
    - Ít nhất một năm cho một công việc trước khi rời đi;
    - Khi đã nhen nhóm ý định muốn đập vào mặt thằng sếp hoặc tên đồng nghiệp nào đó;
    - Đã tìm được việc mới.
    3. Đến đâu?
    - Nơi có cùng vị trí như nơi cũ nhưng khác lĩnh vực;
    - Nơi có cùng lĩnh vực như cũ nhưng khác vị trí;
    - Còn lại thì không nên;
    - Môi trường ở đâu cũng có kẻ vầy kẻ khác. Đừng lấy tiêu chí này để quyết định việc đi/ở...
    4. Khi nào dừng lại?
    - Nhận ra đi đâu cũng vậy;
    - Có ít nhất một yếu tố thuyết phục nhất từ trước giờ để ở lại: con người, lương bổng, đam mê;
    - Khi đã hai lăm;
    - Không làm được gì hơn hoặc khác nếu đi khỏi đây;
    - Nhảy là đói.
    Và cuối cùng, dù ở đâu và làm việc cho ai, cũng phải thể hiện hết năng lực và bản lĩnh nội tại.
    Như vậy người ta mới trọng mình!
    C
    ái này của Mr Sài Gòn dạy mình viết đó, bạn tham khảo nhé

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 9 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thấy bài viết này của các bạn sinh viên kinh tế tphcm khá chi tiết, gửi để các bạn xem thêm
    https://sinhvienkinhtetphcm.com/hoc-...o-dau-tot.html
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng đang tìm chỗ học XNK. Đang tham khảo bài viết này, chắc phải cố gắng nỗ lực hơn. Mấy bạn thử đọc thử, bài viết hay của tác giả có tiếng https://songanhlogs.com/hoc-nghiep-v...cm-ha-noi.html
    • 13 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Thế thì em có thể đi thực tập ở công ty xuất nhập khẩu,logistics, công ty mình cũng đang tuyển người mới, ko yêu cầu kinh nghiệm và cả thực tập sinh nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 23 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Ờ, chỉ sợ chưa biết gì về xuất nhập khẩu mà lại đi làm thì lúng túng, chăng đâu vô đâu. Theo mình thì cứ nên học mới tự tin mà làm cho ra hồn, có học có hơn chứ. tốt nhất là học thực tế, đừng có học mấy cái lí thuyết sách vở
    • 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Học phí ở đây cũng rẻ nhỉ, em tìm mấy trung tâm toàn 3 triệu/khóa, mà sinh viên là 2,8tr/khóa thôi, em cũng hơi lo vì tiền nào của nấy, nhỡ học ở đây ko tốt thì sao ạ, mất thời gian mà còn phí tiền nữa.
    • 37 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

