TIN TÀI TRỢ.

Tiếng anh và trẻ em

• 0 Lượt chia sẻ
  • 317 Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhiều cha mẹ nói song song cả tiếng Anh và tiếng Việt cho con nghe nhưng họ lo lắng liệu con có thể hiểu đây là 2 ngôn ngữ khác biệt không. Tuy nhiên, các mẹ không cần phải quá băn khoăn về vấn đề này bởi trẻ nhỏ hoản toàn có khả năng để làm được điều đó.
    Theo công bố của một trường đại học, trẻ em được lớn lên trong một môi trường song ngữ sẽ có khả năng phân biệt và học hỏi đa ngôn ngữ, thời gian để trí não của chúng có thể tiếp thu một ngôn ngữ mới sẽ lâu hơn so với những đứa trẻ mà chỉ nghe tiếng mẹ đẻ.
    Vì thê việc đầu tư học ngôn ngữ thứ 2 cho trẻ ngay từ khi còn nhỏ thực sự là cần thiết.
    mình có 1 người bạn là cô Jane người Philipin hiện đang dạy tiếng anh quốc tế tại Ciputra.Cô chuyên dạy cho các bé tầm từ 6-12 tuổi. Cô tổ chức lớp học tiếng anh cho trẻ em vào thứ 7 và CN tại Nguyễn Chí Thanh, Hà Nội. Giọng chuẩn anh Mỹ, dễ nghe, dễ thương, có trách nhiệm, giáo trinh độc quyền. Lớp nhóm nhỏ chỉ từ 6-8 bé thôi nên số lượng có hạn nhé
    Lịch học thử 19:00 Thứ 5 ngày 15/1/2015
    Mẹ nào quan tâm thì gọi cho em theo SĐT 0966.291.690

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 800 Bài viết

• 507 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thấy trẻ em ở độ tuổi 4 hay 5 là lứa tuổi học ngôn ngữ nhanh nhất, trẻ phát triển cùng với tư duy và ngôn ngữ 1 cách hoàn toàn tự nhiên vì đó là tuổi mà bé cũng học ngôn ngữ tiếng Việt, Đối với bé thứ tiếng nào cũng mới mẻ và ngộ nghĩnh nên việc tiếp nhận khá là dễ dàng, dĩ nhiên là tiếng mẹ đẻ sẽ dễ hơn 1 tí nhưng ko có nghĩa là tiếng Anh quá khó so với bé vì đang tuổi học cái nào bé nghe thấy nói được là sẽ học nhanh nhất. Mình nghĩ là ba mẹ nên cho bé học tiếp xúc với môi trường bản xứ hàng ngày bé sẽ mau tiến bộ tiếp thu tốt môn ngôn ngữ thứ 2 này.

Con mình chưa tới tuổi ko thì cho 2 mẹ con cùng đi học cho vui có khi mai mốt con còn học giỏi hơn cả mẹ nữa ý chứ hihi. Đợi mai mốt cho con đi học cùng có khi con hỏi mẹ lớ ngớ nên giờ em lo chạy đi học trước các mẹ ak, mai mốt có gì còn chỉ lại cho con.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 140 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Kết hợp cho con nghe và xem những video https://www.youtube.com/user/LittleBabyBum này con cũng sẽ học được rất nhiều đó, vừa học vừa bắt trước những động tác trong video con sẽ nhớ được nhiều và có thể hát theo dù con chưa hiểu nghĩa của từ. Nhưng đó là cách hay người nước ngoài họ dạy cho trẻ em.
    Báo giá căn hộ khách sạn FLC Hải Phòng - Tảo xoắn Spirulina chính hãng
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giohat89 Xem bài viết
    Kết hợp cho con nghe và xem những video https://www.youtube.com/user/LittleBabyBum này con cũng sẽ học được rất nhiều đó, vừa học vừa bắt trước những động tác trong video con sẽ nhớ được nhiều và có thể hát theo dù con chưa hiểu nghĩa của từ. Nhưng đó là cách hay người nước ngoài họ dạy cho trẻ em.
    Đúng rồi bạn ! Bé nhà mình cũng hay cho nghe nhạc nước ngoài va bé cũng rất thích.Kết hợp với mua sách song ngữ cho bé đọc thì khả năng nhớ cũng rất cao.Và cộng thêm việc học với giáo viên nước ngoài cho đến thời điểm hiện tại bé khá ổn