Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Thi tuyển vào VPBank - giúp em với :)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 13.6K Lượt đọc
  • 28 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 256 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Mình cũng đang thi vào VPB đây. Trước mình làm ở VIB, lương cũng bình thường nhưng chế độ tương đối tốt. Do sếp chuối quá nên mình chuyển. Giờ nghe VPB thế này, chắc mình thôi luôn. Các em mới ra trường cần kinh nghiệm thì cứ chỗ khắc nghiệt mà đi, chứ mình thì...

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 206 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    20/5 này mình đi pv vpbank, các bạn làm ngân hàng có kng thi tuyển pv vào ngân hàng rùi giúp mình với.
    cho mình hỏi vòng pv có phải là vòng mang tính chất quyết định hay ko? và thường trong vòng pv có hỏi nhiều về nghiệp vụ ko? có pv bằng tiếng anh không? theo mình bít thì chỉ có vòng pv này là cuối cùng chứ ko có pv lần 2.
    Trái tim em có ước mơ
    Em vẫn nghĩ rằng lấy chồng phải lấy người như anh
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 206 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ah mình mún hỏi thêm là về các nghiệp vụ của phòng nguồn vốn trong ngân hàng có sách hay tài liệu hay nào ko? nếu bạn nào bít thì chia sẻ để mình tìm đọc thêm về hoạt động này trong ngân hàng nhé mình vẫn còn lờ mờ về nó lắm, mới đọc tài liệu tìm kiếm đc trên mạng nên ko hệ thống cho lắm
    Trái tim em có ước mơ
    • 86 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Chị ơi, em chưa đi phỏng vấn bao h (vì chưa ra trường mà, đang nhăm nhe đi nộp hồ sơ thôi). Sau đây là những gì em biết về phỏng vấn và trả lời cho câu hỏi của chị (vì em cũng có người bạn quen làm nhân sự trong NH - nhưng mà là BIDV và một số kinh nghiệm phỏng vấn của bạn bè và người thân):

- Vòng PV sẽ là vòng quyết định chị có được nhận vào NH hay không (không kể đến việc chị đã hoàn thành xuất sắc vòng làm bài test như thế nào).

- Thông thường họ sẽ hỏi các thông tin, hiểu biết của chị về NH, về vị trí chị xin vào. (cái này kĩ hay chung chung tùy thuộc vào tiêu chí, cũng như phong cách làm việc của người phỏng vấn cũng như công ty, NH đó)

- về nghiệp vụ, em thấy trên mạng mọi người giới thiệu quyển "nghiệp vụ ngân hàng thương mại hiện đại" (tên như thế hay gần chính xác, em không nhơ lắm) khoảng >300k (đắt nhỉ thấy khen hay lắm. chị có thể tìm hiểu trong đó xem có phần chị cần không nhé!

à, cho em hỏi là hôm thi giấy, bao gồm những nội dung gì hả chị?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 206 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    hôm chị thi thì chỉ thấy test iq,eq với kiến thức kinh tế cơ bản thui
    thấy thi vít đơn giản vậy nên cũng đoán loại chính là ở vòng pv này
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 207 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi broad_sky Xem bài viết
    Em định chỉ nhấn nút "thanks" chị thôi, nhưng cảm thấy thế vẫn chưa đủ

Thực sự thì em không hẳn là thích NH lắm, và một phần là do bây giờ người ta "chuộng" quá, thấy ai cũng thi vào NH nên em muốn thử sức mình qua cuộc thi tuyển xem mình như thế nào (dù em vẫn nghĩ rằng các bài thi tuyển đầu vào cũng như 1 bài thi - có may rủi và đôi khi không phản ánh được hết thực lực của người dự tuyển :Smiling. Với lại, bây giờ cơ hội với em cũng không có nhiều lắm (cá nhân em thấy thế ạ - chị đừng cười em nhé! nên em muốn thử sức trong những lĩnh vực khác nhau, và cuối cùng là em sẽ chọn một vị trí phù hợp nhất cho mình! hi.....

Thực ra (điều này có vẻ giống tâm sự hơn, nhưng em vẫn muốn bày tỏ, hi...) mơ ước từ nhỏ của em là liên quan tới việc đàm phán, giao dịch và ký kết hợp đồng (đại loại thế đấy ạ - em chả biết miêu tả nó là nghề gì nữa . Mặc dù em biết muốn được vị trí ấy phải phấn đấu rất nhiều, ngoại ngữ phải cực giỏi để đàm phán... và mơ ước ấy thực sự là rất xa vời (vì tiếng anh của em chỉ "tầm tầm" thôi! hix) nhưng em vẫn sẽ cố gắng cho mơ ước ấy, và bên cạnh đó là cũng thử sức mình trong lĩnh vực khác xem sao! hi........

Cám ơn chị rất nhiều về sự nhiệt tâm đã dành cho em!:LoveStruc:

Chúc chị luôn vui vẻ, hp và thành công nhé! :LoveStruc::Kiss::Battin ey:
    Chị cũng dân ngoại thương này, cũng ra trường năm ngoái như bạn virus, chị thấy công việc mơ ước của em giống như làm xuất nhập khẩu, đàm phán ký kết hợp đồng, giao dịch,... Chị nghĩ nhà tuyển dụng ko chọn người giỏi nhất mà chọn người phù hợp nhất với công việc, nên em cũng đừng lo lắng quá. Nói chung mình cứ tự tin,thể hiện bản thân, rồi sẽ tìm được công việc mong muốn. Nhiều khi chị cảm thấy việc nhiều khi có số, kiểu như mình có thể rất giỏi, đủ tiêu chuẩn đáp ứng mà vẫn ko được tuyển. Phải có thực tế trải nghiệm mới biết được công vc phù hợp với mình, nhiều khi làm vc rồi mới thấy nó ko hay, ko thú vị như mình nghĩ,..., có người làm vc được hơn chục năm rồi vẫn đổi vc vì thấy k phù hợp cơ mà. Nói chung cứ tập trung vào hiện tại, ko nên ôm đồm nhiều thứ một lúc em ạ. Kinh nghiệm xương máu của chị đấy
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 206 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    hjx, sáng mình mới đi pv. mà chưa đc 10' đã xong rùi, chắc out rùi nhỉ theo kng ít ỏi mình có thì nếu quan tâm đến mình thì ng` ta phải hỏi pv đến gần 30' cơ
    mà cũng tại họ hỏi có trả lời pv bằng TA đc ko, mình đú đởn bảo cứ hỏi thế là ngập ngà ngập ngọng, liên tha liên thiên
    2 tháng ở nhà rùi đấy , mà mới nộp hs có chỗ này với mới gần đây thêm lienviet nữa, khéo còn thất ng dài dài
    Trái tim em có ước mơ
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hic. mình cũng sắp thi vào VPBank nè. các bạn nào thi rùi thì share cho mình ít kinh nghiệm. mình lo quá...
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

E cũng vào vpb dc 2 tháng, nhưng e làm bên tín dụng tiêu dùng. E dang muốn chuyển qua gdv. Nhưng chưa có cơ hội. Mọi ngf có ai bít tuyển gdv vpb thi những gì ko?
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2