tôi khuyên các bạn đừng có tham rẻ, cái gì cũng có giá của nó rồi, 1 kg thịt lợn mà chỗ nào bán rẻ quá thì cũng nên nghi ngờ. Học ở mấy trung tâm chất lượng, học phí 3 triệu nhưng có kiến thức mà đi làm nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 43 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhphuong123789 Xem bài viết
    Eximtrain trời ơi em họ mình học nè toàn lý thuyết dạy lý thuyết đến khi nào mới làm được nên họ nghĩ luôn rồi.Vì Eximtrain họ chỉ có mướn nơi dạy chạy lung tung đi mệt mà chỉ dạy thứ 7+ chủ nhật thôi .
    cac bạn ghé tham khảo xem
    Thế ạ, xem trên mạng thấy trung tâm này được, mình đang định bảo đứa em đi học ở đây, giờ nên học ở đâu bạn nhỉ? Hay là cứ đi học thử rồi quyết định học chính thức sau.
    • 38 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thaotiger_bh2509 Xem bài viết
    Hay quá, em đang tính qua tuần tới trung tâm này đóng tiền học nè... Thấy quảng cáo bắt mắt quá.. Cám ơn a/c đã chia sẻ, mà giờ nên học ở đâu tphcm đc ạ? Tại e dân QTKD nên ko biết về XNK
    Quảng cáo nên cũng chẳng tin được đâu, tốt nhất là đi học bạn ạ, mình có đứa em cũng học xuất nhập khẩu ở trường học, nhưng ko hiệu quả lắm đâu.
    • 15 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi diamondsmile Xem bài viết
    mọi người cho mình hỏi là học xuất nhập khẩu thì có đi ra cảng ko? và nếu học cái này thì có làm việc tại cảng nhiều ko, mình đang quan tâm đến vấn đề này.
    Đa số các trng tâm đều có đào tạo thực tế , ra cảng, nhưng cái đó cũng đâu phải thực tế,Quan trọng là vừa học vừa làm.
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi davuthien Xem bài viết
    Em đang có nhu cầu học Xuất Nhập Khẩu để sau này đi làm. Nhưng em đang rối, không biết phải học ở đâu để đủ kiến thức đi làm, đủ để có thể hiểu kiến thức thực tế, cầm tay chỉ việc thì càng tốt ạ.
    Hiện tai, em chỉ thấy khóa học ở Đại Học Kinh Tế, 900k/khóa/3 tháng (tuần 3 buổi). Nhưng vì lý do cá nhân, nếu học tận 3 tháng thì làm trễ kế hoạch của em, nên em cần tìm nơi học 1 tuần 6 buổi để rút ngắn thời gian học còn 1,5 tháng.
    Em thấy nhiều nơi nhận dạy, cả công ty hoặc các anh chị đã từng đi làm. có người nói em nên học ở các trường đại học cho uy tín, nhưng lại sợ họ dạy không thực tế. Còn học ở những công ty, người ta vừa kinh doanh vừa nhận học viên, thì lại sợ...bị lừa. Em đang phân vân lắm, anh chị nào đi trước có thể giúp em, hoặc gợi ý cho em chỗ học được không ạ?
    Em nghĩ là ko có chuyện 1 khóa xuất nhập khẩu mà chỉ học với học phí 900k, tiền phòng học, điện nước đã hết 900k rồi ý, trong khi kiến thức xuất nhập khẩu có phải đơn giản đâu, giảng viên phải người giỏi, có kinh nghiệm, ai chịu dạy với mức phí thấp. Đừng có tin mấy lời quảng cáo đó bạn ơi.
    • 17 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi selenabloom Xem bài viết
    Mình từng đi học ở ngôi sao sài gòn (hinh như cũng là trầm bình sơn gì đó). Thực ra lúc đầu mình cũng không có ai quen biết để hỏi nơi học nên chỉ tìm trên mạng thì thấy ở đây quảng cáo ấn tượng quá, nhìn cái nội dung khóa học cũng mê ly mà còn được cấp chứng chỉ gì nữa chứ. Mừng rơn.

Đi đóng tiền ngày đầu tiên ở bên đường Phan Văn Trị gần emart cũng còn ngây thơ, nhìn thấy cp như cái kho chưa đồ, toàn máy in này nọ. Chị Mi (lúc đó mình vẫn gọi là chị) thu tiền gấp rút lắm :v nhanh và chuyên nghiệp. Tén ten... tới chừng đi học rồi mới thấy nát bét, cả bên q10 cái cơ sở cũng vậy, mà còn tệ hơn nữa, lạ là có 3 4 nguoi ngồi chực để đóng dấu điểm danh, vãi thiệc, cứ như thời bao cấp vậy. Cũng may mình gặp được 1 anh có tâm (giờ ảnh nghỉ tt luôn rồi, mới hôm bữa nhậu với ảnh mới rõ vì sao mình và ảnh đều bị trung tâm này lừa) :v :v :v

Túm cái váy lại là quảng cáo làm web rất hay rất bắt mắt, hứa hẹn thì đủ kiểu, thu tiền nhanh nhẹn, tác phong bạo lực khi học viên có ý kiến, chất lượng thì xem ở đầu ra, chị kia 2 khóa không phân biệt được HBL và MBL, không phải do chị ko chịu học (như chụy Mi giải thích là vậy), ai cũng vậy hết, đi làm ngành này rồi thì thấy đóng tiền vào khóa học ở tt này là để biết mùi bị lừa và thử máu giang hồ thôi ^^

Mình thật lòng khuyên bạn nào có ý định muốn biết về nghiệp vu xnk thì đừng tham gia mấy khóa học này nọ (giống mình lúc trước, sao hồi đó ngu quá vậy ta @@) hãy dành tiền đó để tự trả lương cho mình mà xin vào làm thực tập hoặc không lương 1 tháng trong các công ty mảng forwarding. Chất lượng hơn hẳn (mình đã trải nghiệm) :-p còn có bạn nào luyến tiếc cái chứng chỉ gì đó thì không nên đâu, cái đó không có giá trị gì cả, nếu bạn chưa biết chất lương học ở đây ntn thì bạn cứ thử nghĩ khách quan mà xem, chứng nhận của một cty bình thường không có tiếng tăm gì trong 3000 fwd tại hcm lại có thể thuyết phục được cty khác không? chưa kể nếu bạn lấy được người khác không lấy được chứng chỉ đó sao, mà mình chắc chắn có học 2 3 lần ở đây bạn cũng không biết gì đâu, tù mù hết, nếu bạn ý kiến ý cò gì thì sẽ được khuyên nghỉ học đi cho rộng phòng :v bản thân mình giờ nhìn lại mới thấy mấy cái bạn có thể học ở đây chỉ cần bạn tải pm vnaccs về, xem mấy video trên trang của hải quan, xem cách đọc biếu thuế. vậy là hết khóa học rồi đấy! không có gì hơn đâu đừng tin mấy cái chương trình học quảng cáo trên mấy cái trang web của tt này rôi đi học chi mệt, hihi, thân chào nhé ^^
    Thế mà mấy chị cứ khen mãi chỗ này, toàn lừa lọc nhau, khổ thân người học thôi. Nhờ đọc được thông tin này của chị em mới biết có chỗ như thế này đấy. Người ta đi học là phải học từ đầu chứ có phải tất cả mọi người, ai cũng biết cái này đâu. hây, Chọn mấy chỗ đoàn hoàng, hỏi review trước cho yên tâm vậy.
    • 11 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mualuaxanh Xem bài viết
    Nếu bạn ở HCM thì em qua trường Đại Học Kinh Tế Tp HCm ý, mình thấy bên đó dạy mấy môn nghiệp vụ được lắm đó. Lúc trước mình cũng có học bên đó môn chuyên ngành xuất nhập khẩu vs thư kí trợ lý văn phòng.
    bạn cho mình hỏi là khóa học bên đó có dạy xuất nhập khẩu thực tế ko ạ, mình đang tìm chỗ học cho em trai mình, nó muốn học để thi lên tổng tục hải quan lấy chứng chỉ xuất nhập khẩu hay chứng chỉ gì đó, mình không rõ lắm, Hoặc có bạn nào biết ở đâu dạy cái này thì cho mình xin thông tin nhé.
    • 11 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Em có gửi viber cho chị đó, nhà em ở Tân Bình. Chị kia nói qua tuần là 1tr8, nên e tính hết giờ làm thì chạy qua đăng ký luôn. Thứ 2 học luôn. Chị rep viber em chị nhé.
    Sao học phí ở đây rẻ thế, mà mỗi tuần một mức khác nhau. Nhìn đã thấy không chuyên nghiệp. Đặc biệt lại là vấn đề liên quan đến học phí nữa.
    • 43 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoantran071986 Xem bài viết
    Sao học phí ở đây rẻ thế, mà mỗi tuần một mức khác nhau. Nhìn đã thấy không chuyên nghiệp. Đặc biệt lại là vấn đề liên quan đến học phí nữa.
    Chuẩn luôn, theo t được biết thì các trung tâm bây giờ đều để mwcsphis 3 triệu/ khóa, ko có chuyện rẻ chỉ bằng 1 nữa thế kia đâu> NGười ta cũng phải tính hết rồi, nào là mới giảng viên giỏi về dạy xuất nhập khẩu, rồi là phòng ốc, các kiểu con đà điểu nữa chứ ko thì sao mà dạy chất lượng được. Thời buổi kinh tế đừng dễ bị lừa bởi mấy chiêu trò PR thế này.
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Học xuất nhập khẩu ở Hà Nội thì có chỗ nào tốt ạ?
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi selenabloom Xem bài viết
    Mình từng đi học ở ngôi sao sài gòn (hinh như cũng là trầm bình sơn gì đó). Thực ra lúc đầu mình cũng không có ai quen biết để hỏi nơi học nên chỉ tìm trên mạng thì thấy ở đây quảng cáo ấn tượng quá, nhìn cái nội dung khóa học cũng mê ly mà còn được cấp chứng chỉ gì nữa chứ. Mừng rơn.

Đi đóng tiền ngày đầu tiên ở bên đường Phan Văn Trị gần emart cũng còn ngây thơ, nhìn thấy cp như cái kho chưa đồ, toàn máy in này nọ. Chị Mi (lúc đó mình vẫn gọi là chị) thu tiền gấp rút lắm :v nhanh và chuyên nghiệp. Tén ten... tới chừng đi học rồi mới thấy nát bét, cả bên q10 cái cơ sở cũng vậy, mà còn tệ hơn nữa, lạ là có 3 4 nguoi ngồi chực để đóng dấu điểm danh, vãi thiệc, cứ như thời bao cấp vậy. Cũng may mình gặp được 1 anh có tâm (giờ ảnh nghỉ tt luôn rồi, mới hôm bữa nhậu với ảnh mới rõ vì sao mình và ảnh đều bị trung tâm này lừa) :v :v :v

Túm cái váy lại là quảng cáo làm web rất hay rất bắt mắt, hứa hẹn thì đủ kiểu, thu tiền nhanh nhẹn, tác phong bạo lực khi học viên có ý kiến, chất lượng thì xem ở đầu ra, chị kia 2 khóa không phân biệt được HBL và MBL, không phải do chị ko chịu học (như chụy Mi giải thích là vậy), ai cũng vậy hết, đi làm ngành này rồi thì thấy đóng tiền vào khóa học ở tt này là để biết mùi bị lừa và thử máu giang hồ thôi ^^

Mình thật lòng khuyên bạn nào có ý định muốn biết về nghiệp vu xnk thì đừng tham gia mấy khóa học này nọ (giống mình lúc trước, sao hồi đó ngu quá vậy ta @@) hãy dành tiền đó để tự trả lương cho mình mà xin vào làm thực tập hoặc không lương 1 tháng trong các công ty mảng forwarding. Chất lượng hơn hẳn (mình đã trải nghiệm) :-p còn có bạn nào luyến tiếc cái chứng chỉ gì đó thì không nên đâu, cái đó không có giá trị gì cả, nếu bạn chưa biết chất lương học ở đây ntn thì bạn cứ thử nghĩ khách quan mà xem, chứng nhận của một cty bình thường không có tiếng tăm gì trong 3000 fwd tại hcm lại có thể thuyết phục được cty khác không? chưa kể nếu bạn lấy được người khác không lấy được chứng chỉ đó sao, mà mình chắc chắn có học 2 3 lần ở đây bạn cũng không biết gì đâu, tù mù hết, nếu bạn ý kiến ý cò gì thì sẽ được khuyên nghỉ học đi cho rộng phòng :v bản thân mình giờ nhìn lại mới thấy mấy cái bạn có thể học ở đây chỉ cần bạn tải pm vnaccs về, xem mấy video trên trang của hải quan, xem cách đọc biếu thuế. vậy là hết khóa học rồi đấy! không có gì hơn đâu đừng tin mấy cái chương trình học quảng cáo trên mấy cái trang web của tt này rôi đi học chi mệt, hihi, thân chào nhé ^^
    Nhưng có phải ai cũng có cái người quen làm về xuất nhập khẩu,mình với họ có biết ai vào ai đâu, mình thì sợ bị lừa, họ thì ko biết khả năng của, mà mình chưa biết gì làm cũng lúng túng. Chưa kể làm xuất nhập khẩu nhiều rủi ro, sai 1 li là đi 1 rặm, học như thế thì nguy hiểm lắm.
    • 20 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em đang có nhu cầu học Xuất Nhập Khẩu để sau này đi làm. Nhưng em đang rối, không biết phải học ở đâu để đủ kiến thức đi làm, đủ để có thể hiểu kiến thức thực tế, cầm tay chỉ việc thì càng tốt ạ.
    Hiện tai, em chỉ thấy khóa học ở Đại Học Kinh Tế, 900k/khóa/3 tháng (tuần 3 buổi). Nhưng vì lý do cá nhân, nếu học tận 3 tháng thì làm trễ kế hoạch của em, nên em cần tìm nơi học 1 tuần 6 buổi để rút ngắn thời gian học còn 1,5 tháng.
    Em thấy nhiều nơi nhận dạy, cả công ty hoặc các anh chị đã từng đi làm. có người nói em nên học ở các trường đại học cho uy tín, nhưng lại sợ họ dạy không thực tế. Còn học ở những công ty, người ta vừa kinh doanh vừa nhận học viên, thì lại sợ...bị lừa. Em đang phân vân lắm, anh chị nào đi trước có thể giúp em, hoặc gợi ý cho em chỗ học được không ạ?
    Vợ mình phải học 2 khóa liền, mình ko nhớ lắm nhưng phải học xuất nhập khẩu từ đầu xong học xuất nhập khẩu chuyên sâu hay nâng cao đấy, mất 6 triệu chứ có ít đâu. Sau đó mới yên tâm làm việc, dù là làm ở công ty người quen trong nhà mình.
    mà nếu học nhanh quá có hơn 1 tháng thì có phải là nhanh quá ko, nói chung là bạn tìm hiểu lại xem thế nào.
    • 24 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

EM có ông anh làm bên công ty xăng dầu, nhiên liệu, chủ yếu là nhập nhiên liệu nhưng sắp tới có dự định học xuất nhập khẩu để chuyển sang làm ở công ty xuất nhập khẩu hoặc là công ty về logistics cũng được, Anh cũng có tiếp xúc qua về chứng từ, master bill, house bill nhưng cũng chưa biết rõ về cái này, rồi chứng từ nữa, anh ấy cũng ko giỏi tiếng Anh nên cũng hơi lo về cái này.
    Nhưng nghe ông ấy bảo xuất nhập khẩu giờ dễ xin việc, lương cũng hậu nên muốn làm. Anh chị nào có thể hỗ trợ em ko ạ, em muốn tìm trung tâm nào có khóa học xuất nhập khẩu cho anh ấy ạ.
    • 11 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi helen137 Xem bài viết
    mình đang là sinh viên năm 3 ngành kdqt, mình định sẽ học một khoá xnk. theo bạn nói thì cty trầm bình sơn dạy khá tốt,mình định sẽ đăng ký học luôn, v cho mình hỏi là cty có dạy tiếng anh chuyên ngành xnk cho mình không, nếu không dạy thì mình có thể học ở đâu
    Minh nghĩ là với công ty nào thì họ sẽ có nghiệp vụ liên quan mà họ hay sử dụng thôi, còn để mà học tổng quan thì ko được mạnh như chương trình đào tạo chuyên về xuất nhập khẩu như trung tâm.
    Mình chưa bao giờ nghe nói đến công ty này nhưng mình nghĩ nếu là công ty về xuất nhập khẩu thì sẽ thường xuất, nhập cùng lô hàng kiểu như thế, vì vậy Giảng viên sẽ ít có sự va chạm với nhiều tình huống khác nhau. Bạn cứ tham khảo rồi học cũng dc, nhưng hầu hết mọi người đều chọn học trung tâm cơ.
  • Trang 3/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 7